Tìm nhà khó quá

ldt_nttl

Xe hơi
Có cụ nào bán cc ở ecolake view không

Lamborghini 1985

Xe tăng
Yêu cầu duy nhất : đúng giá ạ
Đúng giá là đúng giá như nào? Câu hỏi của cụ quá mông lung? Như thế nào mới biết đuọc đúng giá? Nó chỉ có khoảng giá đúng thôi cụ, ví dụ từ 90-100tr/m2 ở khu vực đó và cụ sẽ mua được giá nào trong khoảng đó thôi.

santa-morning

Xe buýt
Các cụ ạ. Em đang tìm mua chung cư, em thì làm trên phố, vợ cũng gần phố. Ngân sách thì chỉ mua được loanh quanh ở mức 2 tỷ, vợ em yêu cầu tiêu chí tối thiểu là phòng khách phải có ban công (chí ít cũng phải có mặt thoáng), không muâ bên kia cầu, em lựa mãi nhưng chưa được chỗ nào phù hợp, các cụ có cao kiến chỉ giúp em đi
Cụ tìm cc 25 lạc trung xem, vị trí rất ổn gần trung tâm

santino309

Xe hơi
định giới thiệu chung cư HH cơ mà xa trung tâm nên thôi cụ nhỉ :)

45202

Xe hơi
Qua cò thì thông tin rất miên man ko biết đường nào mà lần

step321

Xe tăng
Các cụ ạ. Em đang tìm mua chung cư, em thì làm trên phố, vợ cũng gần phố. Ngân sách thì chỉ mua được loanh quanh ở mức 2 tỷ, vợ em yêu cầu tiêu chí tối thiểu là phòng khách phải có ban công (chí ít cũng phải có mặt thoáng), không muâ bên kia cầu, em lựa mãi nhưng chưa được chỗ nào phù hợp, các cụ có cao kiến chỉ giúp em đi
e thấy chung cư the prime Hà đông giá khá hợp lý, chung cư cũng có vẻ ổn. Cụ ko ngại xa làm căn ở đó thấy cũng okie.

ldt_nttl

Xe hơi

_MQ_

Xe tăng
Em đang có căn ở Tam Trinh, hơn 2 tỷ chút. cụ cần inbox em :D

_MQ_

Xe tăng
Em tìm cái nhà hơn chục tỏi còn đang khoai lòi mắt cụ ợ
Cụ tìm nhà hơn chục tỏi theo tiêu chí nào ạ ?

Em đang có căn hơn chục tỏi, ko biết căn của em có khớp với cụ được ko :D

phihanhgia

Xe container
Cụ nói gần đúng thôi
Ai mua nhà cũng muốn đồng tiền mình bỏ ra nó xứng đáng.
Chính xác là xứng đáng với người mua, nhưng không xứng dáng với người bán. Những ai mua nhà muốn mua rẻ hơn giá thị trường đều phải tìm kiếm lâu. Thỉnh thoảng có những người cần tiền bán gấp và họ bán rẻ hơn giá thị trường. Mua những lúc đó thì được nhà giá rẻ xứng đáng với người mua, nhưng phải tìm mỏi mắt.

Lamborghini 1985

Xe tăng
Cụ nói gần đúng thôi
Ai mua nhà cũng muốn đồng tiền mình bỏ ra nó xứng đáng.
Xứng đáng nó cũng phải theo thị trường, chứ không phải có 1 đồng nhưng yêu cầu đòi hỏi của loại 2 đồng được. Mua được rẻ chỉ trừ khi gặp phải chủ nhà có chuyện cần bán gấp các thứ thì mua được rẻ còn không thì không có chuyện mua rẻ. Nhiều vị khi mua nhà đòi hỏi cao bỏ mợ, tiền thì ít nhưng đòi hỏi quá nhiều thứ, nhất là các vị không tìm hiểu tham khảo thị trường cứ nghĩ tiền của họ thế là to, nên phải được những thứ này thứ kia :))

