Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kuu

Xe lăn
Thớt nhảy tầng nhanh thật, quay đi quay lại đã thấy còm vừa xong của mình ở tận mấy trang trước...:))
Thế này mà có mấy Cụ cứ thích cắt tầng. Tập trung 1 thớt chém lại chả thích thì thôi.

coconvn

Xe buýt
Em đoán Mỹ chắc sẽ muốn Ukraine mô hình như Nam Bắc Hàn.

Giữ được trục EU với Pháp Đức Ba Lan Tây Ukraine + loại ra khỏi thị trường kinh tế tài chính thế giới là có thể coi như kìm dc Nga.

Rảnh tay sẽ sang bón cho Đài Nhật Hàn Úc Ấn để vây TQ.

Anh Pu càng lúc càng cô độc. Đến TQ cũng bỏ phiếu trắng.

Mỹ ép được Nga đánh Ucraina là đã thắng lợi rồi.
Các bác Mỹ cũng làm công việc thôi, tối ưu hóa cái thế đang có của họ.

Họ đầu tư maidan giờ có lãi rồi.

Patriots

Xe lăn
Lộ trình gia nhập NATO hình như có trong hiến pháp Ucraina sửa đổi năm 2017. Cụ nào thạo tiếng Nga tìm giúp.
Ukraine đưa điều khoản gia nhập Nato vào hiến pháp từ năm 2008 rồi cụ ạ. Thời kỳ TT Yushchenko sau cách mạng cam.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Nó ko bắn u cà, nó nã thẳng sang Mẽo luôn cơ. Em với cụ cùng tèo. Thế giới này kết thúc, khỏi cãi nhau

Em với cụ cùng tèo thì ok, vì ta chả có gì.
Nhưng thằng cầm trong tay cái nút nó lại có nhiều thứ để mất hơn em với cụ. Không thể xoá đi làm ván mới được :D

Ô tô điên

Xe tăng
Không biết bọn dân chủ 2 mặt này có biểu tình khi Mỹ vác bom đi thả khắp người dân Iraq, syria, Somalia, Lubya, Afghanistan, Pakistan không.

Thời đấy chả có ông nào kêu gào trừng phat. Người với người như nhau trong miệng họ chả khác gì miệng WC, cứ 1 lúc lại có 1 ô đi vào.

View attachment 6925430
Ai bảo mấy nước đó yếu. nếu mạnh thì có ai đánh đâu. Lỗi là do bản thân mình yếu chứ đừng trách mấy nước mạnh.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các Cụ. Dù sao thì em vẫn sẽ cố cãi thêm một câu nữa.
Nếu nhìn từ góc độ thế giới văn minh, có trật tự & luật pháp, việc Nga đưa quân xâm chiếm lãnh thổ của một quốc gia có chủ quyền, là sai trái và không thể ủng hộ được.
Chẳng nhẽ suy nghĩ đấy của em không đúng hả các Cụ :)
Nga vẫn đang làm theo đúng hiến pháp của họ cũng như hiến chương LHQ đấy chứ (ddieefu 51 gì đó). Ít ra là họ có lý do chính đáng, và họ còn chế tồi đa tổn thất dân sự.
có quốc gia được coi là văn minh nhất thế giới là Mỹ còn từng nhiều lần đưa quân vào nước khác mà ko cần lý do kìa cụ. Lại còn thảm sát, ko khác gì diệt chủng đấy mợ.

alansaint

Xe buýt
Bố bảo cũng không dám.
Trừ khi bị bắn trước hoặc quân Urk nó đi đến Moscow.
Bắn châu Âu hoặc Mỹ chứ không bắn Ucraina đâu cụ. Yên tâm đi, nếu có bắn thì mục tiêu sẽ là Oashington, Newyork, London, Paris, Brusel, Rome,Warszawa, Berlin, Manchester, Califonia....

Thạch Hầu

Xe buýt
Cháu thấy nhiều cụ chửi anh Tin nhưng chả chịu động não, khi không gian sinh tồn của người Ngố bị ảnh hưởng nghiêm trọng thì an Tin cũng cân lên đặt xuống chán mới bấm nút chiến tranh.
Thử hỏi các cụ ko làm gì chúng nó cũng cấm vận, kiếm cớ gây chuyện cản trở mình thì đằng nào cũng thía thì sao ko bem để bảo vệ lợi ích quốc gia

Xưa cũng nhiều cụ bảo Tin sai lầm khi tham chiến ở sirya, sẽ sa lầy như thời xưa....nếu ko tham chiến Phương tây bắc đường ống dẫn khí qua sirya thì sao Ngố đợt rồi bán được khí đốt giá cao ngất, và giờ có đường đó nó bóp bi Ngố ngay và luôn.

Mọi sự đều có nguyên do của nó, anh ko gây sự tôi thì tôi đâu có đấm anh là chân lý ngàn năm nay rùi
Nên các cụ nên động não trước khi cào phím
Bao nhiêu năm nay chúng ngồi ê a, tụng niệm mong cho Nga chết mà nó có chết đâu. Cay :))

Truongvm81

Xe máy
Cờ líp gốc nó dài gần 4p,phần mô ta e dịch ra ngta nói là lính vdv
Bình pháp mà thực thực hư hư, cái gì cũng có thể xảy ra. Cái chiêu này dễ là chiêu giấu trời qua biển lắm. Đoàn xe đủ các yếu tố: có ký hiệu của Nga, có phương tiện chiến đấu của U :)) mọi việc hậu xét

dz0r0

Xe điện
Em thấy các cụ tranh cãi vụ Ngố nó gia nhập NATO xong bị reject nhiều quá. Em xin tham gia tí ý kiến như sau:

1. Theo em Nga hay LX xin gia nhập NATO là hỏi đểu các cụ nhé, kiểu đang ngồi họp vui mồm hỏi vu vơ cho nó có tiếng nói trong phòng, hay đang trà đá vừa hỏi vừa nháy mắt . Việc xin gia nhập NATO này nếu có, nó sẽ bắt đầu bằng một cái đơn chính thức. Nếu không có thì là toàn bịa. Không ông lãnh đạo nào của LX hay Ngố trong đầu có cái ý tưởng nghiêm túc ấy cả, NATO mục tiêu sinh ra của nó là diệt LX các cụ nhé.

2. NATO nó tự nhận là tổ chức phòng thủ nhưng thực tế em chưa thấy nó phòng thủ ai bao giờ, mà chỉ chuyên đi bỏ bom nước khác. Cái tên rất quen thuộc mà các cụ hay nghe là Bộ QUỐC PHÒNG Mỹ nó hầu như chỉ đi lo giết người thôi nhé, em cũng chưa thấy nó phòng bao giờ.

Nên đừng cụ nào cứ bảo Uckraina nó vào liên minh phòng thủ thôi, nó đánh ai đâu thì có gì sai nữa. Nó vào NATO là nó sẵn sàng để thịt thằng Ngố nhé. Nên đừng hỏi sao thằng Ngố nó đánh.
Cho Nga vào Nato thì khác gì Nato mở cửa đón trộm? Còn đối với Nga sẽ thành phản khách vi chủ! Em nghĩ nó muốn vào Nato thật đấy. Nước xa đâu cứu được lửa gần, nó mà vào Nato thì Nato lại thành LHQ, tức là có 1 phiếu phủ quyết khi ra quyết định. Khi đó ai lợi, ai thiệt sẽ thấy rõ ngay.

Cảm ơn các Cụ. Dù sao thì em vẫn sẽ cố cãi thêm một câu nữa.
Nếu nhìn từ góc độ thế giới văn minh, có trật tự & luật pháp, việc Nga đưa quân xâm chiếm lãnh thổ của một quốc gia có chủ quyền, là sai trái và không thể ủng hộ được.
Chẳng nhẽ suy nghĩ đấy của em không đúng hả các Cụ :)
Suy nghĩ của cụ là đúng đấy, e cũng ko ủng hộ hành động của a Tin, nhưng rõ ràng không có lửa thì làm sao có khói, mấy a lãnh đạo U vừa muốn cà khịa a Ngố, cho a khác vác đồ vào nhà mình, nhưng lại muốn mua dầu và khí giá rẻ của Ngố, khôn thế ai chơi lại. Sự việc hôm nay tại anh tại cả ả luôn. Đe doạ phát triển vũ khí hạt nhân là 1 việc rất nghiêm trọng, nhìn gương Iran hay Triều Tiên, muốn phát triển vkhn là lập tức bị Mỹ và đồng minh quây luôn, trong khi a Ze định phát triển vkhn chống Nga thì chả ai ý kiến gì

andang112

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi phát, Ucraina tách ra từ liên xô cũ, nên chắc nói toàn tiếng nga nhỉ, vậy binh lính hai bên găp nhau đỡ phải phiên dịch

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Bắn châu Âu hoặc Mỹ chứ không bắn Ucraina đâu cụ. Yên tâm đi, nếu có bắn thì mục tiêu sẽ là Oashington, Newyork, London, Paris, Brusel, Rome,Warszawa, Berlin, Manchester, Califonia....
Em đâu có bảo nó bắn U?
Không ai dùng dao mổ trâu chém ruồi cả.
Nếu ăn thua đủ thì hói thừa sức san phẳng U bằng xe tăng. Nhưng hói muốn đánh nhanh thắng nhanh ít tốn kém cơ. Mà dân U nó phản kháng mạnh quá, xem ra đã hỏng ăn rồi. Cái này nuke không giúp gì được :D
Anh hói cũng chỉ dám úp mở kiểu Chí Phèo doạ cả làng EU chứ bố anh ấy sống lại cũng không bắt anh ấy dùng nuke được đâu :D

.Bo My

Xe lăn
Bắn thử 1 trái trên đất Ukrain giáp giới Ba Lan lấy hên thì sao?

Em đã bảo rồi, giả sử Ukra mà chống cự được thì Tin hói nó phang hạt nhân luôn chứ không thể dùng dằng quá lâu.

meodenmatlua

Xe container
Hàng viện trợ đến tay DNR

cà rốt xanh

Xe tải
Nên đừng cụ nào cứ bảo Uckraina nó vào liên minh phòng thủ thôi, nó đánh ai đâu thì có gì sai nữa. Nó vào NATO là nó sẵn sàng để thịt thằng Ngố nhé. Nên đừng hỏi sao thằng Ngố nó đánh.
Nhiều khi cháu cũng tự hỏi:
1. Nước Nga (như các cụ nói: đất đai rộng, giàu tài nguyên, Khoa học kỹ thuật phát triển...) chả thiếu cái mẹ gì, sao ko tập trung phát triển kinh tế lên. Cứ giàu có, hiện đại, văn minh lịch sự thì đàn em nó theo ầm ầm, trung thành đến chết. Vậy mà phải hết đe dọa, đánh dằn mặt những thằng đàn em (thậm chí là họ hàng) trung thành chỉ vì chúng nó đói quá, muốn đi kiếm ăn. Ở đâu có cái kiểu "Anh nghiện, thì mày cũng phải nghiện như anh, đi cai thì anh đánh chết" thế nhỉ?
2. Chả có 1 thằng ngu nào trên thế giới định thịt 1 thằng có cả ngàn đầu đạn Hạt nhân cả. Phần lớn các nước nhỏ muốn vào Nato chỉ là để "anh Nga anh ấy muốn đánh mình, thì cũng phải nể đồng đội của mình mà tha cho" thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng