[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

truongvoky1981

Xe buýt

trungleba

Xe buýt
Hàn cuốc cũng rất căng. Giới trẻ giờ chuyển sang bitcoin chứ mong gì làm công ăn lương mua được nhà thủ đô
Thế nên Hàn Quéc chuyển đi các nước khác sống ngày càng nhiều bác ạ. VN cũng là 1 điểm đến của bọn nó

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Hàn cuốc cũng rất căng. Giới trẻ giờ chuyển sang bitcoin chứ mong gì làm công ăn lương mua được nhà thủ đô
phi thương bất phú cụ ạ. Bây h e thấy các bạn trẻ đang tận dụng chính sách của tiktok shopee bán hàng cực kỳ tốt luôn. Và chắc chắn là sẽ có phân hóa thôi. :)

muabenem123

Xe lăn
Thế nên Hàn Quéc chuyển đi các nước khác sống ngày càng nhiều bác ạ. VN cũng là 1 điểm đến của bọn nó
Mấy bố chuyên gia Hàn quốc thì kéo cả gia đình sang cụ ạ. Từ HQ sang đây sướng như tiên. E nghĩ đó cũng là khả năng mà ở HN xây dựng nhiều trường quốc tế vậy. :D

trungleba

Xe buýt
Mấy bố chuyên gia Hàn quốc thì kéo cả gia đình sang cụ ạ. Từ HQ sang đây sướng như tiên. E nghĩ đó cũng là khả năng mà ở HN xây dựng nhiều trường quốc tế vậy. :D
Em nghĩ các chủ đầu tư bây h xây biệt thự, penthouse chục tỷ trăm tỷ cũng 1 phần hướng đến đội này. Và thực sự là nhu cầu nó ngày càng tăng.

muabenem123

Xe lăn
Em nghĩ các chủ đầu tư bây h xây biệt thự, penthouse chục tỷ trăm tỷ cũng 1 phần hướng đến đội này. Và thực sự là nhu cầu nó ngày càng tăng.
còn một đội nữa mà e đang thấy có sự dịch chuyển dần về VN rồi cụ ạ. Là đội xuất khẩu ld bên Nhật, 3-5 năm trước ngon, bây h làm thì vất vả mà gửi về ko còn đc nhiều nữa vì đồng Yên nó giảm. VN thì đang nhiều cty nước ngoài vào đầu tư. Nếu đồng Yên ko đc cải thiện thì về VN là xu hướng sắp tới.

eterniti

Xì hơi lốp
vậy ae nảo chưa có nhà nên sang Lào cho nhàn cụ nhỉ :D

muabenem123

Xe lăn
vậy ae nảo chưa có nhà nên sang Lào cho nhàn cụ nhỉ :D
chưa có nhà thì mua ra ngoại thành cụ ạ. chấp nhận đi làm xa thôi. sau có tích lũy lại đổi. :)). Mà khéo ở ngoại thành rồi sau lại ko muốn vào nội đô ấy chứ. =))

LongNguyễn8x

Xe tăng
Mỗi độ Hà Lội mưa to gió lớn ntn nhìn hạ tầng nội đô chán vl các cụ nhỉ? Sắp tới bố VF3 ra nữa thì ko biết còn tn? :(
Mấy ông Cầu Giấy Nam Từ Liêm độ này cứ là đi bơi suốt. Mấy ông cò mõm chuyên môn ở đầu rồng sao vẫn ngập tới mõm rồng là thế bất nào nhỉ :)

Minh Quoc 79

Xe buýt
Mọi thứ bắt đầu vào trật tự
Đầu tiên là vàng. Qua công tác quản lý giá vàng lần này, giá vàng sẽ đi vào ổn định và không thể có kiểu tăng, giảm đột biến như trước đây nữa. Dữ liệu của các nhà đầu cơ tích trữ vàng đã có đủ, tiếp theo sẽ có hướng dẫn về việc nộp thuế cho việc đầu cơ kinh doanh vàng này, chẳng hạn như thuế thu nhập cá nhân hoặc thuế tính trên giá bán. Cùng với việc nắm giữ vàng mà không có lợi nhuận, không tăng giá nhưng phải nộp thuế khi bán, người dân sẽ không còn thói quen tích vàng, cất vàng như trước đây nữa.
Tiếp theo sẽ là lĩnh vực bất động sản, cách quản lý cũng sẽ có các chế tài để bđs đi vào phát triển thực chất, bđs phải phục vụ cho nhu cầu an sinh chứ không để phục vụ cho lĩnh vực đầu cơ, để đất không xây nhà, nhà không có người ở,...
Và, tư duy về nhà, đất sẽ khác xưa hoàn toàn
Tất nhiên, kế đến là lĩnh vực hot hiện nay là kinh doanh trên nền tảng kỹ thuật số, sẽ không còn câu chuyện dễ dàng, bỏ ngỏ như hiện nay nữa

muabenem123

Xe lăn
Mọi thứ bắt đầu vào trật tự
Đầu tiên là vàng. Qua công tác quản lý giá vàng lần này, giá vàng sẽ đi vào ổn định và không thể có kiểu tăng, giảm đột biến như trước đây nữa. Dữ liệu của các nhà đầu cơ tích trữ vàng đã có đủ, tiếp theo sẽ có hướng dẫn về việc nộp thuế cho việc đầu cơ kinh doanh vàng này, chẳng hạn như thuế thu nhập cá nhân hoặc thuế tính trên giá bán. Cùng với việc nắm giữ vàng mà không có lợi nhuận, không tăng giá nhưng phải nộp thuế khi bán, người dân sẽ không còn thói quen tích vàng, cất vàng như trước đây nữa.
Tiếp theo sẽ là lĩnh vực bất động sản, cách quản lý cũng sẽ có các chế tài để bđs đi vào phát triển thực chất, bđs phải phục vụ cho nhu cầu an sinh chứ không để phục vụ cho lĩnh vực đầu cơ, để đất không xây nhà, nhà không có người ở,...
Và, tư duy về nhà, đất sẽ khác xưa hoàn toàn
Tất nhiên, kế đến là lĩnh vực hot hiện nay là kinh doanh trên nền tảng kỹ thuật số, sẽ không còn câu chuyện dễ dàng, bỏ ngỏ như hiện nay nữa
Câu chuyện vàng nó cũng giống câu chuyện ls vào năm 2022 thôi cụ. Tăng cao quá thì NHNN đập cho 1 trượt phát nào. ;)). Những sự kiện sắp tới sẽ nhắc nhiều đến Luật đất đai đó cụ. Có hiệu lực thì các chủ đầu tư sẽ ko còn đc đền bù giá rẻ nữa và cũng ko đc phân lô bán nền nữa mà phải làm hạ tầng đầy đủ xong mới đc bán. Ngồi trà đá dự đoán mò tương lai nào. ;))

Minh Quoc 79

Xe buýt
Câu chuyện vàng nó cũng giống câu chuyện ls vào năm 2022 thôi cụ. Tăng cao quá thì NHNN đập cho 1 trượt phát nào. ;)). Những sự kiện sắp tới sẽ nhắc nhiều đến Luật đất đai đó cụ. Có hiệu lực thì các chủ đầu tư sẽ ko còn đc đền bù giá rẻ nữa và cũng ko đc phân lô bán nền nữa mà phải làm hạ tầng đầy đủ xong mới đc bán. Ngồi trà đá dự đoán mò tương lai nào. ;))
Không đơn giản như vậy
Luật quản lý bđs sẽ tác động sâu rộng và thực chất các lĩnh vực bđs để đem lại hiệu quả sử dụng nhà, đất.
CĐT một dự án, một khu đô thị chỉ là một phần nhỏ trong tác động của chính sách quản lý sắp tới

Còn vàng không phải vì tăng cao quá "mà bị đập" mà đã đến lúc, đã đến thời điểm đủ điều kiện để Nhà Nước quản lý thị trường vàng. Và lần quản lý này trở đi, vàng sẽ khó trở lại là kênh đầu cơ tích trữ nữa.
Tiền - cần được hướng đến phục vụ các lĩnh vực sxkd và Nhà Nước với chính sách bàn tay vô hình của mình, đã đến lúc đủ điều kiện để làm được việc đó. Năm 2014 mr Bình đã làm được viêvj quản lý thị trường vàng theo chiều rộng, nghĩa là thu hẹp vài trăm nhà kinh doanh vàng thành hơn 10 đơn vị được phép kinh doanh vàng thì nay 2024 sẽ quản lý theo chiều sâu...

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
Không đơn giản như vậy
Luật quản lý bđs sẽ tác động sâu rộng và thực chất các lĩnh vực bđs để đem lại hiệu quả sử dụng nhà, đất.
CĐT một dự án, một khu đô thị chỉ là một phần nhỏ trong tác động của chính sách quản lý sắp tới
Quản lý ntn cho hiệu quả đc cụ nhỉ? Thu ngân sách từ bds chiếm hơn 1/10 tổng thu NS các ngành nghề. Kt khó khăn vẫn phải lấy bds ra mà gánh thôi. Ai chửi thì chửi chứ các cụ bên trên biết phải điều hành ntn cụ ạ. :). VN đang trong thời kỳ quá độ, nền kinh tế đòn bẩy vẫn phải phát huy thôi.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Các bạn lo Nhà Nước, lo Bộ Tài Chính thu không đủ dự toán ngân sách kế hoạch năm

Đúng - chính sách thuế sắp tới sẽ làm việc đó
Chính xác là như vậy

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
Ý kiến của cụ thớt được báo chí ghi nhận .
Cái này e đã nói 1 năm trước rùi cụ nhỉ? :)). Khi ô Vượng họp báo bảo sẽ làm mẫu xe điện nhỏ nhưng rất đẹp. ;))