[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ , phải phân loại thì mới đánh giá chính xác được. Loại đất dự án , đô thị được bơm thổi với đất vùng sâu , xa ....thì giảm tới 50% thì cũng xứng đáng. Ngược lại đất ở vùng đang được đầu tư hạ tầng , đất khu công nghiệp , đất thị tứ thị trấn ...thì nhiều nơi tăng lên 30 - 50 % thì cũng là bình thường .
giống như so sánh USD với Pi coin đấy cụ, so kiểu gì cũng không có điểm chung, nhưng trash coin giảm là auto bị kêu là USD sẽ giảm ))

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em cũng nhận định mọi thứ đang ở vùng đáy. Cơ mà vẫn có xác suất ảnh hưởng từ các nền kinh tế lơn dội về. Giả dụ làn sóng bank run ở Mẽo và Châu Âu có tiếp tục diễn ra khi FED vẫn còn để ngỏ khả năng tăng ls. Khi đó liệu có thủng đáy không cụ?
Cụ hỏi hay lắm. Giống như ck, có thủng đáy hay ko đấy hả? :D
Cái này thì e ko biết trả lời sao cho nó tròn nhưng lại vs quan điểm cá nhân là e nghĩ khi đầu tư, mua bán j thì phải xác định vị thế của mình đã cụ ạ. Vị thế của cụ nếu cụ xác định đã ở Vùng đáy, tức là đang ở mức thấp rồi, sau nó sẽ lên, thêm vào đó cụ kiên nhẫn, và ko áp lực tài chính thì sợ j cụ. :D.
Thủng đáy nó chỉ đáng sợ vs những ô đầu cơ, mua đi bán lại quay vòng vốn liên tục, chịu áp lực tài chính cao thôi. :). Cũng phải xác định nếu thủng đáy thì mình chịu đc áp lực đến đâu cụ ạ.

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua HD bank gọi cho em bảo 6 tháng có 9.2% thôi
thêm 1% nữa là ngang mặt bằng của những năm trước rồi, khả năng cuối năm nếu không có biến động bất thường ls cho vay chỉ còn khoảng 8% cho KH 6 tháng

muabenem123

Xe lăn
E lo điều hành ý chí
Theo e là điều hành thực tiễn. Để e nói cụ nghe vì sao e bảo e làm big4, hay chỉ phông bạt như 1 số cụ trên này nói.
2022, các bank cổ phần hết room từ quý 2 rồi. Riêng big4 vẫn còn room đến cuối quý 3 là hết. Đến cả các lãnh đạo big4 nhiều tuổi còn phải thốt lên: tao chưa bao h thấy cái năm nào mà căng thẳng như năm nay. Tổng giám đốc giao chỉ tiêu giải ngân/thu nợ theo ngày. Thu bao nhiêu cho giải ngân bấy nhiêu, các chi nhánh tự cân đối. Còn có những chi nhánh, cán bộ phụ trách cân số giải ngân - thu nợ phải viết kiểm điểm vì lệch số 1 ngày. Quý 4/2022 nhiều doanh nghiệp có lỗ nhẹ, có muốn vay vốn đảo cũng ko có mà vay. Mà vay thì cũng vào đúng đợt NHNN tăng 2 phát ls điều hành khủng. Ls cao giữ trong 6 tháng. Há mồm. Nhiều cá nhân, cty nộp tiền thanh toán món vay cũ nhưng lúc cbi giải ngân ra thì lại bị TW phanh ko giải ngân đc. Cụ có biết bn ae nhân viên dưới chi nhánh bị KH càm nhảm, chửi. Còn có ô còn đến hẳn chi nhánh làm ầm ầm lên. Ô nào vay ra dc thì ăn ngay cả ls cao, ăn mòn hết tích lũy, lợi nhuận. Số liệu tăng tín dụng quý 1/2023 ra rồi, mời cụ search, vay mới có nhiều đâu, toàn đảo nợ. Đi thực tế đơn hàng/dòng tiền, đến cơ sở kho bãi của KH còn thảm hơn.
Đủ lý do thực tế để điều hành chưa cụ. Ông nào làm bank bơi hết vào đây xem e nói có lệch pha ko. E dám nhận gạch nhé.

sieunhancutchan

Xe tăng
Em cũng nhận định mọi thứ đang ở vùng đáy. Cơ mà vẫn có xác suất ảnh hưởng từ các nền kinh tế lơn dội về. Giả dụ làn sóng bank run ở Mẽo và Châu Âu có tiếp tục diễn ra khi FED vẫn còn để ngỏ khả năng tăng ls. Khi đó liệu có thủng đáy không cụ?
Cơ bản thì chỉ cần mua ở đầu gối và bán ở vai là thành công rồi, nhất là với các món đầu tư to tiền như bđs. Người ta chỉ nhận ra là đáy khi giá nó quay ngược đi lên thôi chứ lúc giá đang thấp thì ít ai biết được nó là đáy. Đầu tư là có rủi ro chứ ko ai nói mạnh được là mình biết hết cái gì cũng chính xác.

CuKenPis

Xe tăng
Cụ hỏi hay lắm. Giống như ck, có thủng đáy hay ko đấy hả? :D
Cái này thì e ko biết trả lời sao cho nó tròn nhưng lại vs quan điểm cá nhân là e nghĩ khi đầu tư, mua bán j thì phải xác định vị thế của mình đã cụ ạ. Vị thế của cụ nếu cụ xác định đã ở Vùng đáy, tức là đang ở mức thấp rồi, sau nó sẽ lên, thêm vào đó cụ kiên nhẫn, và ko áp lực tài chính thì sợ j cụ. :D.
Thủng đáy nó chỉ đáng sợ vs những ô đầu cơ, mua đi bán lại quay vòng vốn liên tục, chịu áp lực tài chính cao thôi. :). Cũng phải xác định nếu thủng đáy thì mình chịu đc áp lực đến đâu cụ ạ.
Quá chí lí cụ ạ
Sáng giờ em thấy tin đồn về dtbb không biết có phải k cụ nhì

E thật, ai hiểu hay lấy đó làm thông tin thì lấy, còn ko thì next, ko nhất thiết phải nghe. Còn e nói big4 để nói rõ tính chất công việc và thông tin e đưa ra, tránh lẫn lộn vs 1 số cụ miệng nam mô bụng bồ dao găm, nói 1 đằng làm 1 nẻo thôi cụ. Hơi hèn. :)
Cũng có thể em hơi đa nghi quá. Nếu đúng cụ không ủ mưu sâu gì thì em xin lỗi đã hiểu nhầm cụ.

muabenem123

Xe lăn
Cũng có thể em hơi đa nghi quá. Nếu đúng cụ không ủ mưu sâu gì thì em xin lỗi đã hiểu nhầm cụ.
Mưu của e ở trang 1 đó cụ. E có âm mưu hô các cụ mua bds 5 huyện lên quận từ 2015-2016 trên OF này r cụ ạ. Thế giới phẳng, không gian số, người thì khôn, rảnh thì lên đây chia sẻ giao lưu vs cc. Chính e cũng có thêm kiến thức từ những phản hồi của cc thôi. Âm mưu vậy mà các cụ cũng có làm theo đâu. :)).

vuongbui1988

Xe tải
Mưu của e ở trang 1 đó cụ. E có âm mưu hô các cụ mua bds 5 huyện lên quận từ 2015-2016 trên OF này r cụ ạ. Thế giới phẳng, không gian số, người thì khôn, rảnh thì lên đây chia sẻ giao lưu vs cc. Chính e cũng có thêm kiến thức từ những phản hồi của cc thôi. Âm mưu vậy mà các cụ cũng có làm theo đâu. :)).
Trước biết mà ko tin đợt 2021 cũng tiếc quá, đợt đó sợ sợ. Nay e nghe SBV sắp hạ tỉ trọng dự trữ bắt buộc, vậy nhà nước khác gì bơm tiền ra cứu chấp nhận lạm phát cụ nhỉ, chứng vs BDS xác định lại lên!

thuyhtt

Xe tăng
Trước biết mà ko tin đợt 2021 cũng tiếc quá, đợt đó sợ sợ. Nay e nghe SBV sắp hạ tỉ trọng dự trữ bắt buộc, vậy nhà nước khác gì bơm tiền ra cứu chấp nhận lạm phát cụ nhỉ, chứng vs BDS xác định lại lên!
Lại lên thì nhiều cụ chưa kịp xúc, trong đó có em.
Tt có lối đi riêng, kinh nghiệm là sợi dây càng rút càng dài :)).

muabenem123

Xe lăn
Các ô hút 6 tháng giời rồi, bây h ko bơm ra là chết cả làng cụ ạ. Khi hút các ô hút rất nhanh, rất sốc nhưng bơm thì nó sẽ từ từ để cân bằng và thăm dò lạm phát cụ ạ.

muabenem123

Xe lăn
Nay chủ nhật 9/4, có tin ra rồi cc nhé. :). Lộ trình hết rồi. Chính phủ chỉ đạo NHNN tiếp tục điều hành GIẢM lãi suất. :D

doanquangpham

Xe tải
Nay chủ nhật 9/4, có tin ra rồi cc nhé. :). Lộ trình hết rồi. Chính phủ chỉ đạo NHNN tiếp tục điều hành GIẢM lãi suất. :D

Cứ thế này thì sập ngay e cũng khó, tội cho mấy cụ gào thét sập suốt ngày 😭😭

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Cứ thế này thì sập ngay e cũng khó, tội cho mấy cụ gào thét sập suốt ngày 😭😭
Có ông vt gì đấy còn lập hẳn thớt ngày tận thế của kinh tế tg bên cafe otofun cơ cụ, vào đấy xong em thấy tương lại u ám quá không dám cmt luôn ))

Single Malt Scot

Xe buýt
Trước có thớt nói chín phù VN là sở hữu nhiều đất đai nhất nên ko thể để nó sập hoặc giá bèo nhèo được. Đợi đấy mà sập, nó chỉ chậm thanh khoản thôi chứ cá mập mấy khi tèo