Thương hiệu Huyndai - Kia tại Mỹ

Winstorm07

Xe container
Chắc lại một fan hàn nào mạo danh vào còm thay bác Win - tom rồi! :-?
Chả lẽ đến bác Tom nói chuyện với em mãi rồi bây giừ lại đến nỗi phải xuyên tạc, bóp méo thế này ư! Chả có nhẽ :-?
Em đấy, chính em đấy!!! Chả có ai cầm tay em cả :D
Sai chỗ nào bác chỉ đúng chỗ sai thì em nhận. Chứ đầu có quẹt mép hay lờ tịt cái sai của mình đi như bác đâu mà bác phải lo :D
Em cũng chả muốn lên tiếng làm gì đâu, tranh luận mãi với bác thấy nhạt quá rồi, chỗ nào thấy bác là có ý tránh nhưng mấy hôm nay thấy bác đi chỗ nào cũng vỗ ngực rao giảng mình đàng hoàng quân tử, thế nọ thế kia em thấy nực cười lắm. Mình bị các fan Hàn chém thế nọ thế kia...
Bác có cần tìm những bài bác đã hả hê sung sướng nhảy cẫng lên vì "1 tay chém 3~4 fan Hàn chạy táo tác" đúng như lời bác nói kô???
Các cụ có câu "Bụt trên tòa gà nào mổ mắt" bác ạ, bác có hiểu ý câu này thế nào kô???!!!!!

Luu Lehong

Xe container
Bác cố tình xuyên tạc, chắp vá lại gây mất đoàn kết. Nếu thế em gt lại ý như màu xanh nhé. Với lại các bác cũng thế nào thì em mới tranh luận lại chứ, phải trích dẫn có đầu có đuôi chứ một chiều thì ko nên và ko công bằng:
Fan cuồng của Toi phải là:
Altis là số 1. Thi thoảng lỗi tý chút cũng kô sao.
+ Không có cái comment nào như thế! Tự bác bịa đặt
Option nhiều nhưng chả cần thiết, Có thì quá tốt rồi nhưng mà lỡ có kô có thì cũng chả cần. Toàn bộ điều khiển bằng cơm lại càng ít hỏng, thằng khác nó đỡ chọc ngoáy.
+ Đại khái ý em là: Các phân khác xe họ tính toán vừa đủ để an toàn còn lại các ý trên cũng là suy diễn, bịa đặt của bác nốt!
Ra đường cứ xe nào đi hoắng thì xe đó là xe Hàn.
+ "Nhiều người nhìn cách đi, cách đỗ.." chứ không phải là "cứ" như ý bác. Bác lại xuyên tạc thêm thắt..
Chả hiểu kết luận chủ quan của em thế có đúng kô :D
Đấy là em bắt chước 1 số cụ ở đây đấy ạ.
Đấy là em nói lại cho bác nhớ! Khổ thế, bác cứ cố tình bóp méo, xuyên tạc rồi nâng quan điểm để các em nó vịn vào làm ae lại mất vui :D
Cứ thế này thì các bác khó làm đồng chí tốt, láng giềng tốt..:D

adco

Xe điện
Em thấy thế này. Chuyện mua xe có rất nhiều quan điểm , trẻ khác ,già khác ... mà cũng chưa biết ai đúng ai sai . Các bạn trẻ có thể giờ chê mấy ông già bảo thủ, nhưng chục năm nữa ỏ 2 chục năm nữa, các bạn cũng sẽ già và lại đi vào con đường của qui luật cuộc sống thôi . Lúc đó các bạn (có tuổi rồi) lại chặc lưỡi chê lũ trẻ hiếu thắng mà tầm nhìn lại hẹp ...Cho nên em thấy tiền mình cày cuốc mà ra thì mình cứ mua con nào mà mình thõa mãn là OK .
S/s các xe với nhau cũng là mục đích của diễn đàn giúp mọi người hiểu rõ hơn về tính năng của từng loại xe. Chứ mà các bác cứ bảo vệ sở thích của mình mà nhục mạ người khác khg cùng sở thích là hết sức tầm bậy .
Doanh số xe top 10 mới nhất ở Mỹ đây các bác ạ, đọc cho vui
http://www.zing.vn/news/oto-xe-may/10-xe-ban-chay-nhat-tai-my-thang-10-2011/a132529.html
Thú vị là Acc có lúc tưởng Sonata vượt mặt nay lại vươn lên đứng 3 , đẩy Cam xuống 4 . Xe Hàn duy nhất lọt vào top chính là Sonata đứng thứ 9 . Nhưng hiện nay cả To và Honda đang bị đình trệ vì lụt ở Tland nên Son có rất nhiều cơ hội để cải thiện ngôi vị vào tháng sau.
....
Túm lại , em nghĩ mỗi người đều có quyền giành tình cảm nhiều cho 1 hãng xe nào đó , tất nhiên, nhưng cũng phải nhìn các xe xe dưới 1 con mắt công bằng để chứng tỏ mình có 1 kiến thức nhiều về xe cộ

Chỉnh sửa cuối:

thanhtrung32vt

Xe tải
Tranh thủ cơ hội động đất, sóng thần, lũ lụt để vượt lên, xe hàn có phải vậy ?

Winstorm07

Xe container
Bác cố tình xuyên tạc, chắp vá lại gây mất đoàn kết. Nếu thế em gt lại ý như màu xanh nhé. Với lại các bác cũng thế nào thì em mới tranh luận lại chứ, phải trích dẫn có đầu có đuôi chứ một chiều thì ko nên và ko công bằng:

Đấy là em nói lại cho bác nhớ! Khổ thế, bác cứ cố tình bóp méo, xuyên tạc rồi nâng quan điểm để các em nó vịn vào làm ae lại mất vui :D
Cứ thế này thì các bác khó làm đồng chí tốt, láng giềng tốt..:D
Bác hèn quá :(
Nói xong kô dám nhận. Có ít nhất 2 trong số 3 câu là của bác.
Hèn thật!

Luu Lehong

Xe container
Hèn thì ai lại một mình một ngựa đi vào chốn ba quân đầy gươm giáo mai phục của fan hàn đựoc :D Hè hè, các bác rất hay quá lời trong cái việc mạt sát khi nói chuyện!
Bác cũng là bậc trưởng lão thử quá bộ xem bên thớt đang nói về lắp xe Kia xem quân tốt thế nào, khi mà nàng Dơi văng mạng, em vẫn nhịn coi như ko! Hèn sao đủ độ nhẫn sao được. Thế xong có khi các bác lại bảo em vỗ ngực này nọ đi chửi! Trượng phu, ko ai xuyên tạc rồi áp đặt như vậy![-X

Winstorm07

Xe container
Các cụ có câu "Bụt trên tòa gà nào mổ mắt" bác ạ, bác có hiểu ý câu này thế nào kô???!!!!!
Hèn thì ai lại một mình một ngựa đi vào chốn ba quân đầy gươm giáo mai phục của fan hàn đựoc :D Hè hè, các bác rất hay quá lời trong cái việc mạt sát khi nói chuyện!
Bác cũng là bậc trưởng lão thử quá bộ xem bên thớt đang nói về lắp xe Kia xem quân tốt thế nào, khi mà nàng Dơi văng mạng, em vẫn nhịn coi như ko! Hèn sao đủ độ nhẫn sao được. Thế xong có khi các bác lại bảo em vỗ ngực này nọ đi chửi! Trượng phu, ko ai xuyên tạc rồi áp đặt như vậy![-X
Uh thì thôi ko hèn, thế đã hiểu cái câu ở trên nghĩa nó thế nào chưa???

Mazspeed

Xe container
Lại có ông maz với ông Luu vào, thớt này lại xôm rồi. :D bà con chuẩn bị chạy mất dép
Em chưa để ý đến nick của bác bao giờ, chắc vì bác chạy nhanh quá :)). Em không định vào đâu, nhưng là do bác mời đấy nhé :)!

Em không biết các cụ nghĩ sao chứ em thấy dân việt mình lạ chỗ này: nói đến xe 4 bánh 100 người thì có đến 60 người kêu đi to tạch cho lành, nói đến xe 2 bánh thì chỉ có hon đa. thậm chí trong sài gòn thì từ hon da thay cho từ xe máy. Em thấy ở nước ngoài, dân nghèo mới đi xe nhật! Xe hàn thì càng ngày càng có uy tín!
Bác đang nói đến nước ngoài nào? Nhiều nước lắm nên phải nói rõ ra 1 chút mới được. Tuy nhiên bác có thể tham khảo ngay nước Mỹ, 11 năm liền Lexus đứng đầu phân khúc xe hạng sang, mà Lexus là xe Nhật đó. Với lại cho em hỏi thêm, ở các nước ngoài mà bác thấy đó, bọn nghèo đi xe Nhật, thế bọn đi xe Hàn là bọn nào? :D :D :D

Đồng ý với cụ! Nhà nghèo tích cóp mãi mới có tiền mua xe (oto & bình bịch) nên phải mua loại nào đã được kiểm nghiệm tại thị trường VN và quan trọng nhất là sau này bán được GIÁ(mặc dù lúc mua có thể nó cao hơn giá trị thật) thế thôi, đồng thời cũng nâng niu nó và xót xe hơn xót người nếu sảy ra va quệt đây cũng là 1 phần thêm là tại sao xe nó bền hơn(ngày trước có cụ mua được xe CUB 82 còn mắc màn cho xe chăm bẵm xe hơn chăm con thế thì nó o bền mới lạ) còn các hãng khác mới ra đương nhiên phải vất vả mới có niềm tin của người tiêu dùng thế mà xe Hàn non trẻ là được như thế trong thời gian ngắn thì đó là 1 phi thường chúng ta cần học tập họ liệu 20 năm nữa chúng ta đã bằng họ chưa.
Vote bác về cái tính lạc quan, là em thì em phải cộng vào... 180 năm nữa :).

anh em Hàn Xẻng tổng tấn công box TOY đi nhỉ, mãi chả thấy hội Phò và Hòn Đá vào chung vui
Honda cùng Nhật bủn em không động tới, chứ Phò em đại chiến mãi rồi, chả mấy bác còn sức mà sang đây đâu :)) :)) :)).

Em thấy thế này. Chuyện mua xe có rất nhiều quan điểm , trẻ khác ,già khác ... mà cũng chưa biết ai đúng ai sai . Các bạn trẻ có thể giờ chê mấy ông già bảo thủ, nhưng chục năm nữa ỏ 2 chục năm nữa, các bạn cũng sẽ già và lại đi vào con đường của qui luật cuộc sống thôi . Lúc đó các bạn (có tuổi rồi) lại chặc lưỡi chê lũ trẻ hiếu thắng mà tầm nhìn lại hẹp ...Cho nên em thấy tiền mình cày cuốc mà ra thì mình cứ mua con nào mà mình thõa mãn là OK .
S/s các xe với nhau cũng là mục đích của diễn đàn giúp mọi người hiểu rõ hơn về tính năng của từng loại xe. Chứ mà các bác cứ bảo vệ sở thích của mình mà nhục mạ người khác khg cùng sở thích là hết sức tầm bậy .
Doanh số xe top 10 mới nhất ở Mỹ đây các bác ạ, đọc cho vui
http://www.zing.vn/news/oto-xe-may/10-xe-ban-chay-nhat-tai-my-thang-10-2011/a132529.html
Thú vị là Acc có lúc tưởng Sonata vượt mặt nay lại vươn lên đứng 3 , đẩy Cam xuống 4 . Xe Hàn duy nhất lọt vào top chính là Sonata đứng thứ 9 . Nhưng hiện nay cả To và Honda đang bị đình trệ vì lụt ở Tland nên Son có rất nhiều cơ hội để cải thiện ngôi vị vào tháng sau.
....
Túm lại , em nghĩ mỗi người đều có quyền giành tình cảm nhiều cho 1 hãng xe nào đó , tất nhiên, nhưng cũng phải nhìn các xe xe dưới 1 con mắt công bằng để chứng tỏ mình có 1 kiến thức nhiều về xe cộ
Cái em ấn tượng nhất trong cái bảng đó vẫn là Camry, đời mới ra rồi mà đời cũ còn đứng thứ 4 thì đúng là khủng khiếp. Mà đấy là nó còn chưa đủ hàng để bán đấy.

8S`

Xe hơi
Như nhà Pít này mới gọi là tả xung hữu đột này, công nhận nhà họ Lưu có ông con giỏi thật :))
Khéo không hai ông con đụng kiếm vào nhau nhé ;)

otohagiang

Xe container
cuộc chiến ngày càng khốc liệt, Phò không đủ sức thì Hàn sẽ thế chân, anh em đâu :)):)):)):)):)), mấy năm nữa em lập hẳn hội volkswagen hay fiat cho nó máu, chuyển sang Đức-Ý đánh nhau chứ Nhật-Hàn mãi cũng chán, thôi thì đuổi được anh Mỹ đi rồi cũng nhẹ nợ

thanhtrung32vt

Xe tải
Bác Lưu giỏi quá, 1 mình tung hoành giữa quân hàn xèng đông như quân nguyên, cố lên bác ơi, ủng hộ bác ...

otohagiang

Xe container
Bác Lưu giỏi quá, 1 mình tung hoành giữa quân hàn xèng đông như quân nguyên, cố lên bác ơi, ủng hộ bác ...
bác cũng xông xáo ghê nhỉ, cố lên bác ơi, ủng hộ bác, nhưng cẩn thận gạch đá đấy, tay em cũng đang cầm mấy viên đây

nnm2008

Xì hơi lốp
Trong khi một số cụ vẫn loay hoay lăn tăn thương hiệu, lấy Vios đi so với Forte, Corolla so với Optima thì Huyndai - Kia đang làm mưa làm gió tại thị trường Mỹ.

"Hyundai Sonata đạt doanh số 22.754 xe, còn Kia Optima (hay K5 tại Hàn Quốc và một số thị trường khác) đạt 7.401 xe trong tháng 5, dẫn đầu phân khúc sedan hạng trung tại Mỹ, với 19% thị phần - theo số liệu của Automotive News công bố hôm 26/6. GM đứng thứ hai với 18,8% thị phần, kế đến là Nissan (16,1%), Ford (15,5%), Toyota (11,8%) và Honda (10,7%)."
Bao giờ giá xe tại Việt Nam mới bằng Mỹ nhỉ???

Tienthinh

Xe tăng
Thế bác có là fan cuồng của Kia không mà phải nhảy dựng lên chọc ngay lại người ta vậy. Theo bác người ko cùng quan điểm với bác thì là phan cuồng sao?:-?
Cụ ăn nói y như con nít mới lớn! theo cụ thì đã ném đá là cứ ném mãi à?
E thấy 2 kụ zu và kụ Luu này có vẻ cay cú xe Hàn ,đâm ra cay cú cả những người đi xe Hàn

anycar.vn

Xe tăng
Em chưa để ý đến nick của bác bao giờ, chắc vì bác chạy nhanh quá :)). Em không định vào đâu, nhưng là do bác mời đấy nhé :)!

Bác đang nói đến nước ngoài nào? Nhiều nước lắm nên phải nói rõ ra 1 chút mới được. Tuy nhiên bác có thể tham khảo ngay nước Mỹ, 11 năm liền Lexus đứng đầu phân khúc xe hạng sang, mà Lexus là xe Nhật đó. Với lại cho em hỏi thêm, ở các nước ngoài mà bác thấy đó, bọn nghèo đi xe Nhật, thế bọn đi xe Hàn là bọn nào? :D :D :D

Vote bác về cái tính lạc quan, là em thì em phải cộng vào... 180 năm nữa :).

Honda cùng Nhật bủn em không động tới, chứ Phò em đại chiến mãi rồi, chả mấy bác còn sức mà sang đây đâu :)) :)) :)).

Cái em ấn tượng nhất trong cái bảng đó vẫn là Camry, đời mới ra rồi mà đời cũ còn đứng thứ 4 thì đúng là khủng khiếp. Mà đấy là nó còn chưa đủ hàng để bán đấy.
Một mình chống mafia.

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
hệ hệ, iêm đây, lại nhắc đến iêm à nhét giẻ vào mồm giờ. :))

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Mà thôi! nói về xe đi các bác! Em đang muốn nghe để hỏi và tranh luận tiếp đây~X(
Loại ếch ngồi đáy giếng tuổi gì mà cũng đòi tranh luận, viết vài cái rì viu phọt lên đây rồi hẵng tranh luận. Loại "3 đ xốc" còn chẳng biết là cái gì, thấy người ta bẩu "xe Hàn chảy dầu 3 đ xốc" sướng tê người về mổ lơn khao cả họ 3 ngày zời :))

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chỉ đc cái chuẩn :))

Đúng là 1 người làm quan cả họ đc nhờ, 1 mình lão Hoa Quả nói nhăng nói cuội mà cả họ đc thơm lây. :))