[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

cadan

Xe container
Ăn hàng quán thì tốn chứ nếu chỉ ăn ở nhà không đến đâu cụ
Thế mà nhiều cụ cứ kêu cầm tiền đi chợ như mất cắp 😅

Còn hàng quán cũng tùy

10 năm truoc suất buffet 399k

Giờ cũng tầm đấy hoặc giỏi lắm 499

Mới đầu của trend trà sữa 50_70k, giờ ko dám tăng hơn, còn lại sập sạch, chỉ còn tồn tại phần nhiều giá 25k kiểu Mixue.

Gía thuê nhà mặt phố giờ cũng đã quay về mức truoc thời điên rồ 2018 2019. Tầm 50tr thuê đuọc căn nhà trị giá 30 tỷ.

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà nhiều cụ cứ kêu cầm tiền đi chợ như mất cắp 😅

Còn hàng quán cũng tùy

10 năm truoc suất buffet 399k

Giờ cũng tầm đấy hoặc giỏi lắm 499

Mới đầu của trend trà sữa 50_70k, giờ ko dám tăng hơn, còn lại sập sạch, chỉ còn tồn tại phần nhiều giá 25k kiểu Mixue.

Gía thuê nhà mặt phố giờ cũng đã quay về mức truoc thời điên rồ 2018 2019. Tầm 50tr thuê đuọc căn nhà trị giá 30 tỷ.
Giờ thì thực phẩm rẻ thật nhưng chất lượng cũng đi xuống, muốn ăn hàng chuẩn sạch thì không hề rẻ chút nào, đầu vào chắc chắn có tăng nhưng kinh tế khó khăn nên đầu ra không tăng được phải hi sinh chất lượng để giữ doanh thu

thudoll88

Xe tăng
Ôi lãi suất ngân hàng đang giảm mạnh rồi các cụ ơi. Big 4 12 tháng còn 6.8 phần trăm hik. Dòng tiền chuẩn bị lại đổ sang các kênh đầu tư khác

cadan

Xe container
Giờ thì thực phẩm rẻ thật nhưng chất lượng cũng đi xuống, muốn ăn hàng chuẩn sạch thì không hề rẻ chút nào, đầu vào chắc chắn có tăng nhưng kinh tế khó khăn nên đầu ra không tăng được phải hi sinh chất lượng để giữ doanh thu
Cụ nhầm

Thức ăn càng ngày càng nhiều nguồn thông tin và nhập khẩu

Giá cherry 800k trước kia giờ chỉ tầm 600k
Táo envy loại ngon nhất 300k giờ vẫn thế
Nho các loại cũng vâyh

Thị truòng càng canhh tranh, ng tiêu dùng càng hưởng lợi.

Cũng nên đặt trong tương quan là thu nhập trong 10 năm qua tăng ít nhất là gấp đôi. Em thuộc dạng lười biếng mà thu nhập còn tăng gấp 5.

Thế nên em mới nói là thứ duy nhât tăng vô lối và gián tiếp làm giảm chât lượng hưởng thụ cuộc sống (ăn uống, nghỉ ngơi, giải trí) là nhà đất bđs.

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm

Thức ăn càng ngày càng nhiều nguồn thông tin và nhập khẩu

Giá cherry 800k trước kia giờ chỉ tầm 600k
Táo envy loại ngon nhất 300k giờ vẫn thế
Nho các loại cũng vâyh

Thị truòng càng canhh tranh, ng tiêu dùng càng hưởng lợi.

Cũng nên đặt trong tương quan là thu nhập trong 10 năm qua tăng ít nhất là gấp đôi. Em thuộc dạng lười biếng mà thu nhập còn tăng gấp 5.

Thế nên em mới nói là thứ duy nhât tăng vô lối và gián tiếp làm giảm chât lượng hưởng thụ cuộc sống (ăn uống, nghỉ ngơi, giải trí) là nhà đất bđs.
Cụ nhầm, có cụ nghĩ là vô lối thôi, còn người có bds thực sự họ không nghĩ vậy. Còn về thực phẩm cụ nên tìm hiểu nhiều hơn.

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Đời sống không chỉ bao gồm bát phở, nồi cơm hay 1 số đồ gia dụng điện tử, nó là tập hợp chung của tất cả các nhu cầu từ ăn uống, sức khoẻ, giải trí, du lich…
Ăn uống những thứ đơn giản thì ko tăng nhiều nhưng em thấy giá dịch vụ y tế, thuốc men, giá nhà cửa, chi phí đi lại , chi phis giáo dục tăng rất nhiều và tỷ lệ của những thứ này trong cơ cấu chi tiêu gia đình mới là chủ yếu! Ăn uống ko đáng bao nhiêu!
Cụ nên giải thích thêm cho cụ cadan hiểu

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Ôi lãi suất ngân hàng đang giảm mạnh rồi các cụ ơi. Big 4 12 tháng còn 6.8 phần trăm hik. Dòng tiền chuẩn bị lại đổ sang các kênh đầu tư khác
Đầu tư là cấu phần quan trọng của Gdp, ls cao mãi thì gdp lại phải dò đáy, chả ai muốn, trừ một số ít người thích gửi tk hơn là đầu tư

thuyhtt

Xe tăng
Giờ đến cuối năm ls huy động ko có cửa tăng rầu mà các cụ vẫn nhiệt tình cãi nhau nhỉ? Đầu năm nghe các cụ dọa ls cuối năm cho vay lên 18% sợ quá vì em còn khoản vay 8,4. Gom đc ít lúa bằng hơn nửa món vay em gửi shb 1 năm đc hơn 10. Thế là yên tâm khoản trả lãi 1 năm. Năm sau tính tiếp.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Giờ đến cuối năm ls huy động ko có cửa tăng rầu mà các cụ vẫn nhiệt tình cãi nhau nhỉ? Đầu năm nghe các cụ dọa ls cuối năm cho vay lên 18% sợ quá vì em còn khoản vay 8,4. Gom đc ít lúa bằng hơn nửa món vay em gửi shb 1 năm đc hơn 10. Thế là yên tâm khoản trả lãi 1 năm. Năm sau tính tiếp.
Cụ mừng hơi sớm đấy, lãi suất giảm là do kt kém ko hấp thụ được, đợi khi nó phục hồi thì lại tăng thôi, cứ nhìn thế giới là biết. Làm gì có chuyện điều hành tài tình khi một con bệnh trầm trọng mà phục hồi nhanh như vậy? Nó phải có thời gian.

cadan

Xe container
Cụ nhầm, có cụ nghĩ là vô lối thôi, còn người có bds thực sự họ không nghĩ vậy. Còn về thực phẩm cụ nên tìm hiểu nhiều hơn.
Em có bđs đây, nhg e vẫn nghĩ là giá vô lối so với thu nhập ng dân. Vô lý giữa giá trị đầu tư và giá cho thuê. Chủ yếu trông chờ vào lãi vốn khi BĐS tăng giá theo sóng

Nhân viên của em vẫn nhận lương theo thị truòng ko quá chục tr. Mà giá nhà cứ thượng lên thế thì chỉ tổ gây ra nhg hệ lụy cả trong sinh hoạt lẫn công việc. Vô lối là ở chỗ đó đấy.

Cụ đọc báo về thực phẩm là một phần thôi, ngành này hàng chục năm nay vẫn vậy. Chỉ biết là giờ dễ mua hơn rât nhiều vì càng ngày càng cạnh tranh giữa các nguồn cung cấp. Nếu bđs cũng phải cạnh tranh như vậy thì cuộc sống ng dân cungz dễ thở hơn nhiều.

Em đang đi mua xe đây, cùng 1 size xe mà có mấy hãng cùng chào, giá rẻ hẳn so với 5 năm trước. Có nhg chiếc tầm 3 tỷ giờ còn hơn 2 tỷ.

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Em có bđs đây, nhg e vẫn nghĩ là giá vô lối so với thu nhập ng dân. Vô lý giữa giá trị đầu tư và giá cho thuê. Chủ yếu trông chờ vào lãi vốn khi BĐS tăng giá theo sóng

Nhân viên của em vẫn nhận lương theo thị truòng ko quá chục tr. Mà giá nhà cứ thượng lên thế thì chỉ tổ gây ra nhg hệ lụy cả trong sinh hoạt lẫn công việc. Vô lối là ở chỗ đó đấy.

Cụ đọc báo về thực phẩm là một phần thôi, ngành này hàng chục năm nay vẫn vậy. Chỉ biết là giờ dễ mua hơn rât nhiều vì càng ngày càng cạnh tranh giữa các nguồn cung cấp. Nếu bđs cũng phải cạnh tranh như vậy thì cuộc sống ng dân cungz dễ thở hơn nhiều.

Em đang đi mua xe đây, cùng 1 size xe mà có mấy hãng cùng chào, giá rẻ hẳn so với 5 năm trước. Có nhg chiếc tầm 3 tỷ giờ còn hơn 2 tỷ.
bên Úc bên Mỹ e nghe nói h nhà cũng đắt lắm

sv ra trường làm công ăn lương xác định ko bao h mua nổi nhà luôn

thuyhtt

Xe tăng
Cụ mừng hơi sớm đấy, lãi suất giảm là do kt kém ko hấp thụ được, đợi khi nó phục hồi thì lại tăng thôi, cứ nhìn thế giới là biết. Làm gì có chuyện điều hành tài tình khi một con bệnh trầm trọng mà phục hồi nhanh như vậy? Nó phải có thời gian.
vâng, quote lại để theo dõi từ giờ đến cuối năm nay nhé cụ. Theo cụ nếu tôi mừng sớm thì ls sẽ leo bao nhiêu đến cuối năm nay???

MR Fe

Xe tải
Thực phẩm rẻ đi hoặc giữ giá, hoặc tăng rất ít có nhiều lí do. Như trước có bài báo về gói snack đó. Giá không tăng, nhưng nhà sản xuất giảm số lượng đi, nên thực ra giá vẫn tăng. Một số sản phẩm sản xuất đại trả đc, giảm được chi phí đầu vào thì giá không tăng, tăng ít, thậm chí giảm. Miễn người bán vẫn có lợi nhuận.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
vâng, quote lại để theo dõi từ giờ đến cuối năm nay nhé cụ. Theo cụ nếu tôi mừng sớm thì ls sẽ leo bao nhiêu đến cuối năm nay???
Dự được thì e đã ko ngồi đây, nhưng em tin là nó sẽ neo cao trong thời gian dài vì fed đã có động thái hạ ls gì đâu, mình thì nợ trái phiếu chưa giải quyết được.