[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Rô-Ron

Xe điện
May cho mợ. Chỉ cần khẩu súng ấy bắn được đạn nhựa là mợ phạm pháp.
Thật á cụ? Đạn nhựa trê con nó bắn đầy mà? Em có 2 thằng con trai, đi chơi đâu cũng chỉ thích mua súng. Có lần em mua súng bắn đạn nhựa ( kiểu đạn to và mềm như xốp) ở Thái Lan tha về cho chúng nó mà ko thấy soi xét gì cả?

QUANG1970

Xì hơi lốp
Thớt 67 tầng nhưng em vẫn hỏi ngu 1 câu: mt bên phớp rẻ hơn ở quê mình hay sao mà chảy từ bển về vậy.
1 là rẻ hơn, nếu k rẻ hơn thì xịn hơn mới buôn chứ cụ. Mà theo e biết thì món này chưa sx trong nước dc, k biết đúng k
mt tổng hợp tư bản mới sản xuất được! việt nam ốc vít còn chưa làm được thì phải nhập hàng xa xỉ thôi

Biết thì nói không biết thì làm ơn ngậm mồm lại dùm nhé bác!

Ở Việt Nam đã từng có những băng nhóm sản xuất mà túy tổng hợp cực lớn ở thành phố Hồ Chí Minh, và nhưng nơi khác,
Với ý chí kiên quyết đấu tranh phòng chống tội pham ma túy, nạn Việt Nam đã rất nhiều lần bắt và bắt bọn con luôn và bẻ gãy âm mưu sản xuất kinh doanh chất độc hại này.

Đây là một trong nhưng ví dụ và là những chiến công thầm lặng, hoặc đầy mồ hôi và xương máu của lực lượng an ninh Việt Nam:

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xe cút kít
Sức khỏe em không nói vì đa phần phải sức khỏe tốt (với tất cả chị em phụ nữ trên tàu và cả mặt đất) - thực tế nhiều chị em có sức chịu đựng tốt hơn cả anh em tiếp viên. :) Cái này cứ hỏi các cơ trưởng chịu chơi là chuẩn nhất :D

Còn bản lĩnh thì em không tin ;)) nhiều em cũng non người trẻ dạ cũng như bao chị em bình thường khác thôi :D Việc xử lý tình huống nhiều khi cũng cuống dù thời gian bay không ít :)
Cái này do đặc thù nghề nghiệp và môi trường làm việc, họ được đào tạo khắc khe hơn cv bt khác nên dần hình thành bản lĩnh thôi cụ, tất nhiên ko phải cứ PC là ô nào cũng bản lĩnh ;;)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thì em mới bảo là search thực tế các vụ án trên mạng đi.
Xem thực tế nó như thế nào. Lý thuyết cũng cần dựa vào thực tiễn của xã hội Việt Nam. Đừng lý thuyết suông.
Vâng! Thế thì cụ nói tìm hiểu thì thấy nó ntn …. để mọi người không hiểu nhầm ý cụ sẽ hay hơn. Chứ như còm trước đọc câu đâu tiên nó như lời khẳng định của cụ mà!

Dân Tổ

Xe container
Thớt 67 tầng nhưng em vẫn hỏi ngu 1 câu: mt bên phớp rẻ hơn ở quê mình hay sao mà chảy từ bển về vậy.
Rẻ hơn có loại rẻ hơn cụ ạ, cái chính là nguồn sản xuất xịn ít pha và chất lượng nó ở Châu Âu hết. Dân chơi xịn ở nhà ko quan tâm giá rẻ hay đắt cụ ạ :D

phuongmit

Xe cút kít

Ở Việt Nam đã từng có những băng nhóm sản xuất mà túy tổng hợp cực lớn ở thành phố Hồ Chí Minh, và nhưng nơi khác,
Với ý chí kiên quyết đấu tranh phòng chống tội pham ma túy, nạn Việt Nam đã rất nhiều lần bắt và bắt bọn con luôn và bẻ gãy âm mưu sản xuất kinh doanh chất độc hại này.

Đây là một trong nhưng ví dụ và là những chiến công thầm lặng, hoặc đầy mồ hôi và xương máu của lực lượng an ninh Việt Nam:

Bình tĩnh, bình tĩnh nào bác, cứ húng quá làm gì :)) à mà hình như bắt ma toé là cảnh sát làm k phải an ninh nha :))

dautunganhan

Xe tải

làm ơn ngậm mồm dùm nhé bác! cảnh sát phương tây họ không giỏi? việt nam giỏi hơn? thực tế việt nam kém hơn họ mọi thứ! sản xuất ma tuý tổng hợp đòi hỏi công nghệ cao về hoá học chỉ tây mới có! vn muốn sản xuất phải nhập công nghệ về, đâu có đơn giản!

Khongdanhvong

Xe điện
Thế đi chơi 1 nhóm bạn, 1 thằng nó gửi xách hộ về 1 túi hàng đóng thùng sẵn thì có toi không nhỉ?

Đại Ba

Xe điện
Thật á cụ? Đạn nhựa trê con nó bắn đầy mà? Em có 2 thằng con trai, đi chơi đâu cũng chỉ thích mua súng. Có lần em mua súng bắn đạn nhựa ( kiểu đạn to và mềm như xốp) ở Thái Lan tha về cho chúng nó mà ko thấy soi xét gì cả?
Có quy định về "đồ chơi nguy hiểm" đấy. Mấy hàng bán đồ chơi ở Lương Văn Can đã bị bắt rồi.

Mợ đọc link này:

Dân Tổ

Xe container
Cái này do đặc thù nghề nghiệp và môi trường làm việc, họ được đào tạo khắc khe hơn cv bt khác nên dần hình thành bản lĩnh thôi cụ, tất nhiên ko phải cứ PC là ô nào cũng bản lĩnh ;;)
Cụ nghĩ to tát quá thôi, không phải đào tạo khắt khe như cụ nghĩ đâu :D bạn bè em và người thân cũng từng làm công việc này, cả hãng nhà và hãng nước ngoài. Bản lĩnh để so nghành nghề khác không đến mức ghê gớm :). Đội đứng tuổi còn nói bản lĩnh được do quen nghề, quen tình huống, chứ mấy em đào tạo xong từ đoàn ra thì chưa ăn thua gì :D

leua

Xe tăng
Rẻ hơn có loại rẻ hơn cụ ạ, cái chính là nguồn sản xuất xịn ít pha và chất lượng nó ở Châu Âu hết. Dân chơi xịn ở nhà ko quan tâm giá rẻ hay đắt cụ ạ :D
Chất lượng, độ tinh khiết của hàng trắng tại Châu Âu cao hơn tại Bắc Mỹ.

Mr.Alo

Xe lăn
Cách đây độ 10 năm hơn bọn em hay lượn mộc châu về lúc nào vào ăn uống cũng phải để ý không sợ bị dí đồ , có lần chạy xe máy vào chợ pà cò chơi cũng phải để vài ông ở ngoài trông :)

Dân Tổ

Xe container
Chất lượng, độ tinh khiết của hàng trắng tại Châu Âu cao hơn tại Bắc Mỹ.
Chuẩn cụ, ke và coke của châu Âu vẫn uy tín về hàm lượng hơn phía bên kia Đại Tây Dương. Thế nên ổ chơi bời mới ở Áo, Monaco, Hà Lan, Anh, Pháp.

Patriots

Xe lăn
Thế đi chơi 1 nhóm bạn, 1 thằng nó gửi xách hộ về 1 túi hàng đóng thùng sẵn thì có toi không nhỉ?
Toi chứ cụ, nhưng soi chiếu bên kia nó cũng phát hiện. Có khâu này cụ phải lo hơn, ví dụ cụ bay transit bọn mặt đất nó mở Vali nó đút vào cũng mệt phết đấy. Vali của cháu đã từng bị mở. Cháu từ Đức về có ông bạn đóng nguyên thùng 10kg, cháu cứ thế cho lên. Chẳng cần kiểm tra, có bọn dịch vụ còn gửi tại quầy luôn, cháu bảo mang băng dính lên anh kiểm tra, họ gửi toàn quần áo, cháu sóng thế thôi, lên cháu chẳng kiểm tra, vì thời gian đâu mà lôi đồ ra rồi xếp vào. Lên sân bay cháu bảo cuốn vào luôn. Tiền thì vào Toilett, đưa tại trận, cháu cũng không ngại lắm, soi chiếu bên Đức nhạy lắm

Rô-Ron

Xe điện
Có quy định về "đồ chơi nguy hiểm" đấy. Mấy hàng bán đồ chơi ở Lương Văn Can đã bị bắt rồi.

Mợ đọc link này:
Úi zời, giờ em mới biết!
2 thằng nhà em đi chơi chỉ thích mua gươm, súng.. mà gươm giáo nỏ các loại em ko cho mua vì sợ nguy hiểm,
May giờ chúng nó lớn hết rồi ko còn thích mấy cái đồ chơi đấy nữa! Thực là em chẳng biết mấy cái quy định này vì thấy họ bày bán trong các cửa hàng souvenir đầy ra. Bọn tây mua ầm ầm!

