Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Grandis 2005

Xe điện
Ngố với U cà oánh nhau mà trong thớt này lắm cụ bị trúng bom đạn nhỉ? Tranh luận là tốt nhưng có cần phải “nóng” thế không các cụ?

Big Bang

Xe điện
Em tin ở bất kỳ đâu trên trái đất này cũng đều có những người dám nói lên chính kiến và tìm mọi cách để bảo vệ người dân trong chiến tranh. Nhất là ở những nước phát triển, khi người dân không phải bon chen để kiếm sống, tư tưởng của họ cởi mở và họ muốn làm những điều tốt đẹp hơn cho cuộc sống. Không phải tự nhiên mà người dân các nước Bắc Âu hay phương Tây lại có được cuộc sống bình an. Hãy cụ cho rằng vì chính phủ của họ trước đây đi cướp bóc thuộc địa nên giờ người dân họ mới được như vậy? Thế thử hỏi có bao nhiêu nước Phương Tây hay Trung Âu từng là đế quốc?
Nước Phương Tây nào vừa dội bom lên Lybia và Syria vậy Cụ? Đâu có xa xôi gì mà trước đây.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
  1. Ý là Mỹ & La to là Bá Kiến
  2. Nga Tàu là Chí Phèo.
Mà không nghĩ rằng 1 lúc nào đấy CHí phèo xiên Bá kiến lòi ruột ;))
Người chỉ biết copy rồi paste thì đâu có thời gian mà nghĩ :(
Mà chắc gì trong người đã có cái vốn sinh ra để mà nghĩ :(
Nẫu :D

TU160M2

Xe tăng
Chính phủ nên rút ra ATK để chỉ huy kháng chiến
Nhưng khi đã rút đi, anh ấy vẫn gửi các đoạn clip đã quay trước đó kêu gọi với nội dung anh ấy sẽ ở lại sát cánh cùng nhân dân, đấy lại là lừa đảo, chứ nếu rút đi ATK và chỉ đạo từ ATK thì cũng sẽ chả sao cả, cốt lõi của câu chuyện là một sự lừa dối nhân dân của anh ấy.

Sailor

Xe tăng
“Nga không thực sự cần quan hệ ngoại giao với phương Tây nữa”
Ông Medvedev cho biết các biện pháp trừng phạt đã cho Nga một lý do chính đáng để rút khỏi một cuộc đối thoại về ổn định chiến lược (hạt nhân) và Hiệp ước cắt giảm vũ khí chiến lược mới (New START) được ký với Washington vào năm 2010 và gia hạn vào năm 2021.
Trong các bình luận trên mạng xã hội VK của Nga, ông Medvedev viết: "Chúng tôi không đặc biệt cần quan hệ ngoại giao... Đã đến lúc khóa chặt các đại sứ quán và tiếp tục liên lạc nhìn nhau qua ống nhòm và điểm ngắm súng".
Giọng côn đồ nhỉ, hồi chiến tranh lạnh còn không có thế.

1100ibn

Xe đạp
Giờ này mới theo kịp các cụ xây nhà. Gớm mấy bố cãi nhau còn hơn cả thịt mấy trang trại bò ở Mộc Châu.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nước Phương Tây nào vừa dội bom lên Lybia và Syria vậy Cụ? Đâu có xa xôi gì mà trước đây.
Cụ hỏi khó thế thời bố ai giả nhời được.
Hay cụ tìm câu hỏi nào dễ hơn tí đi :D

Mr Lunch

Xe buýt
Ít tin tức các cụ quay ra vật nhau. ;))

duytrong

Xe lăn
A Dê thấy vẫn còn cương lắm, chưa đúng y a Hói thì đàm phàn cứ đợi đấy :D
Vâng, em chả bênh bên nào nhưng sống sát với thằng hàng xóm vừa mạnh vừa to mà cứ chọc nó vì cậy quen đầu gấu nới khác thì không ăn đập mới lạ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Người chỉ biết copy rồi paste thì đâu có thời gian mà nghĩ :(
Mà chắc gì trong người đã có cái vốn sinh ra để mà nghĩ :(
May mà cụ chưa cãi nhau với trẻ em ;))
=))=))=))=))

Website
www.otofun.net
Cụ Chánh Tổng lại lấy Tây làm tiêu chuẩn rồi, như thế khi thấy ai không cùng hướng với Tây là không ra gì, trong khi cụ không biết là Tây nó cũng khốn nạn chả kém. Phần lớn các nước châu Âu, nhất là những nước đặt ra tiêu chuẩn phương Tây của châu Âu đều là những nước có bề dày lịch sử xâm lược thuộc địa đấy.
Em chả hiểu cụ nói cái gì cụ ạ. Em chỉ thấy là nó như thế. Boeing hay Airbus mà hỏng mà cần phụ tùng thay thế, phần mềm thì cần cập nhật mà bị cấm vận thì ăn cám vã thôi. Cụ nói rõ ra được thì nói còn không cụ cứ tránh giúp em cho lành cụ ạ. Đội ơn cụ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Giọng côn đồ nhỉ, hồi chiến tranh lạnh còn không có thế.
Khi bạn giở thói du côn, mất dạy với mình rất nhiều lần chả nhẽ mình không có quyền từ chối tình bạn ???

ubisapro

Xe trâu
Vâng, em chả bênh bên nào nhưng sống sát với thằng hàng xóm vừa mạnh vừa to mà cứ chọc nó vì cậy quen đầu gấu nới khác thì không ăn đập mới lạ.
Đó là cái ngu của a Dê. Cứ nghĩ phương tây chống lưng thì a Hói rén, ko dám động binh. Ai dè a Hói chơi tất tay luôn, đến phương tây cũng méo dám dây vào.

Trạng thái
Thớt đang đóng