Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

SABAIDI

Xe tăng
Nhờ các cụ tư vấn giúp em P.A này có khả thi không ạ? Em ngăn góc trong cùng của phòng ngủ góc để làm phòng thờ?

LehmanBrothers

Xe điện
Nhờ các cụ tư vấn giúp em P.A này có khả thi không ạ? Em ngăn góc trong cùng của phòng ngủ góc để làm phòng thờ?

Mợ bố trí vào góc nào chứ ko nên để trong phòng ngủ, sau này mùi nhang, ko an toàn cháy nổ.

SABAIDI

Xe tăng
Mợ bố trí vào góc nào chứ ko nên để trong phòng ngủ, sau này mùi nhang, ko an toàn cháy nổ.
Ngoài vị trí này ra chỉ còn vị trí nữa gần cửa chính ra vào như trang trước em định đặt. Nhưng vị trí đó em e là không ổn do ngay cửa ra vào đi lại không tiện.
Còn vị trí góc trong phòng ngủ vẫn có thể xử lý được không gian riêng, khi thắp hương mở cửa sổ ra sẽ hết. Phòng này có 2 cửa sổ nên 1 cửa sổ sẽ dùng cho phòng thờ, vách ngăn phòng thờ em sẽ kéo ra chia đôi phòng ngủ lại.

BiLaDen_ObaMa

Xe máy
Em nhận thi công và sửa chữa mọi loại sàn gỗ ạ, cụ nào có nhu cầu cứ ới e ạ

LehmanBrothers

Xe điện
Ngoài vị trí này ra chỉ còn vị trí nữa gần cửa chính ra vào như trang trước em định đặt. Nhưng vị trí đó em e là không ổn do ngay cửa ra vào đi lại không tiện.
Còn vị trí góc trong phòng ngủ vẫn có thể xử lý được không gian riêng, khi thắp hương mở cửa sổ ra sẽ hết. Phòng này có 2 cửa sổ nên 1 cửa sổ sẽ dùng cho phòng thờ, vách
ngăn phòng thờ em sẽ kéo ra chia đôi phòng ngủ lại.
Thực tế là hiếm khi để như thế, giá gỗ để thờ hiện nay rất nhỏ gọn, chỉ lưu ý hướng tuổi cho phù hợp là chính. Nhiều nhà để ngay gần lối của ra vào đó, để gần kịch trần là 2.3-2.5m thì ko vướng lắm.

Nếu để trong phòng ngủ nên cân nhắc kĩ nhu cầu, phòng có thoáng nữa thì em thấy ko tốt cho sức khoẻ nữa, điều này là có thực. Khá quan ngại về vấn đề sức khoẻ.

SABAIDI

Xe tăng
Thực tế là hiếm khi để như thế, giá gỗ để thờ hiện nay rất nhỏ gọn, chỉ lưu ý hướng tuổi cho phù hợp là chính. Nhiều nhà để ngay gần lối của ra vào đó, để gần kịch trần là 2.3-2.5m thì ko vướng lắm.

Nếu để trong phòng ngủ nên cân nhắc kĩ nhu cầu, phòng có thoáng nữa thì em thấy ko tốt cho sức khoẻ nữa, điều này là có thực. Khá quan ngại về vấn đề sức khoẻ.
Cảm ơn cụ đã tư vấn. Em sẽ phải cân nhắc kỹ lời khuyên của cụ.
Phòng này sẽ là phòng ngủ phụ dành cho khách và họ hàng đến chơi, cũng không phải là phòng ngủ sử dụng thường xuyên cụ à.
Vì em không muốn làm bàn thờ treo mà muốn làm tủ thờ nên P.A treo ở vị trí 2,3m không khả thi, hơn nữa trần nhà thông thuỷ cũng thấp, chỉ có 2,6m thôi

lephong1231

Xe đạp
Nhà cụ rộng thế cụ bỏ cái giừơng phòng đó đi. Khi nào có khách cụ trải đệm như trong phim HQ thì hợp lý hơn. Kê cái giừơng ở trong phòng thờ e thấy ko hợp lý lắm.

Không ai bố trí phòng thờ và phòng ngủ chung như cụ cả. Về mặt tâm linh và sức khỏe đều không tốt.

hoannguyen81

Xe máy
Các cụ cho em hỏi ở HN có đơn vị nào cung cấp tủ lạnh âm không ạ. Em chả biết gọi tủ lạnh âm có đúng không, nghĩa là tủ lạnh mình có thể cho vào trong tủ gỗ với cánh bên ngoài là cánh gỗ theo tủ bếp ấy ạ. Kiểu như thế này ạ.

như kiểu ốp thêm gỗ

SABAIDI

Xe tăng
Không ai bố trí phòng thờ và phòng ngủ chung như cụ cả. Về mặt tâm linh và sức khỏe đều không tốt.
Cảm ơn cụ đã tư vấn.
Như em nói ở trên, thực ra không phải bố trí chung mà về cơ bản thì phòng thờ vẫn là độc lập, chỉ là muốn vào phòng thờ thì đi qua phòng ngủ mà thôi. Khi thắp hương em khép cửa chính và mở cửa sổ thì phòng ngủ kế bên sẽ không bị ảnh hưởng

lephong1231

Xe đạp
Cảm ơn cụ đã tư vấn.
Như em nói ở trên, thực ra không phải bố trí chung mà về cơ bản thì phòng thờ vẫn là độc lập, chỉ là muốn vào phòng thờ thì đi qua phòng ngủ mà thôi. Khi thắp hương em khép cửa chính và mở cửa sổ thì phòng ngủ kế bên sẽ không bị ảnh hưởng

Nếu cụ bố trí như thiết kế, phòng thờ độc lập, có cửa riêng thì ok. Cụ cũng lưu ý vì phòng thờ bố trí ở vị trí đó nên cụ nhớ thường xuyên đóng cửa phòng. Khi nhà có việc thì mở cửa để đảm bảo tôn ngjiêm. Mà nhà cụ ở khu nào thế?

phukienoriginal

Xe đạp
Cụ lắm tiền nhiều của thuê hẳn kiến trúc sư về họ tư vấn trực tiếp cho các phương án luôn

giacay

Xe hơi
các cụ tư vẫn giúp em thiết kế căn này với, hướng ban công đông bắc

Chinana

Xe máy

Kính các cụ, nhà cháu mới mua căn hộ này, dt:112,5m, về cơ bản thì với diện tích trên cđt đã thiết kế tương đối hợp lý nhưng nhà cháu vẫn ko thấy ổn mấy khu phòng khách và bếp cùng phòng ngủ ở ngoài cửa đi vào, thực tế khu đó bé so với tk, các cụ tk nội thất cho cháu xin ý kiến với ah.
Thêm nữa với căn hộ như thế này cháu ko biết đăt bàn thờ hướng nào cho hợp phong thuỷ, ck cháu tuổi 76 nên mua căn này hướng tây.
Cháu cám ơn các cụ trước!

tolamit

Xe hơi
E xin hóng kinh nghiệm các cụ ạ

notabk

Xe máy
Bẩm các cụ em có đoạn tường có dầm ngang dầy 5cm như này. Em định ốp gỗ MFC An Cường chống ẩm màu trắng che dầm để bắt ban thờ treo thì cố ổn áp không nhỉ? Có cụ nào làm thì báo giá cho em nhé. Kích thước em định ốp là 1.09x2.5m ạ.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com

Nếu nhà 1 thế hệ (4 ng) thì bác nên chuyển phòng ngủ thành phòng đọc sách/làm việc + phòng thờ là ok nhất !

LehmanBrothers

Xe điện
Vâng chắc nó ạ. Gỗ tự nhiên e thấy xấu. Gô cn mà chống ẩm đc thì tốt. E thích loại bóng sơn ấy thì là laminate hả cụ? Rổ giá tầm sao nếu tốt tốt chút cụ nhỉ
Nếu ra tết chị Trâm triển thì ới em báo xưởng làm full cho , giờ thì gần như đóng đơn để làm hàng tết. Muốn sơn bóng như acrylic có thể sơn Inchem cho món đồ đó, rất đẹp. Chị xem mấy ảnh trước nè - năm ngoái e lấy đồ của chị cho khách ở văn chương đó :D

Xưởng ngay mỹ đình thôi ah.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nếu ra tết chị Trâm triển thì ới em báo xưởng làm full cho , giờ thì gần như đóng đơn để làm hàng tết. Muốn sơn bóng như acrylic có thể sơn Inchem cho món đồ đó, rất đẹp. Chị xem mấy ảnh trước nè - năm ngoái e lấy đồ của chị cho khách ở văn chương đó :D

Xưởng ngay mỹ đình thôi ah.

Dạ vâng, cảm ơn cụ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng