[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

truongvoky1981

Xe buýt
Nếu thống kê đúng hoặc gần đúng thôi thì các Cụ mong sập hết hy vọng

Thanhvuóng71

Xe điện
Thấy một số động thái ra hàng ở một số dự án lớn của Vin . Giá tăng cục bộ ở phân khúc chung cư , phân khúc đất đấu giá , dịch vụ khu vực Hà Đông ,Hoài Đức , Thanh Oai ...rồi đến nhà ngõ , phố nội đô HN...Lượng khách hàng đi xem đất ở khu vực vùng ven tăng ,thanh khoản và giá cũng bắt đầu nhúc nhích. Chính sách giảm lãi suất cho vay , hỗ trợ tài chính , tín dụng cho bds của chính phủ ..Phải chăng là chân của một con sóng bds ở HN.

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp mini62

Xe buýt
Đính chính vs cụ là hiện Hà Đô có hơn 60 hộ đã chuyển về ở không phải 2-3 hộ nhé ạ.
Gamuda đang đắt hơn Hà Đô 50% nên khó so sánh vì không cùng tầm tiền, và xa hay gần còn phụ thuộc làm ở đâu, con cái học ở đâu.
Cty em văn phòng ở Quang Trung và Trần Duy Hưng. Ai ở Trần Duy Hưng thì ở Hà Đô đi làm 15-20' thôi, còn ở Ga thì xa, ngược lại cũng vậy.
OK bác, xa gần theo nhu cầu nhưng để có cái chung khi so sánh thì so sánh với mốc trung tâm gần nhất. HĐ mình tính đến Big C Trần Duy Hưng thôi cho những người thích phía Tây, ko cần tính đến cụ rùa.

Thanhvuóng71

Xe điện

Theo các cụ thì khi áp dụng và triển khai mô hình TOD thì trục đô thị nào ở HN sẽ được phát triển sớm nhất.

Theo các cụ thì khi áp dụng và triển khai mô hình TOD thì trục đô thị nào ở HN sẽ được phát triển sớm nhất.
Cứ cho là có nhiều tiềm năng đi, vậy bác tính bán luôn hay giữ thêm20 năm nữa mới bán ra, thu tiền về để dưỡng già ạ?

Thanhvuóng71

Xe điện
Cứ cho là có nhiều tiềm năng đi, vậy bác tính bán luôn hay giữ thêm20 năm nữa mới bán ra, thu tiền về để dưỡng già ạ?
Ah, dưỡng già thì với em nó đơn giản lắm và em có đủ rồi. Với con cái , thay vì việc có sẵn thì sao mình không tạo cho nó một cơ hội , một sự kỳ vọng để phấn đấu nhỉ ? Mà có phải đầu tư đến tận 20 năm sau nó mới tăng giá đâu . Nó sẽ tăng từ từ dần dần theo tg . Quan trọng là có hướng đầu tư có chuẩn không thôi.

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Nếu thống kê đúng hoặc gần đúng thôi thì các Cụ mong sập hết hy vọng
1/1/2025 là nới điều kiện mua nhà cho việt kiều r mà cụ. Ko phải nhờ ng thân quen đứng tên hộ như trc đây nữa. E dự khi có hiệu lực thì kiều hối đổ vào bds tăng mạnh đấy. :)

Foxinsock

Xe đạp
Đúng là cụ ko thạo mảng phía Nam HN. Gamuda nó thuộc Hoàng Mai, cạnh đg Tam Trinh đang chuẩn bị làm sau khi ngâm quy hoạch cỡ hơn 10 năm.
Từ Gamuda đến cụ rùa 9km nên nó gần nội đô, khu đã phát triển và tiện ích đầy đủ. Hà Đô em có xem rồi, đang vướng chút pháp lý và rất xa tính đến Big C thôi.
Khu hà Đô là thuần đầu cơ, để dành chứ giờ ai mà ở nổi, có 2-3 nhà về thôi. Ở đó chưa biết con học đâu, đi chợ búa siêu thị kiểu gì? Dù cách Vin Thăng Long có vài km nhưng Vin TL lấp đầy đến 80%, tiện ích đầy đủ và Vin nó kéo đc dân về chứ mấy ông như HĐ chẳng biết đến bao giờ? Bđs phía Tây quá đắt đỏ do mật độ dân cao. Bđs phía Nam đang trũng hơn do hạ tầng chưa đc đầu tư thập kỉ qua.
Mà cái gì nó trũng thì sẽ có cơ hội để hứng chứ đẹp hết rồi thì còn nc non gì.
Khu Gamuda ko phải CĐT Malaysia mà là Vin thì giờ ko có giá dưới 200tr. Cảm giác bọn khoai tây vào VN lúc đầu nó định giá rất phù hợp nhưng càng ngày nó càng học đc nhiều bài và giá các khu của bọn khoai tây giờ mở bán mới đều cao và định vị pk cao cấp.
cụ không biết rồi. Hà Đô charm cả ở và đnag hoàn thiện là gần 60 căn rồi cụ nhá.

Gato2009

Xe điện

Khó đoán phết, em cứ bốc quẻ là mấy trục xuyên tâm thôi, ĐTTL, cầu NT, Đường 32…

Thanhvuóng71

Xe điện
Khó đoán phết, em cứ bốc quẻ là mấy trục xuyên tâm thôi, ĐTTL, cầu NT, Đường 32…
Dễ mà cụ. Các trục đô thị có 2 đảm bảo hai yếu tố : Có quỹ đất 2 bên đường đủ lớn , có quy hoạch hoặc đã có đường sắt đô thị . Trước mắt là trục đường 32 đoạn từ Nhổn về trung tâm . Tiếp theo sẽ là tuyến nào khả thi nhất thôi.

Gato2009

Xe điện
Dễ mà cụ. Các trục đô thị có 2 đảm bảo hai yếu tố : Có quỹ đất 2 bên đường đủ lớn , có quy hoạch hoặc đã có đường sắt đô thị . Trước mắt là trục đường 32 đoạn từ Nhổn về trung tâm . Tiếp theo sẽ là tuyến nào khả thi nhất thôi.
Đại lộ TL và cầu Nhật Tân là khả thi cụ nhỉ.
Vậy thì có khi em bốc quẻ đúng đấy…hehe.

Thanhvuóng71

Xe điện
Đại lộ TL và cầu Nhật Tân là khả thi cụ nhỉ.
Vậy thì có khi em bốc quẻ đúng đấy…hehe.
Theo đài báo thì khả năng lớn là ĐLTL hoặc tuyến Thăng Long - Nội Bài. Nó sẽ giải quyết vấn đề gtcc phục vụ cho các quỹ đất xây đô thị khủng dọc 2 tuyến đó Nhà em đặt cược vào tuyến ĐLTL sẽ làm trước .

thudoll88

Xe tăng
Đi mua nhà bây giờ mệt mỏi quá các cụ ạ cái thị trường bđs nó cứ méo mó vậy. Lúc thì tắc thanh khoản quá lúc thì lại sốt quá xong chủ nhà tham nghĩ giá lên nữa lại quay xe không bán. Xong mai kia sụt lại chả có ma nào mua

Gato2009

Xe điện
Theo đài báo thì khả năng lớn là ĐLTL hoặc tuyến Thăng Long - Nội Bài. Nó sẽ giải quyết vấn đề gtcc phục vụ cho các quỹ đất xây đô thị khủng dọc 2 tuyến đó Nhà em đặt cược vào tuyến ĐLTL sẽ làm trước .
Vâng, tuyến ĐLTL rất có thể làm trước, vì nó liên quan đến việc thúc đẩy tiến độ khu đt Hoà Lạc.

xe đạp mini62

Xe buýt
cụ không biết rồi. Hà Đô charm cả ở và đnag hoàn thiện là gần 60 căn rồi cụ nhá.
Nhanh vậy à, cuối năm ngoái mình xuống có vài nhà, tiện ích chưa có gỉ. Phù hợp đầu cơ, giữ đất, sổ chưa có.

muabenem123

Xe lăn
Đi mua nhà bây giờ mệt mỏi quá các cụ ạ cái thị trường bđs nó cứ méo mó vậy. Lúc thì tắc thanh khoản quá lúc thì lại sốt quá xong chủ nhà tham nghĩ giá lên nữa lại quay xe không bán. Xong mai kia sụt lại chả có ma nào mua
Quay xe là cụm từ mà sales than vãn rất nhiều gần đây cụ ạ. Mọi thứ mất giá, các kênh đầu cơ thì biến động. Bán đi thì sợ hớ hoặc bán rồi ko mua đc chỗ khác. Cụ mua tầm này khoai hơn rất nhiều đợt vừa ra Tết, càng khoai hơn đợt trc Tết đó.

thudoll88

Xe tăng
Quay xe là cụm từ mà sales than vãn rất nhiều gần đây cụ ạ. Mọi thứ mất giá, các kênh đầu cơ thì biến động. Bán đi thì sợ hớ hoặc bán rồi ko mua đc chỗ khác. Cụ mua tầm này khoai hơn rất nhiều đợt vừa ra Tết, càng khoai hơn đợt trc Tết đó.
Cụ nghĩ tình trạng này sẽ kéo dài đến bao giờ ạ? Thế này người mua người bán khó gặp nhau quá

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
hôm nay e mua hụt 2 lô vì ko dám đua lệnh vì chủ nhà quay xe, vd3.5

nguyenvancuong88

Xe buýt
Cụ nghĩ tình trạng này sẽ kéo dài đến bao giờ ạ? Thế này người mua người bán khó gặp nhau quá
tình trạng này sẽ dừng lại khi hàng đấu giá ra ồ ạt
1 suy nghĩ thâm sâu .............nào đó các cụ sẽ hiểu đc ............. 2 năm nay hoãn .......... liên tục :))

muabenem123

Xe lăn
E ko đoán đc cụ ạ. Chỉ có điều năm 2023 chắc cụ cũng rõ là e nhấn mạnh nhiều lần. Bds HN chững, đi ngang là đang trong giai đoạn tích lũy và tiếp tục pt của 1 chu kỳ thôi.
Theo e Tình trạng này sẽ tiếp diễn khi các tài sản khác vẫn còn neo cao (chứng, coin, vàng ...) và giá cả hàng hoá/lạm phát chưa ổn định, vẫn xu hướng tăng.
Qua có bài báo này mà e cũng ngạc nhiên. Dân VN mình giỏi phết, nhất là đội trẻ. Chỉ có nội bộ mình chê nhau, chê đất nc thôi. ;))