[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

Thanhvuóng71

Xe điện
Bên cạnh lượng gdich thì
Công chứng biết giá thật đấy cụ (dù ko phải ai họ cũng nói)

Em kiến thức hạn hẹp, ko quen biêt quá chục công chứng viên ạ
Cụ quen biết nhiều công chứng viên cũng chả nói lên cái gì nhiều cả. Còn qua nguồn công chứng viên để tìm biết giá trị giao dịch thật thì cụ thật là vi diệu.

quocanhnguyen201

Xe tăng
Đến chịu với cải kiểu số liệu lá cải như thế này. Cả một cái tp phải đến chục triệu dân mà cả năm mới chỉ có giao dịch được hơn ngàn căn hộ ( bán mới , chuyển nhượng ...). Nói thât nhé chỉ có xxx..mới lấy đó làm số liệu thôi.
E thấy cụ kia post link báo mà nội dung comment đúng chỉ đọc title báo, ở trong bài báo nói rõ là giao dịch thành công trên tổng số nguồn cung mới ra thị trường (nguồn cung căn hộ mới giảm 86% theo năm, Lượng bán trong 6 tháng đầu năm 2023 đạt 1.170 căn giảm 90% theo năm) Nguồn cung mới giảm mạnh thì giao dịch thành công ít là đương nhiên rồi tỉ lệ giảm đúng gần như nhau

Cụ kia comment hả hê như cả thành phố HCM ngày chỉ có 3 giao dịch thành công vậy đúng đọc báo cũng cần tư duy 🥴

Chỉnh sửa cuối:

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi người diễn đạt tình huống hiện tại theo góc nhìn của mình, hoặc theo góc nhìn mà mình mong muốn nó xảy ra (dù thực tế hay không thực tế).
Qua comment ở đây thì chúng ta có thể thấy cụ nào đã vào tiền trong đất trong đợt vừa rồi (dù ít dù nhiều); cụ nào coi đất cát bds là tài sản tích trữ, cụ nào chơi hệ vay tiền ôm đất, cụ nào chưa mua hoặc có mong muốn mua nhưng đang không chấp nhận giá hiện tại, vân vân và mây mây.
Nói chung giờ đang là bức tranh mờ, cụ nào cũng muốn tô màu nó theo màu sắc mình ưa thích hehe. :D
Chả có tranh nào là rõ cả nên đầu tư luôn có rủi ro

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Post mấy link báo mà nội dung comment đúng chỉ đọc title báo, ở trong bài báo nói rõ là giao dịch thành công trên tổng số nguồn cung mới ra thị trường (nguồn cung căn hộ mới giảm 86% theo năm, Lượng bán trong 6 tháng đầu năm 2023 đạt 1.170 căn giảm 90% theo năm) Nguồn cung mới giảm mạnh thì giao dịch thành công ít là đương nhiên rồi tỉ lệ giảm đúng gần như nhau

Cụ kia comment hả hê như cả thành phố HCM ngày chỉ có 3 giao dịch thành công vậy đúng đọc báo cũng cần tư duy 🥴
Xem tít là chính cụ ạ

cadan

Xe container
Cụ quen biết nhiều công chứng viên cũng chả nói lên cái gì nhiều cả. Còn qua nguồn công chứng viên để tìm biết giá trị giao dịch thật thì cụ thật là vi diệu.
Các công chứng viên biết rõ hơn VP đăng ký đất đai, nơi ngta nhìn con số hợp lý để đóng thuế là chính

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Các công chứng viên biết rõ hơn VP đăng ký đất đai, nơi ngta nhìn con số hợp lý để đóng thuế là chính
Ô nghĩ sao mà công chứng viên biết rõ hơn vp đất đai. Công chứng viên ng ta chỉ biết lượng giao dịch của phòng ng ta thôi. Trong khi thằng vp đất đai nó thuộc loại tổng hợp tất cả hs của các phòng công chứng. Ví như phòng đất đai Đặng Dung nó sẽ nắm đc các thể loại giao dịch, hs của cả 3 quận BD, HK, DD. Hay sở tài nguyên thì cấp mới lại sổ và tất cả các giao dịch của chung cư ở HN.....Bất cứ 1 giao dịch nào đến phòng đất đai cũng phải có ít nhất 1 bản hợp đồng công chứng. Nên thằng bao quát hết và nắm rõ hết là thằng vp đất đai nhé. Ko biết còn to mồm. :)

cadan

Xe container
Ô nghĩ sao mà công chứng viên biết rõ hơn vp đất đai. Công chứng viên ng ta chỉ biết lượng giao dịch của phòng ng ta thôi. Trong khi thằng vp đất đai nó thuộc loại tổng hợp tất cả hs của các phòng công chứng. Ví như phòng đất đai Đặng Dung nó sẽ nắm đc các thể loại giao dịch, hs của cả 3 quận BD, HK, DD. Hay sở tài nguyên thì cấp mới lại sổ và tất cả các giao dịch của chung cư ở HN.....Bất cứ 1 giao dịch nào đến phòng đất đai cũng phải có ít nhất 1 bản hợp đồng công chứng. Nên thằng bao quát hết và nắm rõ hết là thằng vp đất đai nhé. Ko biết còn to mồm. :)
Ô ngta mua bán có trọng điểm, muốn biết khu nào thì hỏi Vp công chứng ở khu đó

Căn vào hợp đồng CC à 😉? Vp đât đai biêt hết đuọc giá gd thực ko cụ cò biết tât

muabenem123

Xe lăn
Ô ngta mua bán có trọng điểm, muốn biết khu nào thì hỏi Vp công chứng ở khu đó

Căn vào hợp đồng CC à 😉? Vp đât đai biêt hết đuọc giá gd thực ko cụ cò biết tât
Thế bt người mua bán chuyển khoản phải báo cáo vs công chứng viên à? Ô đi mua bán nhà mà công chứng viên nó cứ gạ hỏi nhà ô bán giá thật bn thì ô nghĩ có bn người nói. Công chứng viên soạn hd và ký cc thôi, còn nghe lén nghe lỏm đc ntn thì hay thế ấy. Chả ai biết đc giá thực ngoài ng bán, ng mua và môi giới.
Ô muốn biết giá 1 khu khéo ô phải đi 10 phòng cc hỏi may ra mới biết đc chút ít thông tin. 1 khu nó có biết bao phòng cc?

cadan

Xe container
Thế bt người mua bán chuyển khoản phải báo cáo vs công chứng viên à? Ô đi mua bán nhà mà công chứng viên nó cứ gạ hỏi nhà ô bán giá thật bn thì ô nghĩ có bn người nói. Công chứng viên soạn hd và ký cc thôi, còn nghe lén nghe lỏm đc ntn thì hay thế ấy. Chả ai biết đc giá thực ngoài ng bán, ng mua và môi giới.
Ô muốn biết giá 1 khu khéo ô phải đi 10 phòng cc hỏi may ra mới biết đc chút ít thông tin. 1 khu nó có biết bao phòng cc?
Cái này phải “thực chiến” thôi 😉😉

Thả nhẹ lại cái cmt đầu năm. Khi mà cả xã hội còn nhao nhao lên vs lstk, hy vọng nó lên 18-20% như năm 2011 thì e làm phát hạ ls. Hồi đấy thấy nhiều cụ vào dè bỉu, với ko tin lắm.
Khoảng cuối tháng 7 ở pic này, e đã đưa ra quan điểm cá nhân là bds đã ấm hơn, sôi động lại hơn thì nhiều cụ ở đây cũng ko tin và vào chê. Cá nhân e dự đoán quý 4, vào khoảng tháng 11 trở đi thì thị trường sẽ ấm hơn rõ rệt và lúc đó nhiều cụ mới nhận ra. E cmt tại đây chờ cuối năm nhận gạch các cụ. :)
Bác còn làm trong ban tư véo chín luộc bích pho không vậy? :))

muabenem123

Xe lăn
Làm j ko qtrong. Qtrong là đc ngồi đàm đạo, tranh luận vs những ng có kiến thức, chứ ko phải người mà đến lạm phát còn ko biết và ko công nhận. :D.

xe đạp mini62

Xe buýt
Làm j ko qtrong. Qtrong là đc ngồi đàm đạo, tranh luận vs những ng có kiến thức, chứ ko phải người mà đến lạm phát còn ko biết và ko công nhận. :D.
[/QUOTE]
Nhiều thành phần thích công kích cá nhân kiểu bỏ bóng đá người hơn là phản biện một cách có số liệu và phân tích, góp góc nhìn riêng.
Cũng có thể họ cũng chẳng biết nói gì.
Nhiều người cứ phông bạt, flex này nọ nhưng qua vài câu là thấy chỉ làm rác diễn đàn. Nhưng diễn đàn và XH nó là vậy, vui là chính mà. Trên TT TC, đầu tư thì các ý kiến của số đông lại là tham chiếu rất tốt, cái gì số đông ủng hộ, ai cũng nhìn thấy, ai cũng nghĩ mình giỏi thì những người lẳng lặng làm ngược lại mới có cái ăn chứ. ĐT mà tất cả cùng hô một hướng thì theo họ chỉ xuống hô. Giờ cán cân phía toang, sập đang hung hãn lắm, còn nghi ngờ lắm cụ, tốt mà.

Quê bầm

Xe điện
Toà Golden park tháng 7/2021 ngay trước khi Hn phong toả em tìm thuê căn 3pn 96m2 full đồ nhà mới tinh là 17tr/ tháng, sau 2 năm căn như vậy đồ cơ bản đang rao 17, full đồ chắc 19tr rồi. Giá bán 2021 tầm 55tr/m2, hnay mg rao căm 98m2, 3pn 5,6ty

Thanhvuóng71

Xe điện
Cuộc chiến giữa 2 phe toang , sập ( cầm tiền ) và không toang , sập ( cầm hàng ) đang vào giai đoạn khốc liệt. Tính từ thời điểm 4 năm trở lại đây thì phe cầm hàng đang thắng thế vì hiệu quả gấp đôi, gấp 3 so với phe cầm tiền. Nếu phe cầm hàng mà qua được giai đoạn khó khăn này ( thanh khoản cải thiện ) thì phe cầm hàng sẽ thắng tuyệt đối phe cầm tiền .

Chỉnh sửa cuối:

Trongxanh2022

Xe buýt
Các cụ cứ dọa dẫm như thế này các cụ nhiều tiền lại đóng bỉm mất =))
Khéo lại nhanh nhanh chóng chóng mang mấy bao đi giải cứu đất.

Quê bầm

Xe điện
Các cụ cứ dọa dẫm như thế này các cụ nhiều tiền lại đóng bỉm mất =))
Khéo lại nhanh nhanh chóng chóng mang mấy bao đi giải cứu đất.
Hệ Nhiểu tiền nhw mấy xác giờ đang đi du lịch vui chơi với vợ trẻ rồi có ai lo lên hay xuống. Những ai nhiều đạn đều có kha khá đất rồi chả ai giữ tiền hết mà ko có mảnh nào dắt lưng đâu cụ, giờ này băn khoăn mua tiếp ở đâu giá bao nhiêu thôi.
Loại cần giải cứu hiện nay thì còn cần giải cứu nhiểu lần nữa, chỗ đẹp nó chả giảm mấy đâu mà giải cứu

Trongxanh2022

Xe buýt
Hệ Nhiểu tiền nhw mấy xác giờ đang đi du lịch vui chơi với vợ trẻ rồi có ai lo lên hay xuống. Những ai nhiều đạn đều có kha khá đất rồi chả ai giữ tiền hết mà ko có mảnh nào dắt lưng đâu cụ, giờ này băn khoăn mua tiếp ở đâu giá bao nhiêu thôi.
Loại cần giải cứu hiện nay thì còn cần giải cứu nhiểu lần nữa, chỗ đẹp nó chả giảm mấy đâu mà giải cứu
Haha đúng rồi cụ. Thế nên căng thẳng với nhau làm gì. :))

Cuộc chiến giữa 2 phe toang , sập ( cầm tiền ) và không toang , sập ( cầm hàng ) đang vào giai đoạn khốc liệt. Tính từ thời điểm 4 năm trở về trước thì phe cầm hàng đang thắng thế vì hiệu quả gấp đôi, gấp 3 so với phe cầm tiền. Nếu phe cầm hàng mà qua được giai đoạn khó khăn này ( thanh khoản cải thiện ) thì phe cầm hàng sẽ thắng tuyệt đối phe cầm tiền .
Bên Mê Sập có cái lý của họ, bên Mê Sóc cũng vậy, thế mới là thị trường.
Nếu nói đến chiến thắng thì phải nói đến đội đã chốt lời từ cuối 2021 đầu 2022 ấy cụ.
Giờ là lúc thảo luận xem giữa việc nên xả hàng ngay hay giữ lại 15 - 20 năm nữa, cái nào hiệu quả hơn thôi ;))

magiczip031

Xe tải
Cuối năm tỷ giá $ tăng như năm ngoái thì ban căng lắm bác ợ, dễ quay lại thời kỳ trước và ăn quả suy thoái nặng. Bây giờ dòng tiền khan hiếm, em nghĩ chứng khoán có tăng cũng chỉ là nhất thời thôi chứ BĐS thì đứng yên r
Thực tế thì nó đang tăng đây cụ. Xnk giảm sút mà nó vẫn tăng.