Thương hiệu Huyndai - Kia tại Mỹ

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nói chung em thấy dân Việt nam mình thích giải quyết khâu oai nên thương hiệu Kia Hyundai nó không đắt khách ;)) em đi cái K5 bao nhiêu người hỏi giá, em bảo hơn 1 tỷ thì quay ra hỏi, sao không cố lên mua Camry, mua KIA làm gì mặc dù chả biết trong xe em nó có cái gì, đi ra sao =))
Nhà em có người đi con K7 , ai nhìn cũng bảo đẹp rồi hiện đại này nọ , đến lúc hỏi em bảo của KIA thì lại lắc đầu nói sao không mua Camry hay Accord hay Teana lắp Đài Loan cho nó lành . =)) mà lại toàn các ông chưa có xe hoặc đi xe đời thấp chứ nào đã đc đi mấy em Cam , Coọc hay Ti của Đài Loan đâu cơ chứ

binhcan

Xe buýt
Gout thì là bệnh dành cho người già, còn thanh niên có sức khỏe nhưng thiếu chín chắn, hay bị lậu cụ ạ!
Cụ đọc ở đâu là Gout là bệnh cho người già vậy cụ ơi? Tại chỗ em có mấy thằng 8x mà vẫn gout như ai, hay nó bị thoái hóa? Đến phải bó tay với mấy bác này

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ đọc ở đâu là Gout là bệnh cho người già vậy cụ ơi? Tại chỗ em có mấy thằng 8x mà vẫn gout như ai, hay nó bị thoái hóa? Đến phải bó tay với mấy bác này
Bệnh gút là một bệnh rối loạn chuyển hóa thường gặp ở nam giới, tuổi trung niên, có biểu biện ở khớp, sụn xương, tổ chức dưới da, thận và tăng axit-uríc trong máu. Bệnh gút có hai thể cấp và mạn tính.
Trích : Tạp chí Sức khỏe.
Trẻ hơn cũng có thể bị, nhưng ít. Cụ nên tìm hiểu rồi lên tiếng. Cụ già cũng có thể bị lậu, nhưng ít, vì ko máu như thanh niên, đây là nói chung, ko phải tuyệt đối.
Bệnh Gút có thể hiểu đơn giản: chế độ ăn dư đạm, lạnh, stress cộng với khả năng bài tiết acid uric của thận kém đi, gây nên bệnh.
Chỉ qua cái này, cũng có thể thấy bài của cụ chả có giá trị thông tin gì cả, cảm tính quá.

RAVA

Xe ba gác
Vừa mừng vừa lo, mong Hyundai đừng theo vết xe đổ của hãng khác,chạy theo sản lượng rồi triệu hồi cũng lắm !
-Bác cứ coi cái việc thu hồi là chuyện bình thường đi cho nó nhẹ đầu,Hãng nào chả có vài mẫu xe bị thế,từ thằng lành nhất đến thằng củ chuối nhất !

tuananh030393

Xe buýt
Ô thế sâu xe HÀN ở MẼO có cá kiếm như sâu TOY VN o nhể, o có xe để bán lạ nhỉ*-)

raklei

Xe điện
Mời các Bác quay lại chủ đề của thớt nhé, hôm nay em đọc trên vnxperss.net có bài nói về sự khan hàng của Hyundai trên đất Mỹ đây:
Hyundai khan hàng ở Mỹ (theo vnexpress.net)
"Tôi rất bất ngờ", George Glassman, người bán hàng ủy quyền của Hyundai ở Southfield bang Michigan (Mỹ) nói. Anh vừa giao xe cho các khách hàng đến từ Cleveland và Chicago. "Nhu cầu vượt quá sản lượng hiện có. Khách hàng muốn có màu theo ý mình hoặc chi tiết nào đó đã bay tới đây mua xe"
E ngồi ở Mỹ đây
Trừ mấy ông siêu xe (mà cái bọn hàng xẻng này có vẻ thích bắt chước) chả cứ Huyndai mà bất cứ hãng nào cụ thích mua lúc nào chả có.
Sâu xe ngồi vêu mặt đầy ra cứ bày đặt khan hàng này nọ.
Mà từ 2 cái thành phố kia cách nhau bằng Vinh ra Hn chứ mấy, đi mất 2,3 tiêgns chứ mấy dm chả có thằng dở hơi nào bay đến cả. đúng là vãi với các ông hàng xẻng lắm rồi.

Isu_zu

Tháo bánh
E ngồi ở Mỹ đây
Trừ mấy ông siêu xe (mà cái bọn hàng xẻng này có vẻ thích bắt chước) chả cứ Huyndai mà bất cứ hãng nào cụ thích mua lúc nào chả có.
Mà từ 2 cái thành phố kia cách nhau bằng Vinh ra Hn chứ mấy, đi mất 2,3 tiêgns chứ mấy dm chả có thằng dở hơi nào bay đến cả. đúng là vãi với các ông hàng xẻng lắm rồi.
Cái này e tin bác, vì bác đang ở Mỹ, chứ ko ở Hàn!

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Em thì kinh nghiệm ngồi xe được khoảng 20 năm còn kinh nghiệm lái thì ít hơn (vài tháng) tuy nhiên cũng thật may là em vừa chạy Altis LD vừa chạy Avante của anh Công. Từ thực tế của em (mặc dù hơi ít) em có cảm nhận rằng Avante chạy ngon hơn Altis mặc dù tay lái nặng hơn 1 chút.
Về mặt lựa chọn vợ 2 cho mình, quan điểm của em là cụ nào thích "giá trị sử dụng" thì chọn Hàn, cụ nào thích "giá trị gia tăng" như thương hiệu, độ "lành",...thì chọn Toy và đó là quyền của mỗi người.
Các cụ thử tưởng tượng xem, nếu bị bệnh Gout thì có khi nhiều cụ còn đem ra khoe để chứng tỏ mình được ăn nhậu nhiều nhưng nếu bị Lậu thì cụ nào dám "khoe", vì vậy nếu cụ nào thích được đánh giá là trẻ trung, năng động thì chọn Sonata (ví dụ thế) còn cụ nào thích được đánh giá là đứng đắn thì chọn Camry (ví dụ).
Em thấy các cụ tranh luận xem xe Hàn hay Toy hơn nhưng thực ra với em chẳng quan trọng, em đi thấy sướng là ok còn việc vài năm nữa bán lỗ bao nhiêu cũng chẳng quan trọng. Các cụ cứ lên phố cổ, được tiếng là dân phố cổ (oai phết) nhưng thực ra ở có sung sướng gì đâu, chật chội, vệ sinh chung,...túm lại chỉ được cái tiếng còn tiện nghi thì thua xa các khu mới.
Rông dài vậy thôi các cụ nhể ;))
Cụ này so sánh chuẩn :)

Xe Nhất = nhà phố cổ: chật chội, kô tiện nghi nhưng có giá.
Xe Hàn = đất chia lô KDT mới: Ở thì sướng nhưg tiếng kô bằng dân phố cổ :)) :))

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ này so sánh chuẩn :)

Xe Nhật = nhà phố cổ: chật chội, kô tiện nghi nhưng có giá.
Xe Hàn = đất chia lô KDT mới: Ở thì sướng nhưg tiếng kô bằng dân phố cổ :)) :))
E cũng nghĩ như cụ, nhưng thêm ít tiền mua luôn căn nhà phố cổ, to bằng nhà ở khu chia lô KDT mới...sướng!

Luu Lehong

Xe container
E ngồi ở Mỹ đây
Cụ nói thế thì em tin vì cụ đang thực tế, chứ mấy ngày qua các fan xe hàn luôn tay guc gồ các loại báo lá cải tung lên làm bọn trẻ nhà em nó cứ tưởng xe hàn người Mỹ đã chuộng đến nơi! Vãi cả luyện!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
E cũng nghĩ như cụ, nhưng thêm ít tiền mua luôn căn nhà phố cổ, to bằng nhà ở khu chia lô KDT mới...sướng!
Chả sướng đâu Cụ, cơ sở hạ tầng kém, diện tích sử dụng chung hầu như không có, trẻ em ko có chỗ chơi, ô nhiễm về bụi và tiếng ồn quá lớn.

minhkhoi87

Xe tải
tiền tầm chung thì xe hàn là ngon và đẹp rồi... giờ không tội gì mà mua xe một đống tiền để đi,.,,, trừ khi thừa tiền. chất lượng và kiểu dáng xe hàn đâu tới nỗi nào...

