[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Tỉnh chết chìm nghỉm luôn cụ ơi. Đợt năm ngoái ae trong này cũng bàn luận bảo khéo nằm đó 5-7 năm mà. :)
Đất ở TP Bắc Ninh cũng gần quay trở lại mức đỉnh rồi. Mấy khu đồng không mông quạnh thì ko nói

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Đợt đất nền tăng đầu năm chủ yếu là phân khúc tdc, đấu giá có vỉa hè...đợt này thì đất nền thổ cư nhích giá chạy theo các phân khúc tăng đầu năm
Đấu giá và dv vừa rồi lên ngang cc cụ ạ. Chỗ Trũng e mua cho ô bác tháng 10 năm ngoái đó. Lên cmn gần 40% trong gần 9 tháng. Mà lúc mua ban đầu giá cao vãi đạn, ko thể ngờ đc nó lên khiếp vậy. :(

muabenem123

Xe lăn
Đất ở TP Bắc Ninh cũng gần quay trở lại mức đỉnh rồi. Mấy khu đồng không mông quạnh thì ko nói
BN nhiều khu còn ko đc bằng 1 góc của Vin2 cụ ạ. Bây h vẫn đang hát Nơi đảo xa của Trọng Tấn đây. Ví dụ khu Centa vsip, e cũng mới lượn lờ tuần trc. Giá đỉnh 75tr/m. Bây h bn ô bán 50-60tr/m đây cui ạ. Và đội bên này nhiều ô vay full margin bên BIDV nhé. :). Nhiều khu khác tương tự cụ ạ, hoang hoá. Còn đất đấu giá thì vừa rồi về đó e ko có time tìm hiểu nên ko biết.

trungleba

Xe buýt
Đấu giá và dv vừa rồi lên ngang cc cụ ạ. Chỗ Trũng e mua cho ô bác tháng 10 năm ngoái đó. Lên cmn gần 40% trong gần 9 tháng. Mà lúc mua ban đầu giá cao vãi đạn, ko thể ngờ đc nó lên khiếp vậy. :(
Lô đấy lên 12x chưa cụ

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
BN nhiều khu còn ko đc bằng 1 góc của Vin2 cụ ạ. Bây h vẫn đang hát Nơi đảo xa của Trọng Tấn đây. Ví dụ khu Centa vsip, e cũng mới lượn lờ tuần trc. Giá đỉnh 75tr/m. Bây h bn ô bán 50-60tr/m đây cui ạ. Và đội bên này nhiều ô vay full margin bên BIDV nhé. :). Nhiều khu khác tương tự cụ ạ, hoang hoá. Còn đất đấu giá thì vừa rồi về đó e ko có time tìm hiểu nên ko biết.
Mấy khu quanh TP mà cho đội Hàn và Trung thuê dc giá cũng tăng dần rồi ạ. Ls thấp này thì mấy khu cho thuê dc lại thành ổn

chichbong08

Xe buýt
Kk. Nhiều ông đu đỉnh quá. :)).
Chém gió vs cụ tí chứ thông báo qua vs cụ. Khoảng tháng 6-7 là nhiều chi nhánh của các bank đủ chỉ tiêu tín dụng đến cuối năm rồi đó. ;)).
Và e nhấn mạnh, gần 1 năm qua là thời điểm kinh tế khó khăn, VÙNG lãi suất thấp. Đây là thời điểm cực kỳ thuận lợi cho các tay to, tổ chức, cá nhân có dòng tiền tốt, có tích lũy. Họ tận dụng vay sxkd và mua bds. Cụ ko nghe nhầm đâu: vẫn là bds cứu tín dụng. :))
Qua thời điểm này, người giàu sẽ lại giàu hơn. :)
Minh chứng cụ thể: cụ thử bỏ khoảng 1 tuần ra lượn khắp 1 vòng HN, từ nội đô đến ven đô. Nội đô đặc biệt là các toà chung cư mini đc mua bán và xây cực kỳ nhiều (cái này rất nhiều tay to lấy tín dụng làm đòn bẩy, loại này thường vững vì chưa bán đc cũng có dòng tiền cho thuê). Ven đô rất nhiều nhà DÂN SINH đc xây dựng.
Kinh tế khó khăn nhưng đảm bảo nhìn vào tần suất và số lượng xây dựng ở HN thì các cụ cũng giật mình đấy. ;)). Tất cả những j e trao đổi đều là thực tế, các cụ cứ đi thực tế thoải mái,sai lên đây chửi e. E nhận. ;))
Thế thì họ đã nuốt no bđs rồi, sắp tới hết ưu đãi họ sẽ phải mửa ra chứ bác?

muabenem123

Xe lăn
Mấy khu quanh TP mà cho đội Hàn và Trung thuê dc giá cũng tăng dần rồi ạ. Ls thấp này thì mấy khu cho thuê dc lại thành ổn
E chưa khảo sát hết đc. Nhưng có về qua 1 mạn của TP BN, TP từ sơn vẫn thấy trầm cụ ạ.

muabenem123

Xe lăn
Thế thì họ đã nuốt no bđs rồi, sắp tới hết ưu đãi họ sẽ phải mửa ra chứ bác?
Cái sợ nhất của thằng đầu tư là nó có dòng tiền tốt cụ ạ. Trc e cũng có nói cách thức gom ts của 1 đại gia phố cổ phố nguyễn hữu huân r đó. Họ có 2-3 cái nhà mặt phố cho thuê + chủ doanh nghiệp có dòng tiền nữa thì giai đoạn này ls thấp họ tận dụng mua thêm 1 cái nhà phố nữa và cho thuê. Có thể tỷ suất ko cao nhưng mà nó có 3 dòng tiền đập vào trả nợ vay: là chính căn mới mua + tiền thuê của 2-3 cái nhà phố kia + lợi nhuận từ việc sxkd của họ. Thêm cái thiên thời là ls thấp nữa thì trả nợ cực kỳ nhanh cụ ạ. Vài năm khi mà trả nợ đc tương đối rồi thì căn mới mua kia nó lại tiếp tục phát huy tác dụng là sinh sôi thêm dòng tiền cho chủ. Họ mua gom của cải , ts tốt chứ có cần mua đi bán lại đâu cụ. Nên là e mới viết in đậm mấy dòng trên. Cụ đọc lại xem. Đâu phải mua lúc lãi thấp và bán ra lúc lãi cao đâu. Mấy loại này là họ kiểu gom đó.
Hoặc 1 trường hợp khác nếu cụ nào nằm vùng Đan Phượng sẽ biết có ô doanh nghiệp về Điện chuyên mua đất dv Đồng Ông, Đồng Sậy, Câg Sung. Mua nhiều năm luôn. Kiểu tay to mà có DÒNG TIỀN MẠNH nó khủng khiếp vậy đó cụ. :)

DTV

Xe tăng
Chắc chỉ lên khu TP Bắc Ninh thì phải. Khu Từ Sơn với mấy khu khác e thấy vẫn im lìm?

trungleba

Xe buýt
Thế x2 rồi. :)). Cụ mua 2021 thì cũng là lúc e tạm biệt HD, ko mua thêm lô nào bên này nữa mà quay sang ĐA. Lô trên e mua hộ bác chứ ko phải của e. :;))
Em xác định để đó và quên đi cụ ạ, tầm 5 năm nữa nếu tươm tươm thì xây. Đợt đấy bạn bè cũng rủ lên ĐA nhưng ngại qua cầu nên thôi. Mà tính ra hiệu suất 4 năm thì nó cũng ngang nhau cả.

muabenem123

Xe lăn
Em xác định để đó và quên đi cụ ạ, tầm 5 năm nữa nếu tươm tươm thì xây. Đợt đấy bạn bè cũng rủ lên ĐA nhưng ngại qua cầu nên thôi. Mà tính ra hiệu suất 4 năm thì nó cũng ngang nhau cả.
Chỗ ấy tươm quá còn j. Xây nhà ầm ầm ra đó thôi. Chỗ này max 6 tầng cụ nhé. :))

puredoll

Xe điện
Giờ có khoảng 6-7 tỷ thì đầu tư ở đâu được các Cụ nhỉ? Nhà mặt đất thì chỉ được trong ngõ mà sợ dính quy hoạch, chung cư thì hên xui theo từng CĐT :(

xe đạp mini62

Xe buýt
Hôm trc e cũng thử ngó mấy CC Bắc ninh định làm tí cho bọn Hàn, Trung thuê mà giá suýt ngất. So với hồi 2019 đtu cc cho thuê ở Bn khá hiệu quả thì nay nhẩm cái tỉ suất cho thuê/giá thì thà đu đọt cc HCM, HN còn hơn.