Thông báo Tin buồn: Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần (Diễn đàn sẽ chuyển sang nền màu xám để tỏ lòng kính trọng và thương tiếc!)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ColorisRed

Xe hơi
Nay đứng đường Xuân Thủy cầu giấy có đón được xe chở linh cữu Cụ ko các cụ?
Theo thông tin em đọc được thì không cụ ah. Cụ phải lên đến đến ngã tư Hồ Tùng Mậu-Lê Đức Thọ và Trần Vĩ (chỗ đèn xanh đỏ ấy) vì xe tới Kim Mã-Nguyễn Chí Thanh-Trần Duy Hưng- Đại Lộ Thăng Long- Lê Đức Thọ- Nghĩa Trang Mai Dịch

DurexXL

Xe lăn
Em tin là sẽ có thôi, như thời điểm Đại tướng mất, thì cụ Tổng bí thư mới làm được vài năm chưa có quá nhiều dấu ấn, nhưng theo thời gian cụ đúc rút ra các triết lý tư tưởng, và có các chiến lược, chiến dịch, chính sách giúp đất nước có tầm và vị thế khác hẳn so với trước đây. Các vị lãnh đạo sau sẽ nhìn vào các bậc tiền bối để có hành động phù hợp.
Em cũng tin là Hào kiệt, Người Cách mạng vẫn luôn có ạ

Em cứ hình dung, 1 cái xóm nhỏ chỗ em. Bác Tổ trưởng Dân phố trước đây cực kỳ chăm chỉ, nhiệt tình, vô tư. Bác phát động, gọi từng nhà mỗi sáng T7, CN tham gia dọn vệ sinh, chỉnh trang ngõ xóm. Cả xóm từ lười như hủi nhưng đã nề nếp dần trong gần 18 năm.
Bác Tổ trưởng mất. Bác Tổ trưởng mới lên thay. Bác này xưa nay vẫn có chút kinh doanh, thỉnh thoảng vẫn bị nhắc vì để shipper lấy hàng gây ồn ào với vướng ngõ

Thế mà từ khi Bác ấy lên tổ trưởng, món kinh doanh kia bác ấy thuê hẳn 1 cái kho ở phía ngoài ngõ, đảm bảo ko ảnh hưởng bà con trong xóm. Rồi mọi nề nếp của Bác tổ trưởng cũ để lại, Bác mới đều duy trì tốt

Bác ấy đã thu xếp thu nhập từ kinh doanh, để trân trọng gìn giữ Hình ảnh, Uy tín, Danh dự của 1 Tổ trưởng dân phố

Chỉnh sửa cuối:

cuongtelecoms

Xe buýt
Nay đứng đường Xuân Thủy cầu giấy có đón được xe chở linh cữu Cụ ko các cụ?
Không cụ nhé. Khi đoàn quay về từ nghĩa trang mới đi qua đường này. Cụ muốn đón xe chở linh cữu thì qua Nguyễn Chí Thanh, Trần Duy Hưng...

holland

Xe tăng
Đọc bài này cảm động quá mọi người ạ, nhất là đoạn cuối. Đó, quê hương bác đâu cần bác dành riêng đặc ân cho mình và họ sẵn sàng hỗ trợ người dân khắp nơi tới viếng bác. Thú thật là lần đầu tiên tôi biết và nhớ được tên làng, tên xã, tên huyện của 1 vị lãnh đạo (trừ bác Hồ).

Một người chia sẻ: "Nhà tôi chỉ cách đây 10 km nhưng sáng nay đi sớm quá chẳng kịp chuẩn bị đồ ăn thức uống hay áo mưa, trong thời gian chờ viếng được mọi người tiếp đón nồng hậu, tôi rất ngạc nhiên và xúc động muốn khóc. Đến đây hôm nay, tôi phần nào hiểu ra, vùng đất này toàn những người tốt bụng, hiền lành như vậy mới sinh ra được một người đức độ, thương dân như Tổng Bí thư Nguyễn *********".

Theo VTC News Copy link

Avenger

Xe máy
Theo thông tin em đọc được thì không cụ ah. Cụ phải lên đến đến ngã tư Hồ Tùng Mậu-Lê Đức Thọ và Trần Vĩ (chỗ đèn xanh đỏ ấy) vì xe tới Kim Mã-Nguyễn Chí Thanh-Trần Duy Hưng- Đại Lộ Thăng Long- Lê Đức Thọ- Nghĩa Trang Mai Dịch
Xe có đi qua sân vận động Mỹ đình không cụ?

KhuatNguyên

Xe tải
Thấy tấm lòng dân ta đáp lại tấm lòng của Bác mà em xúc động không kìm đc nước mắt.

hdlovems

Xe tải
Đọc những dòng chia buồn cụ, những thông tin chia sẻ về nhân dân đi viếng cụ, người dân phát nước, phát quạt,...thì mới thấy việc đoàn kết, hiệu triệu nhân dân tập trung về một mối, yêu thương quê hương đất nước, chăm chỉ làm ăn, cống hiến, xây dựng đất nước giàu đẹp thì mới thấy niềm tin nó quan trọng đến nhường nào các cụ nhỉ! Mà để có được niềm tin của nhân dân thì luôn cần người đứng đầu có phẩm chất đạo đức, tài thao lược như cụ! Mong là trong giai đoạn tiếp theo đất nước mình có được độiă ngũ lđ lấy dân làm gốc như cụ để đưa đất nước mình đi lên, giàu mạnh, văn minh!
Mong lắm lắm các cụ nhỉ

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Mỗi lúc vào đây đọc tin tức em lại rưng rưng nước mắt!
Vĩnh biệt Cụ! Mong Cụ yên nghỉ và phù hộ cho nước nhà, phù hộ cho thế hệ tiếp theo đi trên con đường của Cụ!

TrangBonBon

Xe tăng
Hôm trước còn có thông tin Blinken sang mà hôm nay thì không thấy nữa..:|
Nhạy cảm nhỉ.

Thỏ móm

Xe điện
Đọc bài này cảm động quá mọi người ạ, nhất là đoạn cuối. Đó, quê hương bác đâu cần bác dành riêng đặc ân cho mình và họ sẵn sàng hỗ trợ người dân khắp nơi tới viếng bác. Thú thật là lần đầu tiên tôi biết và nhớ được tên làng, tên xã, tên huyện của 1 vị lãnh đạo (trừ bác Hồ).

Một người chia sẻ: "Nhà tôi chỉ cách đây 10 km nhưng sáng nay đi sớm quá chẳng kịp chuẩn bị đồ ăn thức uống hay áo mưa, trong thời gian chờ viếng được mọi người tiếp đón nồng hậu, tôi rất ngạc nhiên và xúc động muốn khóc. Đến đây hôm nay, tôi phần nào hiểu ra, vùng đất này toàn những người tốt bụng, hiền lành như vậy mới sinh ra được một người đức độ, thương dân như Tổng Bí thư Nguyễn *********".

Theo VTC News Copy link
Gia đình mình đã viếng được Ông Cụ chưa bác?

TuanBanhBao

Xe tăng
Đi họp lớp của cụ.
Khi chiếc xe “cà cộ” ấy vừa dừng bánh, tôi - như một thói quen nghề nghiệp - giơ máy ảnh lên. Anh Nguyễn ********* bước ra, chân đi dép lê, tay xách túi giấy, cười hiền hậu thay cho lời chào bạn bè.

duonglamkhoa

Xe tăng
Em viết sổ tang gửi đến gia đình Tổng Bí thư trong VNeID nhưng chắc do nhiều người gửi quá nên bị nghẽn, không gửi được các cụ ạ.

Thỏ móm

Xe điện
Nhạy cảm nhỉ.
Họ thay đổi lịch công tác. Chả có gì nhạy cảm đâu nhưng thế cũng hay vì như Thỏ đã chém ở chục page trước thì họ đã có lịch 11 ngày công du Châu Á nên khi việc Ông Cụ xảy đếm thì họ bổ sung vào lịch công tác. Và như thế này cũng có cái hay, để mọi việc nó chính là mọi việc như nó vốn thế :)

Yeuaibaygio

Xe container
Nhạy cảm nhỉ.
Có tin khác là do lịch trình thay đổi nên ông này không sang dự lễ tang Cụ được nhưng vẫn sắp xếp sang viếng (chắc viếng và chia buồn sau lễ tang Cụ).

Thỏ móm

Xe điện
Hic, hôm qua có việc đột xuất nên không đi được, chiều nay sẽ ra đứng tiễn bác bạn ạ.
Vậy bác chủ động chọn địa điểm theo lộ trình Linh xa di chuyển cho tiện. Thỏ nghĩ khoảng 13h là bác nên có mặt tại địa điểm thuận tiện.

Thỏ post lại sơ đồ di chuyển, thời gian hạn chế phương tiện và cấm tuyệt đối phương tiện lưu thông để bác và mọi người tham.khảo.

vanphong17

Xe máy
Nay dự báo HN 38 độ đó các cụ ạ, nóng hơn hôm qua nhiều. Đi sớm tìm chỗ bóng mát đứng không đợi ngoài trời sẽ căng đó ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng