Thông báo Tin buồn: Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần (Diễn đàn sẽ chuyển sang nền màu xám để tỏ lòng kính trọng và thương tiếc!)

Trạng thái
Thớt đang đóng

doctor103

Xe điện
e nghĩ sẽ đông hơn nhiều đó cụ

lúc cụ Giáp nằm xuống, người dân tiễn đưa, vừa thể hiện niềm kính thương và trân quý, có phần nuối tiếc giá trị cao đẹp cũ, vừa có phần thể hiện thái độ (...) cho LĐ đương nhiệm nhìn vào, và người cao tuổi, cựu chiến binh, cựu thanh niên xung phong...chiếm đa số lượng người viếng

lần này lại là sắc thái khác, là thể hiện cho niềm tin vào những giá trị cao đẹp đang hiện hữu trong hiện tại, trong thực tiễn thực sự, có sắc thái lạc quan chứ không như lúc cụ Giáp nằm xuống, thể hiện tin tưởng vào con đường phía trước của dân tộc khi mà người viếng đa phần là người trẻ, đang độ tuổi sung sức nhất của đời người. Nhân dân gửi thông điệp rất rõ, rất yêu nước, tin Đảng....cũng muốn gửi gắm cho những nhà LĐ đương nhiệm một thông điệp rất rõ ràng, một áp lực tường minh và không hề nhẹ.

nhìn những hình ảnh những ngày này, đất nước mình nhất định sẽ ngày một tốt lên...
Chỉ là cảm giác thôi, còn em thì thấy rằng số người viếng Tổng bí thư khó bằng được Đại tướng vì năm 2013 thì lễ viếng Đại tướng diễn ra từ chiều 6/10 đến tận đêm ngày 13/10 (ngày an táng Đại tướng), Số lượng người viếng Đại tướng năm 2013 có lẽ lên đến gần 200k lượt trước khi an táng Đại tướng

Quốc tang Võ Nguyên Giáp – Wikipedia tiếng Việt

TalaMit

Xe tải
Nhìn cả bức ảnh , nhìn kỹ từng người đi viếng Bác Trọng em thấy họ đẹp hơn thường ngày , vẻ đẹp của Danh dự ẩn sau buồn đau trên mỗi nét mặt . Trên hơn tất cả Bác Trong luôn đề cao sự danh dự của mỗi con người , lạ thay hôm nay lại ở ngay chính trên khuôn mặt những người đi viếng Bác
Em ko sx dc thời gian để đi trực tiếp, đành cập nhật thông tin trên báo đài và diễn đàn và cũng thấp thỏm theo thời tiết, từ mưa tầm tã tối qua rồi cơn dông đầu giờ chiều nay, cũng may là thời tiết cũng đã ủng hộ bà con để kịp những giây phút cuối tiễn đưa bác Trọng, còn ngày mai nữa…

Cứ phải cố

Xe buýt
Chiều tối ngày 25/7 Tại Quê Nhà Bác TBT Nguyễn ********* 🙏

Chỉ là cảm giác thôi, còn em thì thấy rằng số người viếng Tổng bí thư khó bằng được Đại tướng vì năm 2013 thì lễ viếng Đại tướng diễn ra từ chiều 6/10 đến tận đêm ngày 13/10 (ngày an táng Đại tướng), Số lượng người viếng Đại tướng năm 2013 có lẽ lên đến gần 200k lượt trước khi an táng Đại tướng

View attachment 8649904

alceste

Xe điện
Khó mà đông hơn được, nhưng nếu đông hơn cũng là điều đáng mừng vì trường giang sóng sau xô sóng trước, Đất nước mình sẽ có nhiều lãnh tụ kiệt xuất không chỉ quá khứ, hiện tại mà cả tương lai.
Em cũng tin như vậy mợ ạ! Đất nước này không phải vô cớ đến h vẫn tồn tại như thế này! Rồi sẽ có những lãnh đạo mới, có tầm nhìn và có năng lực, có tâm huyết và đặt lợi ích quốc gia trên hết.
Thực ra những chiến tích về đốt lò của cụ có sức ảnh hưởng lớn nên che mất đi những tư duy và cải cách khác có tính đột phá của cụ như
- Ngoại giao cây tre linh hoạt
- Thừa nhận kinh tế tư nhân là động lực phát triển thay vì coi kinh tế tư nhân là một thành phần được thừa nhận trong quá khứ Đây được coi là sự thay đổi tư duy quan trọng để hướng trọng tâm phát triển
- Kinh tế thị trường định hướng Xhcn trước hết phải là kinh tế thị trường . Định hướng xã hội chủ nghĩa là sử dụng nguồn lực của Nhà nước để bảo đảm cho nền kinh tế đủ sức đối phó với rủi ro khủng hoảng, loại bỏ sự lũng đoạn của "lợi ích nhóm", bảo đảm cơ hội bình đẳng cho các chủ thể của nền kinh tế
Thực sự nếu ngẫm nghĩ lại nhưng thay đổi của cụ sẽ thấy cụ rất trăn trở với hướng đi của dân tộc
Em mới xem lại phóng sự về Tổng bí thư Nguyễn ********* - Nhà lãnh đạo kiên trung, trí tuệ, mẫu mực.
Thật ra bây giờ em mới biết bác viết rất nhiều sách và có cả hệ tư tưởng lý luận, và đã có những nghiên cứu, phân tích từ những năm 1992 sau khi Liên Xô tan rã và Đảng Liên Xô sụp đổ chứ không phải chỉ gần đây. Em đã đặt thử trên Tiki bốn quyển sách về đường lối quân sự, ngoại giao, phòng chống tham nhũng, và xây dựng đất nước. Còn 2 quyển nữa về xây dựng CNXH thì em sẽ để sau.
Thứ 7 em sẽ nhận được. Em cũng rất ngạc nhiên là số lượng bán trên Tiki cũng không phải ít quá, mặc dù đây không phải là kênh phân phối chính (ý em là các cán bộ nhà nước đương nhiên họ sẽ không cần phải mua trên Tiki).

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng tử đỏ

Xe container
Em có 1 chút đính chính là quan hệ ngoại giao Việt Nam - Hoa Kì chưa phải mức cao nhất đâu ạ.
Vanatua cũng không tính là nước láng giềng của mình cụ a.
Mợ í viết VN và Vanatua là 2 nước láng giềng trên bảng chữ cái mà cụ.

202

Xe container
Một cụ già 80 tuổi ra đi, nhưng lại khiến cho đám thanh niên trẻ xếp hàng dài đến tiễn đưa với những tấm lòng tràn đầy thương tiếc và nể phục.

Cám ơn tổ tiên đất Việt đã đưa cụ già ấy đến vào thời điểm đất nước cần nhất, để níu kéo lại những giá trị truyền thống tưởng như sắp mất . Cụ già ấy, với cụm từ " nhóm lò', đã xoay vần thế cuộc, dần đưa đất nước quay lại con đường thênh thang rộng mở.
Mong cụ ở nơi xa xôi ấy vẫn dõi theo và phù hộ cho dân tộc !
Nhóm lò hay đốt lò chỉ là phần nhỏ trong những giá trị mà cụ già ấy mang lại.

Smile1102

Xe container
Em cũng tin như vậy mợ ạ! Đất nước này không phải vô cớ đến h vẫn tồn tại như thế này! Rồi sẽ có những lãnh đạo mới, có tầm nhìn và có năng lực, có tâm huyết và đặt lợi ích quốc gia trên hết.

