Thương hiệu Huyndai - Kia tại Mỹ

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
kenu97 nói:
option ko tệ nhg chất lương xe TQ chưa đạt đc như các hãng khác, có thể xuống cấp ngay trong năm đầu, 5 năm đầu đi xe ko phải nghĩ thì mới nói chuyện.
Ồi Cụ ơi, nói làm zề, chạ lôi đc cái xe Nhựt nào bằng giá mà ngon bổ rẻ như xe Hàn ra, bây giờ lại đưa anh Khựa vào. Chán chạ buồn nói.

Bát_Quái

Xe buýt
Chuẩn theo kịch bản bác Rava mong muốn thì sau khi đi Laser với Vios mà muốn lên đời thì phải đi Camry chứ tự nhiên nhảy sang Sonata nó hơi bị khập khiễng =))
cụ Win à, sonata Full của anh CÔNG có mát ghế chưa hay chỉ lên Sorento với k7 mới có vậy ạ ?

Sonata35996

Xe hơi
-Bác phải nói rõ là đã chạy Ford gì và Toy gì thì mới so sánh được chứ bác mới chạy có Laser với Vios thì khi lên Sonata thì nói làm gì ?
~X(
Nói chung trước khi mua xe e cũng test 3 loại camry,teana,sonata...Nhưng ko hiểu sao cứ kết e sonata cơ..Mỗi người 1 sở thích..Khó nói lắm..Còn trước e đi ford thì laser..đổi toyota thì camry 2.4 nhưng đều là xe cũ..bây giờ đổi e sonata mới được bóc tem :D.nhưng lại kết nhất e sonata..hehe;))

RAVA

Xe ba gác
Nói chung trước khi mua xe e cũng test 3 loại camry,teana,sonata...Nhưng ko hiểu sao cứ kết e sonata cơ..Mỗi người 1 sở thích..Khó nói lắm..Còn trước e đi ford thì laser..đổi toyota thì camry 2.4 nhưng đều là xe cũ..bây giờ đổi e sonata mới được bóc tem :D.nhưng lại kết nhất e sonata..hehe;))
-Thế thì em lại hỏi bác thêm tý nữa là con Cam cũ của bác đời bao nhiêu ?

Isu_zu

Tháo bánh
option ko tệ nhg chất lương xe TQ chưa đạt đc như các hãng khác, có thể xuống cấp ngay trong năm đầu, 5 năm đầu đi xe ko phải nghĩ thì mới nói chuyện.
Vấn đề e múôn nói là chưa mấy người đi, nhưng đều nghĩ là xe Tàu kém, và rẻ hơn. Đấy cũng là lý do mà xe Hàn, Nhật, Đức giá khác nhau!

dativu

Xe điện
Vấn đề e múôn nói là chưa mấy người đi, nhưng đều nghĩ là xe Tàu kém, và rẻ hơn. Đấy cũng là lý do mà xe Hàn, Nhật, Đức giá khác nhau!
Chất lượng do số đông quyết định theo túi tiền tương xứng

semi amatuer

Xe đạp
Trong khi một số cụ vẫn loay hoay lăn tăn thương hiệu, lấy Vios đi so với Forte, Corolla so với Optima thì Huyndai - Kia đang làm mưa làm gió tại thị trường Mỹ.

"Hyundai Sonata đạt doanh số 22.754 xe, còn Kia Optima (hay K5 tại Hàn Quốc và một số thị trường khác) đạt 7.401 xe trong tháng 5, dẫn đầu phân khúc sedan hạng trung tại Mỹ, với 19% thị phần - theo số liệu của Automotive News công bố hôm 26/6. GM đứng thứ hai với 18,8% thị phần, kế đến là Nissan (16,1%), Ford (15,5%), Toyota (11,8%) và Honda (10,7%)."
Doanh số bán của thị trường xe hạng trung tại Mỹ trong 3 tháng 6,7,8/2011
Ghi nhận sự sụt giảm liên tục của Optima và Sonata, ngược lại Camry và Altima thì cứ tăng liên tục

Còn đây là thị phần:

Bác ơi, xe Hàn chỉ đang "làm" mưa xuân với những cơn gió nhè nhẹ tại thị trường Mỹ thôi. Nếu Hàn Xẻng làm mưa làm gió thì Nhật Bản gây ra bão Katrina à?!

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Cam 2.4g đời 2007 bác ợ.k fai cam Le.Cam Le thì ngon rồi.
-Chuẩn, thôi em ko hỏi bác nữa, thế là đủ rồi. Khổ thân em Cam option chả có gì: vành sắt,ghế nỉ,điều hòa cơ...đã thế gương còn ko gập được vẫn ngon hơn em Sonata full đồ.~X(

Winstorm07

Xe container
-Chuẩn, thôi em ko hỏi bác nữa, thế là đủ rồi. Khổ thân em Cam option chả có gì: vành sắt,ghế nỉ,điều hòa cơ...đã thế gương còn ko gập được vẫn ngon hơn em Sonata full đồ.~X(
Vậy giờ em cũng hiểu rồi, hóa ra bác Rava là người thích sưu tầm đồ cổ :D

Winstorm07

Xe container
Đấy, vấn đề mấu chốt là ở chỗ này đấy ạ.
Thế mà cứ phải cãi nhau bao ngày nay, phần lớn các bác đều chỉ Nghe nói với thấy bảo rồi tự kết luận cũng giống như nhận thức của bác về xe Tàu ở trên nên mới vậy. Cộng thêm với sở thích sưu tầm đồ cổ vì đồ cổ càng để lâu càng có giá (ít nhất là tại thời điểm này với Toi) nên nếu có thiếu 1 tý tiện nghi thì cũng cố gắng mà chịu vậy :D

raklei

Xe điện
Doanh số bán của thị trường xe hạng trung tại Mỹ trong 3 tháng 6,7,8/2011
Ghi nhận sự sụt giảm liên tục của Optima và Sonata, ngược lại Camry và Altima thì cứ tăng liên tục
Bác ơi, xe Hàn chỉ đang "làm" mưa xuân với những cơn gió nhè nhẹ tại thị trường Mỹ thôi. Nếu Hàn Xẻng làm mưa làm gió thì Nhật Bản gây ra bão Katrina à?!
Camry đang có giá tốt giải tán hàng tồn sắp ra mẫu mới nên nó bán đc cụ ạ.
Còn xe hàng xẻng thì đang ko có hàng để bán nên bán đc ít :))

diennuocxaydung

Xe buýt
nhật xe là nhất, hàn tên tuổi gì mà so, hãy tự sướng các cụ nhể:))

vietnhan158

Xe tải
Giá như chính sách bảo hành & option như ở Mỹ cũng bớt người so sánh chớ bộ giởn sao !

semi amatuer

Xe đạp
Còn xe hàng xẻng thì đang ko có hàng để bán nên bán đc ít :))[/QUOTE
Làm ơn trích dẫn nguồn cho thấy xe Hàn khan hàng với, trừ mấy trang web của VNmese nhé. Trên Goodcarbadcar.net không có thông tin gì cả. Thông cảm ếch ngồi đáy giếng thôi mà

raklei

Xe điện
Làm ơn trích dẫn nguồn cho thấy xe Hàn khan hàng với, trừ mấy trang web của VNmese nhé. Trên Goodcarbadcar.net không có thông tin gì cả. Thông cảm ếch ngồi đáy giếng thôi mà
CỤ đọc lại bài của mấy fan hàng xẻng tung hô ở post trước ấy
E cũng chỉ nghe nói thế thôi :))

semi amatuer

Xe đạp
Còn xe hàng xẻng thì đang ko có hàng để bán nên bán đc ít :))
Làm ơn trích dẫn nguồn cho biết xe Hàn khan hàng với, trừ các trang web của VNmese nhé. Trên goodcarbadcar.net không thấy thông tin gì cả. Thông cảm ếch ngồi đáy giếng thôi mà

xuantien_mobis

Xe lăn
Làm ơn trích dẫn nguồn cho biết xe Hàn khan hàng với, trừ các trang web của VNmese nhé. Trên goodcarbadcar.net không thấy thông tin gì cả. Thông cảm ếch ngồi đáy giếng thôi mà
Thông tin và số liệu trên chính trang goodcarbadcar.net Bác yêu cầu đây, số liệu cập nhật ngày 28/09/2011 - Theo bảng tổng kết thì Ford đang đứng vị trí thứ 1 còn Kia vị trí thứ 3 và Hyundai vị trí thứ 6. TOY em tìm mãi mới thấy, hóa ra là Cu Cậu đang "đội sổ" ạ. Dẫn chứng đây Cụ: Link Here

Chỉnh sửa cuối:

Sonata35996

Xe hơi
E thấy bác có lối suy nghĩ cổ hủ quá..Không nên mang ra mà so sánh như thế..nếu Cam nhựt... thật sự hơn Sona Hàn....không bao giờ e bán Cam mà lại cưới em So..
Liệu đã có ai kiểm trứng cam bền hơn Sona ..Hãy cũng chỉ là những kinh nghiệm thiếu sự thật ở thế hệ những bác tài già chỉ được đi toy...nổ máy xe phải đạp ga vài kái vù vù cho nóng máy...nổ máy phải tắt điều hòa...v.v.Toàn kinh nghiệm của thập niên 80 cụ ợ
Mời các cụ tiếp tục ném đá ợ..:))

Mazspeed

Xe container
Tài già mà bác còn bảo kinh nghiệm thiếu sự thật thì lấy đâu ra cho bác kinh nghiệm đủ sự thật bây giờ? Mấy bác mua cái xe đầu tiên, chọn xe dựa vào chém gió trên OF à? :)) :)) :))