VuNgoanMuc

Xe điện
Em quên mất, quy tắc của những Người vận chuyển :D

Hanoi1919

Xe tăng
K sao mà cụ, em chuyển xách tay sang kí gửi đi ngon lành luôn chả có vấn đề gì
Bản chất nó chỉ là đồ chơi(không nguy hiểm) nên có thể vận chuyển theo hành lý ký gửi nhưng không được cầm theo người (hoặc hành lý xách tay) lên máy bay vì có thể khiến những hành khách khác hoang mang. Ngoài gia đình cụ ra thì có ai biết đó chỉ là súng giả(đồ chơi) đâu?
Lý do chỉ đơn giản vậy thôi.

AcidS

Xe điện
sao lại cục trưởng cục hải quan lại chỉ đạo làm án thay bên án ma túy của công an các bác nhỉ? Hơi lạ với dân đen như em ạ
Khả năng cao là dựng án sau khi có hồ sơ
Em cũng nghi HQ tranh công. Nói mâu thuẫn. Thà rằng như bữa họp báo, HQ thấy nghi nên khám thì còn hợp lý hơn. Hôm sau ông Cục trưởng lại tiết lộ có chuyên án, khác với hôm họp báo. Nếu chuyên án thật thì HQ phải báo CA từ lâu chứ lo vụ lớn sao được. Và nếu 2 bên kết hợp thì bắt là bên CA yêu cầu.
Mình thậm chí còn nghi ngờ án lập từ khi phát hiện cơ. Tất nhiên trước đó thì đã có công văn bổ sung nhóm đối tượng đi lại nhiều lần, liên tục... nhưng chỉ là dạng chung chung. Chứ đánh án mà nói thế thì chả khác gì đánh động. Công văn thì năm nào cũng phải có, các đội tiếp nhận thì làm chặt hơn nhưng để thành soi kỹ khả năng cao bên sân bay kia báo về như các cụ trước dự
Vụ này chắc là hải quan Pháp phát hiện từ bên kia và báo cho đầu VN bắt.
Em đã bị 1 vụ từ Pháp về bị an ninh VN quây thế này.
Chuyện là cách đây 7 năm gia đình nhà em đi du lịch Châu Âu và bọn trẻ con nhà em có đòi mua 1 khẩu súng đồ chơi ( nhìn y súng thật bán ở viện bảo tàng ở Paris ). Lúc bay về VN qua cửa khẩu Pháp bình thường. Về đến NB đợi mãi ko thấy vali nhà mình ra. Đợi mãi cuối cùng là cái vali ấy cũng ra là chiếc cuối trên băng chuyền. Đợi lâu, khách đã ra hết, nhà em ra sau cùng. Ra đến máy soi để đi ra thì đã có 5,7 chú an ninh đứng sẵn quây kín khu vực soi chiếu. Vali nhà em vừa chạy qua máy 1 cái là các chú xúm lại yêu cầu nhà em mang vali vào khu vực an ninh ( khu này cách ly nha ) với lý do có vũ khí. Em hỏi vũ khí là gì, các chú bảo vũ khí là súng. Lúc đó em mới ngớ ra mình có 1 khẩu súng đồ chơi trong vali thật. Cuối cùng các chú ý săm soi khẩu súng đồ chơi của nhà em 1 lúc thấy ko bắn được nên mới cho đi. Buồn cười các chú còn doạ nhà em mang súng đồ chơi đi giám định!
Hơ hơ, cụ may đấy mấy ông an ninh đó không nắm chắc luật và quy trình. Luật Việt Nam cấm các loại đồ chơi nguy hiểm (dạng giống súng thật) và quy trình an ninh cũng không cho phép mang các loại đồ chơi nguy hiểm lên máy bay.

juve99

Xe cút kít
Tôi tin là các ảnh túm được cái anh Consignee ngồi ở Việt Nam rồi bác.
Vì nếu không, thì rất cần để 4 chị này về tận Gia Lâm trả bài đã.

Và có thể anh này đã khai báo: Bạn tui bên France, 1 cậu Macron nào đó, nhờ mấy tiếp viên ship hàng xách tay, như thông lệ thôi.

Thế là các cháu nó trắng án.
Thành thực là tôi hy vọng việc đó xảy ra cho 4 bạn gái xinh đẹp.
E cũng mong trắng án, phụ nữ tuổi đang phơi phới mà bem thì tiếc lắm, các e có bị tiêm thì cũng vẫn có người khác buôn bán vận chuyện ấy mà.