Thương hiệu Huyndai - Kia tại Mỹ

Sonata35996

Xe hơi
Xin lỗi bác...E cũng đã sử dụng được 2 dòng xe hạng trung rồi..như đã trình bầy với bác RAV4 .bác đọc kỹ lại đi đã nhé..E chưa chê for laser 1.8 2004 chưa chê toy Cam 2.4g 2007 mà e chỉ thực sự thấy hài lòng với xe hàn thôi..Bác mác sờ pịt có nhất thiết phải bên trọng bên khinh như thế ko .

Mazspeed

Xe container
Bác bảo em bên trọng bên khinh chỗ nào? Với lại Rav4 không phải xe hạng trung.

Sonata35996

Xe hơi
Bác bảo em bên trọng bên khinh chỗ nào? Với lại Rav4 không phải xe hạng trung.
ngày thường bác đi dọc hay đi ngang thế...e đang bảo e đã trình bầy với bác RAV4 kia kìa ..Là tại sao em đang đi laser rồi cam mà đi sona lại kết luôn..chứ sona ko phải chiếc xe đầu tiên e sử dụng..ko phải e nghe chém trên OF mà mua sona...:-j/..wwwwww

Isu_zu

Tháo bánh
-Chuẩn, thôi em ko hỏi bác nữa, thế là đủ rồi. Khổ thân em Cam option chả có gì: vành sắt,ghế nỉ,điều hòa cơ...đã thế gương còn ko gập được vẫn ngon hơn em Sonata full đồ.~X(
Khổ gì bác, e nó mặc đồ ko đẹp, nhưng là gái ngoan, còn gái ăn chơi thì lắc chân, kiềng xi-men, vòng cổ...nhưng bác chọn e nào làm vợ (làm việc thì cũng...cởi hết)!

semi amatuer

Xe đạp
Thông tin và số liệu trên chính trang goodcarbadcar.net Bác yêu cầu đây, số liệu cập nhật ngày 28/09/2011 - Theo bảng tổng kết thì Ford đang đứng vị trí thứ 1 còn Kia vị trí thứ 3 và Hyundai vị trí thứ 6. TOY em tìm mãi mới thấy, hóa ra là Cu Cậu đang "đội sổ" ạ. Dẫn chứng đây Cụ: Link Here
Đấy bảng tổng kết Sự tăng trưởng của các thương hiệu xe tính đến tháng 8 năm 2011 tại thị trường Mỹ. Tiêu đề bài báo: "Ford là nhà sản xuất ô tô tiến bộ nhất trong năm 2011", thông cảm nếu dịch sai, Tiếng Anh của em cũng thuộc dạng khá "lởm". Đây mới là doanh số bán ra của các hãng xe (đến tháng 8): http://www.goodcarbadcar.net/2011/09/us-auto-sales-by-brand-august-2011.html.
Chẳng thấy chỗ nào nói Hàn Xẻng khan hàng cả
Bổ sung thêm tý thông tin: top 20 xe bán chạy nhất thị trường Mỹ trong tháng 8/2011: http://www.goodcarbadcar.net/2011/09/usa-best-selling-cars-august-2011.html. 9 xe của Nhật, 6 của Mỹ, trong khi chỉ có 2 Xẻng
Cần tìm hiểu kỹ 1 chút rồi hãy phát biều, không lại mang tiếng thùng rỗng kêu to, ếch ngồi đáy giếng

Chỉnh sửa cuối:

xuantien_mobis

Xe lăn
Đấy bảng tổng kết Sự tăng trưởng của các thương hiệu xe tính đến tháng 8 năm 2011 tại thị trường Mỹ. Tiêu đề bài báo: "Ford là nhà sản xuất ô tô tiến bộ nhất trong năm 2011", thông cảm nếu dịch sai, Tiếng Anh của em cũng thuộc dạng khá "lởm". Đây mới là doanh số bán ra của các hãng xe (đến tháng 8): http://www.goodcarbadcar.net/2011/09/us-auto-sales-by-brand-august-2011.html.
Chẳng thấy chỗ nào nói Hàn Xẻng khan hàng cả
Bổ sung thêm tý thông tin: top 20 xe bán chạy nhất thị trường Mỹ trong tháng 8/2011: http://www.goodcarbadcar.net/2011/09/usa-best-selling-cars-august-2011.html. 9 xe của Nhật, 6 của Mỹ, trong khi chỉ có 2 Xẻng
Cần tìm hiểu kỹ 1 chút rồi hãy phát biều, không lại mang tiếng thùng rỗng kêu to, ếch ngồi đáy giếng
Cái bảng tổng kết đó nó mới nói lên xu thế phát triển và tốc độ tăng trưởng của mỗi loại Bác ạ, còn cái doanh số bán ra thì nó phụ thuộc nhiều vào chính sách ưu đã của mỗi SP tại mỗi thời kỳ nhất định, có thể TOY ...CAM... do bị mất tiếng quá nên cố gắng giảm giá và có các chiến lược ưu đãi nào đó nên bán được nhiều. Còn Bác nói là "ếch ngồi đáy giếng" ư? Bác nên nhớ tôi và Bác cùng tìm hiểu và đưa ra số liệu từ một nguồn, không có gì khác nhau về phương thức tìm hiểu thông tin, việc tìm hiểu thông tin với công nghệ Internet ngày nay thì quá đơn giản. Bác cũng chỉ là amatuer mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ABC-DRIVER

Xe đạp
Bác Chipdaddy nói chuẩn. Mua xe mà cứ nghĩ đến lúc bán nó thì còn gì thú nữa. Đã tậu vợ 2 về thì phải ngon, nhiều chức năng. Nếu tậu vợ 2 dòng thương hiệu mà lại có nhiều option như Kia hoặc Huyndai thì cũng rụng hết cả răng.

Isu_zu

Tháo bánh
Bác Chipdaddy nói chuẩn. Mua xe mà cứ nghĩ đến lúc bán nó thì còn gì thú nữa. Đã tậu vợ 2 về thì phải ngon, nhiều chức năng. Nếu tậu vợ 2 dòng thương hiệu mà lại có nhiều option như Kia hoặc Huyndai thì cũng rụng hết cả răng.
Thì bọn em răng chắc mà, ko sợ rụng...

dativu

Xe điện
Khổ gì bác, e nó mặc đồ ko đẹp, nhưng là gái ngoan, còn gái ăn chơi thì lắc chân, kiềng xi-men, vòng cổ...nhưng bác chọn e nào làm vợ (làm việc thì cũng...cởi hết)!
Đúng rồi bác, gái ngoan cũng cởi, hoa hậu có thương hiệu thì cũng..... cởi hết. Làm ... sướng thì như nhau, chỉ có hơn cái thương hiệu chân dài :P. Vodka bác 1 ly.

semi amatuer

Xe đạp
Cái bảng tổng kết đó nó mới nói lên xu thế phát triển và tốc độ tăng trưởng của mỗi loại Bác ạ, còn cái doanh số bán ra thì nó phụ thuộc nhiều vào chính sách ưu đã của mỗi SP tại mỗi thời kỳ nhất định, có thể TOY ...CAM... do bị mất tiếng quá nên cố gắng giảm giá và có các chiến lược ưu đãi nào đó nên bán được nhiều. Còn Bác nói là "ếch ngồi đáy giếng" ư? Bác nên nhớ tôi và Bác cùng tìm hiểu và đưa ra số liệu từ một nguồn, không có gì khác nhau về phương thức tìm hiểu thông tin, việc tìm hiểu thông tin với công nghệ Internet ngày nay thì quá đơn giản. Bác cũng chỉ là amatuer mà thôi.
Em xin trích dẫn nguồn cho biết xe Hàn khan hàng thì bác lại cho "Cái bảng tổng kết đó nó mới nói lên xu thế phát triển và tốc độ tăng trưởng của mỗi loại Bác ạ, còn cái doanh số bán ra thì nó phụ thuộc nhiều..." chẳng liên quan gì đến nhau cả.
Em xin thua. Nói không có sách, mách không có chứng không phải là nghề của em. Mời bác cứ tiếp tục

raklei

Xe điện
Em xin trích dẫn nguồn cho biết xe Hàn khan hàng thì bác lại cho "Cái bảng tổng kết đó nó mới nói lên xu thế phát triển và tốc độ tăng trưởng của mỗi loại Bác ạ, còn cái doanh số bán ra thì nó phụ thuộc nhiều..." chẳng liên quan gì đến nhau cả.
xu thế phát triển và tốc độ tăng trương cao, thì đương nhiên phải khan hàng.
lập luạn lô gíc chặt chẽ thế mà bác bảo chẳng liên quan thì cũng chịu bác rồi :))

Tienthinh

Xe tăng
Cuộc chiến đang rất căng thẳng, em ngồi hóng các kụ tiếp...

nakata8686

Xe tải
em cũng hóng

cucho

Xe tăng
Em thấy thế này. Em chả ủng hộ hãng nào vì em mà chơi đò của hãng nòa cũng phải xùy tiền hêt . Nhưng em thề rằng bằng phán đoán của em thì doanh số của Maybach kém hơn hẳn về số và lượng so với các hãng xe bình dân. Trong đó có cả Kia-Huynh. Chả lẽ....

Ở làng em nếu dàn quan oánh nhau thì người nghèo, cận nghèo... nhiều hơn người giàu, xung túc rất nhiều. Chả lẽ bọn nhà giàu là mạt hạng, kém cỏi, ngu dốt....Nghe thế có vẻ AQ quá.

Doanh số cao rõ ràng là thành công lớn về mặt kinh doanh. Tiện thể mở rộng thêm ra các phạm vi khác e là hơi lạm dụng hoăc hơi bốc đồng quá

xuantien_mobis

Xe lăn
Em nghĩ nên để cái thớt này chìm xuồng được rồi, lâu lâu các Cụ lại đưa ra bàn luận, chả đi đến đâu được cả, bên nào cũng có lý lẽ của mình hết, em hứa đây là coment cuối của em ở thớt này.

raklei

Xe điện
Em nghĩ nên để cái thớt này chìm xuồng được rồi, lâu lâu các Cụ lại đưa ra bàn luận, chả đi đến đâu được cả, bên nào cũng có lý lẽ của mình hết, em hứa đây là coment cuối của em ở thớt này.
cụ thì lý lẽ củ chuối, đuối rồi nên lặn là phải để e chiến tiếp :))

otohagiang

Xe container
ôi dào ơi, anh nào trẻ thích nhiều option thì lấy xe Hàn đi mà tận hưởng cho hết thời trẻ chứ mấy bác già tốt nhất nên lấy TOY, người già khó thay đổi định kiến lắm

Luu Lehong

Xe container
ôi dào ơi, anh nào trẻ thích nhiều option thì lấy xe Hàn đi mà tận hưởng cho hết thời trẻ chứ mấy bác già tốt nhất nên lấy TOY, người già khó thay đổi định kiến lắm
Em thấy các cụ nói : "Khôn đâu đến trẻ, khoẻ đâu đến già" thế hoá ra bác bảo mua xe TOy là khôn, mua xe hàn là dại à!:D
Em nghĩ mua xe là tuỳ sở thích với điều kiện thôi!

kraz255b

Xe điện
Trong khi một số cụ vẫn loay hoay lăn tăn thương hiệu, lấy Vios đi so với Forte, Corolla so với Optima thì Huyndai - Kia đang làm mưa làm gió tại thị trường Mỹ.

"Hyundai Sonata đạt doanh số 22.754 xe, còn Kia Optima (hay K5 tại Hàn Quốc và một số thị trường khác) đạt 7.401 xe trong tháng 5, dẫn đầu phân khúc sedan hạng trung tại Mỹ, với 19% thị phần - theo số liệu của Automotive News công bố hôm 26/6. GM đứng thứ hai với 18,8% thị phần, kế đến là Nissan (16,1%), Ford (15,5%), Toyota (11,8%) và Honda (10,7%)."
Em không biết các cụ nghĩ sao chứ em thấy dân việt mình lạ chỗ này: nói đến xe 4 bánh 100 người thì có đến 60 người kêu đi to tạch cho lành, nói đến xe 2 bánh thì chỉ có hon đa. thậm chí trong sài gòn thì từ hon da thay cho từ xe máy. Em thấy ở nước ngoài, dân nghèo mới đi xe nhật! Xe hàn thì càng ngày càng có uy tín!

kraz255b

Xe điện
e nhìn mấy e cam liên doanh với cam đài chán cả nội lẫn ngoại . bây giờ lỗi ầm ầm.e chưa thấy huyndai kia thu hồi xe bao giờ ca. e chả biết các bác nhìn thế nào. cá nhân e thấy tầm 50k mua k5 , sontana là nhất (sedan ) .
tương tự như vậy, thà em mua sorento của bác Hải còn hơn đi fortuner. Ghét to tạch