Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

VuNgoanMuc

Xe điện
Chưa lúc nào Đức có lý do để tăng chi tiêu quốc phòng, giờ đã đến lúc.. mein Fuhrer hãy tiến lên

Phuctx

Xe tải
Ko biết Pu có dùng tới đồ chơi này ko các cụ nhỉ ?

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Tự xưng là người anh em mà lại đòi dẫn thằng đầu gấu về tẩn anh mình thì thằng anh nó chả tát cho vỡ mõm, còn tru tréo với nói lời cay đắng làm gì :))
Ờ, chả biết thằng ngu nào hôm rồi lên truyền hình gọi nhau là anh em và tru tréo với nói lời cay đắng ấy cụ nhỉ?
Chắc không phải thằng Ukr vì từ hồi 2014 nó đã xác định là kẻ thù rồi.
=))
Nó có anh em mẹ gì đâu. Vì thế mới nhảy vào táng nó, ai ngờ đời không như mơ =))

Hanoian2021

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các Cụ. Dù sao thì em vẫn sẽ cố cãi thêm một câu nữa.
Nếu nhìn từ góc độ thế giới văn minh, có trật tự & luật pháp, việc Nga đưa quân xâm chiếm lãnh thổ của một quốc gia có chủ quyền, là sai trái và không thể ủng hộ được.
Chẳng nhẽ suy nghĩ đấy của em không đúng hả các Cụ :)
Suy nghĩ của cụ sai. Bản chất thế giới ko có bình đẳng.
Nước nhỏ ko cư xử khéo léo là bị đấm thôi
Mời cụ xem bên dưới

Ô tô điên

Xe tăng
Dầu đá phiến đã có rất nhiều nghiên cứu chỉ ra: Giá thành quá cao (công nghệ mới chỉ giúp 10% mức giảm giá, phần còn lại là tự cắt thịt mình), cạn kiệt mỏ quá nhanh, trả giá môi trường lớn - không đáng để duy trì.
Mỹ xuất khẩu LNG từ 2016 rồi cụ.
trước khi nga đánh ukr thì mỹ vận động nga nhường bớt khí lng cho châu âu nữa cơ.
tình báo mỹ biết trước từ tháng 11 là nga có ý định đánh ukr rồi.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Vỡ mặt gì bác.
Đánh phủ đầu không lẽ rải thảm thành phố? Giờ quân Ucraina chủ yếu tập trung khu đông dân.

Ngăn chặn Ucraina chuyển quân bằng không quân, tên lửa và trinh sát vệ tinh, vô tuyến, drone...
Dùng thiết giáp tiến sâu hình thành những nồi hơi. Chiến thuật nga thường dùng ở syria. "Nồi hơi" Debaltseve cũng ở Ucraina đấy.

Có nồi hơi rồi mới đàm phán. Bên ngoài muốn tấp vũ khí cũng không cung cấp được.
Liệu lính Ukr từ vòn ngoài có thể đánh vào, từ trong đánh ra không nhỉ? (tôi thấy nước ngoài có viện trợ) Không biết tình hình quân đội ở vòng ngoai thế nào thôi.

Phủ đầu, đánh nhanh, và cần nhanh nhất đề bắt được tổng thống Ukr ý. Nếu ko thì cứ dai dẳng, dai dẳng, thỉnh thoảng dân ra nổ một quả mìn, chi phí duy trì đóng quân ở đây các kiểu thì bách nhục vì xa lầy chứ nhỉ? Tôi phỏng đoán vậy.

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vẫn còn cái nhìn hạn chế kiểu Putin nên chưa hiểu được gốc rễ của vấn đề.
Giữ con người, lãnh thổ bằng sự văn minh và giàu mạnh, chứ không phải bằng đe doạ. Chẳng vùng nào muốn rời Nga nếu Nga là một nước văn minh, đáng sống hơn nước khác. Ngược lại thì dù có cả mớ vũ khí hạt nhân thì người ta vẫn muốn đi theo con đường khác để có cuộc sống tốt đẹp hơn, bất kể đó là người Nga hay Ukraine.

Điều này đúng cho các nước Đông Âu đã rời xa Nga trước đây, Ukraine hiện nay hay cả Đài Loan và TQ.
chuẩn cụ ạ, em hết rượu để rót cho cụ rồi.

Hanoian2021

[Tịch thu bằng lái]
Bố bảo cũng không dám.
Trừ khi bị bắn trước hoặc quân Urk nó đi đến Moscow.
Nó ko bắn u cà, nó nã thẳng sang Mẽo luôn cơ. Em với cụ cùng tèo. Thế giới này kết thúc, khỏi cãi nhau

Chuotluoi

Xe tải
Không biết bọn dân chủ 2 mặt này có biểu tình khi Mỹ vác bom đi thả khắp người dân Iraq, syria, Somalia, Lubya, Afghanistan, Pakistan không.

Thời đấy chả có ông nào kêu gào trừng phat. Người với người như nhau trong miệng họ chả khác gì miệng WC, cứ 1 lúc lại có 1 ô đi vào.

View attachment 6925430
Bọn sếch này cũng là bọn 2 mặt và nịnh thối. Nhìn lên chẳng bằng ai nhưng đã muốn ngoảnh đít vào lịch sử, bỏ quên gốc tích Đông Âu, theo đít bọn dâm chủ giả cầy.

Anh_he

Xe máy
Chưa bao giờ thế giới lại đồng lòng ủng hộ sự chính nghĩa của Úka như bây giờ. Từ Châu âu đến châu á, châu Mỹ, châu đại dương..
Châu Á không ủng hộ cụ nhé, Ấn và Tàu nó còn không coi đấy là hành vi xâm lược ạ, tỷ lệ dân số hai thằng này e nghĩ là chiếm cũng tương đối chứ không ít. Ngoài ra đội vùng vịnh cũng không ai phản đối ah, lác đác có quan ngại, đông nam á thì có thằng Myanmar nó còn ủng hộ Ngố nữa cơ ấy, chưa kể một nước rất lớn suýt soát 100 triệu dân cũng chỉ nêu quan ngại như mọi khi thôi, nhưng nếu bắt chọn phe thì sẽ chọn Ngố ah.

Cụ nên tìm hiểu kỹ tình hình hãy gom hết lại thế, mang tiếng người ta ra.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Em thấy các cụ tranh cãi vụ Ngố nó gia nhập NATO xong bị reject nhiều quá. Em xin tham gia tí ý kiến như sau:

1. Theo em Nga hay LX xin gia nhập NATO là hỏi đểu các cụ nhé, kiểu đang ngồi họp vui mồm hỏi vu vơ cho nó có tiếng nói trong phòng, hay đang trà đá vừa hỏi vừa nháy mắt . Việc xin gia nhập NATO này nếu có, nó sẽ bắt đầu bằng một cái đơn chính thức. Nếu không có thì là toàn bịa. Không ông lãnh đạo nào của LX hay Ngố trong đầu có cái ý tưởng nghiêm túc ấy cả, NATO mục tiêu sinh ra của nó là diệt LX các cụ nhé.

2. NATO nó tự nhận là tổ chức phòng thủ nhưng thực tế em chưa thấy nó phòng thủ ai bao giờ, mà chỉ chuyên đi bỏ bom nước khác. Cái tên rất quen thuộc mà các cụ hay nghe là Bộ QUỐC PHÒNG Mỹ nó hầu như chỉ đi lo giết người thôi nhé, em cũng chưa thấy nó phòng bao giờ.

Nên đừng cụ nào cứ bảo Uckraina nó vào liên minh phòng thủ thôi, nó đánh ai đâu thì có gì sai nữa. Nó vào NATO là nó sẵn sàng để thịt thằng Ngố nhé. Nên đừng hỏi sao thằng Ngố nó đánh.
Đúng. Vụ Nga vào Nato là Putin hỏi đểu. Lúc đó Putin hỏi đểu làm cho Mĩ cũng ngượng ngùng vì biết Nga hỏi đểu. Chứ làm sao mà thật, chúng ta cứ mất thgian sa đà vào mấy chuyện vô bổ này làm gì.

Tóm lại làm sao để Nato stop mở rộng phía đông. Ucr thì ngoan ngoãn làm ăn, phát triển kinh tế đi. Nga thì kệ mie mấy vùng tự xưng là nhà nước của Ucr, ko can thiệp việc nội bộ UCR nữa.

Tuy nhiên, nếu em là người Ucr em sẽ ko bao h đi theo Nga vì vụ Crym bị chiếm trắng trợn quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng