Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

kiristbn

[Tịch thu bằng lái]
Website
dfresh.com.vn
Hi bạn,
Mình gửi request theo contact trên website của bên bạn, có gì gửi lại thông tin cho mình nhé.
ok bác.
Bên mình sẽ phản hồi sớm nhất trong ngày hôm nay ạ :D

Romeo_z

Xe hơi
Nhà cháu hỏi 1 chút. Các cụ cho biết ưu nhược điểm của điều hòa multi 1 cục nóng chia ra nhiều giàn lạnh, cụ thể

- Dùng mặt lạnh ống gió (chìm trong trần)
- Giàn lạnh nổi (giống điều hòa cục bộ)
- Giàn lạnhs Cat set

Cá nhân cháu thì thấy - Giàn lạnh nổi (giống điều hòa cục bộ) có vẻ hay ở chỗ chỉnh được nhiều hơn. Hướnggió rồi các chế độ linh hoạt hơn. Vệ siinh có lẽ cũng dễ hơn.

Và tất nhiên là vấn đề đầu tiên: giá mềm hơn?

Đó là giả định của cháu, các cụ có kinh nghiệm thực tế chia sẻ giup.

Thank
Nếu là cháu thì cháu không ưng cái giàn lạnh cassette cho lắm vì nhìn nó quá thô, gắn lên trên trần thì design trần kiểu gì cũng không đẹp được. Phương án dùng miệng lạnh đi ống gió có vẻ đạt hiệu quả thẩm mỹ và công năng nhất(vì miệng lạnh trải đều), tuy nhiên chi phí thi công lắp đặt lục tốn. Có nhiều dạng miệng gió, có thể miệng gió 60x60 như office thông thường hoặc miệng gió dạng linear cho nó gọn gàng thẩm mỹ. Cái này nói chugn phải tính toán cụ thể phương án để đặt lên bàn cân cụ ạ :D

lechauvn84

Xe hơi
Các cụ review thiết kế phòng khách - bếp nhà em thế này ổn không?
Bình thường em xem các thiết kế mẫu của bạn này thấy ưng lắm, mà mẫu này thì thấy chưa ấn tượng. Mẫu thiết kế các nhà khác như nhà cụ ở trên em cũng thấy đẹp.
Hay do là xem bản thiết kế dành cho chính mình nên tâm lý khó tính hơn?
Bàn thờ các cụ thấy to quá so không, màu sắc có vẻ không ăn nhập gì xung quanh nhỉ? Tủ để TV bị mấy cái tủ ở trên làm cho em chưa biết bố trí loa cây như thế nào. Các cụ có ý tưởng gì không?

cadan

Xe container
Cháu ko phải dân thiết kế nhưng có thể thấy đập vào mắt là phong cách của các không gian chung quanh (hiện đại hoàn toàn) không đồng điệu với tủ thờ (chạm trổ kiểu truyền thống).

[/QUOTE]

MAVI

Xe tăng
Bình thường em xem các thiết kế mẫu của bạn này thấy ưng lắm, mà mẫu này thì thấy chưa ấn tượng. Mẫu thiết kế các nhà khác như nhà cụ ở trên em cũng thấy đẹp.
Bàn thờ các cụ thấy to quá so không, màu sắc có vẻ không ăn nhập gì xung quanh nhỉ? Tủ để TV bị mấy cái tủ ở trên làm cho em chưa biết bố trí loa cây như thế nào. Các cụ có ý tưởng gì không?

Kệ tv nhà cụ hao hao cái tủ bếp.

chelsea.ntv

Xe buýt

Quan trọng là cụ có thích không, mang ra đây thì chỉ như đẽo cày giữa đường. Cá nhân em thấy không gian nhà cụ khá tẻ nhạt, thiết kế các hình khối nhìn thô và nặng nề. Nếu có thể cụ nên làm bàn thờ treo, thiết kế họ cũng dễ bố trí hơn. Tính toán công năng để thiết kế đồ nhỏ gọn, chứ em thấy cái kế tivi y như cái tủ bếp.

Tindungaz

Xe máy
e oánh dấu khi cần

Nobita

Xe hơi
..

Còn cái 1tr/m2 mà cụ sẽ chọn đá thì em đồ là cụ chưa phải dòng khách vip :D . Cụ chưa hiểu vật liệu, chưa chịu chơi. Đá 1tr/m2 là loại bình thường phẩm chất trung bình kể cả granit hay nhân tạo. Trong khi gạch 1tr/m2 là cụ đang dùng công nghệ hàng đầu. Viên gạch 1tr đó nó bóng như thế là nó dùng nhiều lớp keo trong chống xước hay công nghệ in vân gạch cao cấp.

Em cho cụ biết là đá marble 2tr/m2 cũng chưa chắc đã bóng đẹp như gạch tàu 1tr/m2 đâu. Mà món đó cụ ko có xưởng biết đánh bóng mặt để chống thấm thì nó rất hay bám bụi ố mặt. Đánh bóng và chống thấm mặt cho marble ko nhiều thợ làm tốt đâu ạ.
Cụ Lê Măn cho em hỏi tí với nhé. Em đang phân vân giữa ốp đá Marble vs gỗ Cn cho phòng khách + ăn + sảnh, tổng dt cần ốp gần 100m2. Các phòng ngủ thì em sẽ làm gỗ rồi, ko tính
Em thì thích marble nhưng đang ngại những vấn đề sau ạ
. có bị lạnh chân tới mức khó chịu vào mùa đông ko? Mùa đông chắc nằm lăn lê vs bọn nhỏ thì ko dc cụ nhỉ?
. có bị cứng (ngã đau) hay trơn quá ko? Vì nhà em bọn giặc còn nhỏ nên nó ngã xoành xoạch, mà nó cứ phi ầm ầm chả cần biết
. ngoài ra độ bền đẹp có dc lâu dài ko cụ?

Em cảm ơn các cụ chỉ giáo!

chelsea.ntv

Xe buýt
Cụ Lê Măn cho em hỏi tí với nhé. Em đang phân vân giữa ốp đá Marble vs gỗ Cn cho phòng khách + ăn + sảnh, tổng dt cần ốp gần 100m2. Các phòng ngủ thì em sẽ làm gỗ rồi, ko tính
. có bị lạnh chân tới mức khó chịu vào mùa đông ko? Mùa đông chắc nằm lăn lê vs bọn nhỏ thì ko dc cụ nhỉ?
. có bị cứng (ngã đau) hay trơn quá ko? Vì nhà em bọn giặc còn nhỏ nên nó ngã xoành xoạch, mà nó cứ phi ầm ầm chả cần biết

Cá nhân mà nói các không gian chung chư phòng khách, bếp em thích dùng gạch, đá hơn nhìn rất sang trọng, lạnh chân thì đi dép :D . Tuy nhiên nhà có cháu nhỏ thì nhược điểm là nếu sàn có nước thì rất trơn, ngã đau hơn sàn gỗ là rõ ràng. Vì tương lai con em chúng ta vote cho cụ dùng đá marble.

LehmanBrothers

Xe điện

Để xem làm đá sẽ lạnh tới đâu yhif cụ hình dung như cầu thang mặt gỗ với mặt đá. Lạnh tới đâu thì tuỳ cảm giác mỗi người.

Việc trẻ con ngã thì cụ mua tấm thảm ở khu sofa thì đỡ hơn, ngay như mặt của sàn gỗ loại nhẵn cũng dễ làm trẻ ngã, phụ thuộc vào mức độ quan tâm là chính.

Đá cụ ốp trong nhà chung cư sẽ khá bền vì thời tiết ko lo, nền khô hơn, mài mòn thấp hơn nơi đi lại giầy dép. Tuy nhiên làm đá lát sàn nên theo phối cảnh nhà cho cân bằng. Đá có độ bóng mà sàn gỗ ko có đc, sàn gỗ thì có cảm giác ấm, đồng bộ với nội thất gỗ mà sàn đá ko làm đc. Em góp tạm mấy ý như thế.

winweb

Xe hơi
Nhà e có 2 việc muốn hỏi các cụ cái:
- Sàn gỗ nhà em là Innovar 12mm, nhưng nền sàn nhà khi thi công nó bị mấp mô ko đc phẳng, nên giờ sàn đi lại cứ bị bồng bềnh cót két, nhiều chỗ cảm giác như bị gãy rồi, đi ko chắc chân. Giờ có cách gì xử lý cái nền sàn cho phẳng đc ko?
- Có cụ nào nhận làm tủ và cánh tủ lavabo gỗ nhựa ko ah?

buicongchuc

Xe ba gác
Em tưởng thớt này bị dell rồi, nay em mới vô tình gặp lại.

mercedesviet

Xe buýt
Hiện tại em muốn hoàn thiện căn hộ CC 71m sử dụng bao gồm 2 PN, 2 WC, 1 Bếp, 1PK: Giường, tủ, tủ bếp, bếp....nói chung là tất tần tật. Hiện tại căn của em chỉ có lát sàn gỗ, ốp đá wc và các đầu chờ điều hoà, ổ điện, nước. Em ở Trung Kính ợ. Cụ nào làm trọn gói thiết kế và hoàn thiện đc thì ới cho em nhé. E. Việt - 0973538855.

tomania

Xe buýt

Em có mặt bằng căn hộ như vậy; ban công hướng Đông Bắc; Các cụ có cao kiến gì khi bố trí lại không?

buicongchuc

Xe ba gác
Hiện tại em muốn hoàn thiện căn hộ CC 71m sử dụng bao gồm 2 PN, 2 WC, 1 Bếp, 1PK: Giường, tủ, tủ bếp, bếp....nói chung là tất tần tật. Hiện tại căn của em chỉ có lát sàn gỗ, ốp đá wc và các đầu chờ điều hoà, ổ điện, nước. Em ở Trung Kính ợ. Cụ nào làm trọn gói thiết kế và hoàn thiện đc thì ới cho em nhé. E. Việt - 0973538855.
Em đặt gạch, mai alo bác!

anhbxvn

Đi bộ
Em có căn hộ thế này, bản vẽ là dự kiến thôi. Các cụ tư vấn cho em xem chỗ đặt bàn thờ và đặt bếp sao cho hợp lý nhất. Em tuổi: Giáp Dần 1974, Đại khê Thuỷ. Cám ơn các cụ!

yeuxe16

Xe buýt
e đánh dấu khi cần.

tokidoki

Xe tải
Em nhận nhà trần thạch cao phòng khách liền có khe hắt sáng. Gấu nhà em muốn lắp quạt trần thì khoét 1 mảng có khả thi và gây hại đến thẩm mỹ k, hay phải bỏ đi làm giật cấp ạ. Nhờ các cụ tư vấn giúp em.

LehmanBrothers

Xe điện
Em nhận nhà trần thạch cao phòng khách liền có khe hắt sáng. Gấu nhà em muốn lắp quạt trần thì khoét 1 mảng có khả thi và gây hại đến thẩm mỹ k, hay phải bỏ đi làm giật cấp ạ. Nhờ các cụ tư vấn giúp em.
Quạt trần thì cụ cần có móc chốt vào nan thép betong từ đầu, quạt của Panasonic năm cánh khá đẹp cụ ah. Nhưng phải là móc treo vào nan thép nhé, nếu móc treo bắn nở sắt vào betong thì ko đảm bảo, rơi vỡ có thể xẩy ra. Thẩm mỹ thì đẹp đấy cụ nếu là quạt đẹp - 4-6tr/chiec :D

Thợ em lắp :

Trạng thái
Thớt đang đóng