[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

quocanhnguyen201

Xe tăng
Đưa mấy link giao bán mà chẳng hiểu gì cả, chỗ nào đồn 1tỷ/m2 trước đấy có giao dịch không? Tất cả 4 phố chỗ kia trước đều bán tầm 1 tỷ/m2 hết à? Trả lời được 2 câu này r nói chuyện tiếp nếu không có nhu cầu mua bán thì không cần quan tâm, nếu có phải nói chuyện giao dịch thực tế chứ không phải nghe đồn. Làm ăn mà nghe đồn xuống tiền thì bán nhà sớm :))

Như cụ e đánh giá là thiếu tư duy và dễ bị dắt mũi thế thôi đừng suốt ngày copy mấy bài báo mạng cho rác topic ra, không có tí tư duy nào cả

Toàn cứ đánh đồng phân khúc nhu cầu thực với phân khúc đầu cơ, cả phân khúc cao cấp tách biệt hẳn với túi tiền dân. BĐS nó rộng lắm cứ cầm tiền ra thực tế mới biết được khôn ngoan đọc báo mạng ít thôi

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Chính e là người trước tin vào giữ tiền rồi đợi BDS sập và sau 2 năm hụt bao cơ hội. Mất tiền tỷ cũng vì đắn đo! Nhục ghê càng bơm tiền ra thế này lạm phát mệt

ko giảm ls thì doanh nghiệp sx kinh doanh cũng phá sanr hêt cụ ạ

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Nhấc cái đít lên và đi xem đi. Chụp cái sổ post lên đây. 10 tin rao thì 9 tin là ảnh fake, miêu tả fake. Phố cổ hoa hồng 1% thì môi giới nó cũng đủ ăn 2-3 năm r. Cụ nghĩ môi giới nó có ngu post tin thật cho ô ăn ko?. Mà kể cả có tin thật thì tôi mới bảo cụ chụp cái sổ lên đây. Nhiều khi ưng đến lúc lôi cái sổ ra thì thóp hậu cả mét đấy.
Hoàn kiếm làng cụ mà cụ đếch biết cái j. Càng nói càng thể hiện võ mồm. Hoàn Kiếm có từng khu nó mới hơn 1 tỏi/m, chứ ko phải khu nào cũng tỏi/mét. Hoàn Kiếm làng cụ còn có những vụ vài lô gần nhau, quanh quẩn gần đó nhưng giá thì lô cao vổng, cao thì thấp hơn nhiều vì mấy cái lô cao có mấy thằng gọi là Trùm nó mua hết rồi, mấy lô kia nó ép đường đi lối lại, nó gây khó dễ để mà phải bán đi, rồi cuối cùng nó gộp sổ cả khu đấy đc lô đẹp.
Hoàn kiếm mà còn đi lên mạng xem giá và "nghe đồn suốt" à?

muabenem123

Xe lăn
Chính e là người trước tin vào giữ tiền rồi đợi BDS sập và sau 2 năm hụt bao cơ hội. Mất tiền tỷ cũng vì đắn đo! Nhục ghê càng bơm tiền ra thế này lạm phát mệt
1 like cho cụ. Ko phải ai cũng thẳng thắn đc như vậy.

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Bds online giảm sâu thật

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]

Cụ xem giá này có chuẩn ko cụ em thấy ảo quá, sao lại rẻ thế mà còn có slot oto được

muabenem123

Xe lăn

Cụ xem giá này có chuẩn ko cụ em thấy ảo quá, sao lại rẻ thế mà còn có slot oto được
Cụ đi xem mới biết thực hư nhé. Đợt Tết e tìm hộ ng thân bị bn vố r. Đến thì nó bảo vừa chốt r, có căn khác dẫn e đi xem. Chả lẽ lại chửi cho chúng nó trận. Mất time. Thằng nào có tâm tí thì lúc gọi hỏi nó nói thẳng là xin lỗi, đăng giá thấp để cạnh tranh và câu view. Kinh nghiệm của e đấy. :))

