[Funland] TI swimming - Bơi kiểu này khổ vì gái theo học

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà cháu hóng kinh nghiệm của các cụ!

kẹo lạc

Xe hơi
E cám ơn cụ nhiều. E tự tập, nhưng em cũng nghiên cứu rất kỹ các video, các bài hướng dẫn trên mạng và cũng có ng biết bơi dạy cùng. E đang mắc ở đoạn nổi lên để lấy hơi. Trước e toàn nhịn thở thì cũng kết hợp đc tay chân, người cũng nổi. Nhưng lúc quạt tay để nổi đầu lên lấy hơi xong cái em chìm rất sâu và lúc đấy chân tay lại loạn xạ.
lấy hơi phải kết hợp mấy động tác cụ ạ, thứ nhất tay kéo nước phải đúng kỹ thuật và có lực + nhịp chân cùng nhịp tay kéo cũng phải dứt khoát hơn + tay không kéo nước phải vươn ra -> giúp cơ thể lướt đi -> đầu rẽ nước tạo ra 1 chỗ nước trũng phía sau đỉnh đầu, khi đó ta nghiêng đầu đúng lúc tay kéo nước tới ngang rốn thì há mồm hít thở. Các cụ thường bơi ko đủ lướt và sợ sặc nên hay thò đầu lên thở, khi thở xong theo quán tính chìm xuống là nó kéo toàn bộ thân trên xuống khiến cơ thể chìm sâu. Cụ nếu muốn tập nên tập kiên trì từng đoạn ngắn một để điều chỉnh, đừng cố bơi dài ngay

tranhuuthu

Xe tải
Công nhận với cụ là lộn quay đầu đc cái thích thật (dù e lộn chưa đc chuẩn), cả nhảy lúc xuất phát nữa, còn món đạp ngửa lúc xuất phát của bơi ngửa hôm nào em tập nốt là đủ bộ hehe
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=tGw_PHMNp_A[/YOUTUBE]

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Xem xong cái Clip lại ngứa nghề, cụ nào rảnh cùng em làm 1 chuyến bơi ra Hoàng Sa rồi bơi về không, bơi một mình buồn.

Ivanpavel

Xe tải
Mình biết bơi khá lâu rồi mà hôm nay xem lại clip mới thấy hóa ra mình bơi chẳng ra cái thể loại kiểu cách ***** gì!!! Thế mà nhiều khi hoa chân, múa tay cho các ẻm mới bơi như đúng rồi, nghĩ lại thấy ngại ngại là! Giờ mình mới biết vẫy từng chân một như đi bộ, trước giờ vẫy tít mù! Ko có cơ bản nhiều khi nó ngáo ngơ thế đấy!

beo1011

Xe tải
Cụ ra cái chỗ sâu nhất của bể. Ko biết bơi, nhảy xuống. Quẫy loạn xạ là biết bơi, lúc đó là đẹp nhất. Chẳng có kiểu nào đẹp bằng đâu (đừng nghe e xui dại nhé) :))

kẹo lạc

Xe hơi
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=tGw_PHMNp_A[/YOUTUBE]
Turn 2 tay dễ hơn 1 tay và ko đẹp bằng, cụ xem trên youtube ấy, thường thì 1 tay kéo nước gần hết mới kéo tay kia, trông nó tự nhiên hơn, 2 tay 1 lúc dễ giữ thăng bằng hơn nhiều

tranhuuthu

Xe tải
Turn 2 tay dễ hơn 1 tay và ko đẹp bằng, cụ xem trên youtube ấy, thường thì 1 tay kéo nước gần hết mới kéo tay kia, trông nó tự nhiên hơn, 2 tay 1 lúc dễ giữ thăng bằng hơn nhiều
- Em vẫn khôn hiểu ý cụ cho lắm, turn hai tay với 1 tay là thế nào? Em chưa nghe bao giờ. Youtube thì em xem cả nghìn video rồi

kẹo lạc

Xe hơi
- Em vẫn khôn hiểu ý cụ cho lắm, turn hai tay với 1 tay là thế nào? Em chưa nghe bao giờ. Youtube thì em xem cả nghìn video rồi
tức là 2 nhịp tay kéo nước cuối cùng ấy, nếu nhịp so le kéo xong tay trước rồi mới kéo tiếp tay sau thì phải tập lâu hơn chút vì khó giữ thăng bằng hơn. Nếu kéo 2 tay cùng lúc như cụ thì dễ giữ thăng bằng hơn

khoa91gt

[Tịch thu bằng lái]
Em thì mãi vẫn chưa biết bơi :3

tranhuuthu

Xe tải
tức là 2 nhịp tay kéo nước cuối cùng ấy, nếu nhịp so le kéo xong tay trước rồi mới kéo tiếp tay sau thì phải tập lâu hơn chút vì khó giữ thăng bằng hơn. Nếu kéo 2 tay cùng lúc như cụ thì dễ giữ thăng bằng hơn
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=V4Evm1rYDZc[/YOUTUBE]

Có vẻ như thằng này nó cũng kéo 2 tay cùng lúc thì phải??? Em thực sự vẫn chưa hiểu ý cụ, cụ có video của cụ thì post lên cho e mở mang tầm mắt với ợ

kẹo lạc

Xe hơi
cụ nhìn kỹ đi, nó kéo gần xong tay phải mới kéo tiếp tay trái mà, có thể do video của cụ quay trên bờ và ko quay chậm nên e nhìn k chuẩn, nhưng tay dang sang 2 bên để giữ thăng bằng là ko giống (ấy là e xem youtube nhé), tay bọn nó kéo nước bình thường sát người chứ ko vung sang 2 bên để giữ thăng bằng
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=8EL3v1saCQw[/YOUTUBE]

ReadOnly

Xe tăng
Vẫn là 1 tay đấy ạ, clip của cụ với clip này chênh nhau 1 nhịp tay nếu e ko nhìn lộn :D