[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

Jiren198

Xe điện
Trong Tết e tìm nhà Mỹ Đình cho ô bác, cầm hơn 2 tỏi ko có hy vọng. Cả tháng nay đi tìm chung cư cùng thằng e họ, ngân sách 5 tỏi, 3pn mà chả đc chỗ nào đây cụ.
Những tin đăng trên mấy trang bds.com.vn hay nhưng trang khác toàn rao thấp hơn 3-500tr để câu view. Các phân khúc nội thành vẫn tăng nhẹ đây. Các phân khác xa hơn cũng đã nhúc nhắc đc 2 tháng r. Bds đỡ hơn e đã bảo từ tháng 5 trên pic này r cụ ơi. E thường quan sát theo tháng, quý nên có sự so sánh nhất định. Thế e mới nói nhiều cụ ko quan sát thị trg mà toàn đọc báo, xem youtube, nghe chuyên gia để nhận định thị trg. Còn có những cui tháng 4,5 sau khi NHNN hạ ls điều hành 2 lần liên tiếp trong 2 tháng mà vẫn cố vững tin cuối năm lãi suất tăng cao lại. :(
Thực sự nhiều cụ trên này e thấy chả nắm đc j đâu.
Tiện thể: cụ nào có căn 3ng, cầu giấy, xây ko quá 5 năm, giá quanh 5 tỏi thì inbox e xin thông tin nhé. :))
Phan khúc đấy của cụ là nhu cầu lớn nhất, ng dân mua để ở, nên xác định là ko giảm khó tìm, khó ngon....dạng tiền to, bơm thổi lắm, đất dự án thi nhau mua thì mới toạch, lõi thổ đu phải mất thời gian, và chịu khó mở rộng ms tìm đc, có khi xem suốt mấy tháng ko ra, chán nản..1 hôm lướt mạng lại gặp cái chim ưng,kiểu ko chủ động tìm lại gặp.cầu giấy cụ mua nhà 2 tỷ, chả khác nào mò kim đáy bể, giá khu đấy nó cao ngất ngưởng, khó là đúng

Bibep

Xe buýt
Cụ nào có tiền thật, muốn mua thật thì đã tự đi tìm hiểu, thích khu vực nào đã tự đến đó tìm? Hoặc lởm nhất cũng phải tự tìm sàn Bđs ở khu vực đó hay các group thổ cư quanh đó khảo giá rồi?
Chứ kiểu e có mấy tỷ tiền mạng, cần tìm khu nọ khu chai (thổi giá, bơm giá trá hình) nghe nó hơi phô ạ?

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Kk. Thảo nào cụ cứ bảo chơi vs chốt vòng nọ vòng kia :)). Dám khẳng định vs cụ. bds HN HCM đang là 2 nơi bật lại nhanh nhất về thanh khoản. Còn bds tỉnh thì cứ chờ thêm. Quảng Ninh bây h giá bds VIP ngang Thủ đô. :)

muabenem123

Xe lăn
Phan khúc đấy của cụ là nhu cầu lớn nhất, ng dân mua để ở, nên xác định là ko giảm khó tìm, khó ngon....dạng tiền to, bơm thổi lắm, đất dự án thi nhau mua thì mới toạch, lõi thổ đu phải mất thời gian, và chịu khó mở rộng ms tìm đc, có khi xem suốt mấy tháng ko ra, chán nản..1 hôm lướt mạng lại gặp cái chim ưng,kiểu ko chủ động tìm lại gặp.cầu giấy cụ mua nhà 2 tỷ, chả khác nào mò kim đáy bể, giá khu đấy nó cao ngất ngưởng, khó là đúng
Cụ toàn chỉ đc cái đọc ko đến nơi đến chốn. Cầu Giấy tôi tìm ngân sách 5 tỏi chứ ko phải 2 tỏi. :))

Jiren198

Xe điện
Kk. Thảo nào cụ cứ bảo chơi vs chốt vòng nọ vòng kia :)). Dám khẳng định vs cụ. bds HN HCM đang là 2 nơi bật lại nhanh nhất về thanh khoản. Còn bds tỉnh thì cứ chờ thêm. Quảng Ninh bây h giá bds VIP ngang Thủ đô. :)
2 nơi này có gì mà bật lại, nhu cầu ở lúc nàp chả có....hnoi thì nó rộng lắm, cụ tách hẳn ra, ba vì, hòa lạc, sóc sơn cũng là hà nội, nó bật chỗ nào cần bật, chỗ nào oẳng vẫn oẳng, chứ ngta mua nhà nội đô bảo toàn hnoi đang tăng lại là ko ổn

muabenem123

Xe lăn
Cầm hơn 2 tỏi ko có hi vọng còn gì....sau đó cụ cầm 5 tỏi tìm tiếp đấy là vc của cụ...
Đọc lại xem hơn 2 tỏi là tôi mua cho ai và 5 tỏi tôi mua cho ai. Cụ đọc ko đến nơi đến chốn, thì còn tranh luận làm j cho mệt. Tôi nói cụ bn lần về vấn đề đọc hiểu của cụ r đấy. Đừng chỉ chăm chăm tranh luận khi chưa đọc hiểu hết ý ng khác.

muabenem123

Xe lăn
5 tỏi ko mua được ý hoặc nhà bé ngõ xe máy tránh. À bác mua chung cư à
Chung cư cụ nhé. Golden park, sky park residence, mipec, hà đô park view, park home....E đi xem cả tháng nay r. Căn đẹp đã có nội thất ở CG lên đến 6x tr/m. Hoặc nếu có giá 5x thì chưa đồ và diện tích quá to. Tổng tiền lên đến 6-7 tỏi. Còn môi giới e đã làm việc gần 20 ông. Bt thì gọi eo éo nhưng đằng này chả gọi mấy, nói thẳng ra là chả có hàng mấy mà bán vì các chung cư bây h dân ở ổn định hết r. Ko nhiều ng bán cụ ạ. :)

muabenem123

Xe lăn

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Hình màn hình chắc bidv phỏng cụ? :))
Mới 1-2 tuần trc e bảo từ h đến cuối năm sẽ còn 2-3 đợt giảm ls điều hành nữa, đợt gần nhất là vào quý 3. Ko ngờ các cụ NHNN sốt ruột quá điều chỉnh luôn từ 19/6. :D.
Quý 3 còn phát nữa đấy cụ

Son.Hoang

Xe tăng
Mới 1-2 tuần trc e bảo từ h đến cuối năm sẽ còn 2-3 đợt giảm ls điều hành nữa, đợt gần nhất là vào quý 3. Ko ngờ các cụ NHNN sốt ruột quá điều chỉnh luôn từ 19/6. :D.
Lạm phát 4%, để ls huy động 5% 12T là tiền lại ra thui

xe đạp mini62

Xe buýt
E chắc t8 bắt đầu đi khảo sát, cò báo e giảm 15%, bạn bè e bảo giảm 40%.....đích thân đến mới đc
Giảm 30~40 đối với những bds có giá trị là có thật, tuỳ độ khát của chủ nhà, nhưng miếng ngon thì thường ko có nhiều và ko tồn tại lâu.

carrot123

Xe tải
Các cụ cho em hỏi em thấy dạo này có rao biệt thự Flamingo Đại Lải tầm 7-8 tỏi thì có phải thật ko hay là cò câu view ạ?

thudoll88

Xe tăng
Chuẩn là bidv. Các cụ thấy kinh tế ảm đạm quá nên sốt ruột. Bđs đã là 1 phần quan trọng trong nền kinh tế bóp mạnh tay quá là dở

muabenem123

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi em thấy dạo này có rao biệt thự Flamingo Đại Lải tầm 7-8 tỏi thì có phải thật ko hay là cò câu view ạ?
Theo e là cứ gọi cò và đi xem cho thực tế cụ ạ. Bây h toàn câu view thôi cụ ạ. :D

Jiren198

Xe điện
Đọc lại xem hơn 2 tỏi là tôi mua cho ai và 5 tỏi tôi mua cho ai. Cụ đọc ko đến nơi đến chốn, thì còn tranh luận làm j cho mệt. Tôi nói cụ bn lần về vấn đề đọc hiểu của cụ r đấy. Đừng chỉ chăm chăm tranh luận khi chưa đọc hiểu hết ý ng khác.
Vãi cả đọc, ô mua cho ai là vc của ô tôi q tâm làm gì, tôi chỉ nói vde là ô cầm 2 tỏi đi tìm nhà...ô mua làm gì, cho ai ,mua chỉ để trồng rau,nuôi gà cũng là vc của ô....ô ms là ng đọc hiểu có vde, chăm chăm ng khác nói theo đúng ý mình nhể