Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Big Bang

Xe điện
Thì cụ đừng đánh đồng Phương Tây nước nào cũng là đế quốc như còm trước của cụ mà em quote lại.
Không đế quốc nhưng chỉ đồng ý cho việc đem bom đi dội vào nước khác thôi Cụ nhỉ.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Thì cụ đừng đánh đồng Phương Tây nước nào cũng là đế quốc như còm trước của cụ mà em quote lại.
Cụ đúng đấy.
Tây cũng 5 7 hạng Tây
Có this có that
Có Vinh Quang mà cũng có mạt rệp phỏng cụ :)
Cụ ở Tây nhiều nên chắc cụ biết rõ lắm :)

DuongPago

Xe hơi
Mình không hiểu nhiều cụ chưi Mỹ khi đánh Lybia hay Syria nhưng lại cổ vũ Nga đánh Uka. Đm phải chửi tổ sư cả 2 thằng đó lên chứ, bênh vực gì. Chưa nói đến Mỹ còn ko lấy 1m2 đất của 2 nước kia nhưng Nga sẵn sàng chiếm luôn 1 phần Uka.
Không lấy đất nhưng lấy mạng,lấy kinh tế, lấy tài nguyên khác gì nhau. Còn nước Nga tiến quân ít ra còn là nguyện vọng của 2 tỉnh ly khai + Crưm tính ra là cũng đã 1 nửa Uca rồi

Chỉnh sửa cuối:

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Theo em mỗi người 1 quan điểm khác nhau, không nên phủ nhận nhau. Ko thích thì ignore hoặc ko quotes, chứ đừng bêu cá nhân nhau làm gì cả.
Cụ hoviba tranh luận có chừng mực, và quan điểm là hoà bình. Cái này phải công nhận không ai muốn chiến tranh cả.
Chủ nghĩa hoà bình pacifism chính châu Âu nghĩ ra nhưng thường xuyên cất đi khi ném bom Iraq, Nam tư và từ 2014 thì nuôi phát xít Ukraina như Svoboda, Right sector.

dheIa

Xe điện
Em chả hiểu cụ nói cái gì cụ ạ. Em chỉ thấy là nó như thế. Boeing hay Airbus mà hỏng mà cần phụ tùng thay thế, phần mềm thì cần cập nhật mà bị cấm vận thì ăn cám vã thôi. Cụ nói rõ ra được thì nói còn không cụ cứ tránh giúp em cho lành cụ ạ. Đội ơn cụ
Khi đã đóng cửa tất cả các ĐSQ, chỉ liên lạc qua ống zòm với điểm ngắm súng rồi thì cần gì bay đi đâu nữa mà phải dùng đến Boeing hay Airbus?

Mà bay trong nước thì TU cũng đc. Càng có cơ hội để phát triển máy bay dân dụng. Họ đã có khả năng chế tạo máy bay chiến đấu thì máy bay dân dụng chắc là sẽ ko quá khó đối với họ nếu họ muốn.

Tất nhiên, đấy là thiển nghĩ của em.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng khi đã rút đi, anh ấy vẫn gửi các đoạn clip đã quay trước đó kêu gọi với nội dung anh ấy sẽ ở lại sát cánh cùng nhân dân, đấy lại là lừa đảo, chứ nếu rút đi ATK và chỉ đạo từ ATK thì cũng sẽ chả sao cả, cốt lõi của câu chuyện là một sự lừa dối nhân dân của anh ấy.
Nguồn tin chưa xác định cũng như tính thởi điểm của nó cụ ah. Nói dối nhân dân 2 nước và nhân dân yêu chuộng hoà bình TG, a Hói số 2 thì ai dám số 1? Ối cụ trên này lỡ miệng vì hắn.

alansaint

Xe buýt
Em đứng trên góc nhìn hạn hẹp của ngành em thì thấy thế này là anh ý nhét mứt vào mồm mấy chục hãng hàng không của Nga rồi. Giờ toàn bay Boeing với Airbus chứ có mấy cái TU nữa đâu. Mà mấy đồng chí thì lại chửa có thằng nào có tài thay thế được cái gì của bọn kia :(
Đành nào mấy con đó bây giờ sắp phải bỏ xó cụ ạ. EU và Mỹ cấm rồi còn đâu.

Toi88888

Xe điện
Càng thấy nhảm. Cứu người, dập lửa, để anh em nằm yên gọn vào một chỗ, lục infor đếch gì.
Ng ta cần lấy thông tin trc. Cụ ko biết xem hay nghe kể ở Vn chưa, đoạn đến sau có khi đã phềnh lên là bt. Người bị thương họ đã khênh đi trong clip ngay đầu rồi còn gì

TheKyMoi

Xe máy
Séc là Đông Âu, nhưng cũng được coi là xã hội phương Tây cụ ạ. Xã hội Czechia hiện giờ đang cố gắng để tiến gần tới xã hội của các nước phát triển ở Tây Âu
Nếu lời nói của cụ là của người VN thì nó thể hiện sự ngụy biện. Nếu cụ nói với tư cách người Séc thì thể hiện sự chối bỏ quê hương.

Séc là nước thuộc Đông Âu , vĩnh viễn là Đông Âu cụ nhé

TU160M2

Xe tăng
Nguồn tin chưa xác định cũng như tính thởi điểm của nó cụ ah. Nói dối nhân dân 2 nước và nhân dân yêu chuộng hoà bình TG, a Hói số 2 thì ai dám số 1?
Các anh bên Mỹ bảo toàn vị trí số 1 suốt nhiều năm cụ nhé, giờ này vẫn chưa biết à cụ, cái lọ penicilin là huyền thoại không bao giờ bị vượt qua kia kìa.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nuôi bọn đó nó sinh phỉ . Mà diệt dân trong nước( nếu sát nhập ) là khó lắm.
Cho nó tồn tại nhà nước, nhưng không cho nó có súng to, không có máy bay , xe tăng....
Với lại miền Tây Ukr nhiều thằng đòi đất lắm. Hung, Slovak, Ba Lan , Rumani đều đòi đất ở đó( 1 là lập khu tự trị theo sắc tộc hoặc là nhập về cố quốc đó)
Sinh Phỉ thì cùng lắm như Chechnya.
Để nó tồn tại, được 1 vài tổng thống trung lập sau đó nó lại ngả về Tây thì lại mệt.
Về Nga rồi thằng nào dám đòi?

HạLong Sky

Xe tải
Khi đã đóng cửa tất cả các ĐSQ, chỉ liên lạc qua ống zòm với điểm ngắm súng rồi thì cần gì bay đi đâu nữa mà phải dùng đến Boeing hay Airbus?

Mà bay trong nước thì TU cũng đc. Càng có cơ hội để phát triển máy bay dân dụng. Họ đã có khả năng chế tạo máy bay chiến đấu thì máy bay dân dụng chắc là sẽ ko quá khó đối với họ nếu họ muốn.

Máy bay dân dụng khác máy bay chiến đấu cụ ơi, chiến đấu thì có sai sót cụ nhảy dù đc, dân dụng cụ nhảy đi đâu, chế tạo bọn dân dụng yêu cao hơn bọn chiến đấu nhiều

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com

Nó chế được bay vè vè rồi, cụ có thể tham khảo thêm bên thớt này

Trạng thái
Thớt đang đóng