[Funland] tình người chẳng được tày gang...

biahoihanoi

Xe lăn
Ai bảo cụ đón tiếp nhiệt tình quá. Bây giờ vào đó họ không đón tiếp được như thế nên LỜ luôn. Nói thật, em không bao giờ làm như cụ chủ. Họ hàng ra HN thì mời về ăn cơm vài bữa, thuê giup KS (TỰ THANH TOÁN). Đi chơi du lịch thì phải có tiền, không có đừng đi. Chả việc gì phải bánh bao hết như vậy.

_MBBG_

Xe điện
Ai bảo cụ đón tiếp nhiệt tình quá. Bây giờ vào đó họ không đón tiếp được như thế nên LỜ luôn. Nói thật, em không bao giờ làm như cụ chủ. Họ hàng ra HN thì mời về ăn cơm vài bữa, thuê giup KS (TỰ THANH TOÁN). Đi chơi du lịch thì phải có tiền, không có đừng đi. Chả việc gì phải bánh bao hết như vậy.
cái vụ đấy gấu cũng cằn nhằn e mấy ngày đấy,sáng nói chiều nói tối nói,nên bây giờ mà kể với gấu chuyện này chắc e bị Sniper đến chết mất :))

blackjack75

Xe buýt
Đoạn đón tiếp nhà ngoại cụ xử lý không chê vào đâu được, ấn tượng tốt đẹp này sẽ được các thành viên trong đoàn nhớ mãi về sau.
Đoạn cụ chuẩn bị Nam tiến, nếu ý tứ ông cậu đã vậy thì cũng chả nên buồn, cụ có phương án 2 ngay tất cả nhờ Bác dẫn đường đưa lối, thăm nhà ngoại gọi là còn dành nhiều thời gian nghỉ ngơi ở Mũi Né cho sướng.
Cụ cứ vào Mũi Né rồi vào thẳng các resort mà mặc cả lấy phòng, năm nay kinh tế suy thoái không sốt như mọi năm đâu ạ. Mũi Né ăn nhậu thú vị lắm, chúc cụ có kỳ nghỉ thú vị đúng nghĩa.

Viva la vida

Xe tăng
Vớ vẩn nhỉ, tưởng dân Nam phóng khoáng lắm cơ mà?

B&O

Xe tăng
vâng nếu cụ có thời jan,e mời cụ đi cùng gia đình nhỏ của e,bên cụ chỉ cần lo vé đi và về còn lại e sẽ mời cụ toàn bộ,lịch như này cụ nhé: ngày 22/5 bay HN-SG chơi trong đó 1 tuần chúng ta di cư vào Mũi Né 1 tuần,quay ra SG ngày 6/7 chúng ta về HN,cụ và gấu tính đi nhé.
Ui,vụ này hay.Em lo vé máy bay được mà . Đi với cụ cho khuây khỏa tý ,cụ nhể
Có nhà nào đăng ký nữa đê cho đủ 4 ông chứ thiếu chân thì...

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Chuyện xảy ra thường ngày ở xã hội mà bác, bọn em hay đùa "Tỉnh lên thì xã mổ trâu, xã xuống tỉnh hỏi đi đâu thế mày" Có thể họ nghĩ họ là vai trên thì đương nhiên bác phải tiếp đãi, còn ngược lại thì thế.
Thôi, để bụng làm gì cho bực mình. Đi chơi SG cho vui và tử tế thì qua nhà ông cậu xách túi hoa quả làm quà cho phải đạo, chả cần ăn uống gì ở đó.
Khách sạn thì bác cần tìm tầm như nào em đặt giúp? Xe máy thì thuê ở Phạm Ngũ Lão cũng sẵn. Thời gian ở SG nếu bác thạo đường rồi thì tự đi, cần trợ giúp gì thì alo cho em
Chúc bác và gia đình chuyến đi chơi vui vẻ

lanhuong1965

Xe điện
vâng nhất trí với cụ ngay,ý e là hỏi khéo cụ có nhu cầu logo of ko để e kiếm cho cụ?
Hì,em luôn mãi mãi là kẻ bên...lề thôi cụ à.Dán logo OF vào xe,em chạy ẩu thì mất mặt nhà mình lắm.
Cụ cứ vào Nam chơi vô tư thôi nhé.

_MBBG_

Xe điện
Ui,vụ này hay.Em lo vé máy bay được mà . Đi với cụ cho khuây khỏa tý ,cụ nhể
Có nhà nào đăng ký nữa đê cho đủ 4 ông chứ thiếu chân thì...
chết chết..:))...cụ mà rủ nữa thì e vỡ nợ mất :))

Mr Hehe

Xe tăng
Em thích đoạn các cụ mời cụ chủ tại SG. Sự nhiệt tình của OFer luôn là cái mà e thích nhất ở OF này :)
Các cụ làm e nhớ lại cách đây khoảng 2 năm khi mới chơi OF, e đã thực sự bị ấn tượng bởi vụ cụ nguoiyeuxe giúp một cụ khác thân cô thế cô ở Từ Liêm bị hội xây nhà chơi đểu. Đến tận bây giờ mỗi lần thấy nick cụ nguoiyeuxe chém, em vẫn luôn rất ngưỡng mộ mặc dù chưa bao h mời cụ ấy một ly vodka nào.
Hôm nay em rút kinh nghiệm, mời mấy cụ trong SG một vòng vodka rồi nhé :P

vitgia

Xe tăng
một tháng trước đây,họ hàng bên ngoại nhà e gồm có:bà trẻ,2 cặp vợ chồng ông cậu và một bà quen xã hội với bà trẻ e có ra HN chơi 10 ngày,trước khi ra 3 ngày e cẩn thận dt vào đó trước hỏi giờ để ra sân bay đón,thấy đông ng xe e là Acc nên e thuê thêm xe nữa cho thoải mái,về đến HN để bà và mọi ng có sự thoải mái nhất e đã hợp đồng trước 3 phòng KS gần nhà giá 700k/1p 1 ngày đêm,đi thăm thú họ hàng e đều thuê xe Mec 16 chỗ,về ăn uống e nghĩ rằng họ trong Nam ra thì nên ra nhà hàng quán xá để thưởng thức ẩm thực HN cho nên trong 10 ngày đó họ chỉ phải dùng cơm nhà e đúng 1 bữa,còn lại là e đài thọ nhà hàng 100%,trong lịch trình của e và gấu thì đợi bọn trẻ nghỉ hè là cũng vô trong đó chơi 1 tuần và Mũi Né 1 tuần cho nên bữa nhậu cuối e có nói với mọi ng và ông cậu như vậy và nhờ cậu tìm giúp ks tại Q1,ai cũng vỗ tay hào hứng nên e cũng vui phần nào,hôm nay e dt cho ông cậu để thông báo giờ bay,bụng bảo dạ nếu cậu có nói để cậu đón thì mình sẽ nói luôn là bọn cháu tự đi taxi về,cậu chỉ tìm giúp bọn cháu ks và chỗ thuê xe máy thôi...ai ngờ đổ hết chuông chẳng thèm nghe,nghĩ bụng chắc bận bán hàng (bán cafe,karaoke),lát sau e gọi lại...vẫn vậy,lạ nhỉ...tiếng sau làm fát nữa...vẫn thế,e liền nhắn tin với nội dung như trên nhưng kèm theo câu...tìm júp bọn cháu thôi còn để bọn cháu TT,đến chiều nay vẫn ko có động tĩnh gì e gọi liên hồi tổng cộng 8 cuộc...vẫn thế...im lặng như tờ...nhưng đây rồi cach đây hơn một tiếng ông cậu kỉ niệm e một cái tin nhắn như này...bọn bay gọi zu zay,biet roi ngay 22 vo phai ko,ra san bay bat taxi roi keu taxi no dua den ks,taxi no biet nhieu ks lam....đọc xong mà e lặng cả người,có cái cục gì nó cứ chặn ở cổ ý,gấu thấy e ngồi đần ra nên gặng hỏi mà e ko dám kể,trong đầu cứ nghĩ hay mình đón tiếp họ có điều gì để họ phật lòng...cứ lẩn thẩn nghĩ mà nước mắt cũng vòng quanh.
các cụ xem e phải nghỉ làm một tuần và ngân khố gia đình cũng vẹt đi 40 củ để đón tiếp vậy mà giờ đây cái e nhận được như này đây...tình người chẳng tày gang.
....làm với e vài ly cho quên ẹ cái sự đời nào các cụ....
Hoàn cảnh này gần giống em ngày trước,chỉ khác là không phải họ hàng ,họ chỉ là bạn cũ lâu lắm không gặp,rồi có một ngày họ ra Bắc chơi, em bỏ công bỏ việc đón tiếp nồng hậu , dẫn đi ăn chơi, nhảy nhót tại các nhà hàng và các tụ điểm vui chơi sang trọng, mỗi ngày cũng tiêu hết vài..... Chục củ.Sau đó các bạn em về SG,hò hẹn một ngày nào đó sẽ được đón tiếp em tại SG.Từ đó đến h em cũng vào ra SG vài chục lần,nhưng cũng chỉ một lần duy nhất em gọi cho các bạn em và cũng chẳng bao h muốn liên lạc với họ nữa!!!!!Em chỉ có thể bật mí là họ không phải là dân Nam gốc,và cũng chẳng phải giang hồ....
Em thiết nghĩ,khi mình làm việc đúng với suy nghĩ của mình là điều mình được nhiều nhất,chúc Kụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ!!!

Tin-tin-tin

Xe hơi
Đọc bài cụ, em cũng thấy buồn. Nhiều lần em cũng bị giống cụ chủ rồi nên biết rút kinh nghiệm. Nhưng vẫn chưa sửa được, vì cái tính khí mình thế rồi... :D

_MBBG_

Xe điện
Chuyện xảy ra thường ngày ở xã hội mà bác, bọn em hay đùa "Tỉnh lên thì xã mổ trâu, xã xuống tỉnh hỏi đi đâu thế mày" Có thể họ nghĩ họ là vai trên thì đương nhiên bác phải tiếp đãi, còn ngược lại thì thế.
Thôi, để bụng làm gì cho bực mình. Đi chơi SG cho vui và tử tế thì qua nhà ông cậu xách túi hoa quả làm quà cho phải đạo, chả cần ăn uống gì ở đó.
Khách sạn thì bác cần tìm tầm như nào em đặt giúp? Xe máy thì thuê ở Phạm Ngũ Lão cũng sẵn. Thời gian ở SG nếu bác thạo đường rồi thì tự đi, cần trợ giúp gì thì alo cho em
e lên le vờ rồi các cụ nhé :)) e dc Mod sờ tới rồi,vui vậy thôi thực sự e rất mừng vì có rất rất nhiều cụ đã pm e để giúp đỡ chuyện đi lại kể cả đưa 4B nhưng e từ chối ngay,e chỉ nhận ly cafe của các cụ ý thôi ạ,vậy là quá đủ quá vui rồi,nay lại dc cả Mod giúp nữa e mừng mừng tủi tủi,mấy năm trời trên of nhưng nay e mới thấm dc cái vị ngọt của nó,lần nữa e xin cảm ơn các cụ các bác e sẽ tự lo từ chuyện nhỏ nhất,khi nào ko thể e mới có sự nhờ vả,xin các cụ lưu ý giùm e chỉ có số dt 0928002241 gọi đến thì đó mới là e,e cẩn thận tí vì trên of dạo này có vài vụ vớ vẩn rồi ạ.

_MBBG_

Xe điện
Em thích đoạn các cụ mời cụ chủ tại SG. Sự nhiệt tình của OFer luôn là cái mà e thích nhất ở OF này :)
Các cụ làm e nhớ lại cách đây khoảng 2 năm khi mới chơi OF, e đã thực sự bị ấn tượng bởi vụ cụ nguoiyeuxe giúp một cụ khác thân cô thế cô ở Từ Liêm bị hội xây nhà chơi đểu. Đến tận bây giờ mỗi lần thấy nick cụ nguoiyeuxe chém, em vẫn luôn rất ngưỡng mộ mặc dù chưa bao h mời cụ ấy một ly vodka nào.
Hôm nay em rút kinh nghiệm, mời mấy cụ trong SG một vòng vodka rồi nhé :P
mới chiều nay e còn buồn và ức chế cụ ạ,giờ thì ngập tràn HP.

Hoàn cảnh này gần giống em ngày trước,chỉ khác là không phải họ hàng ,họ chỉ là bạn cũ lâu lắm không gặp,rồi có một ngày họ ra Bắc chơi, em bỏ công bỏ việc đón tiếp nồng hậu , dẫn đi ăn chơi, nhảy nhót tại các nhà hàng và các tụ điểm vui chơi sang trọng, mỗi ngày cũng tiêu hết vài..... Chục củ.Sau đó các bạn em về SG,hò hẹn một ngày nào đó sẽ được đón tiếp em tại SG.Từ đó đến h em cũng vào ra SG vài chục lần,nhưng cũng chỉ một lần duy nhất em gọi cho các bạn em và cũng chẳng bao h muốn liên lạc với họ nữa!!!!!Em chỉ có thể bật mí là họ không phải là dân Nam gốc,và cũng chẳng phải giang hồ....
Em thiết nghĩ,khi mình làm việc đúng với suy nghĩ của mình là điều mình được nhiều nhất,chúc Kụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ!!!
e cảm ơn cụ nhiều lắm,vodka e rót sạch ko còn rọt nào để mời cụ,cụ thông cảm :)
Đọc bài cụ, em cũng thấy buồn. Nhiều lần em cũng bị giống cụ chủ rồi nên biết rút kinh nghiệm. Nhưng vẫn chưa sửa được, vì cái tính khí mình thế rồi... :D
e với cụ cùng cai cụ nhé:))

F.ACURA

Xe container
buồn quá cụ ạ,e đang tính trong đầu vào đến nơi e sẽ mời mọi ng đi nhậu và tuyên bố...cháu lại mời mọi ng ra HN chơi,nhưng lần này vc cháu đài thọ thêm toàn bộ tiền vé MB.
Ủng hộ PA này của cụ_nhưng kụ phải nói thêm là LẦN NÀY CHÁU ĐÀI THỌ VÉ MB ĐI VÀ VỀ cho cụ thể =))

B&O

Xe tăng
Cụ Lực vào đấy chắc ổn cả rồi nhỉ
Em đi TQ giờ cứ thấy bâng khuâng thế nào ý
Sang thang em vầo sẽ a nhô cụ nhá

_MBBG_

Xe điện

Thichcuala

Xe buýt
Đọc xong em cũng buồn cùng cụ chủ nhưng mà ở đời mỗi người một tính cụ ạ. Em cũng đã từng rơi vào tình huống giống cụ nên em hiểu

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cụ Lực vào đấy chắc ổn cả rồi nhỉ
Em đi TQ giờ cứ thấy bâng khuâng thế nào ý
Sang thang em vầo sẽ a nhô cụ nhá
Ok vào thì alo nhé. Đi TQ vẫn còn rất nhiều Ofer TQ đón mà, nhà TQ gì chứ tình và rượu thì lúc nào cũng tràn trề
Duy Mạnh nó vẫn chờ B&O lên để đấu chai lượt về đấy :D