nguoibatdau

Xe tăng
Xứng đáng nó cũng phải theo thị trường, chứ không phải có 1 đồng nhưng yêu cầu đòi hỏi của loại 2 đồng được. Mua được rẻ chỉ trừ khi gặp phải chủ nhà có chuyện cần bán gấp các thứ thì mua được rẻ còn không thì không có chuyện mua rẻ. Nhiều vị khi mua nhà đòi hỏi cao bỏ mợ, tiền thì ít nhưng đòi hỏi quá nhiều thứ, nhất là các vị không tìm hiểu tham khảo thị trường cứ nghĩ tiền của họ thế là to, nên phải được những thứ này thứ kia :))
Tiền ít đòi hít cocain cụ nhể. Trước em bán 1 cái nhà cc giá 34 củ/m2, có gia đình tới chốt đàng hoàng nhưng cò kè 33.5, giá 34 là em bớt lắm rồi đó ạ. Sau em bực méo bán, 1 tháng sau em bán được 35 củ :)).

Fightingman

Xe tải
Rất đồng cảm với cụ. Em đây sau hơn 2 năm tìm kiếm, bao nhiêu hy vọng rồi thất vọng với đội môi giới trên mạng thì cuối cùng em cũng tìm được một căn nhà rất là ưng ý, hợp túi tiền. Em xin chia sẻ kinh nghiệm với cụ:
- Làm rõ tiêu chí của mình, đặc biệt là số tiền tối đa mà cụ có thể quất
- Xác định khu vực mong muốn mua
- Gặp gỡ một vài bạn sale ở khu vực đó: mỗi khu vực họ đều có đội sale riêng. Ngồi lại với một bạn mà bạn ưng nhất và thống nhất lại các tiêu chí, phí môi giới. Các bạn ấy sẽ biết cách tìm cho cụ căn ưng ý
Mua nhà nó còn là cái duyên nữa cụ ạ. Nói chung là ko vội được đâu.

ldt_nttl

Xe hơi
Em bảo cụ nói gần đúng có nghĩa là người ta bỏ 2 đồng chỉ muốn thì mong nhà đó giá trị thực là 2 đồng hay 2 đồng mốt thôi cụ. Chứ 1 đồng mà đòi mua nhà 2 đồng là làm gì có cụ ơi.
Nghe cụ nói gắt vậy chắc k phải là sale bđs đó chứ

ldt_nttl

Xe hơi
Tiền ít đòi hít cocain cụ nhể. Trước em bán 1 cái nhà cc giá 34 củ/m2, có gia đình tới chốt đàng hoàng nhưng cò kè 33.5, giá 34 là em bớt lắm rồi đó ạ. Sau em bực méo bán, 1 tháng sau em bán được 35 củ :)).
Cụ tìm được người mua nhà phù hợp thì mới chốt được giá vậy. Có gì đáng tự hào đâu cụ. 1,2 giá k phải vấn đề. Quan trọng nó xứng đáng. Cũng như người đi mua nhà họ vừa muốn nhà phù hợp và người bán cũng phải phù hợp nữa

Caibang85

Xe tải
Cụ có quan tâm chung cư Packetxim 2 ko, chính chủ em đáp ứng khá nhu cầu của cụ

Lamborghini 1985

Xe tăng
Em bảo cụ nói gần đúng có nghĩa là người ta bỏ 2 đồng chỉ muốn thì mong nhà đó giá trị thực là 2 đồng hay 2 đồng mốt thôi cụ. Chứ 1 đồng mà đòi mua nhà 2 đồng là làm gì có cụ ơi.
Nghe cụ nói gắt vậy chắc k phải là sale bđs đó chứ
Không bao giờ có chuyện cụ bỏ 2 đồng ra đòi hưởng đúng giá trị 2 đồng chứ đừng nói là cụ còn đòi hơn lên 2 đồng mốt , 2 đồng 2 . Bỏ 2 đồng nhận giá trị đồng 8 đồng 9 là hạnh phúc rồi. Còn xác định là không có chuyện mua rẻ, chỉ trừ khi gặp đúng người có việc gấp cần bán nhanh

trinhhaips

Xe hơi
CCCM tìm nhà như nào ạ? đi loanh quanh khu vực mong muốn tìm mua , tìm qua cò hay lên các 4rums và các nhóm trên fb ạ? em cũng đang ngắm tìm trong 6 tháng tới ạ. cảm ơn CCCM