[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

Cuabeo

Xe Cứu Trợ

sonmh

Xe tải
Đội có sản (có sỡ hữu bđs) thì vẫn tin là đất sẽ tiếp tục lên để kiếm lợi nhuận, đội vô sản thì vì đố kị, vì ghen ăn tức ở nên cố gắng hô hào mong cho thị trường sập. 2 cánh ở 2 chiến tuyến khác nhau nên cứ mãi đánh nhau về quan điểm. Chẳng có ông nào đang ôm 1 vài tỷ hay vài chục tỷ tiền đất mà mong đất xuống, đất sập- ngc lại cũng chằng có thằng nào trong tay k một tấc đất mà lại mong đất càng ngày càng tăng để đến đời con, đời cháu mình chả biết nương thân ở đâu.

Thanhvuóng71

Xe điện
Đội có sản (có sỡ hữu bđs) thì vẫn tin là đất sẽ tiếp tục lên để kiếm lợi nhuận, đội vô sản thì vì đố kị, vì ghen ăn tức ở nên cố gắng hô hào mong cho thị trường sập. 2 cánh ở 2 chiến tuyến khác nhau nên cứ mãi đánh nhau về quan điểm. Chẳng có ông nào đang ôm 1 vài tỷ hay vài chục tỷ tiền đất mà mong đất xuống, đất sập- ngc lại cũng chằng có thằng nào trong tay k một tấc đất mà lại mong đất càng ngày càng tăng để đến đời con, đời cháu mình chả biết nương thân ở đâu.
Hii, như thế thì đã được gọi là đấu tranh giai cấp chưa nhỉ?

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn, sự thật là thế ))

maianhvu

Xe đạp
Thôi cãi nhau làm gì các bác, đội có sản hay vô sản thì xem qua sàn vàng làm vài lot :)))), giá vàng nó sắp vượt đỉnh 2020 tới nơi rồi.

Giá vàng thế giới sẽ vượt đỉnh lịch sử năm 2020 trong thời gian tới?
Một số chuyên gia nhận định giá vàng thế giới có thể sẽ tích luỹ để chuẩn bị cho một đợt tăng mới, với khả năng sẽ vượt mức cao nhất lịch sử 2.069,40 USD/ounce - vốn được xác lập trong năm 2020. Tính từ đầu năm đến nay, giá vàng đã tăng 9,4%; tính riêng trong tháng 3 vừa qua, giá vàng tăng 7,7%.

https://tapchicongthuong.vn/bai-viet/gia-vang-the-gioi-se-vuot-dinh-lich-su-nam-2020-trong-thoi-gian-toi-104027.htm

fxxevolution

Xe hơi
Cứ thế này thì sập ngay e cũng khó, tội cho mấy cụ gào thét sập suốt ngày 😭😭
Theo nghiệp vụ ngân hàng thì cho vay BDS hệ số rủi ro cao đấy cụ vì huy động ngắn hạn cho vay dài hạn nên đợt này ngân hàng cũng không mặn mà lắm với BDS thôi bạn em vừa đặt cái nhà định giá chỉ bằng 50 % so với 2022 kia kìa cụ

