[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Euro2CityStar

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi trong trường hợp các em ý lên mb xong biết xuống đầu TSN bị phục sẵn thế là vứt lại vali coi như của anh lái mb thì anh lái mb có bị sao ko ạ? giống kịch bản đi nhờ xe ô tô ý.
không nhé .
vứt lại chỉ có của hành khách .

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Nói về vấn đề này cụ nên tìm hiểu các đồng bào dân tộc ở các địa bàn nóng về ma túy như Sơn La, Lai Châu, Điện Biên...rất nhiều trường hợp thương tâm chỉ vì thiếu hiểu biết mà bị lợi dụng đi vận chuyển hàng cho bọn buôn ma túy. Kết quả là dựa cột.

Đã là luật thì đừng có lôi tình vào.

thì tôi vẫn nói pháp luật vô tình mà!

Nếu họ vô ý mà bị tiêm thì rất tội nghiệp! Lỗi của họ là không check kĩ hàng! Trong trường hợp vô ý!

Thường thì sẽ bị tiêm để răn đe và làm cho ai cũng phải sợ và cảnh giác để check kĩ hàng hóa khi nhận chuyển!

Chỉ là nếu tâm không có ý chuyển ma túy mà bị tiêm thì luật pháp thật vô tình :(

leua

Xe tăng
Cái này phát biểu trên truyền thông là dựa vào cả thông tin tình báo cơ mà, nghĩa là theo em hiểu có zick ở bên Pháp
Thật sự ra lực lượng phòng chống ma túy không lạ lùng gì những đường dây băng nhóm vận chuyển, mua bán ma túy. Họ biết ai là trùm, ai là tay chân, đầu mối...
Có điều họ chưa thể bắt, chưa muốn bắt là vì có nhiều lý do. Chưa đủ chứng cứ, chưa lần ra trùm cuối, chưa đủ lớn để bắt ...

juve99

Xe cút kít
Sau vụ này hàng xách tay có lên giá không các cụ nhỉ, mấy e tiếp viên khâc chắc sợ tụt vào rồi làm gì dám xách cái gì nữa
Cái xách tay cá nhân vớ vẩn này thấm gì so với thị trường mà cụ lo tăng hay giảm, các dv đặt hàng, vận chuyển quốc tế nó tồn tại từ đời xửa xưa rồi mới là nguồn chính. Bánh kẹo sữa...mà chờ nguồn mấy e tiếp viên xách tay về thì có mà đắt hơn vàng

QUANG1970

Xe lăn
Cháu tuyệt đối không đổi chỗ trên vé, vì liên quan an toàn bay, trừ khi tiếp viên trực tiếp yêu cầu. Hơn nữa không hiểu sao về mặt duy tâm cháu rất kỵ điều này.
Với loại này tôi tránh xa ngay từ đầu, để khỏi rách việc!

Thậm chí nếu lên MB, họ bảo (nhờ) đổi ghế cho gia đình "xum họp về một mối" tôi cũng "say NO"!
Trong trường hợp cần, thì tôi nói "Sơ" sắp xếp, hay làm chứng, để nếu phải chuyển đổi hay có gì ............... mà không tự tiện làm bất cứ cái gì sai quy định.
Khi có chuyện thì chỉ có quy định, hay luật nó cứu mình, lòng "nhân đạo thiếu cân nhắc" kia, không cứu được mình đâu!

Bác lên tới nơi thì chúng ngồi ghế của bác dồi! Xem vé thì rõ là chúng ngồi bậy mà bảo đi thỉ chúng lì ra! Rồi a, b, c,................

BTW, đi đường hàng không trên các hãng máy bay VN, nếu phải nói tiếng Việt, các bác cừ đòi "Cho tôi gặp Sơ" là tụi TK biết bác không dễ "bắt nạt".

"Sơ" là tiếp viên trưởng (từ trong nghề).

New car 2023

Xe container
Cháu tuyệt đối không đổi chỗ trên vé, vì liên quan an toàn bay, trừ khi tiếp viên trực tiếp yêu cầu. Hơn nữa không hiểu sao về mặt duy tâm cháu rất kỵ điều này.
Tôi thì chỉ rình rình giành chỗ tốt hơn thôi bác ạ.
Vì hay phải đi hạng Y.

Thường thì khi máy bay đóng cửa, các chú đã rình mỗi ông 1 băng ghế trống rồi, nếu còn trống.
Không thì chí ít cũng lên chỗ hàng Emergency Exit mà ngồi. nó rộng chân hơn, và ngay gần các cháu tiếp viên, cũng thơm tho hơn ngồi cạnh 1 anh ọp pơ viêm cánh nào đó, bác ạ.

QUANG1970

Xe lăn
Vì hay phải đi hạng Y.

Thường thì khi máy bay đóng cửa, các chú đã rình mỗi ông 1 băng ghế trống rồi, nếu còn trống.
Không thì chí ít cũng lên chỗ hàng Emergency Exit mà ngồi. nó rộng chân hơn, và ngay gần các cháu tiếp viên, cũng thơm tho hơn ngồi cạnh 1 anh ọp pơ viêm cánh nào đó, bác ạ.
Nhưng ghế ở hàng hàng Emergency Exit, đặc biệt là ghế kế cửa, không phải muốn ngồi là được!
Già yếu, cận thị, chậm chạp, trẻ em,..................... trừ khi chuyến bay rất vắng khách còn không thì đừng mơ nhé.

phuongmit

Xe cút kít
OF toàn ngọa hổ tàng long mà Cụ :D.
Làm em nhớ đến thớt cháu bé kẹt trong cọc bê tông, mọc ra bao nhiêu chuyên gia trên MXH.
Vâng e cũng k lạ lắm khi dạo chơi trên này mợ ạ. Nhiều pha cũng đi vào lòng đất trc khi đi vào lòng người ;))

Slimz

Xe buýt
10kg mt, của 1 đống tiền đấy chứ chả phải 10kg khoai lang đâu mà bạ đâu cũng gửi đc

Đại Ba

Xe điện
Nói ra các Cụ lại chửi là toàn làm chuyện bố láo bố lếu, em lần nào về cũng cầm tầm 2 3 chục gr cỏ về làm quà cho bạn ở Vn vì cỏ bên này nó ngon. Các Cụ biết cái túi đựng trà màu vàng vàng, tráng bạc bên trong ko ạ? Em cứ đút vào đấy lấy bàn là là cho kín lại rồi vứt vào hành lý ký gửi. Chưa thấy bị bắt lần nào.
Chắc họ đang theo dõi cụ. Khi nào cụ máu lên, xách 20-30kg thì mới bắt.

juve99

Xe cút kít
Vì hay phải đi hạng Y.

Ngồi gần các e tiếp viên bác có hít hít không :-j

lai 4 fun

Xe tải
Công nhận như cụ nào đã nói, em mà bị bắt oan thì cũng đái bố nó ra quần mà chẳng làm gì được , nói ko ra hơi ấy chứ. Có khi rũ ra ko cầm nổi bút mà viết đâu. Nghĩ đến đã rủn ra rồi hic

fanmu1234

Xe container
sao lại cục trưởng cục hải quan lại chỉ đạo làm án thay bên án ma túy của công an các bác nhỉ? Hơi lạ với dân đen như em ạ
Hàng quốc tế nhập về cửa khẩu phải qua tay hải quan và biên phòng trước khi đến công an

juve99

Xe cút kít
Công nhận như cụ nào đã nói, em mà bị bắt oan thì cũng đái bố nó ra quần mà chẳng làm gì được , nói ko ra hơi ấy chứ. Có khi rũ ra ko cầm nổi bút mà viết đâu. Nghĩ đến đã rủn ra rồi hic
Làm việc trên máy bay thì sức khỏe và bản lĩnh của họ cũng hơn người bình thường rồi cụ, e nào mặt cũng lạnh te ít biến sắc

hiep1750

Xe buýt
Làm việc trên máy bay thì sức khỏe và bản lĩnh của họ cũng hơn người bình thường rồi cụ, e nào mặt cũng lạnh te ít biến sắc
Chắc xách quen rồi , cũng xác định rồi có gì đâu mà phải xoắn cụ nhỉ