Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

XámChâuPhi

Xe tải
Em xin giả nhời bừa, chém tí câu giờ. Có 3 trường hợp chính:

1- Nếu đã có lệnh cấp trên là phải giữ bằng mọi giá mà ông chỉ huy tại chỗ ra lệnh đầu hàng thì sẽ bị ghép tội " Phản bội"
2- Nếu mất liên lạc với tuyến sau, với cấp trên mà tự ý đầu hàng sẽ bị coi là tội Đảo ngũ.
3- Nếu có lệnh tùy nghi, chỉ huy căn cứ tình hình mà đầu hàng thì coi như k có tội.
Trường hợp
Vâng cụ! Nó cho thấy Ngố sẵn sàng chơi tất tay nếu phương Tây thực sự muốn o ép - Nhà cháu sợ rằng: nếu phương tây thò tay vào U cà bằng bất cứ hình thức nào, khiến Nga khó gặm là sẽ có thành phố ăn đòn hạt nhân chiến thuật.
Balan cứ chọc ngoáy, trung gian cung cấp vk cho Ucr để Nga xa lầy khó khăn, balan dễ ăn tên lửa hành trình từ Thiên nga trắng hay vkhn chiến thuật mà Nato không dám trả leo thang.

chinbolammuoi

Xe máy
Vào đọc tin chiến trường mà có nhiều cụ sướt mướt nói đạo lý quá..
Hết căm phẫn cho đến trải lòng, tự mình đại diện cho cộng đồng quốc tế nhân tiện nhét chữ vào mồm đủ các thể loại.

Đoạn cuối là đay nghiến trù ẻm thằng cướp đất xâm lược bằng đầy đủ những ngôn từ văn vẻ, lương tâm nhất.

Rất hiếm có cụ nào nói đúng được bản chất vấn đề.

hoviba

Xe container
Séc vẫn thuộc Đông Âu đấy cụ
Séc là Đông Âu, nhưng cũng được coi là xã hội phương Tây cụ ạ. Xã hội Czechia hiện giờ đang cố gắng để tiến gần tới xã hội của các nước phát triển ở Tây Âu

Big Bang

Xe điện
Phương Tây có những nước mà em thấy cuộc sống bình an như Thụy Sỹ, Đức, Thụy Điển, Na Uy, Đan Mạch, Hà Lan, Tây Ba Nha, Bồ Đào Nha, Áo, Bỉ,... hay Úc, New Zeeland, Canada, hay mấy nước như Ba Lan, Slovakia, Czechia, ...
Thế rồi sao Cụ?

TaiNon1974

Xe buýt
nghe là Nga chậm nhịp độ chút để chờ trả lời từ phía U Cà về các yêu cầu đàm phán. GIờ đang đánh lại rồi.
Một phần thôi. A. Tin cần ít ngày để làm mấy nồi hầm. Cơ bản QĐ U cà giờ đang bị chia cắt với Bộ chỉ huy. Dân chúng thì vẫn im re, coi như việc của ai ấy.

Sailor

Xe tăng
Khi bạn giở thói du côn, mất dạy với mình rất nhiều lần chả nhẽ mình không có quyền từ chối tình bạn ???
Nẫu :D
Du côn cho bọn le ve ở dưới phát biểu được rồi, chứ làm đến tổng với thủ nói khó nghe mất dạy thế thì thôi.

alansaint

Xe buýt
Hy vọng anh tổng U có kế hoạch kháng chiến trường kỳ chống quân xâm lược Nga, và tập đoàn bành trướng, bá quyền Cẩm Ly. Trước mắt làm trận quyết liệt bảo vệ Kiev, cầm chân quân xâm lược. Sau đó rút quân lập chiến khu Tây U, bảo toàn lực lượng. Ba Lan có thể là hậu phương cho các quân đoàn U, tập kết, tái trang bị, chỉnh huấn cho các chiến dịch sau này. Kiev, Maroupol…và các tp khác có thể mất nhưng cuộc kháng chiến của nhân dân Ukr chống ngoại xâm nhất định thắng lợi 💪
Ủng hộ cụ.

Truongvm81

Xe máy
Xã hội nào cũng vậy, đều luôn phát triển để đem đến cuộc sống tốt hơn cho người dân. Khi mọi người đều gạt bỏ sự thù hằn, mà luôn đối xử với nhau theo đúng luật pháp thì ở bầu hay ở dài cũng sẽ giống nhau cả. Đó là 1 xã hội bình yên và không có chiến tranh. Ít ra thì ở nhiều nơi trên thế giới này đã và đang làm được như vậy.
Đất nước cụ sống nó thế nhưng ra thế giới thì đất nước của cụ cũng sống giữa nhiều nước hay dùng luật rừng thôi. Trên thế giới là luật rừng nhé, luật bị 5 thằng HĐBA và đám đệ chúng nó nhổ vào.