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn như câu trả lời e đáp lại cụ bên trên thôi. E ko đoán đáy đỉnh. Kể cả chứng khoán cũng vậy. E canh mua ở vùng đáy.
Còn nếu nói rõ hơn về ĐÁY thì cá nhân e nhận định nó đang ở VÙNG ĐÁY. Ở đây là vùng đáy của các yếu tố tác động. Ví như lãi suất đã qua giai đoạn căng thẳng nhất, hay như kinh tế thế giới và VN ĐANG Ở GIAI ĐOẠN SUY THOÁI rồi (theo e cụ thể đã suy thoái đc 2 quý r. E coi là suy thoái ko dựa trên GDP. GDP có tăng nhưng đa phần các ngành đều tăng trưởng âm thì e coi là suy thoái). Hay như lạm phát cao, dân đã gửi đc ls cao ngất. Sắp tới như cụ nói đến hạn thì với giá cả các loại chi phí tăng đồng loạt thì nhiều ng sẽ tìm đến các kênh trú ẩn, trong đó có bds. Hay như các chính sách hỗ trợ bds bắt đầu ban hành, sắp tới sẽ ban hành tiếp và thực thi.....
1 chỉ báo lom dom nhưng cũng có thể gọi là tham khảo chơi bời. Đó là chứng khoán. Năm ngoái khi THM và Quyết còi bị bắt thì nhóm cp bds châm ngòi cho 1 đợt sập hầm của VNI. Gần đây nếu cui theo dõi thì nhóm cp đã có những sóng hồi phục. Chứng khoán nó thường đi trc.
Và cuối cùng là vẫn quan điểm cũ, e có nói nhiều lần từ lúc giai đoạn khó khăn nhất, quý 4/2022: các cụ rảnh cứ đi tìm hiểu và xem dần để có sự so sánh sau này và cái nhìn thực tế, gặp bds HỢP LÝ thì mua. Hợp lý ở đây là với tiêu chuẩn của mỗi người. Nếu xác định kiên nhẫn và đáp ứng các tiêu chí vs mình thì là hợp lý. NHIỀU KHI MUA BDS ĐÚNG ĐÁY LẠI KHÔNG BẰNG MUA BDS Ở CAO HƠN ĐÁY ĐÂU CỤ NHÉ. VÌ BDS Ở ĐÚNG ĐÁY NÓ KO ĐẸP, KO GẦN CÁC DỰ ÁN HẠ TẦNG NHƯ CÁC BDS MUA Ở CAO HƠN ĐÁY. :))

Cụ có thông tin cụ thể vụ này không, dự án nào được vay cụ nhỉ?

doanquangpham

Xe tải
Theo nghiệp vụ ngân hàng thì cho vay BDS hệ số rủi ro cao đấy cụ vì huy động ngắn hạn cho vay dài hạn nên đợt này ngân hàng cũng không mặn mà lắm với BDS thôi bạn em vừa đặt cái nhà định giá chỉ bằng 50 % so với 2022 kia kìa cụ
Định giá thì cũng theo trend, theo dòng tiền cụ nhỉ? Mỗi người một cách nghĩ, cách làm và liều thì ăn nhiều còn chắc ăn cứ gửi tiết kiệm cho lành

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...

Cụ có thông tin cụ thể vụ này không, dự án nào được vay cụ nhỉ?
Trong bài có nói đối tượng đấy cụ: Đối tượng vay vốn theo chương trình là chủ đầu tư dự án và người mua nhà ở tại các dự án nhà ở xã hội, nhà ở công nhân, dự án cải tạo, xây dựng lại chung cư cũ thuộc danh mục dự án do Bộ Xây dựng công bố theo quy định.
----
Còn cụ hỏi dự án nào vay thì rất khó. Vì tùy khẩu vị rủi ro của mỗi bank. Ví dụ như CDT Hoà Bình, ks dát vàng đấy cụ. Cũng kế hoạch làm NOXH nhưng cái loại CDT bố láo, thất tín ấy thì làm 10 cái NOXH bank nó cũng ko dám cho vay đâu cụ. :D

smallbrother

Xe buýt
ơ thế mà cụ bạn em đất rõ lắm mà vẫn mong bds sập để được tiếp tục mua giá rẻ đó cụ, chắc ng giàu họ có lối đi riêng :D

sonmh

Xe tải
ơ thế mà cụ bạn em đất rõ lắm mà vẫn mong bds sập để được tiếp tục mua giá rẻ đó cụ, chắc ng giàu họ có lối đi riêng :D
lúc nào chính chủ phát biểu em mới tin chứ nói suông thì em chả tin. kk

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Chờ đón tháng 6 tại Hà Lội. :D
em hóng mấy cây cầu để sang Đông Anh chơi công viên con rùa cho nhanh ))

Vova

Xe container
Em thấy bình thường mà. Sở hữu nhiều đất nhưng không vay mượn, không có nhu cầu bán, không bị ảnh hưởng bởi đợt đóng băng và xuống giá này thì họ có bị ảnh hưởng gì đâu? Thế nên nếu thấy những BĐS có tiềm năng tốt, giá xuống chấp nhận được thì lại nhập vào tiếp thì cũng là dễ hiểu. Mỗi tội cho đến giờ ở Hà Nội, nhưng vùng có người ở thực, nhu cầu thực giá bất động sản cũng chưa hạ đến mức hấp dẫn người mua kiểu đấy.

phihanhgia

Xe container
Đối tượng mà cụ cho vô sản có thể có hàng nghìn m2, hàng sào đất ở quê. Họ không phải là vô sản, cùng lắm là vô sản ở nơi tạm trú. Ước muốn của họ là có nhà đất ở các thành phố lớn nhất. Đây là câu chuyện khác hẳn.

Nhà đất ở các thành phố lớn nhất không giảm, xu hướng chủ đạo là tăng và đi ngang, còn nhà đất ở những vùng "chậm phát triển, thiếu việc làm", "tương lai mịt mù" thì BĐS có thể còn phải giảm mạnh, một số nơi về gần 0, mới là đúng quy luật.

sonmh

Xe tải
Đối tượng mà cụ cho vô sản có thể có hàng nghìn m2, hàng sào đất ở quê. Họ không phải là vô sản, cùng lắm là vô sản ở nơi tạm trú. Ước muốn của họ là có nhà đất ở các thành phố lớn nhất. Đây là câu chuyện khác hẳn.

Nhà đất ở các thành phố lớn nhất không giảm, xu hướng chủ đạo là tăng và đi ngang, còn nhà đất ở những vùng "chậm phát triển, thiếu việc làm", "tương lai mịt mù" thì BĐS có thể còn phải giảm mạnh, một số nơi về gần 0, mới là đúng quy luật.
tốc độ đo thị hóa nông thông bữa nay cũng nhanh lắm cụ ơi, đất tăng giá theo hạ tầng (phân lô bán nền ng ta cũng phải đầu tư làm đường sá...) nên k thể nói đất ở quê rẻ như cho dc.

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bình thường mà. Sở hữu nhiều đất nhưng không vay mượn, không có nhu cầu bán, không bị ảnh hưởng bởi đợt đóng băng và xuống giá này thì họ có bị ảnh hưởng gì đâu? Thế nên nếu thấy những BĐS có tiềm năng tốt, giá xuống chấp nhận được thì lại nhập vào tiếp thì cũng là dễ hiểu. Mỗi tội cho đến giờ ở Hà Nội, nhưng vùng có người ở thực, nhu cầu thực giá bất động sản cũng chưa hạ đến mức hấp dẫn người mua kiểu đấy.
Billgate còn đi gom đất nữa là ))

phihanhgia

Xe container
tốc độ đo thị hóa nông thông bữa nay cũng nhanh lắm cụ ơi, đất tăng giá theo hạ tầng (phân lô bán nền ng ta cũng phải đầu tư làm đường sá...) nên k thể nói đất ở quê rẻ như cho dc.
Nông thôn rộng lớn và rất đa dạng. Tôi nói đến nhà đất ở những vùng "chậm phát triển, thiếu việc làm", "tương lai mịt mù" mà giá cao X chục triệu /m2 còn cần phải điều chỉnh giảm mạnh. Mua cái nhà phân lô 4-5 tỷ rộng 100m2 đường rộng 12 m rồi làm gì khi dân cư trẻ xung quanh không có, việc làm không có, trường học kém, y tế không, các dịch vụ thiếu ... ???
Cái đất phân lô ở nội thành HN, khác đất phân lô ở ngoại thành HN, khác đất phân lô ở Nông Cống, khác đất phân lô ở Phu Ta Tong (Lai Châu), khác Lũng Vải (Cao Bằng), ...