Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungngothu

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi ở HN có đơn vị nào cung cấp tủ lạnh âm không ạ. Em chả biết gọi tủ lạnh âm có đúng không, nghĩa là tủ lạnh mình có thể cho vào trong tủ gỗ với cánh bên ngoài là cánh gỗ theo tủ bếp ấy ạ. Kiểu như thế này ạ.

Đa phần các hãng phương tây đều có loại tủ này, nói chung là mắc hơn kha khá so với tủ thường, mấy hãng thông dụng tại vn như bosch hay teka đều có nhưng thường ko sẵn đâu, cụ phải đặt hàng, hay sang hơn mời cụ lên đông dương có tủ của smec hay chơi nhất là đồ viking, cụ mang cả tỏi đi cũng tiêu hết dc đó

cadan

Xe container
Các cụ cho e họi:
Gach ôp lát Ttrung Quoc, Ấn độ, viet nam thì loại gạch nào tốt hơn?

Thanks

LehmanBrothers

Xe điện
Các cụ cho e họi:
Gach ôp lát Ttrung Quoc, Ấn độ, viet nam thì loại gạch nào tốt hơn?

Thanks
Tốt thì tuỳ quan điểm cụ ơi, gạch tàu nhiều loại 1tr/m2 đồ nó đẹp và đảm bảo lắm ko như mấy loại rẻ đôi trăm đâu.

cadan

Xe container
Tốt thì tuỳ quan điểm cụ ơi, gạch tàu nhiều loại 1tr/m2 đồ nó đẹp và đảm bảo lắm ko như mấy loại rẻ đôi trăm đâu.
Cụ cho em hỏi thêm: cùng 1 giá tiền, cụ thấy gạch nào ổn định hơn, bền đẹp hơn, màu sắc phong phú hơn. Ví dụ em thấy bẩu gạch Đồng Tâm chất liệu tốt giá 3-4 trăm (granit đồng chất), nhưng gạch Tàu lại nhiều màu nhiều vân hơn.

P.S: 1 triệu/m2 thì nhà cháu chọn đá ạ ^_^

LehmanBrothers

Xe điện
Cụ cho em hỏi thêm: cùng 1 giá tiền, cụ thấy gạch nào ổn định hơn, bền đẹp hơn, màu sắc phong phú hơn. Ví dụ em thấy bẩu gạch Đồng Tâm chất liệu tốt giá 3-4 trăm (granit đồng chất), nhưng gạch Tàu lại nhiều màu nhiều vân hơn.

P.S: 1 triệu/m2 thì nhà cháu chọn đá ạ ^_^

Em thì thấy đồ đắt công nghệ Vn còn kém lắm. Cụ mua mấy loại Đồng Tâm bạch mã cũng đc đấy.

Còn cái 1tr/m2 mà cụ sẽ chọn đá thì em đồ là cụ chưa phải dòng khách vip :D . Cụ chưa hiểu vật liệu, chưa chịu chơi. Đá 1tr/m2 là loại bình thường phẩm chất trung bình kể cả granit hay nhân tạo. Trong khi gạch 1tr/m2 là cụ đang dùng công nghệ hàng đầu. Viên gạch 1tr đó nó bóng như thế là nó dùng nhiều lớp keo trong chống xước hay công nghệ in vân gạch cao cấp.

Em cho cụ biết là đá marble 2tr/m2 cũng chưa chắc đã bóng đẹp như gạch tàu 1tr/m2 đâu. Mà món đó cụ ko có xưởng biết đánh bóng mặt để chống thấm thì nó rất hay bám bụi ố mặt. Đánh bóng và chống thấm mặt cho marble ko nhiều thợ làm tốt đâu ạ.

Ngô.Tường

Xe tăng
Có cụ nào ở Sài gòn không, em đang có 1 căn hộ cần làm nội thất

ledinhbds

Xe đạp
Nếu mua gỗ làm sàn thì mua Gỗ An Cường lõi xanh chống ẩm nhập từ Malaysia.Chuẩn luôn bác nhé.

LehmanBrothers

Xe điện
Nếu mua gỗ làm sàn thì mua Gỗ An Cường lõi xanh chống ẩm nhập từ Malaysia.Chuẩn luôn bác nhé.

Em ko rõ là cụ tự mình phân biệt đc đâu là lõi xanh thường và đâu là lõi An Cường ko ? Em hỏi ko ít người câu này rồi. Làm cách nào phân biệt đc ?

Và thêm nữa là thằng an cường mới phân phối sàn Dongwha của hàn quốc, về sàn gỗ công nghiệp thì thái hay malay chưa có cửa để so với đồ hàn quốc. Cụ ko biết có thông tin đó chưa. Lõi xanh an cường là dành cho nội thất chứ ko phải sàn.

Sàn gỗ lõi xanh hiện nay có Newsky của Vn có lõi xanh, nhưng chiêu này chỉ loè đc ông ít tiền. Sàn gỗ cốt nó cứng hơn nhiều lõi xanh mdf hay mfc. Nó sinh ra chịu đc nước chỉ ko phải chỉ chịu ẩm. Nên lõi xanh với đồ sàn gỗ gần như vô ích.

Còn đồ an cường nếu cụ chưa dùng, chưa tận mắt làm thì đừng khuyên bừa người ta mua. An Cường giờ chỉ có mỗi Acrylic là ko nhái mấy, còn lõi xanh là bị ăn theo nhiều nhất. Miệng thì bảo là em làm an cường nhưng làm đếch gì có, nó là lõi tàu, malay hay Vn. Chả bố nào đi nhập đắt gấp đôi về mà biết chắc là sẽ ko thể bán đc gấp đôi.

chelsea.ntv

Xe buýt
Lõi của sàn gỗ là HDF đương nhiên tốt hơn MDF các kiểu rồi.
MDF chống ẩm có màu xanh.
MDF màu xanh chưa chắc chống được ẩm :D

cadan

Xe container
Hì hì, lựa cơm gắp mắm thôi cụ ợ.

Cơ mà cháu cũng thích cái tư duy, lấy hạng nhất của vật liệu thấp, đọ dòng bét của vật liệu cao của cụ. Đúng điển tích Điền Văn đua ngựa trong Đông Chu.

Cháu thấy cụ biết nhiều loại gạch đá, cho hỏi thêm là với ngân sách bằng nhau thì theo cụ nên mua gạch Granit hay gạch men ceramic?

Granit thì Đồng Tâm có hơn China ko cụ?

Thank

Em thì thấy đồ đắt công nghệ Vn còn kém lắm. Cụ mua mấy loại Đồng Tâm bạch mã cũng đc đấy.

Còn cái 1tr/m2 mà cụ sẽ chọn đá thì em đồ là cụ chưa phải dòng khách vip :D . Cụ chưa hiểu vật liệu, chưa chịu chơi. Đá 1tr/m2 là loại bình thường phẩm chất trung bình kể cả granit hay nhân tạo. Trong khi gạch 1tr/m2 là cụ đang dùng công nghệ hàng đầu. Viên gạch 1tr đó nó bóng như thế là nó dùng nhiều lớp keo trong chống xước hay công nghệ in vân gạch cao cấp.

Em cho cụ biết là đá marble 2tr/m2 cũng chưa chắc đã bóng đẹp như gạch tàu 1tr/m2 đâu. Mà món đó cụ ko có xưởng biết đánh bóng mặt để chống thấm thì nó rất hay bám bụi ố mặt. Đánh bóng và chống thấm mặt cho marble ko nhiều thợ làm tốt đâu ạ.

Khoinguyen0405

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Các cụ tư vấn giúp em xem em để vị trí tủ thờ ngay gần chỗ ra vào có được không? Em Tây tứ trạch mệnh Thổ
Nếu đặt ở vị trí gần cửa sổ chỗ TV thì nó lại chiếu vào bếp hơn nữa lại chiếm gần hết vị trí
Cụ đừng để lối cửa ra vào cụ ạ. Nhìn như tủ giày hic

Khoinguyen0405

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Các cụ tư vấn giúp em xem em để vị trí tủ thờ ngay gần chỗ ra vào có được không? Em Tây tứ trạch mệnh Thổ
Nếu đặt ở vị trí gần cửa sổ chỗ TV thì nó lại chiếu vào bếp hơn nữa lại chiếm gần hết vị trí
Chung cư của cụ là bên nào đấy ạ. Nếu không chê cụ cứ chuyển bản vẽ vào mail đây cho em. Bên em hiện có chương trình tư vấn mặt bằng miễn phí : info.udesignvn@gmail.com cụ nhé. Bên em là www.facebook.com/UDesignvn

LehmanBrothers

Xe điện
Hì hì, lựa cơm gắp mắm thôi cụ ợ.

