Thương hiệu Huyndai - Kia tại Mỹ

Love Tribute

Xe máy
Xe hàn giờ khủng quá nhỉ, may mà em lấy em santafe chứ không phải fortuner

Isu_zu

Tháo bánh
Toyota đang xem xét quyết định chuyển việc sản xuất mẫu Camry cho thị trường Hàn Quốc từ Nhật sang Mỹ để cắt giảm chi phí xuất khẩu.

Toyota đã bán được 4.200 chiếc Camry tại thị trường Hàn Quốc trong năm vừa qua. Do đó, Hàn Quốc trở thành một trong những thị trường nước ngoài tiêu thụ xe xe Camry mạnh nhất của Toyota. Hãng xe cho biết, họ có thể hạ bớt giá thành sản phẩm nhằm thu hút thêm khách hàng nếu việc sản xuất xe được chuyển từ Nhật sang nhà máy của hãng đặt tại Kentucky, Mỹ. Nguyên nhân là do giá trị đồng yên tăng mạnh và lợi ích từ hiệp định thương mại tự do giữa Hàn Quốc và Mỹ đã đặt hãng xe trước quyết định lần này.

Thậm chí, cho dù mức phí vận chuyển từ Mỹ về Hàn Quốc có cao hơn từ Nhật sang Hàn Quốc thì sự thay đổi này cũng là lựa chọn có lợi về mặt kinh tế.
Toyota hiện đang sản xuất mẫu Camry dành cho thị trường Hàn Quốc tại nhà máy của hãng đặt tại miền trung Nhật Bản.

Theo Dân Trí.com.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Bọn em tranh luận mới là để fun, chứ chuyện xe Nhật hơn xe Hàn, nó rõ như ban ngày, cần gì phải cãi nhau :D. Mà chuyện xe Hàn hơn xe Nhật cũng chỉ có trên...OFC! Phần lớn người đã đi xe Nhật hạng trung, thì hoặc nghĩ đến Lexus, hoặc xe Đức, chứ ko quan tâm đến...So đâu bác ạ!
Nói Cụ là ếch ngồi đáy giếng chạ sai tí nào, bọn em ông nào chạ qua vài ba đời xe, cái thời xe Nhựt còn thịnh hành (hồi đó chạ mua xe Nhựt thì mua xe zề) bọn em trải qua hết roài. Hơn hay kém thì cứ phải lấy 2 cái bằng tiền nhau ra mà so sánh.

Winstorm07

Xe container
Toyota đang xem xét quyết định chuyển việc sản xuất mẫu Camry cho thị trường Hàn Quốc từ Nhật sang Mỹ để cắt giảm chi phí xuất khẩu.

Toyota đã bán được 4.200 chiếc Camry tại thị trường Hàn Quốc trong năm vừa qua. Do đó, Hàn Quốc trở thành một trong những thị trường nước ngoài tiêu thụ xe xe Camry mạnh nhất của Toyota. Hãng xe cho biết, họ có thể hạ bớt giá thành sản phẩm nhằm thu hút thêm khách hàng nếu việc sản xuất xe được chuyển từ Nhật sang nhà máy của hãng đặt tại Kentucky, Mỹ. Nguyên nhân là do giá trị đồng yên tăng mạnh và lợi ích từ hiệp định thương mại tự do giữa Hàn Quốc và Mỹ đã đặt hãng xe trước quyết định lần này.

Thậm chí, cho dù mức phí vận chuyển từ Mỹ về Hàn Quốc có cao hơn từ Nhật sang Hàn Quốc thì sự thay đổi này cũng là lựa chọn có lợi về mặt kinh tế.
Toyota hiện đang sản xuất mẫu Camry dành cho thị trường Hàn Quốc tại nhà máy của hãng đặt tại miền trung Nhật Bản.

Theo Dân Trí.com.
Bây giờ bác cũng chịu khó chui vào mấy tờ lá cải này để lấy thông tin nhề :D (Copy by các fan cuồng Toi đấy nhé)
Đừng lấy con số, mà lấy theo tỷ lệ.
Một năm ở Hàn bán bao nhiêu xe các loại bác có biết kô???
Một năm toàn bộ thị trường thế giới tiêu thụ bao nhiêu Cam của Toi bác biết kô???
Em sợ khi có con số đó thì so cái số lượng 4200 (số lượng tiêu thụ mạnh nhất trên thế giới) của Cam thì nó sẽ có 2 khả năng sẽ xảy ra :
- Số lượng Toi trên toàn thế giới quá ít so với tỷ lệ các xe khác
- Số lượng Toi tại Hàn cũng quá ít so với các loại khác.

Isu_zu

Tháo bánh
Nói Cụ là ếch ngồi đáy giếng chạ sai tí nào, bọn em ông nào chạ qua vài ba đời xe, cái thời xe Nhựt còn thịnh hành (hồi đó chạ mua xe Nhựt thì mua xe zề) bọn em trải qua hết roài. Hơn hay kém thì cứ phải lấy 2 cái bằng tiền nhau ra mà so sánh.
1. Cụ nói giùm e cụ đi xe Nhật gì ạ, hay là Su wagon.
2. Tai sao lại phải giá bằng nhau hả cụ, vậy cái uy tín thương hiệu của Toyota vứt đi đâu hả cụ. Moring đắt lòi so với BYD, lý do gì hả cụ, nếu ko vì uy tín xe Hàn hơn xe TQ?

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
1. Cụ nói giùm e cụ đi xe Nhật gì ạ, hay là Su wagon....
Sao Cụ biết, giỏi thế!!! trước 3 đời TOI em chạy con này đấy.

...
2. Tai sao lại phải giá bằng nhau hả cụ, vậy cái uy tín thương hiệu của Toyota vứt đi đâu hả cụ. Moring đắt lòi so với BYD, lý do gì hả cụ, nếu ko vì uy tín xe Hàn hơn xe TQ?
Em đố ông Nhựt, ông Khựa nào có giá bằng ông Hàn mà ngon như thế đấy ??? (ông BYD mà ngon như ông Hàn mới lại rẻ hơn thì em lại chơi BYD ngay)

Em mua xe chứ đếch mua cái thương hiệu.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Sao Cụ biết, giỏi thế!!! trước 3 đời TOI em chạy con này đấy.

Em đố ông Nhựt, ông Khựa nào có giá bằng ông Hàn mà ngon như thế đấy ??? (ông BYD mà ngon như ông Hàn mới lại rẻ hơn thì em lại chơi BYD ngay)

Em mua xe chứ đếch mua cái thương hiệu.
Cụ đã dùng BYD chưa mà phán như đúng rồi ấy ạ! E khẳng định BYD chả kém MN, chẳng qua cụ vì cía thương hiệu Kia nên giá cao, chứ thực dụng, cụ nên mua Morning!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ đã dùng BYD chưa mà phán như đúng rồi ấy ạ! E khẳng định BYD chả kém MN, chẳng qua cụ vì cía thương hiệu Kia nên giá cao, chứ thực dụng, cụ nên mua Morning!
Em chưa đi nhưng em được biết thông tin từ cái này.
Động cơ 1 lít 3 xi-lanh trục cam kép DOHC với công suất 67 mã lực tại vòng tua 4.000-4.500 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 90 Nm ở vòng tua 3.000 vòng/phút. Ban đầu, F Auto mới đưa phiên bản hộp số sàn 5 cấp. Nhà phân phối này cho biết bản số tự động sẽ có trong thời gian tới.
Phanh đĩa trước và tang trống phía sau. Tay lái trợ lực. BYD F0 sẽ tích hợp chống bó cứng phanh ABSphân bổ lực phanh điện tử EBD. Hai túi khí cho hàng ghế trước.
Điều hòa chỉnh tay. Đầu CD một đĩa nối với 2 loa. Khách hàng có thể chọn phiên bản ghế nỉ hoặc da. Cảm nhận vận hành ban đầu cho thấy F0 có sự chắc chắn hơn Chery QQ3 lắp ráp tại Việt Nam. Vô-lăng nhẹ và tròn lái. Chân côn đều. Cần số vừa tầm tay. Độ cách âm hơi kém khi tiếng máy vọng vào khá rõ. Hai kính trước chỉnh điện.
Với thông số như trên (kém MN vài option ko quan trọng), giá chỉ 259 triệu, đủ đập chết MN chưa bác, nếu ko quan tâm thương hiệu!
Sẽ có tức là bây giờ chưa có, những cái tối thiểu như thế mà không có thì so sánh với cái gì.
Nên em mới dám khẳng định thế chứ.

CR-Vic

Xe container
Bên khựa thì Morning với cả Getz không thấy chạy trên đường. Xe loại nhỏ em thấy chủ yếu là của mấy hãng khựa như là BYD, Chery, wuling thôi - đấy là ở Quảng Châu thôi. Em chưa đi Bắc Kinh nên không rõ có khác nhiều không.

tuanbac

Xe tăng
Em đề nghị Cụ Rẻ cho các bác ấy tự do sáng tác nhé.

binhcan

Xe buýt
Bệnh gút là một bệnh rối loạn chuyển hóa thường gặp ở nam giới, tuổi trung niên, có biểu biện ở khớp, sụn xương, tổ chức dưới da, thận và tăng axit-uríc trong máu. Bệnh gút có hai thể cấp và mạn tính.
Trích : Tạp chí Sức khỏe.
Trẻ hơn cũng có thể bị, nhưng ít. Cụ nên tìm hiểu rồi lên tiếng. Cụ già cũng có thể bị lậu, nhưng ít, vì ko máu như thanh niên, đây là nói chung, ko phải tuyệt đối.
Bệnh Gút có thể hiểu đơn giản: chế độ ăn dư đạm, lạnh, stress cộng với khả năng bài tiết acid uric của thận kém đi, gây nên bệnh.
Chỉ qua cái này, cũng có thể thấy bài của cụ chả có giá trị thông tin gì cả, cảm tính quá.
Hế hế, cụ lại đọc mấy cái báo lá cải rồi

Isu_zu

Tháo bánh
Em chưa đi nhưng em được biết thông tin từ cái này.
Nên em mới dám khẳng định thế chứ.
Gửi cụ thông tin đầy đủ:

BYD F0 sử dụng động cơ 3 xy-lanh DOHC với tổng dung tích 998 cc với công nghệ phun nhiên liệu đa điểm tuần hoàn (Multipoint Sequential Fuel Injection). Động cơ đạt công suất cực đại 50kW (67 mã lực) tại vòng quay động cơ 6.000 v/p, mô-men xoắn cực đại 90 Nm ngay tại 4.000-4.500 v/p. Chiếc xe sử dụng hộp số sàn 5 cấp. Trong điều kiện thử nghiệm tiêu chuẩn, BYD F0 chỉ tiêu tốn khoảng 4,2 lít/100 km, tất nhiên con số này có thể tăng lên 5 đến 5,5 lít/100km khi vận hành tại điều kiện đường xá Việt Nam. Và với bình nhiên liệu 30 lít nạp đầy, chiếc xe có thể chạy được khoảng 600 km.

F0 được trang bị tiện nghi khá hợp lý như hệ thống đèn trước Halogen cùng đèn gầm, phía sau xe được trang bị đèn phanh thứ 3 trên cánh gió mui, la-zăng hợp kim đúc 14 inch. Vô lăng trợ lực dầu, gương 2 bên phía trước điều chỉnh điện, nội thất nỉ (tùy chọn nội thất da), ghế trước có thể điều chỉnh, ghế sau có thể gập xuống tạo mặt phẳng chứa đồ, gương chiếu hậu chống chói, hệ thống âm thanh CD, MP3, có cổng AUX.

BYD F0 được trang bị những hệ thống an toàn tiêu chuẩn bao gồm: hệ thống chống bó cứng phanh ABS, hệ thống phân bổ lực phanh điện tử EBD, dây đai an toàn 3 điểm cho 4 vị trí ngồi và đặc biệt là hệ thống 2 túi khí cho hàng ghế đầu.

Và cả thùy link:
http://hoangkimauto.com.vn/en/market/55-xe-fo

Ko tính đến thương hiệu, option thế là không tệ phải ko cụ! Có khoảng 265 chai thôi ạ!

Isu_zu

Tháo bánh

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em đề nghị Cụ Rẻ cho các bác ấy tự do sáng tác nhé.
Hề hề, trưởng lão đây òi, trước khi đi cái SO trưởng lão chạy xe zề, khai ra mau, ko các Cụ ý cứ bẩu đi xe Nhựt rồi thì không bao giờ nghĩ đến xe Hàn.

(tính cái gần nhất thôi nhá, ko tính từ hồi oánh Mẽo đâu Trưởng lão nhá.)

dativu

Xe điện
Đang nói về xe Nhật , xe Hàn, tự nhiên lại xẹt qua xe Khựa, mất hứng:-?

RAVA

Xe ba gác
Mọi người như nào e ko biết .....Nhưng e đi toy rồi ford rồi..Nhưng vẫn ưng ý nhất E Sonata..hêh;))
-Bác phải nói rõ là đã chạy Ford gì và Toy gì thì mới so sánh được chứ bác mới chạy có Laser với Vios thì khi lên Sonata thì nói làm gì ?
~X(

kenu97

Xe container
Bên khựa thì Morning với cả Getz không thấy chạy trên đường. Xe loại nhỏ em thấy chủ yếu là của mấy hãng khựa như là BYD, Chery, wuling thôi - đấy là ở Quảng Châu thôi. Em chưa đi Bắc Kinh nên không rõ có khác nhiều không.
Xe nó tự sx mà giá quá rẻ. Rẻ hơn cả con li vịt mà dân số Đông nên đi đấy đương La bt.
Ví dụ VN mà sx đc ô tô như thế với giá 3000$ thì cũng sẽ đầy đường

kenu97

Xe container
Gửi cụ thông tin đầy đủ

Ko tính đến thương hiệu, option thế là không tệ phải ko cụ! Có khoảng 265 chai thôi ạ!
option ko tệ nhg chất lương xe TQ chưa đạt đc như các hãng khác, có thể xuống cấp ngay trong năm đầu, 5 năm đầu đi xe ko phải nghĩ thì mới nói chuyện.

Winstorm07

Xe container
Mọi người như nào e ko biết .....Nhưng e đi toy rồi ford rồi..Nhưng vẫn ưng ý nhất E Sonata..hêh;))
-Bác phải nói rõ là đã chạy Ford gì và Toy gì thì mới so sánh được chứ bác mới chạy có Laser với Vios thì khi lên Sonata thì nói làm gì ?
~X(
Chuẩn theo kịch bản bác Rava mong muốn thì sau khi đi Laser với Vios mà muốn lên đời thì phải đi Camry chứ tự nhiên nhảy sang Sonata nó hơi bị khập khiễng =))