[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

luuanh6789

Xe buýt
Hình như tuyến NB này sẽ tận dụng gần như triệt để hạ tầng đường sắt có từ trước thi phải . Bảo sao đất Phú Lương, chung cư Tây Mỗ tăng như lên đồng
Tuyến số 6 là Nội Bài Mai dịch cụ ạ. Tuyến 06 xưa QH lại bỉ đoạn từ mai dịch về Hà Đông rồi
Quy hoạch mới nhất

duchien04x4

Xe tải
Tuyến số 6 là Nội Bài Mai dịch cụ ạ. Tuyến 06 xưa QH lại bỉ đoạn từ mai dịch về Hà Đông rồi
Quy hoạch mới nhất
em tưởng cái này có lâu lắm rồi mà nhỉ. Trước em làm tuyến Nhổn Ga Hà Nội vào trang web của MRB thấy cũng có sơ đồ các tuyến đường sắt đô thị rồi mà. Nhưng dạo này thấy truyền thông tự nhiên rầm rộ như kiểu mới có :D.

dog.fearless

Xe tăng
em tưởng cái này có lâu lắm rồi mà nhỉ. Trước em làm tuyến Nhổn Ga Hà Nội vào trang web của MRB thấy cũng có sơ đồ các tuyến đường sắt đô thị rồi mà. Nhưng dạo này thấy truyền thông tự nhiên rầm rộ như kiểu mới có :D.
Đấy gọi là truyền thông đấy cụ

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Khu vực tây Hồ Tây bây giờ và tương lai sẽ là khu vip của HN.
5 năm trước thì ko phải ai cũng thấy điều đó cụ ạ. :D. Đến bây h nhiều ng cũng có khi chưa công nhận. Nhưng khi các toà nhà hiện đại mọc lên dần thì đó mới là lúc đa số công nhận. ;))

muabenem123

Xe lăn
Dự án cầu vượt Mai Dịch tiến độ 99.99% r cc nhé. Dự kiến thông xe 30/4 chăng? :))
Tháng 10 và cụ thể 10/10 HN sẽ có rất nhiều dự án đc khánh thành và khởi công mới. :)

dog.fearless

Xe tăng
tiền đang quá rẻ, mọi thứ đều tăng giá chỉ có lãi suất tk là rẻ :(

muabenem123

Xe lăn

muabenem123

Xe lăn
Ý cụ là vnd sẽ còn rẻ nữa ah.
Rẻ j nữa cụ. VND mất giá rõ mồn một r. Ý e là các ts nó đang tăng quá nhanh, vượt xa mong đợi cụ ạ. Như e nói nhiều lần là e muốn mọi thứ tăng vừa vừa, bền vững hơn.
Nếu tăng nhanh quá thì sẽ mất 1 khoảng thời gian chững và đi ngang, có thể phải tính bằng năm. Bây h đang chờ các tín hiệu để gió đổi chiều thôi cụ. :))

trungleba

Xe buýt
Lạm phát cao nó sẽ tính hết vào chi phí. Sớm thôi các cụ sẽ thấy cặp vợ chồng nào ở HN mà thu nhập 30-40 tr sẽ phải cân đối lại chi tiêu chứ không thoải mái như trước đây nữa.
Theo lý thuyết thì công việc của các cụ cũng là 1 loại "tài sản", và lạm phát cao nó ảnh hưởng trực tiếp đến cái tài sản đấy. Nên dù là người đã có tài sản tích luỹ nhiều đi chăng nữa, việc tăng giá phi mã như hiện nay cũng chẳng vui vẻ gì, vì nó sẽ trực tiếp làm cho thu nhập hàng tháng của họ thấp đi

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
THT và NGĐ thì quy hoạch lâu rồi. Việc nhà cửa với người mua sử dụng thì ở đâu gần trường,nơi làm việc thì họ mua. Dân đầu tư lại có cách nhìn khác vì cc hay lk cũng khác nhau về mặt khai thác. THT hoặc NGĐ hiện nay giá cao vậy nhưng cho thuê chắc gì hiệu quả hơn Keangnam. Tôi thì tìm đất để xây nhà mạn này từ 1999 nhưng vào khu quy hoạch thì không đủ tiền. Vào các làng như Xuân La,Xuân Đỉnh hoặc ngay sát UBND Q Tây Hồ lại không hợp với văn hóa của họ. Ai sống ở HN chả biết mạn Hồ Tây hoặc quanh đó là đẹp nhất HN. Nếu ở thì phải vào mạn Đặng Thai Mai mua .Vấn đề là mỗi người cần gì cho cuộc sống của họ thôi.
Cụ vào pic quận đáng sống nhất ở HN trong box bds này nhé. Pic đó có từ cách đây 5-7 năm . Rất nhiều người chê THT cụ nhé. Cá nhân e từ cách đây 10 năm cũng chê. 2014 e khảo sát dự án trong khu này. NGD nó còn ko có đường vào, khu Lottemall bây h trc đây là bãi cọc móng lổm nhổm. Nhưng khi có tin thằng Lotte mua lại và quy hoạch xây dựng starlake thì e mới đổi suy nghĩ và theo sát khu này. Đây mới là tín hiệu quy hoạch và động thổ. Nhiều người vẫn ko hề đánh giá cao khu THT cụ nhé.
Khu starlake bên BIDV bạn e cho vay trực tiếp và phát hành bảo lãnh ng mua nhà cho bên này luôn. E có thông tin từ khi nó cbi khởi công. Đến ngay cả khi khu Starlake nó hoàn thiện, BT nó vài chục tỏi/căn mà bán hết bay. Cũng nhiều ng nghi ngờ và ko đánh giá cao. Thậm chí khi có tin Samsung RD cbi làm ở đây thì bn ô cũng bảo bánh vẽ. ;)).
Cụ và nhiều người khác nghĩ theo 1 chiều. Là e đăng post THT vào đây để PR cho các khu xung quanh hồ tay hay mạn đó. Nhưng ko, e PR cho toàn HN. Có những khu ntn thì giá trị HN sẽ đc nâng lên rất nhiều. THT chỉ là 1 yếu tố đẩy gtri HN lên. Giống như các các cty toàn cầu đc định giá về mặt thương hiệu đó. Từ đó những gtri khác xoay quanh cty sẽ dc để ý và quan tâm.
Còn giá thuê cụ so sánh vs Keangnam thì cụ cứ để từ từ r xem. Hiện khu THT chưa có toà văn phòng cho thuê hoặc ks nào nhé. Đang mới là giai đoạn pt thôi. Khi đầy đủ thì các gtri nó sẽ tự tăng theo năm tháng. :)

xuanhieu7292

Tháo bánh
Cụ vào pic quận đáng sống nhất ở HN trong box bds này nhé. Pic đó có từ cách đây 5-7 năm . Rất nhiều người chê THT cụ nhé. Cá nhân e từ cách đây 10 năm cũng chê. 2014 e khảo sát dự án trong khu này. NGD nó còn ko có đường vào, khu Lottemall bây h trc đây là bãi cọc móng lổm nhổm. Nhưng khi có tin thằng Lotte mua lại và quy hoạch xây dựng starlake thì e mới đổi suy nghĩ và theo sát khu này. Đây mới là tín hiệu quy hoạch và động thổ. Nhiều người vẫn ko hề đánh giá cao khu THT cụ nhé.
Khu starlake bên BIDV bạn e cho vay trực tiếp và phát hành bảo lãnh ng mua nhà cho bên này luôn. E có thông tin từ khi nó cbi khởi công. Đến ngay cả khi khu Starlake nó hoàn thiện, BT nó vài chục tỏi/căn mà bán hết bay. Cũng nhiều ng nghi ngờ và ko đánh giá cao. Thậm chí khi có tin Samsung RD cbi làm ở đây thì bn ô cũng bảo bánh vẽ. ;)).
Cụ và nhiều người khác nghĩ theo 1 chiều. Là e đăng post THT vào đây để PR cho các khu xung quanh hồ tay hay mạn đó. Nhưng ko, e PR cho toàn HN. Có những khu ntn thì giá trị HN sẽ đc nâng lên rất nhiều. THT chỉ là 1 yếu tố đẩy gtri HN lên. Giống như các các cty toàn cầu đc định giá về mặt thương hiệu đó. Từ đó những gtri khác xoay quanh cty sẽ dc để ý và quan tâm.
Còn giá thuê cụ so sánh vs Keangnam thì cụ cứ để từ từ r xem. Hiện khu THT chưa có toà văn phòng cho thuê hoặc ks nào nhé. Đang mới là giai đoạn pt thôi. Khi đầy đủ thì các gtri nó sẽ tự tăng theo năm tháng. :)
Chê thì có gì lạ? Có quận nào không bị chê à? :))
Cách đây 5-7 năm chê là phải. Phở, bún xung quanh còn chả có quán nào ngon, siêu thị thì xa. Trường học thì đắt.

Hiện nay thì mới có mấy trường tư xịn chút như Dewey, ETC... nhưng vẫn thua xa Cầu Giấy.

BT bán hết bay, đáng sống nhất mà vẫn bỏ hoang cả loạt. Trong khu Cầu Giấy phủ 100% ;;)

Bicu

Xe đạp
Rẻ j nữa cụ. VND mất giá rõ mồn một r. Ý e là các ts nó đang tăng quá nhanh, vượt xa mong đợi cụ ạ. Như e nói nhiều lần là e muốn mọi thứ tăng vừa vừa, bền vững hơn.
Nếu tăng nhanh quá thì sẽ mất 1 khoảng thời gian chững và đi ngang, có thể phải tính bằng năm. Bây h đang chờ các tín hiệu để gió đổi chiều thôi cụ. :))
Chê thì có gì lạ? Có quận nào không bị chê à? :))
Cách đây 5-7 năm chê là phải. Phở, bún xung quanh còn chả có quán nào ngon, siêu thị thì xa. Trường học thì đắt.

Hiện nay thì mới có mấy trường tư xịn chút như Dewey, ETC... nhưng vẫn thua xa Cầu Giấy.

BT bán hết bay, đáng sống nhất mà vẫn bỏ hoang cả loạt. Trong khu Cầu Giấy phủ 100% ;;)
giáo dục chỉ là một tiêu chí thôi bác. Khu em ở ngoại giao đoàn đầy người cho con đi xe tuyến 15p ra cầu giấy học😄 đổi lại là cuối tuần vác xe ra hồ Tây hoặc vào nội khu chạy bộ, ngắm hoa lá hồ nước… Thích ăn chơi giải trí gì thì vào lotte, hoặc phi lên phố với khoảng cách 15p. Sau này có mấy cái khách sạn, văn phòng cao cấp, mấy trung tâm thương mại emart hoặc takashimaya lên hình nữa thì quá ổn luôn

truongvoky1981

Xe buýt
Thớt này hay quá ạ. Mấy thớt kia chỉ chê nhau cãi nhau là nhiều.
Em nghĩ lại vẫn cay cái thằng thuê nhà của em nó nói đểu em là mua cc giá đắt rồi hồi cuối 2022 (nó vừa bán nhà và đi thuê). Cơ mà gần 2 năm chưa gặp lại nó vì nó vẫn nộp tiền thuê nhà đều 😁

trungleba

Xe buýt
Em nghĩ lại vẫn cay cái thằng thuê nhà của em nó nói đểu em là mua cc giá đắt rồi hồi cuối 2022 (nó vừa bán nhà và đi thuê). Cơ mà gần 2 năm chưa gặp lại nó vì nó vẫn nộp tiền thuê nhà đều 😁
Bây giờ là lúc tăng giá thuê bác ạ =))

dog.fearless

Xe tăng
haha nhiều thanh niên thông thái như khách của cụ giờ cũng đang đỏ mắt đi tìm nhà rồi