Cơ mà cháu cũng thích cái tư duy, lấy hạng nhất của vật liệu thấp, đọ dòng bét của vật liệu cao của cụ. Đúng điển tích Điền Văn đua ngựa trong Đông Chu.

Cháu thấy cụ biết nhiều loại gạch đá, cho hỏi thêm là với ngân sách bằng nhau thì theo cụ nên mua gạch Granit hay gạch men ceramic?

Granit thì Đồng Tâm có hơn China ko cụ?

Thank

Nếu mua đc granit thì tốt hơn ceramic, mức giá mấy trăm như cụ nói thì mua đồng tâm đc, hàng tàu giá đó trôi nổi ko có gì đảm bảo, may rủi nhiều. Cụ nên để ý cát dùng cán nền chuẩn ko nhé, có nhà cát bẩn sau dùng vài năm có hẳn cái "sống trâu" trong nhà, nhìn vào ai cũng nghĩ do gạch cựa nhưng ko phải.

LehmanBrothers

Xe điện
Bonus cadan : về gạch dân dụng em dùng nhiều của prime, các mã nào của đồng tâm, bạch mã đc em cũng mua. Chỉ duy nhất Vigla là em lắc đầu. Em ko muốn bỏ tiền cho cái đám cắp ô cắp nón, quan liêu lười khám phá.

hungct

Xe đạp
Các cụ cho em xin hỏi:

- Trong phòng ngủ ta nên lắp điều hòa trước hay làm trần thạch cao trước ạ? (vì cả 2 phần này đều liên quan đến đục đẽo nên em mới phải hỏi xem nó ảnh hưởng ntn)

- Khi lắp thêm các thiết bị điện như đèn chùm, loa treo tường,... thì phải đục toét tường ra để đi dây hay sao ạ? Có phương pháp nào khác nữa không ạ? (tất nhiên phải đảm bảo thẩm mỹ)

Xin kính rượu các cụ!

cadan

Xe container
Bonus cadan : về gạch dân dụng em dùng nhiều của prime, các mã nào của đồng tâm, bạch mã đc em cũng mua. Chỉ duy nhất Vigla là em lắc đầu. Em ko muốn bỏ tiền cho cái đám cắp ô cắp nón, quan liêu lười khám phá.
Thank cụ. Ko vodka đuọc vì vừa vodka rồi. Nợ một ly.

Cháu thấy có một nhãn cũng đuọc nói là tách từ Prime thành lập nhãn mới gọi là Hoàn Mỹ, chất luọng tuong đuong, và 1 nhãn là KIS trong Nam thì phải. Cụ dùng bao giờ chưa ?

tuan_mazda3

Xe tăng
Nếu mua đc granit thì tốt hơn ceramic, mức giá mấy trăm như cụ nói thì mua đồng tâm đc, hàng tàu giá đó trôi nổi ko có gì đảm bảo, may rủi nhiều. Cụ nên để ý cát dùng cán nền chuẩn ko nhé, có nhà cát bẩn sau dùng vài năm có hẳn cái "sống trâu" trong nhà, nhìn vào ai cũng nghĩ do gạch cựa nhưng ko phải.
Cụ cho em hỏi gạch ốp lát nhà wc tông màu nâu hoặc ghi tầm 300-400k thì nên chọn gạch của hãng nào và loại nào ạ? Thấy các cụ có phân biệt giữa 2 loại ceramic và granite thì 2 loại này khác nhau j ạ. Em cảm ơn cụ nhiều ạ.

tuan_mazda3

Xe tăng

Cụ cho em hỏi thêm dạng gạch ốp bếp ntn có thể mua ở đâu dc ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng