[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Chẳng nhẽ cái chu kỳ mà các cụ hay nhắc tới lần này nó ngắn thế sao?

muabenem123

Xe lăn
Chẳng nhẽ cái chu kỳ mà các cụ hay nhắc tới lần này nó ngắn thế sao?
Chu kỳ của cụ nào thì e ko rõ. Nhưng chu kỳ của e theo đúng như tên pic thì vẫn còn. ;)). Thị trường đúng là ko ai đoán trc đc cả. 6 tháng vừa r HN tăng quá nhanh đối vs 1 số phân khúc. Nên sắp tới e nghĩ khả năng rất cao là đi ngang. Đối vs một số phân khúc mà giá quá cao thì thời gian đi ngang có thể tính bằng năm đó. :(.

muabenem123

Xe lăn
Dòng tiền bắt đầu chảy ngược lại ngân hàng hay chảy về đất tỉnh vậy bác?
Ko phải chảy ngược vào bank. Mà chảy sang các phân khúc ít tiền và hợp lý hơn cụ ạ. E bảo có dấu hiệu dựa trên tình huống thực tế bạn bè e thôi. Trong Tết định mua chung cư rồi ko mua. Ra Tết nó vọt cmn hơn chục giá. 4-5 tỏi mua đc 70m cc Cầu Giấy. Bây h quay xe hết, ko có chung cư chung cọt j nữa. E nghĩ nó cũng là dấu hiệu. :)

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Chu kỳ của cụ nào thì e ko rõ. Nhưng chu kỳ của e theo đúng như tên pic thì vẫn còn. ;)). Thị trường đúng là ko ai đoán trc đc cả. 6 tháng vừa r HN tăng quá nhanh đối vs 1 số phân khúc. Nên sắp tới e nghĩ khả năng rất cao là đi ngang. Đối vs một số phân khúc mà giá quá cao thì thời gian đi ngang có thể tính bằng năm đó. :(.
HN thì hình như tăng mạnh phía Hà Đông chứ khu em ở LB thấy cũng tăng nhưng tăng nhè nhẹ thôi.
Em mà giờ định đầu tư thì em cũng không đâm đầu vào HN nữa. Đặc biệt là cc

muabenem123

Xe lăn
HN thì hình như tăng mạnh phía Hà Đông chứ khu em ở LB thấy cũng tăng nhưng tăng nhè nhẹ thôi.
Em mà giờ định đầu tư thì em cũng không đâm đầu vào HN nữa. Đặc biệt là cc
HN tăng mạnh cc, nhà ngõ cũng tăng thế. Nói chung ra Tết tăng hết mà cụ. Nên mấy trang trước e có bảo cc ngâm cứ QD42 của UBND HN đó. :D. Để làm j thì bên trên e cũng nói hết r. Đất tỉnh thì cũng phải có lý do chính đáng và thuyết phục hơn đất HN để có thể đầu tư cụ ạ. :)

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
HN tăng mạnh cc, nhà ngõ cũng tăng thế. Nói chung ra Tết tăng hết mà cụ. Nên mấy trang trước e có bảo cc ngâm cứ QD42 của UBND HN đó. :D. Để làm j thì bên trên e cũng nói hết r. Đất tỉnh thì cũng phải có lý do chính đáng và thuyết phục hơn đất HN để có thể đầu tư cụ ạ. :)
Em nghĩ là đất tỉnh có thể ko tăng trong tương lai gần nhưng cửa xuống thêm cũng khó. Đặc biệt mấy tỉnh giáp HN