Em mới xem lại phóng sự về Tổng bí thư Nguyễn ********* - Nhà lãnh đạo kiên trung, trí tuệ, mẫu mực.
Thật ra bây giờ em mới biết bác viết rất nhiều sách và có cả hệ tư tưởng lý luận, và đã có những nghiên cứu, phân tích từ những năm 1992 sau khi Liên Xô tan rã và Đảng Liên Xô sụp đổ chứ không phải chỉ gần đây. Em đã đặt thử trên Tiki bốn quyển sách về đường lối quân sự, ngoại giao, phòng chống tham nhũng, và xây dựng đất nước. Còn 2 quyển nữa về xây dựng CNXH thì em sẽ để sau.
Thứ 7 em sẽ nhận được. Em cũng rất ngạc nhiên là số lượng bán trên Tiki cũng không phải ít quá, mặc dù đây không phải là kênh phân phối chính (ý em là các cán bộ nhà nước đương nhiên họ sẽ không cần phải mua trên Tiki).
Em cũng vừa nói với chồng là nua sách về đọc coi sao, dù trc giờ em dị ứng tất cả các thể loại sách liên quan tới Đảng hay sách về lý luận chính trị.

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh Bất động sản}
Chủ cửa hàng ở Lò Đúc tặng gần 1.000 chiếc quạt cầm tay cho người dân chờ viếng

Thấy dòng người không ngừng đổ về Nhà tang lễ Quốc gia, chị Thanh Tú (ở số 27 Lò Đúc) đã quyết định mang toàn bộ số quạt mini cầm tay ra tặng cho người dân.

Đây là một trong số những mặt hàng ở cửa hàng của gia đình chị Tú, có giá 15.000 đồng/chiếc. Tuy nhiên, gia đình chị đã quyết định tặng miễn phí cho mọi người.

“Tôi phát từ chập tối, đến giờ đã gần hết giờ vào viếng, số lượng có lẽ phải trên 1.000 chiếc”, chị Tú nói.

Theo : Dân Trí
Thật là ấm áp và cảm động các cụ nhỉ

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

View attachment 8649904
Nếu cho viếng Bác từ 20/07 thì em tin sẽ rất nhiều người đến.
Thêm một điều là chả ai biết nhà riêng của Bác. Nhà số 5 là nhà công vụ, nhà ở quê thì nhà hương hoả thờ tự. Bác vô sản đúng nghĩa!!!

doctor103

Xe điện
Nếu cho viếng Bác từ 20/07 thì em tin sẽ rất nhiều người đến.
Thêm một điều là chả ai biết nhà riêng của Bác. Nhà số 5 là nhà công vụ, nhà ở quê thì nhà hương hoả thờ tự. Bác vô sản đúng nghĩa!!!
có thể có 1 chút nhầm lẫn, theo em biết thì Tổng bí thư có nhà ở (xóm Bắc Sơn) làng Lại Đà khoảng 300m2 do các cụ để lại cho Tổng bí thư, còn nhà ở quê mà cụ nhắc đến chắc nhà thờ dòng họ của Tổng bí thư thì lại là nhà khác (ở xóm 3)

Chỉnh sửa cuối:

vua_luoi

Xe điện
Triệu trái tim đau tiễn Bác

Mưa đầy trời
Đất nước Việt Nam buồn, Đảng ta mất mát
Người Tổng bí thư vô cùng đáng kính
Bác Nguyễn Phú T.rọng đã ra đi…

Cuộc đời Bác thật giản dị
Con người chí nghĩa chí tình
Với gia đình, bạn bè, đồng nghiệp
Gần gũi với nhân dân
Người già, trẻ nhỏ như người thân.
Bác Trọng là con người như thế đó
Chỉ khi Bác mất, mọi người mới tỏ
Cuộc sống bình dị, giản đơn.

Người vĩ đại không bao giờ muốn nói về mình
Người Cộng sản chân chính
Bác chỉ muốn nói đến Đảng, dân tộc Việt Nam và nhân dân
Phải làm sao để thật hùng cường
Ngoại giao cây tre phi thường
Sánh vai cùng nguyên thủ các nước
Lợi ích quốc gia là tối thượng
Tạo nên cơ đồ chưa từng có
Lời Bác Hồ dặn năm xưa: sánh vai cường quốc năm châu giờ đã thành hiện thực

Hôm nay trong giờ phút tiễn đưa
Triệu trái tim đau tiễn Bác
Mong con đường Bác vạch ra được thế hệ sau nối bước
Cho Đảng ta, cho đất nước
Đoàn kết, thống nhất, chung sức, đồng lòng
Đưa đất nước mạnh giàu
Nhân dân ấm no, hạnh phúc./.

Vualuoi 7/2024

addvy

Xe buýt
Tại nghĩa trang Mai Dịch, phần mộ của Tổng bí thư Nguyễn Phú Trọng nằm ở phía phải của Đài Tổ quốc ghi công, phía sau phần mộ của cố Tổng bí thư Lê Duẩn, cố Tổng bí thư Lê Khả Phiêu, gần phần mộ của cố GS.TS Nguyễn Đình Tứ.

danwin

Xe đạp
Cháu đoán có khoảng 150k lượt viếng trong ngày đầu, trung bình 50k tại mỗi điểm viếng:

Chỉnh sửa cuối:

duongtver

Xe tăng
Nay đi qua phố Lò Đúc lúc 6h30', mặc dù chưa đến giờ viếng nhưng hàng dài người xếp hàng khắp các tuyến phố với 1 màu áo đen duy nhất chờ viếng Tổng Bí thư. Thực sự trong lòng em rất xúc động, lâu lắm rồi từ thời bác Giáp đến giờ mới lại có người được dân tin yêu, kính trọng đến vậy.
Điều này chứng tỏ dân biết hết, họ biết ai tốt, ai chưa tốt. Xin gửi lời chia buồn đến gia đình bác, mặc dù em cũng gửi lời chia buồn qua sổ tang điện tử rồi. Mong là sau này sẽ có những lãnh đạo kiệt suất khác xuất hiện cho dân tộc Việt Nam tiếp tục được cất cánh. Qua đây cũng thấy rằng sức mạnh đoàn kết của người Việt thực sự to lớn đến thế nào.
Em xin gửi một bức ảnh em chụp vì quá xúc động, đây chỉ là 1 góc nhỏ thôi ạ.

mylam86

Xe tải
Đọc những dòng chia buồn cụ, những thông tin chia sẻ về nhân dân đi viếng cụ, người dân phát nước, phát quạt,...thì mới thấy việc đoàn kết, hiệu triệu nhân dân tập trung về một mối, yêu thương quê hương đất nước, chăm chỉ làm ăn, cống hiến, xây dựng đất nước giàu đẹp thì mới thấy niềm tin nó quan trọng đến nhường nào các cụ nhỉ! Mà để có được niềm tin của nhân dân thì luôn cần người đứng đầu có phẩm chất đạo đức, tài thao lược như cụ! Mong là trong giai đoạn tiếp theo đất nước mình có được đội ngũ lđ lấy dân làm gốc như cụ để đưa đất nước mình đi lên, giàu mạnh, văn minh!

Totti2911

Xe buýt
Nay đứng đường Xuân Thủy cầu giấy có đón được xe chở linh cữu Cụ ko các cụ?

doctor103

Xe điện
Đọc những dòng chia buồn cụ, những thông tin chia sẻ về nhân dân đi viếng cụ, người dân phát nước, phát quạt,...thì mới thấy việc đoàn kết, hiệu triệu nhân dân tập trung về một mối, yêu thương quê hương đất nước, chăm chỉ làm ăn, cống hiến, xây dựng đất nước giàu đẹp thì mới thấy niềm tin nó quan trọng đến nhường nào các cụ nhỉ! Mà để có được niềm tin của nhân dân thì luôn cần người đứng đầu có phẩm chất đạo đức, tài thao lược như cụ! Mong là trong giai đoạn tiếp theo đất nước mình có được đội ngũ lđ lấy dân làm gốc như cụ để đưa đất nước mình đi lên, giàu mạnh, văn minh!
Em tin là sẽ có thôi, như thời điểm Đại tướng mất, thì cụ Tổng bí thư mới làm được vài năm chưa có quá nhiều dấu ấn, nhưng theo thời gian cụ đúc rút ra các triết lý tư tưởng, và có các chiến lược, chiến dịch, chính sách giúp đất nước có tầm và vị thế khác hẳn so với trước đây. Các vị lãnh đạo sau sẽ nhìn vào các bậc tiền bối để có hành động phù hợp.

Trạng thái
Thớt đang đóng