[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

.Bo My

Xe lăn
Để đến tay công an thì hải quan chắc đi trước các em nó rồi cụ nhỉ
CA nếu muốn thả hay bắt tại sân bay thì họ sẽ báo Hải Quan chứ. Chỉ không rõ là Hải quan mới biết khi CA báo hay là lâu rồi.

Patriots

Xe lăn
Nói ra các Cụ lại chửi là toàn làm chuyện bố láo bố lếu, em lần nào về cũng cầm tầm 2 3 chục gr cỏ về làm quà cho bạn ở Vn vì cỏ bên này nó ngon. Các Cụ biết cái túi đựng trà màu vàng vàng, tráng bạc bên trong ko ạ? Em cứ đút vào đấy lấy bàn là là cho kín lại rồi vứt vào hành lý ký gửi. Chưa thấy bị bắt lần nào.
Cái này nhạy cảm, ai biết cặn kẽ thì chẳng dám viết, cháu chỉ biết thế này, bọn làm Logistic trong sân bay nó đưa ra đưa vào nhiều món lên được máy bay, hồi bên Đức cháu biết

TÔN

Xe container
Tôi tin là các ảnh túm được cái anh Consignee ngồi ở Việt Nam rồi bác.
Vì nếu không, thì rất cần để 4 chị này về tận Gia Lâm trả bài đã.

Và có thể anh này đã khai báo: Bạn tui bên France, 1 cậu Macron nào đó, nhờ mấy tiếp viên ship hàng xách tay, như thông lệ thôi.

Thế là các cháu nó trắng án.
Thành thực là tôi hy vọng việc đó xảy ra cho 4 bạn gái xinh đẹp.
Ko cụ ạ. Án ma tuý này nó lằng nhằng lắm. Người bình thường ko va chạm vào nó ko hiểu hết đc đâu. 4 cô tiếp viên này thì ko phải là cáo già trong ngành ma thuý nên cung cán ra ngay. Nhưng cho dù các các anh ca nhà mình cung biết đúng là 4 cô này ko biết gì thật thì cũng ko thả về đc, vì cần phải có lời khai từ thằng giao xem là lúc nhận các cô ý có biết là có mai thuý hay ko ? Hoặc trừ khi thằng bên này nó khai nhận là tôi nhờ mấy cô này sang bên kia nhận hàng hộ tôi do 1 người bạn tôi đưa và các cô ý ko biết gì về việc này

phuongmit

Xe cút kít
Thớt 67 tầng nhưng em vẫn hỏi ngu 1 câu: mt bên phớp rẻ hơn ở quê mình hay sao mà chảy từ bển về vậy.
1 là rẻ hơn, nếu k rẻ hơn thì xịn hơn mới buôn chứ cụ. Mà theo e biết thì món này chưa sx trong nước dc, k biết đúng k

.Bo My

Xe lăn
Thớt 67 tầng nhưng em vẫn hỏi ngu 1 câu: mt bên phớp rẻ hơn ở quê mình hay sao mà chảy từ bển về vậy.
Giá lẻ thì chả liên quan, còn giá sỉ bên P thì rẻ hơn giá lẻ bên ta rồi. Có thể bên Thái rẻ hơn 1 tí nhưng còn phí vận chuyển nữa.

Nhờ ơn Chính phủ Vn ta vẫn chưa sản xuất được cái hít hít.

TÔN

Xe container
CA nếu muốn thả hay bắt tại sân bay thì họ sẽ báo Hải Quan chứ. Chỉ không rõ là Hải quan mới biết khi CA báo hay là lâu rồi.
Vụ này chuyên án của hải quan làm, vì bên đấy họ cũng có cục chống ma tuý, sau khi bắt bớ làm hồ sơ xong xuôi thì bàn giao sang bên ca xử lý tiếp. Bên bộ đội biên phòng và cảnh sát biển cũng có cục chống ma tuý

New car 2023

Xe container
Ko cụ ạ. Án ma tuý này nó lằng nhằng lắm. Người bình thường ko va chạm vào nó ko hiểu hết đc đâu. 4 cô tiếp viên này thì ko phải là cáo già trong ngành ma thuý nên cung cán ra ngay. Nhưng cho dù các các anh ca nhà mình cung biết đúng là 4 cô này ko biết gì thật thì cũng ko thả về đc, vì cần phải có lời khai từ thằng giao xem là lúc nhận các cô ý có biết là có mai thuý hay ko ? Hoặc trừ khi thằng bên này nó khai nhận là tôi nhờ mấy cô này sang bên kia nhận hàng hộ tôi do 1 người bạn tôi đưa và các cô ý ko biết gì về việc này
Thì tôi đặt Giả thiết tốt đẹp đó ra rồi còn gì.
Bên bển, anh pilot Macron tất nhiên mất tích rồi.

Còn mỗi ở nhà, tôi tin chắc là họ túm được tay Nhận hàng rồi, vì đấy là cách duy nhất giải thích việc họ làm rùm beng vụ bắt quả tang 11kgs hàng cấm ở sân bay, một việc không cần - không nên và không được phép rùm beng chút nào.

TÔN

Xe container
Giá lẻ thì chả liên quan, còn giá sỉ bên P thì rẻ hơn giá lẻ bên ta rồi. Có thể bên Thái rẻ hơn 1 tí nhưng còn phí vận chuyển nữa.

Đã từng sản xuất đc rồi nhé

matizvan2009

Xe ba gác

Cụ nhầm ah. Vụ anh gì sx tại Bình Chánh Hcm liên quan đến em Ngọc miêu.

TÔN

Xe container
Có 1 loại ma tuý mà ở VN mình đến nay vẫn chưa có, nếu có thì cũng rất ít, do mấy anh kiều mang từ bên kia về để dùng cho bản thân hoặc nhiều lắm thì cho 1 vài ae chơi ké. Chứ ko có bán tràn lan như cần ke kẹo đá hay hê

Đại Ba

Xe điện
Vụ này chắc là hải quan Pháp phát hiện từ bên kia và báo cho đầu VN bắt.
Em đã bị 1 vụ từ Pháp về bị an ninh VN quây thế này.
Chuyện là cách đây 7 năm gia đình nhà em đi du lịch Châu Âu và bọn trẻ con nhà em có đòi mua 1 khẩu súng đồ chơi ( nhìn y súng thật bán ở viện bảo tàng ở Paris ). Lúc bay về VN qua cửa khẩu Pháp bình thường. Về đến NB đợi mãi ko thấy vali nhà mình ra. Đợi mãi cuối cùng là cái vali ấy cũng ra là chiếc cuối trên băng chuyền. Đợi lâu, khách đã ra hết, nhà em ra sau cùng. Ra đến máy soi để đi ra thì đã có 5,7 chú an ninh đứng sẵn quây kín khu vực soi chiếu. Vali nhà em vừa chạy qua máy 1 cái là các chú xúm lại yêu cầu nhà em mang vali vào khu vực an ninh ( khu này cách ly nha ) với lý do có vũ khí. Em hỏi vũ khí là gì, các chú bảo vũ khí là súng. Lúc đó em mới ngớ ra mình có 1 khẩu súng đồ chơi trong vali thật. Cuối cùng các chú ý săm soi khẩu súng đồ chơi của nhà em 1 lúc thấy ko bắn được nên mới cho đi. Buồn cười các chú còn doạ nhà em mang súng đồ chơi đi giám định!
May cho mợ. Chỉ cần khẩu súng ấy bắn được đạn nhựa là mợ phạm pháp.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Các cụ chỉ nói lý thuyết suông.
Cứ thử search trên mạng các từ " vận chuyển ma túy + tử hình " là sẽ ra cả đống án lệ. Từ cô gái Nga, tới anh Việt Kiều Úc, anh xách giỏ xoài, 7 án tử hình cho nhóm người ở Đồng Tháp, 2 án tử hình ở quận 4. Toàn bộ là xách dùm chuyển hộ hàng hóa cho ai đó.
Dính dáng tới ma túy là rất dễ dựa cột, tiêm thuốc. Các cụ cứ ghi nhớ cái thực tế như vậy đi. Oan hay đúng chỉ có Diêm vương biết rõ nhất.
Tránh xa ma túy ra. Đừng xách hộ cái gì mà mình chưa kiểm tra kỹ càng.
Em nói thật, cụ cũng như em và các cụ khác đã thả còm trong cái thớt này cũng chỉ là quan điểm cá nhân dựa trên nhận thức/hiểu biết của mình thôi, cũng là lý thuyết thôi đấy ạ.

Các bình luận của cụ là đúng, là thực tế ? còn bình luận của các cụ khác là lý thuyết suông ạ ?

phuongmit

Xe cút kít
Trình hóa chất của mình kém, c3 toàn học chay, có được thực hành phút nào
Bọn phớp, đức hóa chất phát triển top cmnl, bọn c3 thao tác trong phòng thí nghiệm nhoay nhoáy, từ đây tạo ra lực lượng lao động lành nghề cung cấp cho thị trường 😂😂😂
Vầng thế là tốt nghiệp c3 có công việc ổn định, k phải bon chen vào đh như nước mình nữa :))

phuongmit

Xe cút kít
Em nói thật, cụ cũng như em và các cụ khác đã thả còm trong cái thớt này cũng chỉ là quan điểm cá nhân dựa trên nhận thức/hiểu biết của mình thôi, cũng là lý thuyết thôi đấy ạ.

Các bình luận của cụ là đúng, là thực tế ? còn bình luận của các cụ khác là lý thuyết suông ạ ?
Phỏng đoán online, luận án qua phím mà nhiều ông cứ như toà kết tội, nhảy cmn vào mặt người khác sợ hãi thật :))

Hoang1988

Xe tải
Em thấy nhiều cụ ngây thơ vãi. Vì chúng ta tuyên truyền quá tốt về Ma Túy nên ai cũng sợ mà không hiểu luật.
Giờ một ông lái xe trên đường, thằng nào nó tức nó nhét cục ma túy vào rồi báo CA túm. Thế là đi tù à. Đời đâu dễ thế.
Đúng rồi đấy.
Đã khôn còn nói lắm.

leua

Xe tăng

Thì em mới bảo là search thực tế các vụ án trên mạng đi.
Xem thực tế nó như thế nào. Lý thuyết cũng cần dựa vào thực tiễn của xã hội Việt Nam. Đừng lý thuyết suông.