[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

phoenix80

[Tịch thu bằng lái]
Thỉnh thoảng vào xem ae update thông tin mà hài thật. Bình thường mình thấy cò là rất bình thường vì họ cần cho các gd mà chủ sở hữu không cần nghiên cứu các kênh bán hàng và họ có tập khách quen. Chỉ ghét mỗi có 1 tỷ lệ lớn Cò thường nghĩ mình hơn người khác sau khi mua bán thành công 1 số mảnh đất trong thời kỳ sốt dẻo vì Cò thường có nhiều thông tin và tiếp xúc. Nhưng thực ra rất nhiều Cò ít học, trên răng dưới … nhưng vẫn nghĩ mình ngang thậm chí hơn với các thành phần có nền tảng gđ/kinh tế lâu đời ở các TP lớn. Vẫn luôn nghĩ chỉ cần buôn BĐS là sang hơn người học hành, nên Cò không bán được BĐS thì chỉ làm xe ôm bốc vác thôi. Bán được BĐS và giàu được thì mất công lên đây cãi nhau, thể hiện cái tôi mà không ai tôn trọng, toàn người cười trừ. Nếu giàu rồi thì tốt nhất đừng dây vào cái làm mình ức chế đi cãi nhau với toàn thiên hạ. Tăng hay giảm quan trọng thế cơ ah? Ngồi đây gân cổ cãi tốn thời gian, về làm Cò tiếp hoặc lên xe làm việc thôi!

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Ha ha có ai nói nhà e đại diện đâu, vì đằng nào nhà cũng not for sale mà

Nhưng ít nhât là em biết giá, biết kiểu giao dịch của thị trường này, nhỉ 😉😉
Đã nói là 1 mình nhà cụ chả nói lên điều gì, mà

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Em rảnh mà

Nhà cho thuê được hêt rồi

Có ai trên kia đang sôt ruột hay đang cóng vì hàng bị ngâm thì thể hiện hêt ra đây thôi.

Khổ, cứ ra sưc nói ng khác ko biết gì, nhưng như thế có khiến mình trở nên biết hơn ngta đâu cơ chứ 😎😉😉
Em thấy cụ rảnh quá sinh ra lòng vòng

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Hành động của cụ cho thấy thôi. Ko riêng j nay cụ post mấy cái tin online này nhé. Nhiều lần trc đụng mặt ở các pic khác tôi đã thấy buồn cười r. Suốt ngày lấy mấy cái video youtube bọn nó bán nhà Vinhomes Ocean ra. Tôi mới bảo cụ là cụ cho thông tin nào thực tế đi để ae nghiên cứu và tìm hiểu. Rồi quay đi quay lại, cụ lại post mấy cái clip youtube khác. Kiến thức và kn cụ ko tự đúc rút đc hay sao mà phải đi lấy tin của ng khác,trong khi ko biết tin của họ có đúng ko. Làm cái j nó người lớn tí đi. ;))
Em nghĩ là cò nên rành mấy trang này lắm )) thường mấy trang này em xem không đến dc 2 tin là out

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ sang thớt này

Anh em đông vui lắm

Ko cần youtube cũng nghe đuọc nhiều trải nghiệm thực tế, … thực tế đến đau thương ấy

À, mà em hỏi cụ câu này ấy ạ?

“ cần thực tiễn thực tế để làm gì?”

Cụ có lộn với ai ko?

Lăn lộn ở đât Hanoi này vài chục năm, e ko chăc kinh nghiệm thực tế của cụ hơn e nhiều lắm đâu

Cơ mà cụ thích đánh giá thâp ng khac thì đó là quyền của cụ, em ko có ý định ngăn cản ng khac ảo tưởng vè bản thân họ
Mời chiên da youtube

Thanhvuóng71

Xe điện
Mấy hôm nay đi ngó ngiêng vùng ven HN ( Quốc Oai, Thạch Thất...)thì thấy giá không hề giảm , chỉ chững lại so với đỉnh giá ( giảm không đáng kể). Phân khúc bds đẹp , giá rẻ thì bị săn tìm khá nhiều. Tìm lô giá giảm khoảng 20% thì hầu như không có ( nếu có thì có người mua ngay ). Ah mà cầm 1- 1,5 tỷ đi mua bây giờ cực khó tìm mảnh ưng ý. Các cụ cho phản hồi

ruou_nep_17

Xe tải
Mấy hôm nay đi ngó ngiêng vùng ven HN ( Quốc Oai, Thạch Thất...)thì thấy giá không hề giảm , chỉ chững lại so với đỉnh giá ( giảm không đáng kể). Phân khúc bds đẹp , giá rẻ thì bị săn tìm khá nhiều. Tìm lô giá giảm khoảng 20% thì hầu như không có ( nếu có thì có người mua ngay ). Ah mà cầm 1- 1,5 tỷ đi mua bây giờ cực khó tìm mảnh ưng ý. Các cụ cho phản hồi
Quan trọng làm quái có mấy giao dịch thành công đâu, cụ dân đầu tư đất trên Hoà Lạc đảo đi đảo lại kể luôn 2-3 tháng vừa rồi có tổng bao nhiêu giao dịch thành công luôn cho nó nhanh. Kiểu như Hoà Lạc giờ suốt ngày khoe chụp 5-7 nhà đang xây cho thuê để fomo chứ có ma nào ngó nghiêng

Cứ nhìn thẳng vào đất đấu giá trong thời gian qua đã thi đấu và lượng hàng cho ra đấu toàn kiểu sát giá với nghe ngóng thôi, chứ độ rực rỡ như giai đoạn cuối 2020 kéo sang nửa đầu 2022 là biết rõ mặt bằng chung chứ fomo lên gân gì nữa

Còn đây là trên báo viết như thế này=))=))=))

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cụ băt bẻ nhg ko nói đuọc vì sao ý băt bẻ của mình là hợp lý

Ko lấy dự án nuốt nhiều tiền nhât thị trường
Ko lẽ lấy giao dịch nhà đơn lẻ của cụ? Khổ, em lấy nhà e ra thì có cụ cũng bảo ko đủ đại diện 🤣

Em chỉ ra thêm bât hợp lý trong lập luận của cụ để cụ than Chán một thể này:

Số người đủ sưc mua nhà đất của Vin: có thể chỉ chiếm 1% dân số, nhg như một quy luật bình thường của kte thị trường, của cải trong XH thuộc về 1 nhóm thiểu số. Có những nước 99% của cải thuộc về 1% số người.

Nên lấy 1 dự án nơi là chiến trường nóng bỏng làm đại diện thị trường, cungz là bình thường, cụ nhỉ😉

PS: còm chỉnh sửa theo măt cụ thì băt bẻ, còn ng khac rât có thể cho rằng ng còm rât có trách nhiệm với lời nói của mình.

Thôi thì tinh cach của cụ vốn nóng vội, thich khẳng định, khó tôn trọng sự khac biệt, em cũng chỉ là ng qua đường, ai ở bên cạnh cụ mới hứng thuòng xuyên. Good luck cho họ
Chỉ có thành phần đu đọt ôm nhiều ko thoát đc hàng mới nhẩy cồ cồ như đỉa phải vôi thôi cụ, chấp làm gì :)) đội bank giờ nóng đuýt lắm rồi

Nghe đâu ở bên anh hàng xóm TQ còn mua 1 tặng 1 mà không có khách tiềm năng ôm vào

Còn đất ở thì bình quân 1 người có >70m2 đất ở thì chỉ có cò với đầu cơ mổ nhau thôi

Toàn các thánh online, bàn phím. Nghe đâu với chả thấy đồn. :)).

ruou_nep_17

Xe tải
NV bank giờ hóng gạ tiết kiệm chuyển sang tp để đạt kpi thôi :D, dân khôn giờ ế vốn khi ls tiền gửi thì hạ thấp nhưng ls cho vay thì cao dân ngu gì ôm cục than :)), mới xiết có tí mà đã loạn cào cào rồi=))

Hay lại tính đi vay ls thấp rồi mua tp doanh nghiệp ls cao ăn chênh lệch=))=))=))

muabenem123

Xe lăn
NV bank giờ hóng gạ tiết kiệm chuyển sang tp để đạt kpi thôi :D, dân khôn giờ ế vốn khi ls tiền gửi thì hạ thấp nhưng ls cho vay thì cao dân ngu gì ôm cục than :)), mới xiết có tí mà đã loạn cào cào rồi=))

Hay lại tính đi vay ls thấp rồi mua tp doanh nghiệp ls cao ăn chênh lệch=))=))=))
Sr cụ 1 câu. Big4 ko phải chèo kéo nhé. Tôi nói từ 2-3 trang trước rồi, đọc lại đi. 6T cuối năm dự kiến dư nợ big4 tăng mạnh do chuyển 1 phần từ bên bank cp sang. Mức lãi suất big4 tôi cũng đã nói rõ trang đó r. Cụ nào rảnh có thể theo dõi page này để cuối năm đối chiếu lại.
Những lúc loạn lạc, khó khăn, thì tiền + tài sản lại chảy về túi các Anh Lớn thôi. Quy luật bn năm nay r.

ruou_nep_17

Xe tải
Sr cụ 1 câu. Big4 ko phải chèo kéo nhé. Tôi nói từ 2-3 trang trước rồi, đọc lại đi. 6T cuối năm dự kiến dư nợ big4 tăng mạnh do chuyển 1 phần từ bên bank cp sang. Mức lãi suất big4 tôi cũng đã nói rõ trang đó r. Cụ nào rảnh có thể theo dõi page này để cuối năm đối chiếu lại.
Những lúc loạn lạc, khó khăn, thì tiền + tài sản lại chảy về túi các Anh Lớn thôi. Quy luật bn năm nay r.
Đi sau đàn cá cơm là con cá kình. Cừu chỉ đi theo đàn khi bị con chó sói nó gâu gâu lùa vào chuồng :))

Bà con ít vốn ăn chắc mặc bền thôi, để các anh big anh ấy ôm hết đê, ăn càng ngon thì die càng nhanh=))

cadan

Xe container
Chỉ có thành phần đu đọt ôm nhiều ko thoát đc hàng mới nhẩy cồ cồ như đỉa phải vôi thôi cụ, chấp làm gì :)) đội bank giờ nóng đuýt lắm rồi

Nghe đâu ở bên anh hàng xóm TQ còn mua 1 tặng 1 mà không có khách tiềm năng ôm vào

Còn đất ở thì bình quân 1 người có >70m2 đất ở thì chỉ có cò với đầu cơ mổ nhau thôi

Khổ, cứ ra sưc nói ng khác ko biết gì, nhưng như thế có khiến mình trở nên biết hơn ngta đâu cơ chứ 😎😉😉

muabenem123

Xe lăn
Cụ nói nhỏ thôi ko lại bị bảo cò vạc giống e đấy. =)) . Những thằng mà hay đi mò mẫm như cụ vs e thì ko bằng các ô hay bàn luận Vin trên này đâu. E mần mạn Hoài Đức cả 2 tháng nay, đất thì ko giao dịch nhiều lắm chứ nhà tầm 3-5 xây mới kiểu ccmn thì bán tốt lắm. Nhu cầu thuê cao. QA e ko đi nhưng khả năng cũng sẽ như mạn HD này thôi. Khu ấy dạo này thấy ae upadte và PR nhiều về 2 cái bệnh viện lắm. Mà tiến độ e thấy cũng ổn thật. Nó lên khung thì còn nhiều chuyện để nói đấy. :))

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng làm quái có mấy giao dịch thành công đâu, cụ dân đầu tư đất trên Hoà Lạc đảo đi đảo lại kể luôn 2-3 tháng vừa rồi có tổng bao nhiêu giao dịch thành công luôn cho nó nhanh. Kiểu như Hoà Lạc giờ suốt ngày khoe chụp 5-7 nhà đang xây cho thuê để fomo chứ có ma nào ngó nghiêng

Cứ nhìn thẳng vào đất đấu giá trong thời gian qua đã thi đấu và lượng hàng cho ra đấu toàn kiểu sát giá với nghe ngóng thôi, chứ độ rực rỡ như giai đoạn cuối 2020 kéo sang nửa đầu 2022 là biết rõ mặt bằng chung chứ fomo lên gân gì nữa

Còn đây là trên báo viết như thế này=))=))=))

lên báo mà mua ))

thansam

[Tịch thu bằng lái]

nhà cụ mất mạng lâu chưa mà thông tin cập nhật thế ))

muabenem123

Xe lăn
Tôi cũng chả bảo tôi hơn người. Nhưng ít ra riêng cái topic này của tôi, tôi update cho các cụ trên này về lãi suất, chính sách vay, các thứ liên quan đến bank, rất thực tế và đang diễn ra. Tôi còn bảo các cụ nào ko tin thì về hỏi người thân quen đi, sai thì lên đây chửi vào mặt tôi mà. Rồi các cái dự án hoặc thông tin dự án tôi biết đều lên đây chia sẻ thực tế. Chứ tôi ko copy link youtube hay vứt toẹt bài báo mà tôi ko hiểu lên đây để các ô tự đọc.

soc bo

Xe buýt
Mấy năm trước Âu Mỹ ls nó 0% thậm chí âm nhưng giá bđs không tăng. Lý do là có thuế bđs khá cao, đầu cơ là móm. Vn mà đánh thuế bđs như họ thì giá chắc chắn xuống vì sẽ hạn chế việc đầu cơ nhà chưa hoàn thiện và đất nền dẫn đến nguồn cung dồi dào cho người có nhu cầu ở thực. Những ông đã gom nhà đất bỏ không phải bán bớt đi để tránh thuế bào mòn tài sản.
nhưng ta mà đánh thuế thế thì lấy đâu ra nguồn ngân sách từ bán đất nữa. càng đắt càng bán thì nhà nước mới có nguồn thu. còn cò con dân ta thì ăn theo thôi.

cadan

Xe container
Tôi cũng chả bảo tôi hơn người. Nhưng ít ra riêng cái topic này của tôi, tôi update cho các cụ trên này về lãi suất, chính sách vay, các thứ liên quan đến bank, rất thực tế và đang diễn ra. Tôi còn bảo các cụ nào ko tin thì về hỏi người thân quen đi, sai thì lên đây chửi vào mặt tôi mà. Rồi các cái dự án hoặc thông tin dự án tôi biết đều lên đây chia sẻ thực tế. Chứ tôi ko copy link youtube hay vứt toẹt bài báo mà tôi ko hiểu lên đây để các ô tự đọc.
Cụ dụng công vậy quý hóa quá

Cụ có cach của cụ, ng khac có cách của ng khac. Cùng là nói có sách, mách có chứng, thì ngta lôi các nguồn công khai mà ai cũng xem được ra làm vidu.

Có gì đâu mà rộn?

muabenem123

Xe lăn
Cụ dụng công vậy quý hóa quá

Cụ có cach của cụ, ng khac có cách của ng khac. Cùng là nói có sách, mách có chứng, thì ngta lôi các nguồn công khai mà ai cũng xem được ra làm vidu.

Có gì đâu mà rộn?
Kkk. Thế thì mời cụ cứ mua bán online thôi. :))