cadan

Xe container
Nhấc cái đít lên và đi xem đi. Chụp cái sổ post lên đây. 10 tin rao thì 9 tin là ảnh fake, miêu tả fake. Phố cổ hoa hồng 1% thì môi giới nó cũng đủ ăn 2-3 năm r. Cụ nghĩ môi giới nó có ngu post tin thật cho ô ăn ko?. Mà kể cả có tin thật thì tôi mới bảo cụ chụp cái sổ lên đây. Nhiều khi ưng đến lúc lôi cái sổ ra thì thóp hậu cả mét đấy.
Hoàn kiếm làng cụ mà cụ đếch biết cái j. Càng nói càng thể hiện võ mồm. Hoàn Kiếm có từng khu nó mới hơn 1 tỏi/m, chứ ko phải khu nào cũng tỏi/mét. Hoàn Kiếm làng cụ còn có những vụ vài lô gần nhau, quanh quẩn gần đó nhưng giá thì lô cao vổng, cao thì thấp hơn nhiều vì mấy cái lô cao có mấy thằng gọi là Trùm nó mua hết rồi, mấy lô kia nó ép đường đi lối lại, nó gây khó dễ để mà phải bán đi, rồi cuối cùng nó gộp sổ cả khu đấy đc lô đẹp.
Hoàn kiếm mà còn đi lên mạng xem giá và "nghe đồn suốt" à?
Nhà em phố cổ và suốt ngày MG tới gạ bán
Gạ đổi các kiểu đây.
Biết vì sao họ sẵn sàng gạ ko? Nhà 1 sổ 1 chủ ko chung chạ nhé.

E bán mua bđs ít thôi, trong đó có 2 căn mặt phố (thuộc 4 quận lõi rùa)

Cụ hỏi thực chiến hay gì gì để làm chi ?

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Đưa mấy link giao bán mà chẳng hiểu gì cả, chỗ nào đồn 1tỷ/m2 trước đấy có giao dịch không? Tất cả 4 phố chỗ kia trước đều bán tầm 1 tỷ/m2 hết à? Trả lời được 2 câu này r nói chuyện tiếp nếu không có nhu cầu mua bán thì không cần quan tâm, nếu có phải nói chuyện giao dịch thực tế chứ không phải nghe đồn. Làm ăn mà nghe đồn xuống tiền thì bán nhà sớm :))

Như cụ e đánh giá là thiếu tư duy và dễ bị dắt mũi thế thôi đừng suốt ngày copy mấy bài báo mạng cho rác topic ra, không có tí tư duy nào cả

Toàn cứ đánh đồng phân khúc nhu cầu thực với phân khúc đầu cơ, cả phân khúc cao cấp tách biệt hẳn với túi tiền dân. BĐS nó rộng lắm cứ cầm tiền ra thực tế mới biết được khôn ngoan đọc báo mạng ít thôi
Nhà anh được gạ mua 1 tỏi/1m đây chú

Sôt nóng từng tuần là có thật

Tháng trước 800, tháng sau 900,tiếp nữa 1 tỷ. Đó là quá khứ

Hầu hêt nhờ công các chú cò đẩy giá, và chả hiểu sao các đội mua nhà ở đâu phi về sẵn sangg đặt cọc mua

thansam

[Tịch thu bằng lái]

Hầu hêt nhờ công các chú cò đẩy giá, và chả hiểu sao các đội mua nhà ở đâu phi về sẵn sangg đặt cọc mua
1 cái nhà cụ chả đại diện cho cả phố đừng nói là cả tt ))

muabenem123

Xe lăn
Nhà em phố cổ và suốt ngày MG tới gạ bán
Gạ đổi các kiểu đây.
Biết vì sao họ sẵn sàng gạ ko? Nhà 1 sổ 1 chủ ko chung chạ nhé.

E bán mua bđs ít thôi, trong đó có 2 căn mặt phố (thuộc 4 quận lõi rùa)

Cụ hỏi thực chiến hay gì gì để làm chi ?
Hỏi thực chiến thực tế để biết kn đến đâu mà chém như thần. Sr cụ, nói thẳng, cụ phố cổ mà đếch bằng ae ngoài rìa. Cụ khoe cái phố cổ của cụ, nghe có vẻ oai nhưng ngược lại làm ng ta buồn cười cho cái hiểu biết. Phải đi cóp nhặt chứ bên trong rỗng tuếch. Nhà mặt phố cụ đừng nghĩ to nhé. Bt thôi. Tôi đề cao khu phố cổ vì nó là văn hoá, lịch sử...chứ nói về khoản giàu hay tiềm năng thì tôi ko công nhận đâu. Ô có 2-3 căn nhà phố mà thấy ô post tin nhà phố cắt lỗ, giảm ầm ầm. Hài. :))