muabenem123

Xe lăn
Em nghĩ là đất tỉnh có thể ko tăng trong tương lai gần nhưng cửa xuống thêm cũng khó. Đặc biệt mấy tỉnh giáp HN
Bạn e trong Tết định mua đất đấu giá TP bắc giang, giá 2 tỷ cho 100m. Lưỡng lự ko mua. Ra Tết chủ báo 2.3 tỷ. Các tỉnh giáp HN cũng tăng đấy cụ ạ. Như e nói ở trên là thị trg đang FOMO , cứ vớ đc là mua. E theo dõi số liệu tín dụng thì ko tăng nhiều. Ban đầu dự đoán sang quý 3 bắt đầu tín dụng đc thúc mạnh thì bds sẽ dần ngấm và tăng từ từ. Nhưng mọi thứ vượt ngoài dự đoán của e. :)).
Đất tỉnh nếu tính trong 5-7 năm trở lại đây, nếu tính số tương đối trc năm 2022 thì có những nơi tăng gấp 5 lần. Trong khi HN tăng khoảng 2 lần. Đây là số liệu e theo dõi và dóng theo giá mà e đã đầu tư. Ngoài ra mua đất đẹp ở tỉnh thì giá trị/tổng lô sẽ ngang hoặc có chỗ hơn HN. (Đấu giá/dv ở HN còn có chỗ 40-50m, chứ ở tỉnh là toàn khổ đất 80m đổ lên thôi).
Cụ nào có đất các tỉnh giáp HN như HY, BN, BG thì có thể cho thêm ý kiến để so sánh xem tn? ;))

thuyhtt

Xe tăng
Ko phải chảy ngược vào bank. Mà chảy sang các phân khúc ít tiền và hợp lý hơn cụ ạ. E bảo có dấu hiệu dựa trên tình huống thực tế bạn bè e thôi. Trong Tết định mua chung cư rồi ko mua. Ra Tết nó vọt cmn hơn chục giá. 4-5 tỏi mua đc 70m cc Cầu Giấy. Bây h quay xe hết, ko có chung cư chung cọt j nữa. E nghĩ nó cũng là dấu hiệu. :)
nhà chả có cái cc nào, chứ có chắc giờ em bán nhanh gấp khẩn trương bằng mọi giá.

muabenem123

Xe lăn
nhà chả có cái cc nào, chứ có chắc giờ em bán nhanh gấp khẩn trương bằng mọi giá.
Chung cư ở hay mà cụ. E cũng đang ở cc. ;)). Trc h e vẫn coi mà tiêu sản mà 2-3 năm nay nó tăng ghê quá cũng sốc. Giá cc khả năng sắp tới chững và đi ngang thôi cụ. Có thể giảm nhưng ko giảm nhiều. Cầu vẫn cao mà. :)

thuyhtt

Xe tăng
Chung cư ở hay mà cụ. E cũng đang ở cc. ;)). Trc h e vẫn coi mà tiêu sản mà 2-3 năm nay nó tăng ghê quá cũng sốc. Giá cc khả năng sắp tới chững và đi ngang thôi cụ. Có thể giảm nhưng ko giảm nhiều. Cầu vẫn cao mà. :)
vì cầu cao em mới ước có để bán làm ván mới. CC HN tăng nóng quá sức cầu rầu.

redbuttlerkt

Xe buýt
Bạn e trong Tết định mua đất đấu giá TP bắc giang, giá 2 tỷ cho 100m. Lưỡng lự ko mua. Ra Tết chủ báo 2.3 tỷ. Các tỉnh giáp HN cũng tăng đấy cụ ạ. Như e nói ở trên là thị trg đang FOMO , cứ vớ đc là mua. E theo dõi số liệu tín dụng thì ko tăng nhiều. Ban đầu dự đoán sang quý 3 bắt đầu tín dụng đc thúc mạnh thì bds sẽ dần ngấm và tăng từ từ. Nhưng mọi thứ vượt ngoài dự đoán của e. :)).
Đất tỉnh nếu tính trong 5-7 năm trở lại đây, nếu tính số tương đối trc năm 2022 thì có những nơi tăng gấp 5 lần. Trong khi HN tăng khoảng 2 lần. Đây là số liệu e theo dõi và dóng theo giá mà e đã đầu tư. Ngoài ra mua đất đẹp ở tỉnh thì giá trị/tổng lô sẽ ngang hoặc có chỗ hơn HN. (Đấu giá/dv ở HN còn có chỗ 40-50m, chứ ở tỉnh là toàn khổ đất 80m đổ lên thôi).
Cụ nào có đất các tỉnh giáp HN như HY, BN, BG thì có thể cho thêm ý kiến để so sánh xem tn? ;))
Ngoài lý do địa lý là gần thì sao cụ ko nghĩ dòng tiền thủ đô nó lan tới Sài Gòn, Đà Nẵng , Nha Trang ah ?

LongNguyễn8x

Xe tăng
E thấy manh nha có dấu hiệu dòng tiền chuyển dịch rồi. Có cụ nào thấy thể ko nhỉ? Hay mình đang mơ? :(
Hỗ trợ còn thì dòng tiền lại chảy tiếp thôi cụ.

Test cung cụ. Giá có thể giảm 1 chút nhưng phải xem vol thế nào.

Thế mà năm trước e bảo dòng tiền fomo đã vào đâu mà nhiều cụ hô đỉnh nọ đỉnh kia, cứ nhặng cả lên. Ra chiến trường phải hiểu tâm lý địch chứ :)

Thanhvuóng71

Xe container

Thế mà năm trước e bảo dòng tiền fomo đã vào đâu mà nhiều cụ hô đỉnh nọ đỉnh kia, cứ nhặng cả lên. Ra chiến trường phải hiểu tâm lý địch chứ :)
Theo cụ , khi có dòng tiền fomo tham gia thì thị trường đang ở đoạn nào của con sóng.
Nói chuyện về fomo. Có người quen đi tìm mua bds HN ( lần đầu mua ) hơn nửa năm nay . Cứ loanh quanh không chốt , nhưng từ tết đến giờ cứ hỏi căn nào đi xem buổi sáng thì buổi chiều chủ bán quay xe. Bây giờ đâm cuống , chốt vội căn chung cư có 2 lỗi cơ bản ( ban công , cửa sổ hướng chính Tây và view nghĩa trang) giá thị trường hiện tại luôn. Thế mà vẫn bị quay xe. Không thể hiểu nổi

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe container
Liệu có phải là do thu nhập của người dân và sự chuyển dịch của cơ cấu kinh tế ở địa phương không cụ ?

ruou_nep_40

Xe tăng
Liệu có phải là do thu nhập của người dân và sự chuyển dịch của cơ cấu kinh tế ở địa phương không cụ ?
Đất tỉnh ở nhưng khu vực phân lô sẵn rồi đất vuông vắn 5x20 hay 7x15 giá bán 10-15 triệu/m2 vẫn bay luôn trong 1 nốt nhạc, giá có giao dịch có thể không tăng để vượt giá đỉnh của năm 2022 nhưng hiện tại sau tết âm mua bán đã nhộn nhịp trở lại, với mức giá như vậy nó cũng không phải là cao nên đầu tư ôm lâu dài 5 năm nữa chẳng phải lo nghĩ gì cả dù cho sắp tới các địa phương tiếp tục đấu giá ra hàng

muabenem123

Xe lăn
Ngoài lý do địa lý là gần thì sao cụ ko nghĩ dòng tiền thủ đô nó lan tới Sài Gòn, Đà Nẵng , Nha Trang ah ?
3 khu trên nếu cụ có bạn thì hỏi thử xem giá rổ bds ntn, giao dịch ra làm sao? Mấy khu kia trong quá khứ e cũng đã định đầu tư nhưng sau đó lại thôi.
Mỗi ng có 1 phong cách giao dịch riêng và lý do mua bán riêng. Có thể nhiều cụ ở đây lãi từ đất tỉnh rất nhiều. Như e nói số tương đối đất tỉnh đã tăng nhiều hơn HN mấy năm qua mà.
Nhưng riêng 2022-2023 thì minh chứng e nghĩ rõ ràng nhất cho tiêu chí đầu tư mà e hướng tới. Đất tỉnh chết lâm sàng luôn trong khi HN vẫn giữ giá kinh khủng, vẫn có giao dịch. Thậm chí đến hiện tại HN đã tăng mạnh trong khu các tỉnh nhiều nơi bán giảm 30-40% so vs đỉnh là đầu 2022 cũng ko thanh khoản cụ ạ. Ngoài sóng sánh này nọ nội lực của khu vực là động lực đáng kể để đi lên bền vững đấy. :)

ORIJEANS

Xe container

Khi nào tín dụng bds tăng mạnh thì mới là dòng tiền fomo lao vào cụ nhỉ? :)