[Funland] tình người chẳng được tày gang...

adlama

Xe tải
một tháng trước đây,họ hàng bên ngoại nhà e gồm có:bà trẻ,2 cặp vợ chồng ông cậu và một bà quen xã hội với bà trẻ e có ra HN chơi 10 ngày,trước khi ra 3 ngày e cẩn thận dt vào đó trước hỏi giờ để ra sân bay đón,thấy đông ng xe e là Acc nên e thuê thêm xe nữa cho thoải mái,về đến HN để bà và mọi ng có sự thoải mái nhất e đã hợp đồng trước 3 phòng KS gần nhà giá 700k/1p 1 ngày đêm,đi thăm thú họ hàng e đều thuê xe Mec 16 chỗ,về ăn uống e nghĩ rằng họ trong Nam ra thì nên ra nhà hàng quán xá để thưởng thức ẩm thực HN cho nên trong 10 ngày đó họ chỉ phải dùng cơm nhà e đúng 1 bữa,còn lại là e đài thọ nhà hàng 100%,trong lịch trình của e và gấu thì đợi bọn trẻ nghỉ hè là cũng vô trong đó chơi 1 tuần và Mũi Né 1 tuần cho nên bữa nhậu cuối e có nói với mọi ng và ông cậu như vậy và nhờ cậu tìm giúp ks tại Q1,ai cũng vỗ tay hào hứng nên e cũng vui phần nào,hôm nay e dt cho ông cậu để thông báo giờ bay,bụng bảo dạ nếu cậu có nói để cậu đón thì mình sẽ nói luôn là bọn cháu tự đi taxi về,cậu chỉ tìm giúp bọn cháu ks và chỗ thuê xe máy thôi...ai ngờ đổ hết chuông chẳng thèm nghe,nghĩ bụng chắc bận bán hàng (bán cafe,karaoke),lát sau e gọi lại...vẫn vậy,lạ nhỉ...tiếng sau làm fát nữa...vẫn thế,e liền nhắn tin với nội dung như trên nhưng kèm theo câu...tìm júp bọn cháu thôi còn để bọn cháu TT,đến chiều nay vẫn ko có động tĩnh gì e gọi liên hồi tổng cộng 8 cuộc...vẫn thế...im lặng như tờ...nhưng đây rồi cach đây hơn một tiếng ông cậu kỉ niệm e một cái tin nhắn như này...bọn bay gọi zu zay,biet roi ngay 22 vo phai ko,ra san bay bat taxi roi keu taxi no dua den ks,taxi no biet nhieu ks lam....đọc xong mà e lặng cả người,có cái cục gì nó cứ chặn ở cổ ý,gấu thấy e ngồi đần ra nên gặng hỏi mà e ko dám kể,trong đầu cứ nghĩ hay mình đón tiếp họ có điều gì để họ phật lòng...cứ lẩn thẩn nghĩ mà nước mắt cũng vòng quanh.
các cụ xem e phải nghỉ làm một tuần và ngân khố gia đình cũng vẹt đi 40 củ để đón tiếp vậy mà giờ đây cái e nhận được như này đây...tình người chẳng tày gang.
....làm với e vài ly cho quên ẹ cái sự đời nào các cụ....
Cụ như vầy là sướng lắm đấy ạ, còn chưa biết là sướng à?

Người nào sống tử tế chân thành với mình thì mình mới áy náy , còn như vầy thì càng dễ cư xử.

Tặc lưỡi 1 cái rồi cho qua thôi, đừng nghĩ ngợi nhiều tổn thọ.

SoDepCatTuong

Xe điện
Chia buồn cùng cụ chủ! Việc thuê phòng ở q.1 cụ không phải lo đâu, trong ý ks, nhà nghỉ nhiều lắm, giá hợp lý lắm, chỉ bẳng 1/2-1/3 ở Hn thôi, thuê đâu cũng được mà!

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Tệ xá em rộng cửa mở & cụ có thời gian thì xin ghé.Em mời cụ 1 ly rượu nhạt nhưng có tình...người.Để mong lòng cụ bớt lạnh trong những ngày ngao du trời Nam. :)

Cảm ơn anh chị về buổi nhậu vui quá xá.
Chắc giờ bác chủ thớt hết buồn rồi nhỉ, chơi với Ofer còn vui hơn ha?

_MBBG_

Xe điện
món cá nướng chị nhà làm tuyệt vời bác Nam à,rượu chuối hột cũng ngon...giờ e vưỡn say :))

Okane

Xe container
E chờ đúng 22 tiếng nữa mà k mần được j là e vác đôi giầy ướt sang bắt đền mợ Lanhuong đấy nhá :D

hungxalo75

Xe tăng
E chờ đúng 22 tiếng nữa mà k mần được j là e vác đôi giầy ướt sang bắt đền mợ Lanhuong đấy nhá :D
Uống cái đấy vào thì cứ oẳn tà là oằn mềm như rắn chết thôi

stone_lamp

Xe điện
Em thì nghĩ thế này. Người miền Nam không hề hẹp dạ và sống rất phóng khoáng. Chắc có lẽ vì thoải mái và vô tư nên họ sẽ không kỹ càng ngôn tiwf và cư xử như cụ chủ thớt( vốn rất bình thường ở Bắc mình).
Em đang nghĩ khác, họ đang mong cụ vào và sẽ rát vuo vẻ ra trò, chư qua đt lời muốn nói không thể thay trái tim được.
Còn nữa, người Nam nghe giọng Bắc qua đt rất khó, cháu tán gái Nam tuyền phải dùng CHÁT:D

stone_lamp

Xe điện
Thật lòng mà nói thì cụ chưa nên buồn vội. Đợi khi kết thúc chuyến đi thì hãy nhận xét. Cá nhân em thấy người gốc Nam rất chân chất. Họ ko đc khéo léo qua cách ăn nói hoặc ứng xử tính tế cho lắm thế nhưng............khi tiếp xúc trực tiếp sẽ nhận thấy họ chân thành và rất dễ gần. Biết đâu khi cụ zô trỏng ngày nào họ cũng đưa xe tới rước hoặc gọi thêm cả mớ họ hàng tới bắt đi nhậu "thiệt tình" thì cụ còn mệt hơn.
Nghĩ theo hướng lạc quan thì hãy coi đó chỉ là sự khác biệt trong xã giao giữa các vùng miền.
Ý của em gần giống cụ này, post bài xong mới thấy

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thế cho nên nhiều khi bọn em vào trong đấy tự sướng với nhau thôi. Đỡ phải làm phiền ai mặc dù anh chị em trong đấy khá đông.

Hoathanhtao

Xe điện
Người ở trỏng thường hay cảnh giác bắc kỳ, cụ thông cảm.

Bung To

Xe điện
Mời cụ 1 ly cho hạ hỏa. Cụ tiếp chu đáo quá mà họ không có điều kiện tiếp cụ tương xứng nên phải cố tình lánh mặt thôi.

dungtv

Xe tải
Buồn quá cụ nhỉ

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Chuyến đi của cụ chủ ra sao rồi ạ , em đang hóng chuyện Mũi Né của cụ lấy kinh nghiệm đây. Gặp mặt OF SG vui chứ ạ ?

lanhuong1965

Xe điện
Cảm ơn anh chị về buổi nhậu vui quá xá.
Chắc giờ bác chủ thớt hết buồn rồi nhỉ, chơi với Ofer còn vui hơn ha?

món cá nướng chị nhà làm tuyệt vời bác Nam à,rượu chuối hột cũng ngon...giờ e vưỡn say :))
Được các thành viên ghé tệ xá dùng đồ cây nhà lá vườn,lại do chính tay 3 vợ cả cùng hiệp lực nên càng ngon,càng vui. :)
Mong rằng cụ chủ có thêm nhiều niềm vui trong những ngày ngao du sơn thủy.
Tình người dứt khoát không...tày gang đâu các cụ à!!! :)

Okane

Xe container
Ơ, sao ca sĩ Châu Việt Cường cũng có mẹt tại đây là sao nhể :))