Leanh65

Xe container
Bỏ đi cụ , họ ko hiểu đâu , chỉ những người như chúng ta đang sống yên bình cùng gia đình , con cái bè bạn …. bỗng dưng chiến tranh ập đến … , thế mới hiểu hoà bình nó quý ntn ! thế mới cảm thông cho những người đồng hương và người dân U cà !!!
Nếu thế thì nên và phải lên án, phản đối mạnh mẽ bọn ngụy maidan làm binh biến lật đổ cp dân cử của Ukr, kích động, dung dưỡng bè lũ tân phát xít, lũ hề cầm quyền ăn tiền ngoại bang hy sinh quyền lợi của nd, của đất nước chuyển lửa về quê nhà. Đem đất nước và nd ra làm lá chắn sống, làm tiền đồn chống phá nước khác để đổi lấy cái ghế và những đồng $ dơ bẩn vào túi riêng mặc cuộc sống bần cùng, chết chóc của nd chứ nhể.😡

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Bắt buông súng nhượng địa thì đàm sao được. Sau này là tội nhân thiên cổ nên bây giờ anh lãnh đạo nào của U cà dám đem đầu ra?
Cụ lại chửa có đọc những điều em viết về ông thống chế Pétain, người hùng nước Pháp thời thế chiến 1 ở đây :D

DuongPago

Xe hơi
Em nghĩ sau cuộc chiến U cà thì tình hình thế giới cực kì nguy hiểm.

1) Nga bị cô lập hoàn toàn nên sẽ cực đoan hoá
2) Nga sẽ thường xuyên đấm các nước Nato nhỏ bên cạnh mà ko sợ bất kì trừng phạt gì bởi Mẽo chắc chắn ko đấm nhau với Nga vì sợ cùng tự huỷ

WW3 có thể xảy ra bất cứ lúc nào
tưởng tượng ít thôi muốn WW3 thì phải có thời gian luyện quân, tích lương. Đức trước thế chiến còn có 5tr quân chứ Nga thì WW3 cái gì? quân ở đâu mà đòi WW3

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Mình không hiểu nhiều cụ chưi Mỹ khi đánh Lybia hay Syria nhưng lại cổ vũ Nga đánh Uka. Đm phải chửi tổ sư cả 2 thằng đó lên chứ, bênh vực gì. Chưa nói đến Mỹ còn ko lấy 1m2 đất của 2 nước kia nhưng Nga sẵn sàng chiếm luôn 1 phần Uka.
Nhảm nhí, lính Mỹ vẫn đang đóng ở Syri, nếu không bị Taliban đánh cho tụt quần thì giờ vẫn đóng ở Afgan

Sailor

Xe tăng
Mình không hiểu nhiều cụ chưi Mỹ khi đánh Lybia hay Syria nhưng lại cổ vũ Nga đánh Uka. Đm phải chửi tổ sư cả 2 thằng đó lên chứ, bênh vực gì. Chưa nói đến Mỹ còn ko lấy 1m2 đất của 2 nước kia nhưng Nga sẵn sàng chiếm luôn 1 phần Uka.
Đời mà cụ, có thể chửi cả 2 như cụ như em được mấy người.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Phương Tây có những nước mà em thấy cuộc sống bình an như Thụy Sỹ, Đức, Thụy Điển, Na Uy, Đan Mạch, Hà Lan, Tây Ba Nha, Bồ Đào Nha, Áo, Bỉ,... hay Úc, New Zeeland, Canada, hay mấy nước như Ba Lan, Slovakia, Czechia, ...
Cụ đừng tranh luận nữa, cụ nói có ý đúng nhưng cái cụ thấy là hiện tại thôi.
Nếu tìm hiểu lịch sử châu Âu, cụ sẽ thấy sự bình yên ở châu Âu là rất không bền vững bởi địa hình bằng phẳng của nó, vào thời bình thì điều đó làm châu Âu rất bình yên, giao thông, giao lưu, thương mại thuận lợi nhưng về mặt quân sự thì địa hình phẳng rất dễ công mà rất khó thủ, vì địa hình bằng phẳng dễ công khó thủ nên các nước châu Âu rất e ngại bị tấn công, luôn cảnh giác với nhau. Thực tế là các nước châu Âu đánh nhau liên miên hàng trăm năm, 2 cuộc đại chiến thế giới đều ở châu Âu.
Cụ cứ google cái video về dịch chuyển biên giới liên tục giữa các nước châu Âu thì thấy ngay thôi.

ntg.ctm

Xe hơi
Séc vẫn thuộc Đông Âu đấy cụ
Em mạn phép bổ sung Séc giờ là chư hầu của Tây âu, quy hàng chúng thì chúng đẩy cho ít việc vét máng để đong xèng bằng không thì ăn bom dân chủ nhé. Cụ Ho ý cứ tưởng thế là hay ;))

truongcan

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu này thì Phần Lan và Thụy Điển lại sắp thành nước phát xít theo truyền thông Nga rồi:
Cụ đừng đánh tráo khái niệm. Bọn Ukr là phát xít thật và có từ thời 2014 rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng