Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TU160M2

Xe tăng
Nhà em chỉ có liệt sỹ thôi, không có phát xít Cụ ạ
Không biết theo Cụ, đấy là may mắn hay bất hạnh :(
Không phải cứ gia đình cụ có liệt sỹ thì nhận thức của cụ sẽ auto đúng cụ nhé, nên cụ đừng mang chuyện đó ra làm căn cứ để tranh cãi.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra để tránh leo thang thì Nga không nên sát nhập gì hết. Cho Ukraine trung lập là ổn. Địa chính trị sẽ bảo toàn hơn. Dù sau này Ukraine có ghét Nga đi chăng nữa thì bố bảo nó cũng không dám vào NATO nữa. Có khi nó lại ra tuyên bố 3 không ý :3
Em nói ngay từ đầu.
Nga chỉ cần Hàng xóm Biết điều.
Đất Nga mênh Mông. Tài nguyên Nga thừa mứa.
Hỏi nó cần gì ???

dongnat123

Xe container

hoviba

Xe container
Em thôi vật nhau với cụ Ho đó lâu rồi, dài dòng và ra vẻ hiền triết nhưng thực ra là nghiện mứt tây
Nếu cụ không đồng quan điểm với em thì chỉ việc nói một cách bình thường. Chứ đâu cần phải đả kích cá nhân như vậy :)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Tạo vùng đệm chứ cụ. Nuôi làm gì lũ miền tây tráo trở . Vả lại diệt quốc vốn dỹ là việc không nên.
Tạo vùng đệm giờ này khó hơn nhiều rồi.
Khi nhập vào 1 nước rồi, miền tây mà láo thì đập thôi. Không mất thời giờ tính toán cấm vận, cấm viếc gì cả. Chứ tạo vùng đệm suốt ngày Tây Đông phang nhau điều quân mệt lắm.
Diệt quốc hay chia tách cũng tương đương nhau thôi.

ubisapro

Xe trâu
“Nga không thực sự cần quan hệ ngoại giao với phương Tây nữa”
Ông Medvedev cho biết các biện pháp trừng phạt đã cho Nga một lý do chính đáng để rút khỏi một cuộc đối thoại về ổn định chiến lược (hạt nhân) và Hiệp ước cắt giảm vũ khí chiến lược mới (New START) được ký với Washington vào năm 2010 và gia hạn vào năm 2021.
Trong các bình luận trên mạng xã hội VK của Nga, ông Medvedev viết: "Chúng tôi không đặc biệt cần quan hệ ngoại giao... Đã đến lúc khóa chặt các đại sứ quán và tiếp tục liên lạc nhìn nhau qua ống nhòm và điểm ngắm súng".
A Gấu cứng quá :D

DTCM_61133

Xe hơi
“Nga không thực sự cần quan hệ ngoại giao với phương Tây nữa”
Ông Medvedev cho biết các biện pháp trừng phạt đã cho Nga một lý do chính đáng để rút khỏi một cuộc đối thoại về ổn định chiến lược (hạt nhân) và Hiệp ước cắt giảm vũ khí chiến lược mới (New START) được ký với Washington vào năm 2010 và gia hạn vào năm 2021.
Trong các bình luận trên mạng xã hội VK của Nga, ông Medvedev viết: "Chúng tôi không đặc biệt cần quan hệ ngoại giao... Đã đến lúc khóa chặt các đại sứ quán và tiếp tục liên lạc nhìn nhau qua ống nhòm và điểm ngắm súng".
Đội ngũ BLĐ cấp cao đều đã quán triệt tư tưởng rồi. Trong quân thì chắc đã được tuyên huấn đầy đủ!

TU160M2

Xe tăng
Hy vọng anh tổng U có kế hoạch kháng chiến trường kỳ chống quân xâm lược Nga, và tập đoàn bành trướng, bá quyền Cẩm Ly. Trước mắt làm trận quyết liệt bảo vệ Kiev, cầm chân quân xâm lược. Sau đó rút quân lập chiến khu Tây U, bảo toàn lực lượng. Ba Lan có thể là hậu phương cho các quân đoàn U, tập kết, tái trang bị, chỉnh huấn cho các chiến dịch sau này. Kiev, Maroupol…và các tp khác có thể mất nhưng cuộc kháng chiến của nhân dân Ukr chống ngoại xâm nhất định thắng lợi 💪
Có thông tin anh ấy di tản chiến thuật trong bí mật rồi cụ ơi.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Không phải cứ gia đình cụ có liệt sỹ thì nhận thức của cụ sẽ auto đúng cụ nhé, nên cụ đừng mang chuyện đó ra làm căn cứ để tranh cãi.
Trong đàn cừu bao giờ cũng có lạc vào 1 vài con đen (cừu thì đại đa số có bộ lông màu trắng) !!!

tungwalkalone

Xe tăng
Có cập nhật chiến sự mới chưa các cụ? Hay nghỉ ăn tối rồi.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em nói ngay từ đầu.
Nga chỉ cần Hàng xóm Biết điều.
Đất Nga mênh Mông. Tài nguyên Nga thừa mứa.
Hỏi nó cần gì ???
Thêm thằng U cà cũng tốt. Càng nhiều càng ít.
Không thằng nào chê đất đâu cụ

Kurumasuki

Xe container
Em chưa cụ ạ. Thế cụ nghe chỉ huy tại chỗ hay nghe luật lúc tình huống xảy ra?
Nếu chỉ huy ra lệnh đầu hàng thì chỉ huy phạm tội. Lính có thể nghe hoặc không nghe. Sau này sẽ có toà án phân xử đúng sai.

do hoi

Xe buýt
Tạo vùng đệm giờ này khó hơn nhiều rồi.
Khi nhập vào 1 nước rồi, miền tây mà láo thì đập thôi. Không mất thời giờ tính toán cấm vận, cấm viếc gì cả. Chứ tạo vùng đệm suốt ngày Tây Đông phang nhau điều quân mệt lắm.
Diệt quốc hay chia tách cũng tương đương nhau thôi.
Xóa sổ một quốc gia từ sau 1945 là cực khó nếu như không nói là không thể. Còn chia tách thì cực nhiều. Mà mới nhất là Nam Sudan.

huyen141292

Xe điện
Hy vọng anh tổng U có kế hoạch kháng chiến trường kỳ chống quân xâm lược Nga, và tập đoàn bành trướng, bá quyền Cẩm Ly. Trước mắt làm trận quyết liệt bảo vệ Kiev, cầm chân quân xâm lược. Sau đó rút quân lập chiến khu Tây U, bảo toàn lực lượng. Ba Lan có thể là hậu phương cho các quân đoàn U, tập kết, tái trang bị, chỉnh huấn cho các chiến dịch sau này. Kiev, Maroupol…và các tp khác có thể mất nhưng cuộc kháng chiến của nhân dân Ukr chống ngoại xâm nhất định thắng lợi 💪
Giỏi. Đến ông bố NATO của chúng nó còn đánh ko lại Apganistan, hỏi thằng con làm nên trò trống gì?

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng ạ, đấy không phải căn cứ để phân biệt đúng sai. Tuy nhiên với em, được giáo dục rằng, cầm súng chống lại kẻ thù xâm lược luôn là chính nghĩa. Ngoài ra, tất cả chỉ là các lý thuyết ngớ ngẩn.
Cũng có thể em đã quá cũ để thay đổi nhân sinh quan của mình :)

Trạng thái
Thớt đang đóng