Tìm nhà khó quá

Lewis_Hamilton

Xe đạp
em cũng đang cần tìm mua đất khu vực gần yên nghĩa mà khó quá

thangdc

Xe buýt
v

Nếu vậy cụ cũng phải xác định luôn là người bán và mô giới cũng có năm bẩy kiểu cụ ạ, giá thị trường một nhưng mà cứ đòi bán 2, mô giới thì giá 1 nhưng cứ đòi 1.1. nhóm đối tượng nào cũng sẽ có người tốt người xấu, kẻ tham lam người tốt bụng, mình làm sales thì phải chấp nhân thôi cụ ạ. việc của mình là tôn trọng và làm khách hàng vừa lòng. mô giới cũng là một nghề tuy ở việt nam
mình chưa phát triển lắm nhưng cũng phải tôn trọng khách hàng trước đã. có tôn trọng họ thì nghề mình mới phát triển và có chỗ đứng được cụ ạ.
Cụ mà bán nhà thì giá cụ muốn nó cũng sẽ thế thôi. Gớm nữa cụ mua miếng đất rồi sau bán hòa chắc :)) ko bao giờ.

Môi giới bây giờ ai dám ăn khống của cụ, nói thế mang tiếng bọn e quá.

thangdc

Xe buýt
Giờ tìm nhà khó chủ yếu là do bọn cò nó quá đông và hung hãn, chủ nhà khó có tiếng nói chung với người mua thực, e biết nhiều thằng cò đểu cố tình rao cao hơn 10-20% giá mà người bán muốn bán để ăn phần kênh ra ngoài phí mg. Chủ nhà chán quá tự đăng facebook trên các hội nhóm mới gặp được khách, chứ cứ nhờ mấy thằng cò thì đến Tết Công gô. Tất nhiên cụ chủ cố gạn lọc sẽ vẫn gặp được môi giới tử tế, nhưng ít lắm, xác suất ~ 0.
Cụ chả biết gì về mua bán nhà cả. Và cũng chả biết gì về môi giới cả :)) Em đố bây giờ đứa nào chênh giá nhà lên dù chỉ 10% mà bán nổi đấy.

thangdc

Xe buýt
Chung cư để được oto còn 30m2 đếch để được oto cụ ạ 😂
Các cái chung cư mà nó 2 tỷ trở xuống đã đc căn 2 hay 3 ngủ thì phải gọi là siêu mật độ, hầm nó chắc chắn cũng quá tải luôn cụ ạ. Sẽ phải để sân chung cư thôi. Mà để đó nguy cơ rách tai mất kiếng là hơi bị cao. E bán đầy nhà các khu đó, cũng chỉ hơn 2 tỷ chịu khó chạy ra mấy chục mét đến sân nhà văn hóa cụm gửi ngon lành cành đào.

Kinh qua cả tá các thể loại chung cư rồi, có cụ ngày xưa mua chung cư em dẫn còn vợ chồng 2 cái ô tô. Sau nó xiết slot để dành cho trung tâm thương mại và khu văn phòng phía trên thì chết dở luôn hết chỗ để xe, phải bán đi 1 cái.

nhim bong

Xe tăng
2 tỷ thì có nhiều lựa chọn trong tầm tiền rồi còn gì!

martin01

Xe hơi
Cụ mà bán nhà thì giá cụ muốn nó cũng sẽ thế thôi. Gớm nữa cụ mua miếng đất rồi sau bán hòa chắc :)) ko bao giờ.

Môi giới bây giờ ai dám ăn khống của cụ, nói thế mang tiếng bọn e quá.
cụ không hiểu ý bọn e đang tranh luận phía trên rồi, em hiểu cái ý cụ nói

smallbrother

Xe buýt
Cụ chả biết gì về mua bán nhà cả. Và cũng chả biết gì về môi giới cả :)) Em đố bây giờ đứa nào chênh giá nhà lên dù chỉ 10% mà bán nổi đấy.
Vấn đề là mấy thằng cò mất dạy đấy mục đích của nó không phải đăng để cho chủ nhà bán được cụ ah, nhiều khi là ngược lại :D

martin01

Xe hơi
cụ ơi, tốt nhất là không nên chênh giá 1 hay 10%. em nghĩ hay nhất là nên có hợp đồng cam kết với cả 2 bên về vấn đề này nếu muốn được nhiều tiền thì các cụ có thể fix luôn số tiền mong muốn trong hợp đồng, không nhất thiết phải là 1%. nhưng cần rõ ràng không kiểu lập lờ úp mở

honglong1

Xe điện
Tầm 2 tỏi mua căn 2 ngủ (tầm hơn 70 m2) the Two - Gamuda garden. Vị trí cách tháp rùa 7-8km. Tôi đi làm và về nhà bằng xe máy giờ cao điểm mất 20-30p. Khu đô thị nước ngoài do Mã lai làm CDT, đảm bảo bàn giao nhà 3 tháng có sổ hồng, thi công thi toàn cty có tên tuổi xây, quản lý tòa nhà cũng tầm Savil, Mật độ xd thấp, có không gian cây xanh... Tuy nhiên phải hy sinh 1 chút đoạn đường tam trinh chưa mở rộng do vậy đi lại sẽ vất vả khoảng 1 km.

santa-morning

Xe buýt
cụ giới thiệu xem em có ưng không, cũng tìm mãi chưa được căn nào gần hồ con rùa đây. thanks cụ
E ko phải sale mà sống gần đấy. Cụ vào các trang rao vặt bds ktra giá trước rồi tới tận nơi tìm hiểu. Mua nhà để ở đi xem vài chục căn là bình thường nếu muốn mua được giá tốt nhất

KhongTuoc17

Xe máy
muốn lên phố gần thì cụ chủ có thể tìm quanh khu mai động, tân mai, đại từ định công. Từ đó xét thêm yếu tố chất lượng chung cư (đảm bảo an toàn), cách quản lý vận hành (đỡ nhức đầu sau này về ở) là được!!!

Các cụ ạ. Em đang tìm mua chung cư, em thì làm trên phố, vợ cũng gần phố. Ngân sách thì chỉ mua được loanh quanh ở mức 2 tỷ, vợ em yêu cầu tiêu chí tối thiểu là phòng khách phải có ban công (chí ít cũng phải có mặt thoáng), không muâ bên kia cầu, em lựa mãi nhưng chưa được chỗ nào phù hợp, các cụ có cao kiến chỉ giúp em đi
Tầm 2 tỷ cụ phi xuống Hà Đông cả rổ cho cụ chọn? Hà Đông cũng là Phố nhé!

AuDiVn

Xe tải
Bác nào muốn ở trần duy hưng k , e có mảnh đất 47.7m2 mt4.15m, nằm ngay sau lưng nhà mặt phố, đi từ ngõ 218 vào hoặc 204 vào cũng dc thông nhau, oto thoải mái