[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
T

TMS Phúc Yên, có sổ rồi cụ, nếu mua shophouse thì có nhà xây thô hoàn thiện mặt ngoài. Cách khoảng 50 phút lái xe đến đường Hoàng Quốc Việt.
E đánh giá ổn thời điểm này cụ nhé. View trung dài hạn. TMS gần bv 74. Khu này sẽ lên giá nhờ vd4. Phúc yên là tp lớn của VP và hưởng lợi nhờ vd4, giáp Mê Linh mà. ML tiến độ làm vd4 đang đứng đầu các địa phương khác ;))

binh77

Xe tăng
T

TMS Phúc Yên, có sổ rồi cụ, nếu mua shophouse thì có nhà xây thô hoàn thiện mặt ngoài. Cách khoảng 50 phút lái xe đến đường Hoàng Quốc Việt.
Sao cụ không mua Khu đô thị Kim Hoa, Khu đô Thị Chi Đông, hộ khẩu HN mà giá tương tự hoặc rẻ hơn với siêu hạ tầng khu xung quanh, lại trong vành đai 4, giáp khu công nghiệp lớn nhất HN là KCN Quang Minh, Phúc Yên xách dẹp chạy 100 năm nữa chưa kịp về hạ tầng mà giá tương tự, rẻ hơn.

programing

Xe tải
Nguy hiểm hay ko thì nên tìm hiểu. Có cụ còn đọc 150 trang pic này của tôi rồi inbo hỏi cụ thể. Còn để mà nói nguy hiểm ntn thì cụ đọc thêm đi. 10 năm trên này viết bn bài, bn tin thực tế đủ cho các cụ tham khảo và khai thác tương đối đấy. Còn nói về triết lý đầu tư, lãi lỗ đầu tư thì ko cần cụ phải nói. Trẻ con cũng nói đc. :). Nói thì bao h cũng dễ hơn làm mà. =))
Hô hào bất chấp lý lẽ chả nguy hiểm còn gì. Làm gì có chuyện cứ đầu tư là thắng :))

Ví dụ như các cụ lao vào OCP2-3 đợt đầu, làm căn ví dụ như 10 tỷ, 2 năm sau phải cắt lỗ 30-40%, đứt luôn 3-4 tỷ. Chưa kể trong thời gian 2 năm đó lỗ cơ hội nếu đầu tư chỗ khác thì chỗ 10 tỷ kia ít cũng lên 17-18ty, vậy là lỗ cơ hội 7-8 tỷ.

muabenem123

Xe lăn
Các cụ cứ bảo bánh vẽ VD4 nhưng nên đi thực tế xem sao nhé. Ở Hà Nội, từ trc đến nay có rất ít nếu ko nói là ko có dự án nào được QH giám sát. Tổng mức đầu tư 85.000 tỷ. Và sau 1 năm, tính cả công tác dân vận và đền bù GPMB và thi công xây lắp thì đã giải ngân dc 12.600 tỷ. Cứ túc tắc thì cũng ko đến đời con cháu như các cụ nói đâu. Khéo lúc đi chơi đi bời qua đó lại ngã ngửa: ớ cái đường j đây :)

muabenem123

Xe lăn
Hô hào bất chấp lý lẽ chả nguy hiểm còn gì. Làm gì có chuyện cứ đầu tư là thắng :))
Tôi hô cả chục năm nay rùi. 2022 lãi suất huy động big4 lên 9, bank cp lên 13% mà ae còn bán tháo đâu nhỉ? Chỉ có những người ko đc học hành và đào tạo đàng hoàng, cũng như tầm nhìn ngọn cỏ mới phán là 6-8 tháng nữa bds HN đóng băng thôi. ;)). Quan điểm, kiến thức là để chia sẻ, còn mua bán ở đâu bản thân mình phải tự nắm rõ. 20-30 năm bds trồi sụt, thăng trầm nhưng số người giàu và khá giả vẫn tăng lên và có những ng thành siêu giàu. Mình chọn theo thị trường hay theo cảm giác cá nhân thì tùy thôi.
Tôi hô trên này mà cụ làm theo, có lỗ cũng đáng. Người khôn thì phải ngồi lại mà xem sao người ta nói vậy, căn cứ j, sau đó mới quyết định. Khi quyết định rồi thì lại phải xem xem chỗ nào hợp lý, nên mua ở đâu. Tiềm năng + đẹp thì có nên vay hay ko, vay thì tài chính mình cân đối thế nào?.........
Nghĩ nó rộng và sâu ra cho nó ra dáng đàn ông :)

programing

Xe tải
Tôi hô cả chục năm nay rùi. 2022 lãi suất huy động big4 lên 9, bank cp lên 13% mà ae còn bán tháo đâu nhỉ? Chỉ có những người ko đc học hành và đào tạo đàng hoàng, cũng như tầm nhìn ngọn cỏ mới phán là 6-8 tháng nữa bds HN đóng băng thôi. ;)). Quan điểm, kiến thức là để chia sẻ, còn mua bán ở đâu bản thân mình phải tự nắm rõ. 20-30 năm bds trồi sụt, thăng trầm nhưng số người giàu và khá giả vẫn tăng lên và có những ng thành siêu giàu. Mình chọn theo thị trường hay theo cảm giác cá nhân thì tùy thôi.
Tôi hô trên này mà cụ làm theo, có lỗ cũng đáng. Người khôn thì phải ngồi lại mà xem sao người ta nói vậy, căn cứ j, sau đó mới quyết định. Khi quyết định rồi thì lại phải xem xem chỗ nào hợp lý, nên mua ở đâu. Tiềm năng + đẹp thì có nên vay hay ko, vay thì tài chính mình cân đối thế nào?.........
Nghĩ nó rộng và sâu ra cho nó ra dáng đàn ông :)
Vâng, em chúc cụ thành công với chiến dịch hô xung phong.

Còn BĐS HN đóng băng trong 6-8 tháng nữa là 1 khả năng rất cao theo kinh nghiệm của em. Nếu sai lúc đấy cụ vào chê cũng ko muộn :))

muabenem123

Xe lăn
Vâng, em chúc cụ thành công với chiến dịch hô xung phong.

Còn BĐS HN đóng băng trong 6-8 tháng nữa là 1 khả năng rất cao theo kinh nghiệm của em. Nếu sai lúc đấy cụ vào chê cũng ko muộn :))
Nhớ ở lại đây nhé. :)). Mấy ô đi bộ,xe đạp trên OF ko đủ tuổi xêp độ uy tín, trước j vẫn thế. :)

trungleba

Xe buýt
Vẫn vào OF hàng ngày chờ cụ nhé. Chỉ sợ cụ như nhiều ông khác thôi, vu vơ đc vài hôm rồi chạy mất tích :))
Đến hẹn lại lên thôi mà cụ, cứ 6 tháng-1 năm là lại có 1 chiến thần nick mới kèm 1 loạt nick ất ơ nào đó vào tranh luận bung toang rất hăng. Dẫn chứng lập luận 1 thời gian thấy thực tế diễn ra sai bét là lịm dần và mất tích =)). Lạ cái là mấy cái nick này giọng điệu khá giống nhau, đều cóp nhặt kiến thức vĩ mô, báo chí rồi viết tràng màng cảm tính y như 1.

muabenem123

Xe lăn
Đến hẹn lại lên thôi mà cụ, cứ 6 tháng-1 năm là lại có 1 chiến thần nick mới kèm 1 loạt nick ất ơ nào đó vào tranh luận bung toang rất hăng. Dẫn chứng lập luận 1 thời gian thấy thực tế diễn ra sai bét là lịm dần và mất tích =)). Lạ cái là mấy cái nick này giọng điệu khá giống nhau, đều cóp nhặt kiến thức vĩ mô, báo chí rồi viết tràng màng cảm tính y như 1.
Mệt ghê :(

muabenem123

Xe lăn
Lên đồ chưa ae?. ;))

Jiren198

Xe điện
Nhìn cái logo Vingroup là đã thấy 2026 sang đây cafe đc r. :))
Ko biết đc cụ ạ......cổ loa thì e tin vì hạ
Lên đồ chưa ae?. ;))
Quá ngon.....
Chỗ này có 1 cái vimec ổn định như timecity thì quá đáng sống

muabenem123

Xe lăn
Ko biết đc cụ ạ......cổ loa thì e tin vì hạ

Quá ngon.....
Chỗ này có 1 cái vimec ổn định như timecity thì quá đáng sống
Quả triển lãm top 10 TG, top 5 châu Á top 1 ĐNA. Nhiều cụ bảo xây chả ai thèm đến. ;))

Hirama

Xe đạp
Lên đồ chưa ae?. ;))
Ngon thế này mà VHM vẫn chưa thấy đáy cụ nhỉ

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Ngon thế này mà VHM vẫn chưa thấy đáy cụ nhỉ
Từ 37 lên 40.5 rồi mà cụ :V
Tiện chia sẻ các cụ nào tài chính nhỏ tầm 5 đồng đổ lại có thể tìm hiểu khu Thường Tín ấy. Em cũng thấy dưới đó tiềm năng tăng trưởng.

Chỉnh sửa cuối: