Tìm nhà khó quá

nguoibatdau

Xe tăng
Cụ tìm được người mua nhà phù hợp thì mới chốt được giá vậy. Có gì đáng tự hào đâu cụ. 1,2 giá k phải vấn đề. Quan trọng nó xứng đáng. Cũng như người đi mua nhà họ vừa muốn nhà phù hợp và người bán cũng phải phù hợp nữa
Cụ thấy em trong câu chuyện có gì tự hào không? :)). Em chỉ buồn cười sau ông mặc cả kia quay lại hỏi em, em bảo bán cụ nó rồi giá 35 rồi em cười hố hố. Thêm 1 tháng có thêm 150 củ khỏe vãi.

Chỉnh sửa cuối:

toyfriend

Xe buýt
CCCM tìm nhà như nào ạ? đi loanh quanh khu vực mong muốn tìm mua , tìm qua cò hay lên các 4rums và các nhóm trên fb ạ? em cũng đang ngắm tìm trong 6 tháng tới ạ. cảm ơn CCCM
lên FB vào các hội mua bán nhà đất ý cụ, hàng ngày nhiều bào đăng bán nhà lắm

Shin93

Xe máy
Rất đồng cảm với cụ. Em đây sau hơn 2 năm tìm kiếm, bao nhiêu hy vọng rồi thất vọng với đội môi giới trên mạng thì cuối cùng em cũng tìm được một căn nhà rất là ưng ý, hợp túi tiền. Em xin chia sẻ kinh nghiệm với cụ:
- Làm rõ tiêu chí của mình, đặc biệt là số tiền tối đa mà cụ có thể quất
- Xác định khu vực mong muốn mua
- Gặp gỡ một vài bạn sale ở khu vực đó: mỗi khu vực họ đều có đội sale riêng. Ngồi lại với một bạn mà bạn ưng nhất và thống nhất lại các tiêu chí, phí môi giới. Các bạn ấy sẽ biết cách tìm cho cụ căn ưng ý
Mua nhà nó còn là cái duyên nữa cụ ạ. Nói chung là ko vội được đâu.
Như cụ này nói chuẩn này :D

martin01

Xe hơi
Xứng đáng nó cũng phải theo thị trường, chứ không phải có 1 đồng nhưng yêu cầu đòi hỏi của loại 2 đồng được. Mua được rẻ chỉ trừ khi gặp phải chủ nhà có chuyện cần bán gấp các thứ thì mua được rẻ còn không thì không có chuyện mua rẻ. Nhiều vị khi mua nhà đòi hỏi cao bỏ mợ, tiền thì ít nhưng đòi hỏi quá nhiều thứ, nhất là các vị không tìm hiểu tham khảo thị trường cứ nghĩ tiền của họ thế là to, nên phải được những thứ này thứ kia :))
các cụ cứ chứng minh cho khách hàng thấy là giá tiền đấy xứng đáng với mảnh đất và căn nhà đó là được. theo em nếu cụ chưa chứng minh được thì cụ trách mình trước vì cụ là sales nhưng chưa thuyết phục được khách hàng của mình. sales thế chưa hiệu quả cụ ạ.

Vancua04

Xe buýt
CCCM tìm nhà như nào ạ? đi loanh quanh khu vực mong muốn tìm mua , tìm qua cò hay lên các 4rums và các nhóm trên fb ạ? em cũng đang ngắm tìm trong 6 tháng tới ạ. cảm ơn CCCM
Cụ tìm nhà đất hay chung cư? nhà đất thì khá vất vả kiểu gì cũng phải qua môi giới mới được việc. Hoặc cụ vào chợ giời đăng tìm mua với tiêu chí của cụ, có khi lại mua được nhà chính chủ :)

Lamborghini 1985

Xe tăng
các cụ cứ chứng minh cho khách hàng thấy là giá tiền đấy xứng đáng với mảnh đất và căn nhà đó là được. theo em nếu cụ chưa chứng minh được thì cụ trách mình trước vì cụ là sales nhưng chưa thuyết phục được khách hàng của mình. sales thế chưa hiệu quả cụ ạ.
Không phải khách nào cũng hiểu và lắng nghe, những khách tham lam thì tôi không bao giờ làm việc. Thuyết phục cũng tùy từng loại đối tượng thôi cụ ạ, còn e không có khái niệm cố đấm ăn xôi. Không phải vơ đũa cả nắm, nhưng đang nói đến một số khách hàng nó sẽ giống trường hợp trên, có phân tích hay gì gì đi chăng nữa thì họ vẫn muốn rẻ hơn nữa, lòng tham con người là vô đáy cụ ạ. Nên cứ kệ họ thôi, tự tìm chán không được khắc hiểu giá trị của đồng tiền và tài sản họ đang ước ao để mua nó không như họ nghĩ

Chỉnh sửa cuối:

smallbrother

Xe buýt
Giờ tìm nhà khó chủ yếu là do bọn cò nó quá đông và hung hãn, chủ nhà khó có tiếng nói chung với người mua thực, e biết nhiều thằng cò đểu cố tình rao cao hơn 10-20% giá mà người bán muốn bán để ăn phần kênh ra ngoài phí mg. Chủ nhà chán quá tự đăng facebook trên các hội nhóm mới gặp được khách, chứ cứ nhờ mấy thằng cò thì đến Tết Công gô. Tất nhiên cụ chủ cố gạn lọc sẽ vẫn gặp được môi giới tử tế, nhưng ít lắm, xác suất ~ 0.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Tài chính em 1,2 tỷ. Bên Thượng Thanh có mấy dự án của Bộ Công An tầm 62-63m có được không ạ! E xin lời khuyên từ các cụ ạ

martin01

Xe hơi
v
Không phải khách nào cũng hiểu và lắng nghe, những khách tham lam thì tôi không bao giờ làm việc. Thuyết phục cũng tùy từng loại đối tượng thôi cụ ạ, còn e không có khái niệm cố đấm ăn xôi. Không phải vơ đũa cả nắm, nhưng đang nói đến một số khách hàng nó sẽ giống trường hợp trên, có phân tích hay gì gì đi chăng nữa thì họ vẫn muốn rẻ hơn nữa, lòng tham con người là vô đáy cụ ạ. Nên cứ kệ họ thôi, tự tìm chán không được khắc hiểu giá trị của đồng tiền và tài sản họ đang ước ao để mua nó không như họ nghĩ
Nếu vậy cụ cũng phải xác định luôn là người bán và mô giới cũng có năm bẩy kiểu cụ ạ, giá thị trường một nhưng mà cứ đòi bán 2, mô giới thì giá 1 nhưng cứ đòi 1.1. nhóm đối tượng nào cũng sẽ có người tốt người xấu, kẻ tham lam người tốt bụng, mình làm sales thì phải chấp nhân thôi cụ ạ. việc của mình là tôn trọng và làm khách hàng vừa lòng. mô giới cũng là một nghề tuy ở việt nam
mình chưa phát triển lắm nhưng cũng phải tôn trọng khách hàng trước đã. có tôn trọng họ thì nghề mình mới phát triển và có chỗ đứng được cụ ạ.

martin01

Xe hơi
v
Giờ tìm nhà khó chủ yếu là do bọn cò nó quá đông và hung hãn, chủ nhà khó có tiếng nói chung với người mua thực, e biết nhiều thằng cò đểu cố tình rao cao hơn 10-20% giá mà người bán muốn bán để ăn phần kênh ra ngoài phí mg. Chủ nhà chán quá tự đăng facebook trên các hội nhóm mới gặp được khách, chứ cứ nhờ mấy thằng cò thì đến Tết Công gô. Tất nhiên cụ chủ cố gạn lọc sẽ vẫn gặp được môi giới tử tế, nhưng ít lắm, xác suất ~ 0.
vâng, vì mấy cái ông bà cò vạc kia chủ yếu là cá nhân đứng ra kinh doanh chỉ chỏ, hoặc là lập lên cái văn phòng biển xanh biên đỏ. mình thiếu những đơn vi môi giới lớn và uy tín. thực hiện đúng chức năng của mình. nếu có những đơn vị thế em tin là người mua sẽ tin tưởng hơn

datnt1107

Xe điện
Có cụ nào mua cùng em ở Cầu giấy ko ak. Mảnh phố Nghĩa tân 35m mặt tiền 3,6m chính Bắc có nhà 3 tầng cũ coi như mua đất, là đất phân lô tập thể dân trí cao, ô tô vào tận nhà giá 4,2tỉ. Em làm cái bên cạnh nhỏ hơn, nhưng chủ nhà chờ gd bán cả hai căn luôn mà em tài chính chỉ kham dc căn 32m thôi ak, vậy em đăng lên đây xem có cụ nào mua căn 35m ko để ae cùng gặp chủ nhà.

Lamborghini 1985

Xe tăng
v

Nếu vậy cụ cũng phải xác định luôn là người bán và mô giới cũng có năm bẩy kiểu cụ ạ, giá thị trường một nhưng mà cứ đòi bán 2, mô giới thì giá 1 nhưng cứ đòi 1.1. nhóm đối tượng nào cũng sẽ có người tốt người xấu, kẻ tham lam người tốt bụng, mình làm sales thì phải chấp nhân thôi cụ ạ. việc của mình là tôn trọng và làm khách hàng vừa lòng. mô giới cũng là một nghề tuy ở việt nam
mình chưa phát triển lắm nhưng cũng phải tôn trọng khách hàng trước đã. có tôn trọng họ thì nghề mình mới phát triển và có chỗ đứng được cụ ạ.
Đương nhiên khách hàng thì phải tôn trọng rồi cụ, không tôn trọng họ thì sao bán được hàng, làm nghề này rồi mới biết sale chịu đựng rất giỏi, học được cách kìm chế cảm xúc rất tốt. Kể ra để cho các cụ nghe và biết thôi, sale cũng có nhiều loại và khách cũng nhiều loại. Và khách hàng cũng nên tôn trọng sale thì mới được làm việc tận tâm được, môi giới bây giờ cũng đại học bằng cấp các thứ chứ không đơn giản chỉ là mấy thanh niên học hết cấp 3 không có việc gì làm mới chui vào bất động sản :))

Suri15

Xe Cứu Trợ
Có 1.95 tỷ cụ mua đc cái nhà 30m xây 5 tầng ở Lĩnh Nam ở tha hồ 1 gia đình 4 người,, cũng 10 phút ra đến trung tâm, tội gì phải lên chung cư nhỉ?
Chung cư để được oto còn 30m2 đếch để được oto cụ ạ 😂

Mt6366

Xe buýt
Có cụ nào mua cùng em ở Cầu giấy ko ak. Mảnh phố Nghĩa tân 35m mặt tiền 3,6m chính Bắc có nhà 3 tầng cũ coi như mua đất, là đất phân lô tập thể dân trí cao, ô tô vào tận nhà giá 4,2tỉ. Em làm cái bên cạnh nhỏ hơn, nhưng chủ nhà chờ gd bán cả hai căn luôn mà em tài chính chỉ kham dc căn 32m thôi ak, vậy em đăng lên đây xem có cụ nào mua căn 35m ko để ae cùng gặp chủ nhà.
Em có nhu cầu cụ ơi. Em đang ở tập thể NT, kiếm dc căn LK khu này thì ổn quá.

Hoacomay17

Xe tăng
nhà này tiện cho thuê làm vp hoặc kd gì k cụ

nguoibatdau

Xe tăng
Em xin inbox cụ căn này.