cadan

Xe container
Hỏi thực chiến thực tế để biết kn đến đâu mà chém như thần. Sr cụ, nói thẳng, cụ phố cổ mà đếch bằng ae ngoài rìa. Cụ khoe cái phố cổ của cụ, nghe có vẻ oai nhưng ngược lại làm ng ta buồn cười cho cái hiểu biết. Phải đi cóp nhặt chứ bên trong rỗng tuếch. Nhà mặt phố cụ đừng nghĩ to nhé. Bt thôi. Tôi đề cao khu phố cổ vì nó là văn hoá, lịch sử...chứ nói về khoản giàu hay tiềm năng thì tôi ko công nhận đâu. Ô có 2-3 căn nhà phố mà thấy ô post tin nhà phố cắt lỗ, giảm ầm ầm. Hài. :))
Hài nhât là em vẫn đối đáp lịch sự với ng sôt ruột như cụ

Thấy đợt này nhà đât khó bán hay bank đòi tiền hơi gấp vậy cụ

quocanhnguyen201

Xe tăng

Thời điểm sốt nóng thì đến chỗ khỉ ho cò gáy cũng được bơm lên x10, a xem xung quanh a có ai bán 1 tỷ/m2 rồi chào tạm biệt hàng xóm ra đi chưa thì hẵng nói chuyện còn đừng nói cò gạ này kia câu chuyện đãi môi thôi :))

Nhà thằng e gốc cũng ở hoàn kiếm đây, thêm 2 cái nhà ở ba đình, tây hồ chuyện môi giới hỏi mua nhà gạ gẫm đặt cọc là bình thường. Quan trọng chưa có ai giao dịch được cái giá 1tỷ/m2 như a nói đâu. Thời điểm trên phố cổ bán mạnh nhất là đội quảng ninh về gom làm khách sạn với mua để đấy cũng còn không có giá kia nữa là. Hay a nghĩ 1tỷ/m2 nó bé thế trên phố thiếu gì nhà vị trí đẹp sổ trên trăm mét muốn bán giá như a nói mãi không được đâu

cadan

Xe container
1 cái nhà cụ chả đại diện cho cả phố đừng nói là cả tt ))
Ha ha có ai nói nhà e đại diện đâu, vì đằng nào nhà cũng not for sale mà

Nhưng ít nhât là em biết giá, biết kiểu giao dịch của thị trường này, nhỉ 😉😉

cadan

Xe container
Thời điểm sốt nóng thì đến chỗ khỉ ho cò gáy cũng được bơm lên x10, a xem xung quanh a có ai bán 1 tỷ/m2 rồi chào tạm biệt hàng xóm ra đi chưa thì hẵng nói chuyện còn đừng nói cò gạ này kia câu chuyện đãi môi thôi :))

Nhà thằng e gốc cũng ở hoàn kiếm đây, thêm 2 cái nhà ở ba đình, tây hồ chuyện môi giới hỏi mua nhà gạ gẫm đặt cọc là bình thường. Quan trọng chưa có ai giao dịch được cái giá 1tỷ/m2 như a nói đâu. Thời điểm trên phố cổ bán mạnh nhất là đội quảng ninh về gom làm khách sạn với mua để đấy cũng còn không có giá kia nữa là
Có giao dịch chứ cụ. Phố em mấy nhà bán. Từ 50 lên 70 tỷ có đổi chủ đàng hoàng

Ai cũng chỉ nắm chắc cái mà mình biết

Và nêu quan điểm, chia sẻ kinh nghiệm

Cơ mà thấy cac cụ kia hơi xoắn nhỉ?

Sao phải xoắn

Nếu mình tin vào nhận định và tiềm lực của mình

cadan

Xe container
Tin rao trên trang rao vặt lớn nhât Vn

Tin rao ngày hôm nay

Ko phải tin tháng truoc, năm truoc

Tin hay ko tin thì ta nhâc máy lên cùng làm việc

Sao phải xoắn?

quocanhnguyen201

Xe tăng
Có giao dịch chứ cụ. Phố em mấy nhà bán. Từ 50 lên 70 tỷ có đổi chủ đàng hoàng

Ai cũng chỉ nắm chắc cái mà mình biết

Và nêu quan điểm, chia sẻ kinh nghiệm

Cơ mà thấy cac cụ kia hơi xoắn nhỉ?

Sao phải xoắn

Nếu mình tin vào nhận định và tiềm lực của mình
Chính vì nắm được nên e thấy cái giá 1tỷ/m2 trên phố là không có thực thôi. Còn đất cát nó cũng chỉ là 1 trong nhiều dạng tài sản kinh tế. Tùy từng thời điểm mà mỗi loại hình tài sản sẽ có biến động hay lợi nhuận khác nhau

Giờ du lịch, buôn bán kém, cho thuê khó khăn, các khu vực như Cầu Giấy, Mỹ Đình phát triển mạnh thì phân khúc nhà phố cổ sẽ giảm mất giá trị hơn ngày xưa. Mua bây giờ tính toán về đầu tư hay giữ tiền đều là tối kiến so với gửi ngân hàng thời điểm này chẳng hạn. Dư địa tăng BĐS cũng không thể tăng sốc x2,x3 như trước kia được nữa thậm chí đứng giá vài năm là tiêu sản r

Không có loại hình tài sản nào có thể tăng trưởng mãi, giờ người khôn của khó tiền ai có tự chọn phương thức đầu tư giữ tiền cho mình thôi. Cụ đừng cười cợt vì đất nó giảm, lên xuống theo chu kỳ với quy luật kinh tế chứ chả có gì cao siêu hết nhiều người giàu lên vì nó giờ có người phá sản vì đất cũng bình thường

E nói thẳng giá nhà trung tâm có xuống thì làm công ăn lương tháng cao 40 50tr cũng không có khả năng sờ đến nên đây là cuộc chơi của tầng lớp có tiền rồi, có sập sâu thì cũng chả ảnh hưởng mạnh đến xã hội lắm đâu

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Chính vì nắm được nên e thấy cái giá 1tỷ/m2 trên phố là không có thực thôi. Còn đất cát nó cũng chỉ là 1 trong nhiều dạng tài sản kinh tế. Tùy từng thời điểm mà mỗi loại hình tài sản sẽ có biến động hay lợi nhuận khác nhau

Giờ du lịch, buôn bán kém, cho thuê khó khăn, các khu vực như Cầu Giấy, Mỹ Đình phát triển mạnh thì phân khúc nhà phố cổ sẽ giảm mất giá trị hơn ngày xưa. Mua bây giờ tính toán về đầu tư hay giữ tiền đều là tối kiến so với gửi ngân hàng thời điểm này chẳng hạn. Dư địa tăng BĐS cũng không thể tăng sốc x2,x3 như trước kia được nữa thậm chí đứng giá vài năm là tiêu sản r

Không có loại hình tài sản nào có thể tăng trưởng mãi, giờ người khôn của khó tiền ai có tự chọn phương thức đầu tư giữ tiền cho mình thôi. Cụ đừng cười cợt vì đất nó giảm, lên xuống theo chu kỳ với quy luật kinh tế chứ chả có gì cao siêu hết nhiều người giàu lên vì nó giờ có người phá sản vì đất cũng bình thường

E nói thẳng giá nhà trung tâm có xuống thì làm công ăn lương tháng cao 40 50tr cũng không có khả năng sờ đến nên đây là cuộc chơi của tầng lớp có tiền rồi, có sập sâu thì cũng chả ảnh hưởng mạnh đến xã hội lắm đâu
E nêu quan điểm giống cụ

Nhà đât mà đi ngang thì thực chất ko khác gì tiêu sản

Vì đầu tư vào quá lớn mà sinh lợi từ cho thuê ko đuọc nổi 2-3 %

Thì so với gửi TK còn ko bằng

quocanhnguyen201

Xe tăng
E nêu quan điểm giống cụ

Nhà đât mà đi ngang thì thực chất ko khác gì tiêu sản

Vì đầu tư vào quá lớn mà sinh lợi từ cho thuê ko đuọc nổi 2-3 %

Thì so với gửi TK còn ko bằng
Thế các cao thủ tay to mới lập nhóm cả trăm, nghìn tỷ tạo sóng đất nền ở ngoại thành thời điểm 1, 2năm trước do có dư địa để tăng cao giá tiền phù hợp úp bô dân đầu tư lẻ có tầm 2-5 tỷ mua mấy mảnh đồng không mông quạnh hy vọng sang tay kiếm lời nhanh. Không biết kiềm chế lòng tham là giờ chết đứng, chôn tiền ở đấy hết. Chứ nội đô nhiều khu vực hết đường tăng sốc rồi thậm chí đứng giá, tiền lại to sờ vào mà chôn vốn thanh khoản kém thì làm sao đánh sóng tăng được nữa cụ

Chỉnh sửa cuối: