[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Dân Tổ

Xe container
Làm việc trên máy bay thì sức khỏe và bản lĩnh của họ cũng hơn người bình thường rồi cụ, e nào mặt cũng lạnh te ít biến sắc
Sức khỏe em không nói vì đa phần phải sức khỏe tốt (với tất cả chị em phụ nữ trên tàu và cả mặt đất) - thực tế nhiều chị em có sức chịu đựng tốt hơn cả anh em tiếp viên. :) Cái này cứ hỏi các cơ trưởng chịu chơi là chuẩn nhất :D

Còn bản lĩnh thì em không tin ;)) nhiều em cũng non người trẻ dạ cũng như bao chị em bình thường khác thôi :D Việc xử lý tình huống nhiều khi cũng cuống dù thời gian bay không ít :)

Dan du an

Xe ba gác
Không còn cơ hội làm lại nữa rồi

Phuongnh28

Xe hơi
Để chứng minh vô tình là việc của 4e này, nhưng e rằng khó, quá khó. Còn hỏi các e có tội ko thì đương nhiên là có, tang chứng, vật chứng rõ ràng, đã bay qt thì nghiệp vụ cũng chẳng xoàng.
E nhớ cái vụ cụ j bị bỏ mã túy trong oto bên công an k chứng minh đc phải thả đó cụ. Hay là do cụ ấy tay to.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Đây là suy luận vô tội- mặc định bị cáo vô tội cho tới khi tìm ra bằng chứng. Thế nên tham nhũng phải tìm kể cả là bằng chứng vụ nhỏ nhất là vì thế.

Phần này ở bên tố tụng.
Nguyên tắc suy đoán vô tội mà bác.

Rô-Ron

Xe điện
Vụ này chắc là hải quan Pháp phát hiện từ bên kia và báo cho đầu VN bắt.
Em đã bị 1 vụ từ Pháp về bị an ninh VN quây thế này.
Chuyện là cách đây 7 năm gia đình nhà em đi du lịch Châu Âu và bọn trẻ con nhà em có đòi mua 1 khẩu súng đồ chơi ( nhìn y súng thật bán ở viện bảo tàng ở Paris ). Lúc bay về VN qua cửa khẩu Pháp bình thường. Về đến NB đợi mãi ko thấy vali nhà mình ra. Đợi mãi cuối cùng là cái vali ấy cũng ra là chiếc cuối trên băng chuyền. Đợi lâu, khách đã ra hết, nhà em ra sau cùng. Ra đến máy soi để đi ra thì đã có 5,7 chú an ninh đứng sẵn quây kín khu vực soi chiếu. Vali nhà em vừa chạy qua máy 1 cái là các chú xúm lại yêu cầu nhà em mang vali vào khu vực an ninh ( khu này cách ly nha ) với lý do có vũ khí. Em hỏi vũ khí là gì, các chú bảo vũ khí là súng. Lúc đó em mới ngớ ra mình có 1 khẩu súng đồ chơi trong vali thật. Cuối cùng các chú ý săm soi khẩu súng đồ chơi của nhà em 1 lúc thấy ko bắn được nên mới cho đi. Buồn cười các chú còn doạ nhà em mang súng đồ chơi đi giám định!

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Để chứng minh vô tình là việc của 4e này, nhưng e rằng khó, quá khó. Còn hỏi các e có tội ko thì đương nhiên là có, tang chứng, vật chứng rõ ràng, đã bay qt thì nghiệp vụ cũng chẳng xoàng.
Bác nói ngược rồi, các cô ấy khai là vô ý và cơ quan tiến hành tố tụng có trách nhiệm phải chứng minh 4 cô này cố ý; nếu không thì áp dụng nguyên tắc suy đoán vô tội

phuongmit

Xe cút kít
Chuyện là cách đây 7 năm gia đình nhà em đi du lịch Châu Âu và bọn trẻ con nhà em có đòi mua 1 khẩu súng đồ chơi ( nhìn y súng thật bán ở viện bảo tàng ở Paris ). Lúc bay về VN qua cửa khẩu Pháp bình thường. Về đến NB đợi mãi ko thấy vali nhà mình ra. Đợi mãi cuối cùng là cái vali ấy cũng ra là chiếc cuối trên băng chuyền. Đợi lâu, khách đã ra hết, nhà em ra sau cùng. Ra đến máy soi để đi ra thì đã có 5,7 chú an ninh đứng sẵn quây kín khu vực soi chiếu. Vali nhà em vừa chạy qua máy 1 cái là các chú xúm lại yêu cầu nhà em mang vali vào khu vực an ninh ( khu này cách ly nha ) với lý do có vũ khí. Em hỏi vũ khí là gì, các chú bảo vũ khí là súng. Lúc đó em mới ngớ ra mình có 1 khẩu súng đồ chơi trong vali thật. Cuối cùng các chú ý săm soi khẩu súng đồ chơi của nhà em 1 lúc thấy ko bắn được nên mới cho đi. Buồn cười các chú còn doạ nhà em mang súng đồ chơi đi giám định!
Súng nước đồ chơi thì năm ngoái bay Nha Trang, 2 đứa nhà e mua để ra biển bắn. Do k có đồ kí gửi nên e tống vào 2 valy mang lên cabin, lúc soi chiếu mấy ông gọi em vào bảo mang súng trong valy à, e bảo vâng súng phun nước k có đạn đâu. Yêu cầu mở valy ra kiểm tra, kiểm tra xong có 2 phương án 1 là vứt lại, 2 là mang ra kí gửi. Lúc đó kí gửi gói rẻ nhất 400k, lúc ra muốn mang ra cũng từng đó tiền. Hỏi thì 2 ông con vẫn yêu cầu có súng vì vào trỏng sợ k mua dc. Thế là súng mua 200k, phí ship vào NT 400k và chơi xong vứt lại :D

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Cụ và gia đình nhận thức như học sinh cấp 1, e chả hiểu sao cụ nghĩ đơn giản nó là đồ chơi nên thích thì cứ mang lên máy bay, rắc rối của cụ như vậy còn quá nhẹ.

Rô-Ron

Xe điện
Cụ và gia đình nhận thức như học sinh cấp 1, e chả hiểu sao cụ nghĩ đơn giản nó là đồ chơi nên thích thì cứ mang lên máy bay, rắc rối của cụ như vậy còn quá nhẹ.
Nó là đồ chơi thì sao ko mang lên máy bay hả cụ? Em cho vào hành lý ký gửi chứ có đem theo người đâu?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em đọc thấy rất nhiều cụ cứ nhắc đi nhắc lại rất nhiều lần rằng nếu các tiếp viên bảo do không biết là hàng cấm thì cá nhân phải chứng minh để vô tội hoặc giảm nhẹ tội trạng ???

Có thể nói như vậy cũng đúng một phần nhưng chưa đủ, các cụ mới nêu một vế thôi. Trách nhiệm của cơ quan CSĐT còn phải tìm ra và làm rõ nguyên nhân, động cơ nào dẫn đến hành vi vi phạm pháp luật đấy ạ!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Grandtouring

Xe điện
Nếu như biết hay không biết đều khép tội vận chuyển thì sẽ phải bắt hết các công ty vận chuyển hàng hóa vì chính những công ty này vận chuyển ma túy đi các nơi
Cụ đọc bài này, sẽ hiểu, tại sao hãng vận chuyển họ vô can, còn người xách hộ, dù không biết, vẫn bị khép tội.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Nó là đồ chơi thì sao ko mang lên máy bay hả cụ? Em cho vào hành lý ký gửi chứ có đem theo người đâu?
Sau 7 năm cụ vẫn nghĩ nó là đồ chơi, mà đồ chơi hình súng mà cụ nghĩ ko sao thì e cũng chịu cách nghĩ của cụ. Chúc cụ luôn bình an

Maner Bolsol

Xe tăng
Đúng án là xử, khỏi khoan hồng vì toàn tạo kẽ hở chạy án. Làm nghiêm không lo XH thiếu người chấp hành tốt. Án bắn hoặc tiêm thì cứ triển, xót gì mấy bộ bikini 😆

.Bo My

Xe lăn
Em đọc thấy rất nhiều cụ cứ nhắc đi nhắc lại rất nhiều lần rằng nếu các tiếp viên bảo do không biết là hàng cấm thì cá nhân phải chứng minh để vô tội hoặc giảm nhẹ tội trạng ???
Luật nó không ghi là không biết thì vô tội đâu. Thế nên luật là 1 chuyện, còn bản chất vụ án nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Rô-Ron

Xe điện
Sau 7 năm cụ vẫn nghĩ nó là đồ chơi, mà đồ chơi hình súng mà cụ nghĩ ko sao thì e cũng chịu cách nghĩ của cụ. Chúc cụ luôn bình an
Em vẫn nghĩ nó là đồ chơi vì nó bán đày trong khu du lịch ở Paris. Nó là đồ chơi hình súng thôi chứ có gì đâu?

TÔN

Xe container
Đúng án là xử, khỏi khoan hồng vì toàn tạo kẽ hở chạy án. Làm nghiêm không lo XH thiếu người chấp hành tốt. Án bắn hoặc tiêm thì cứ triển, xót gì mấy bộ bikini 😆
Mạng người đấy cụ, ko phải thích là bắn