[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Nếu bỏ độc quyền vàng không biết còn rộn ràng thế nào
Vụ vàng này khá căng. Theo như e đc biết thì liên quan đến Lờ âu lâu nặng. Ko biết sắp tới có binh biến j ko. :). Độc quyền thì khó đấy.

Gừng

Xe container
Em không mong nó tăng nóng như thế cụ ạ, nhưng cứ ép lãi suất liên tục ntn thì nó sẽ diễn biến như thế. Tăng sốc tăng nóng như thế thì sẽ gây lũng đoạn và sẽ phải can thiệp sớm. Cụ thủ cứ dùng chính sách kiểu dồn dập thế này thì bất ổn phết.
Hệ lụy nó sắp tới rồi
chắc các lãnh đạo cũng tính chán chê mê mỏi rồi
ép ls để tiền ra khỏi ngân hàng, chấp nhận đất và ck tăng để có tiền lưu thông

Gừng

Xe container
Liệu có quan điểm ép tiền rẻ làm bds tăng giá giúp cho các dn bds thoát hàng tồn kho , ngân hàng , cá nhân xử lý được nợ xấu ...không cụ?

chính xác là vậy
mấy con hàng penny ven đô của e đu đỉnh 2021 h cũng về bờ và lãi 30% hết rồi
vãi chị Hồng

trungleba

Xe buýt
Liệu có quan điểm ép tiền rẻ làm bds tăng giá giúp cho các dn bds thoát hàng tồn kho , ngân hàng , cá nhân xử lý được nợ xấu ...không cụ?
Kiểu ép này theo em là đang ép để lấy thành tích tăng trưởng, tuy nhiên rất dễ phản tác dụng. Mức lãi suất hiện tại là đã đủ thấp để cho các doanh nghiệp tăng trưởng. Tuy nhiên doanh nghiệp chưa lấy đâu ra đơn hàng, hợp đồng thì tăng trưởng bằng gì? Mà tỷ giá tăng thế này thì lợi bất cập hại, doanh nghiệp ta chưa tự chủ được nguyên liệu, phải nhập khẩu nhiều lắm. $ tăng phi mã thế này lại càng không dám làm gì, mà FDI thấy tiền VND mất giá + bắt bớ tùm lum ntn nó cũng rén.
Tình hình hiện tại người được lợi duy nhất là cácông chúa chổm (trong đó có em :))) tuy nhiên sớm thôi lớp này cũng chả cười được nữa khi giá cả nó lên khủng khiếp ntn.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Căng nhỉ.

Tỷ giá USD tăng, mọi thứ đều tăng: gạo, dầu ăn, xăng, điện.
Hàng em bán, nhập báo tăng 10%.

Có vẻ chính phủ đã chọn cứu bds thay vì lạm phát.

Chết cả nút rồi :D

Screenshot 2024-04-03 173622.png
C

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu ép này theo em là đang ép để lấy thành tích tăng trưởng, tuy nhiên rất dễ phản tác dụng. Mức lãi suất hiện tại là đã đủ thấp để cho các doanh nghiệp tăng trưởng. Tuy nhiên doanh nghiệp chưa lấy đâu ra đơn hàng, hợp đồng thì tăng trưởng bằng gì? Mà tỷ giá tăng thế này thì lợi bất cập hại, doanh nghiệp ta chưa tự chủ được nguyên liệu, phải nhập khẩu nhiều lắm. $ tăng phi mã thế này lại càng không dám làm gì, mà FDI thấy tiền VND mất giá + bắt bớ tùm lum ntn nó cũng rén.
Tình hình hiện tại người được lợi duy nhất là cácông chúa chổm (trong đó có em :))) tuy nhiên sớm thôi lớp này cũng chả cười được nữa khi giá cả nó lên khủng khiếp ntn.
FDI vào VN quý 1 cao nhất lịch sử đấy cụ. Rén chỗ nào?

trungleba

Xe buýt
FDI vào VN quý 1 cao nhất lịch sử đấy cụ. Rén chỗ nào?
Nó ở thì tương lai cụ ạ, giả sử cụ là doanh nghiệp nước ngoài, cụ có đầu tư vào nước nào mà đồng tiền của nó mất giá quá nhanh không :v

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Nó ở thì tương lai cụ ạ, giả sử cụ là doanh nghiệp nước ngoài, cụ có đầu tư vào nước nào mà đồng tiền của nó mất giá quá nhanh không :v
Tương do cụ tưởng ra chứ tương nào. Thực tế nó có số liệu thì cứ chối cãi

xe đạp mini62

Xe buýt
Mọi thứ đang theo chiều hướng nhanh hơn dự kiến cc ạ. Ko an tâm lắm. :)
Em cũng cảm giác như cụ, cứ nghi ngờ bò bò lại bền, nhanh quá thường không trụ được lâu.
Đã bắt đầu rumor Vin mở bán Vin Cổ Loa năm nay, có thể ngay Q2. Đỉnh đâu đó quanh đây khi Cổ Loa mở bán giá TT sẽ đạt cực điểm sau đó xìu do thanh khoản hút vào dự án, giống cú OCP2 năm 2022.

trungleba

Xe buýt
Tương do cụ tưởng ra chứ tương nào. Thực tế nó có số liệu thì cứ chối cãi
Cụ chắc có vấn đề về đọc hiểu nhỉ. Cụ cứ đọc hết lại Còm của em rồi hẵng vặn vẹo cụ ạ.
Không thằng doanh nghiệp nước ngoài nào nó bỏ tiền đầu tư vào 1 quốc gia mà đồng nội tệ của nó mất giá như tụt quần cả cụ ạ. Còn cụ cần số liệu thực tế thì lần gần nhất FDI đăng ký tụt là năm 2018 (không tính 2020 covid) đấy, cụ xem lúc đó chính phủ phải làm gì để nó tăng lại nhé =)) em gửi cụ cái hình và cái link như sau, hi vọng cụ đủ kiến thức để hiểu

muabenem123

Xe lăn
Em cũng cảm giác như cụ, cứ nghi ngờ bò bò lại bền, nhanh quá thường không trụ được lâu.
Đã bắt đầu rumor Vin mở bán Vin Cổ Loa năm nay, có thể ngay Q2. Đỉnh đâu đó quanh đây khi Cổ Loa mở bán giá TT sẽ đạt cực điểm sau đó xìu do thanh khoản hút vào dự án, giống cú OCP2 năm 2022.
Vin CL dừng r hay sao đó cụ? ;))

xe đạp mini62

Xe buýt
Vin CL dừng r hay sao đó cụ? ;))
Ko cụ, vẫn kế hoach mở bán năm nay đó, mình nghĩ để hấp thụ hết vài đợt Vũ Yên và làm hạ tầng rồi mở bán. Em cũng ko nghĩ Vin mở bán 2 DA lớn thế cùng 1 năm. Có thể họ đang cần tiền và muốn tranh thủ TT.

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc có vấn đề về đọc hiểu nhỉ. Cụ cứ đọc hết lại Còm của em rồi hẵng vặn vẹo cụ ạ.
Không thằng doanh nghiệp nước ngoài nào nó bỏ tiền đầu tư vào 1 quốc gia mà đồng nội tệ của nó mất giá như tụt quần cả cụ ạ. Còn cụ cần số liệu thực tế thì lần gần nhất FDI đăng ký tụt là năm 2018 (không tính 2020 covid) đấy, cụ xem lúc đó chính phủ phải làm gì để nó tăng lại nhé =)) em gửi cụ cái hình và cái link như sau, hi vọng cụ đủ kiến thức để hiểu
View attachment 8449141
FDI Q1 2024 cao ngất ngưởng cứ lôi đẩu đâu ra nói. Mấy thằng tay to nhất đua nhau nâng cấp qhe chiến lược toàn diện.
Cụ là tây nội địa thích tự nhục à?

muabenem123

Xe lăn
Ko cụ, vẫn kế hoach mở bán năm nay đó, mình nghĩ để hấp thụ hết vài đợt Vũ Yên và làm hạ tầng rồi mở bán. Em cũng ko nghĩ Vin mở bán 2 DA lớn thế cùng 1 năm. Có thể họ đang cần tiền và muốn tranh thủ TT.
Cụ sang giao mưu pic Đất ĐA vs ae xem tn. E thì vẫn đặt cửa Vin CL chưa làm dc. :D

tuan2681

Xe điện
Cụ sang giao mưu pic Đất ĐA vs ae xem tn. E thì vẫn đặt cửa Vin CL chưa làm dc. :D
Về mặt kĩ thuật, đúng là VCL đang dừng từ tuần trc tới giờ (sau khi báo chí loan tin có máy móc vào làm ấy ạ)
Có 1 số sự cố cả khách quan và chủ quan. Nhưng cdt vẫn đang chuẩn bị nhân sự cho VCL, e nghĩ vẫn làm trong năm nay. Còn mở bán thì làm đc sẽ bán thôi.

trungleba

Xe buýt
FDI Q1 2024 cao ngất ngưởng cứ lôi đẩu đâu ra nói. Mấy thằng tay to nhất đua nhau nâng cấp qhe chiến lược toàn diện.
Cụ là tây nội địa thích tự nhục à?
Cụ lại lôi tự nhục ra thì em cảm thấy nói chuyện với cụ quá phí thời gian,, em bỉ bôi VN cái gì thế hả cụ =)). Thôi còm nốt cụ còm này rồi em ngừng.
Nâng cấp quan hệ chiến lượt với Mẽo hôm trước, hôm sau Intel nó ngừng luôn dự án đầu tư Tỷ đô vào VN đấy, cụ chắc cũng không biết =)). Chơi với tư bản thì cứ lợi ích là nó chơi thôi cụ, chiến lược chín luộc gì đó nó nẫu ruột lắm =))

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại lôi tự nhục ra thì em cảm thấy nói chuyện với cụ quá phí thời gian,, em bỉ bôi VN cái gì thế hả cụ =)). Thôi còm nốt cụ còm này rồi em ngừng.
Nâng cấp quan hệ chiến lượt với Mẽo hôm trước, hôm sau Intel nó ngừng luôn dự án đầu tư Tỷ đô vào VN đấy, cụ chắc cũng không biết =)). Chơi với tư bản thì cứ lợi ích là nó chơi thôi cụ, chiến lược chín luộc gì đó nó nẫu ruột lắm =))
Tây nội địa thì ước vọng lớn nhất là đâm tổ quốc chê đồng bào trù ẻo dân tộc. Một dạng thất bại bất đắc chí
Dân càng giàu lên thì đám tự nhục này càng cay cú lồng lộn ;))

huydang69

Xe buýt
Các cụ yên tâm, 100 tỷ đô dự trữ sẵn sàng bán. Cùng lắm thì như 2022 bán 20% = 20 tỷ usd.