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ nói thế thì em tin vì cụ đang thực tế, chứ mấy ngày qua các fan xe hàn luôn tay guc gồ các loại báo lá cải tung lên làm bọn trẻ nhà em nó cứ tưởng xe hàn người Mỹ đã chuộng đến nơi! Vãi cả luyện!
Hì, mỗi mình Bác nói vnexpress là "báo lá cải" vậy Bác thường đọc tin tức ở đâu? Và tin báo nào? Đúng là vãi cả L

NN minhchau

Xe tăng
Thứ Ba, 27/09/2011 - 09:35
Triển lãm ô tô Frankfurt 2011:
Giám đốc Volkswagen “khen” xe Hyundai i30
(Dân trí) - Không chính xác là một lời khen, nhưng nếu CEO Martin Winterkorn của Volkswagen nhận xét rằng cơ chế chỉnh vô lăng ở xe Hyundai i30 thế hệ mới là điều mà cả Volkswagen và BMW đều không làm được, thì cũng có thể xem đó như lời khen...
Trong đoạn video dưới đây, ghi lại việc ông Martin Winterkorn xem xét chiếc Hyundai i30 thế hệ mới tại Triển lãm ô tô Frankfurt, ở khoảng phút thứ 1:45, khi đang ngồi trong cabin, ông chỉnh vô lăng và tỏ ra vô cùng ngạc nhiên. Ông đã lập tức gọi phụ tá tới và hỏi: “Họ làm thế nào vậy? BMW không thể làm được, chúng ta không thể làm được... không hề có tiếng lách cách!” Và sau đó, một người lên tiếng, như để trả lời cho câu hỏi của ông Winterkorn: “Chúng ta đã có giải pháp cho vấn đề đó, nhưng chi phí quá cao…”
hehe các bác thấy kô? đức quốc xã kòn nể xe củ sâm

Luu Lehong

Xe container
Hì, mỗi mình Bác nói vnexpress là "báo lá cải" vậy Bác thường đọc tin tức ở đâu? Và tin báo nào? Đúng là vãi cả L
Em ko ám chỉ báo nào là lá cải tuy bây giờ nó nhan nhản! Vấn đề là phải nghe, đọc, chắt lọc nhiều thông tin cho cái quan điểm của mình đưa lên chứ không nên làm chuyên gia copy pate!

xuantien_mobis

Xe lăn
Em ko ám chỉ báo nào là lá cải tuy bây giờ nó nhan nhản! Vấn đề là phải nghe, đọc, chắt lọc nhiều thông tin cho cái quan điểm của mình đưa lên chứ không nên làm chuyên gia copy pate!
Vâng, thế mà Bác lại tin lời nói của một người nói đang ở đất nước đó, còn các kênh khác thì không quan tâm. Em thấy Bác câu trước lại đá câu sau rồi.

Winstorm07

Xe container
Vui mừng chào đón bác Hoa quả đã tái xuất giang hồ :o)
Tưởng bác đi rồi nhưng xem ra vẫn còn nặng nợ với trần gian lắm.
Lần sau trước khi đi nhớ để lại cho chúng em vài lời nhé, đi mà chả nói gì là bất lịch sự lắm đấy bác ;)
Chúng ta có thể tiếp tục tranh luận được kô ạ???

Winstorm07

Xe container
Em đã nói rồi mà bác Xuantien chả chịu nghe em.
Khen nhau xã giao thôi, chả có tý giá trị gì đâu (copy by fan cuồng Nhật bủn) :D

xuantien_mobis

Xe lăn
Em đã nói rồi mà bác Xuantien chả chịu nghe em.
Khen nhau xã giao thôi, chả có tý giá trị gì đâu (copy by fan cuồng Nhật bủn) :D
Em xin tiếp thu ý kiến của Bác Win chủ tịch, xin gác kiếm ở thớt này ạ.

Chỉnh sửa cuối: