Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Bài này từ 2015 này cụ , người nhà thừa nhận
Thời này hình như vừa bị mất Crim thì phải. Mà tôi vừa tra định nghĩa Phát xít. Sao nghe quen quen :)))
fascism

fas‧cis‧m /ˈfæʃɪzəm/ BrE AmE noun [uncountable]
a ↑right-wing political system in which people’s lives are completely controlled by the state and no political opposition is allowed
From Oxford Adva

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Hự :/ ý tưởng này cũng bait hay phết

Suy nghĩ đấy không sai, nhưng vì nước lớn nào cũng ngồi xổm lên nguyên tắc đấy nên nguyên tắc lại là không có nguyên tắc lão ạ :/
Nếu nói về luật rừng thì em sai rồi ạ :D
Khi anh cầm súng chĩa vào đầu tôi, khi anh ôm tôi cho thằng khác đâm vào lưng tôi. Tôi có quyền đấm anh vỡ mồm. Lúc này tôi bảo vệ tính mạng chứ không chờ nổi luật pháp nữa. Thân chào anh.

do hoi

Xe buýt
E nghe nói Nga chia 3 hướng tấn công. Z V và O. Z là hướng đông zepad. V là voltox. Và O là odessa gì đó. Mấy địa điểm khó nhớ khó viết quá
Ô cụ ơi. Giờ em mới biết tiếng Nga viết chữ V giống tiếng Anh.

Anh_he

Xe máy
Em thấy các cụ tranh cãi vụ Ngố nó gia nhập NATO xong bị reject nhiều quá. Em xin tham gia tí ý kiến như sau:

1. Theo em Nga hay LX xin gia nhập NATO là hỏi đểu các cụ nhé, kiểu đang ngồi họp vui mồm hỏi vu vơ cho nó có tiếng nói trong phòng, hay đang trà đá vừa hỏi vừa nháy mắt . Việc xin gia nhập NATO này nếu có, nó sẽ bắt đầu bằng một cái đơn chính thức. Nếu không có thì là toàn bịa. Không ông lãnh đạo nào của LX hay Ngố trong đầu có cái ý tưởng nghiêm túc ấy cả, NATO mục tiêu sinh ra của nó là diệt LX các cụ nhé.

2. NATO nó tự nhận là tổ chức phòng thủ nhưng thực tế em chưa thấy nó phòng thủ ai bao giờ, mà chỉ chuyên đi bỏ bom nước khác. Cái tên rất quen thuộc mà các cụ hay nghe là Bộ QUỐC PHÒNG Mỹ nó hầu như chỉ đi lo giết người thôi nhé, em cũng chưa thấy nó phòng bao giờ.

Nên đừng cụ nào cứ bảo Uckraina nó vào liên minh phòng thủ thôi, nó đánh ai đâu thì có gì sai nữa. Nó vào NATO là nó sẵn sàng để thịt thằng Ngố nhé. Nên đừng hỏi sao thằng Ngố nó đánh.

ekuoi

Xe buýt
Các nước đồng loạt hành động về cuộc xâm lược của Nga :

🇦🇺
Úc sẽ áp dụng các biện pháp trừng phạt đối với Nga
🇨🇦
Canada công bố các biện pháp bổ sung để hỗ trợ Ukraine
🇸🇰
Slovakia sẽ gửi quân đến biên giới Ukraine để giúp đỡ những người tị nạn
🇭🇺
Hungary đang thu nhận thường dân Ukraine chạy trốn khỏi Ukraine
🇬🇷
Hy Lạp sẽ gửi vật tư y tế cho Ukraine
🇦🇿
Azerbaijan đã cung cấp cho Ukraine vật tư y tế
🇪🇪
Estonia đã đóng cửa Không phận với Nga, gửi vũ khí đến Ukraine và tiếp nhận người tị nạn.
🇨🇿
Cộng hòa Séc đang gửi thiết bị quân sự và tiếp nhận người Ukraine, cấm máy bay Nga bay ngang không phận.
🇳🇿
New Zealand đã áp dụng các biện pháp trừng phạt đối với Nga
🇱🇹
Lithuania đã đóng cửa không phận của mình đối với Nga và cũng tiếp nhận người Ukraine.
🇱🇻
Latvia đã gửi thực phẩm, thuốc men và các nguồn cung cấp thiết yếu khác cho Ukraine
🇩🇰
Đan Mạch đã gửi thiết bị quân sự đến giúp Ukraine
. . . . . Còn tiếp . . .

Chưa bao giờ thế giới lại đồng lòng ủng hộ sự chính nghĩa của Úka như bây giờ. Từ Châu âu đến châu á, châu Mỹ, châu đại dương..

Bô nhêk

Xe hơi
Mỹ có dầu đá phiến, các nước trên thế giới họp cắt giảm khí thải công nghiệp.
Dầu đá phiến đã có rất nhiều nghiên cứu chỉ ra: Giá thành quá cao (công nghệ mới chỉ giúp 10% mức giảm giá, phần còn lại là tự cắt thịt mình), cạn kiệt mỏ quá nhanh, trả giá môi trường lớn - không đáng để duy trì.

bobochacha29

Xe đạp
Tổ lái chủ đề sang vấn đề khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 9/3/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

outsider3x3d3l

Xe tải
Hiện tại ở Trung Tâm Praha, người dân Séc đang tiến hành biểu tình phản đối cuộc chiến tranh giữa Nga và Ucraina.

View attachment 6925418
View attachment 6925420
View attachment 6925425
Không biết bọn dân chủ 2 mặt này có biểu tình khi Mỹ vác bom đi thả khắp người dân Iraq, syria, Somalia, Lubya, Afghanistan, Pakistan không.

Thời đấy chả có ông nào kêu gào trừng phat. Người với người như nhau trong miệng họ chả khác gì miệng WC, cứ 1 lúc lại có 1 ô đi vào.

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Haiza, tôi nửa chữ ukr bẻ đôi kg biết, tạm google chiều cụ vậy.

Nói mãi cụ chả hiểu, đừng mang phát xít trên media ra chứng minh. Chứng minh chính phủ hiện tại là phát xít đi. Nói mãi ko hiểu, phát mệt với cụ!

meodenmatlua

Xe container
Có tin quân Chéc chen gần nhà máy Chéc nô bưn.
Khả năng tăng cường đội này khả năng vào đánh phố.

dz0r0

Xe điện
Cảm ơn các Cụ. Dù sao thì em vẫn sẽ cố cãi thêm một câu nữa.
Nếu nhìn từ góc độ thế giới văn minh, có trật tự & luật pháp, việc Nga đưa quân xâm chiếm lãnh thổ của một quốc gia có chủ quyền, là sai trái và không thể ủng hộ được.
Chẳng nhẽ suy nghĩ đấy của em không đúng hả các Cụ :)
Tiếc là nó không trắng phớ ra thế cụ ơi. Cụ có đồng ý với em Libya, Syria, Iraq và rất nhiều nước khác cũng là quốc gia có chủ quyền không? Cá nhân em coi đây là cuộc chiến tất yếu sẽ phải xảy ra sau cách mạng màu ở U cà. Lịch sử thế giới rồi sẽ phán xét các con người gây ra cuộc chiến này, và tất nhiên lịch sử sẽ được viết bởi bên chiến thắng. Nhưng như em đã nói ở còm trước, đây là cuộc chiến của 2 phe thù địch, của 2 phe nhóm lợi ích. Việc cuộc chiến này được xoáy sâu vào khía cạnh cuộc chiến xâm lược cũng một phần nằm ở khả năng truyền thông quá tốt như thường lệ của phương Tây. Đáng tiếc là chính phủ U cà đã không đủ tỉnh táo để tự biến mình thành chiến tuyến của 2 phe lợi ích này.

.Bo My

Xe lăn
. Việc xin gia nhập NATO này nếu có, nó sẽ bắt đầu bằng một cái đơn chính thức. Nếu không có thì là toàn bịa.
Thì phải hỏi trước mới nộp đơn chứ. Vào đó lợi quá đi chứ, không lẽ NATO lại thịt thành viên NATO.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mang nấm ra lau chùi rồi 😢
Sputnik
Putin Puts Russian Nuclear Deterrence Forces on High Alert Over Aggressive Statements by NATO
February 27, 2022 by Sputnik International
Russian President Vladimir Putin ordered the military to put the nation's nuclear deterrence forces on high alert Sunday following "aggressive statements" from NATO.The alliance, Putin said, has not only taken "unfriendly actions" against Russia in the economic realm, but allowed senior officials to make aggressive statements in Moscow's direction.
Nếu giã nhau thậy thì nhân loại coi như tận diệt :(
Em chào cụ mợ trên of dần...

Thạch Hầu

Xe buýt
Ha ha,
Nước Nga giàu, giỏi giang quá nên phải dùng nắm đấm nói chuyện với người anh em khi bij nó ghét.
=))
Tự xưng là người anh em mà lại đòi dẫn thằng đầu gấu về tẩn anh mình thì thằng anh nó chả tát cho vỡ mõm, còn tru tréo với nói lời cay đắng làm gì :))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các cụ tranh cãi vụ Ngố nó gia nhập NATO xong bị reject nhiều quá. Em xin tham gia tí ý kiến như sau:

1. Theo em Nga hay LX xin gia nhập NATO là hỏi đểu các cụ nhé, kiểu đang ngồi họp vui mồm hỏi vu vơ cho nó có tiếng nói trong phòng, hay đang trà đá vừa hỏi vừa nháy mắt . Việc xin gia nhập NATO này nếu có, nó sẽ bắt đầu bằng một cái đơn chính thức. Nếu không có thì là toàn bịa. Không ông lãnh đạo nào của LX hay Ngố trong đầu có cái ý tưởng nghiêm túc ấy cả, NATO mục tiêu sinh ra của nó là diệt LX các cụ nhé.

2. NATO nó tự nhận là tổ chức phòng thủ nhưng thực tế em chưa thấy nó phòng thủ ai bao giờ, mà chỉ chuyên đi bỏ bom nước khác. Cái tên rất quen thuộc mà các cụ hay nghe là Bộ QUỐC PHÒNG Mỹ nó hầu như chỉ đi lo giết người thôi nhé, em cũng chưa thấy nó phòng bao giờ.

Nên đừng cụ nào cứ bảo Uckraina nó vào liên minh phòng thủ thôi, nó đánh ai đâu thì có gì sai nữa. Nó vào NATO là nó sẵn sàng để thịt thằng Ngố nhé. Nên đừng hỏi sao thằng Ngố nó đánh.
[/URL]
Cụ thử đọc cái này xem, em không cho là fake đâu :D

Kuu

Xe lăn
Muốn đánh nhanh chắc khoảng 48h, vừa oánh cầm chừng vừa đủ cho sợ vừa tranh thủ kêu gọi dân quay lưng với chính phủ. Nếu quay lưng cũng tốt mà làm áp lực để buộc cp phải đàm phán theo điều kiện của mình cũng tốt :))
Vầng, oánh vừa đủ thôi chứ đừng đẩy dân nó vào thế cùng cực, không còn gì mà mất nó sẽ đoàn kết ủng hộ chính phủ gia nhập Nato thì lúc đó Nga sẽ mệt toàn tập...:D

Bigmoto

Xe container
Chéc chen mà có mặt ở đâu có khả năng Nga tính đường lâu dài ở vùng đó.
Chéc chen có nghiệp vụ chống phá họai hậu phương. Nó mở cả trường dạy mảng này cho các quân đội các nước tới.
Chủ yếu săn lùng đám tân phát xít thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng