[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

Tiền Xu1

Xe tải
Em thấy kết thúc thế là đẹp
Anh Vũ toàn quyền với Trung Nguyên
Chị Thảo có một mớ tài sản kếch xù để làm kinh doanh theo ý mình

Dù sao cũng đừng liên quan tới nhau nữa..

Oteconde

Xe buýt
Cụ là đứa vô học, chửi bới lung tung. Hơi tí giở giọng tiền ra, không nói thì sợ mọi người nghĩ không có mấy triệu à?
Nếu là người đàng hoàng tử tế, ăn nói có học em sẵn sàng tranh luận. Với loại như cụ em nói đến giờ là quá nhiều rồi. Lượn đi nhé!
cụ nói liên thiên, ko căn cứ. Cụ lượn đi ạ.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ nói liên thiên, ko căn cứ. Cụ lượn đi ạ.
Đến câu chữ của tòa còn không hiểu mà đòi tranh luận. Ông Vũ nhận cp và hoàn tiền nhé. "Bán" bản chất khác hẳn nhau.
Vậy đừng mở mồm ra nữa.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Dựa theo công sức đóng góp mà tòa phán quyết tỷ lệ 50/50, 60/40 hay 70/30 thì tòa có căn cứ, nhưng xét trên góc độ bắt buộc chị ấy phải bán 40% cho A Vũ thì đúng e chưa thấy có căn cứ gì hay e chưa đc biết.
40% của chị đc chia là quyền sở hữu của chị, có có quyền bán hay ko là quyền của chị ấy, thậm chí bán giá nào cũng là quyền của chị ấy, trong trường hợp chị ấy chào bán thì A Vũ đc quyền yêu tiên mua trước với giá chị ấy chào, còn ko đồng ý chị ấy có quyền chào bán ra bên ngoài miễn sao đc giá hơn là đc. Sau khi đc chia 40% thì chị ấy đc hưởng quyền và nghĩa vụ của cổ đông theo quy định của luật.
Đúng là ở đây e chưa hiểu tại sao tòa lại lo cho sự tồn tại và phát triển của T.Nguyên mà bắt chị ấy phải bán cp cho A Vũ.
Cụ nào thông thái giải thích giúp.

banmotnucuoi

Xe lăn
Thì đấy, nếu giờ mẹ nó gặp “tình iu đích thực”, và đi bước nữa cũng chu cấp cho chúng nó mỗi năm 10 tỷ đến khi 18 tuổi thôi, thì cụ xem mỗi đứa đc bao tiền (và chúng nó đang học trường tư cao cấp ở bển nhé)

AnhhoangSu

Xe điện
tóm tắt:

chia 60-40 cổ phần 5.700 tỉ

tiền mặt chia đôi 1.700 tỉ

bds chia đôi

4 con chị nuôi anh gửi 10 tỉ/năm từ 2013 đến hết đại học

do chị cầm 1.700 tỉ tiền mặt rồi nên anh phải chuyển bù 1.200 tỉ để lấy 40% cổ phần của chị để toàn quyền điều hành cafe TN các các cty liên quan

vậy là êm đẹp, vẹn cả mọi bề

anh từ nay thoả chí với việc phát triển cafe VN ra thế giới, phát triển đạo cafe

chị cũng được ts khủng 40% (3.000 tỉ) và 4 con, nếu thích sau có thể mở nhà máy cafe mới

chấm hết
Thực tế thì còn lâu a.Vũ mới kiếm đc 1k2 tỏi kia cụ ah. Nhẽ ra bản án phải thòng thêm 40% cổ phần Thảo bắt buộc phải sang tên cho Vũ khi và chỉ khi Vũ trao tay tất tật 1k2 tỏi. Chứ giờ Vũ cứ y án nà ung dung nắm hết cổ phần trong khi tiền chưa trao. Đẩy tranh chấp về phía dân sự lợi dụng chiếm đoạt vốn thì Thảo thiệt lòi tĩ.

lai thue

Xe điện
Em mà là chị Thảo, đổi mịa tên 4 đứa con theo họ Lê, bỏ họ Đặng là lại kiếm thêm 1 mớ nữa

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Để ý cách chọn luật sư, em thấy đầu óc qua hơn vợ cũ. Luật sư của chị Thảo nhìn rất khó tả, ko đủ tầm trong vụ thế này, trong khi luật sư của qua toàn các lão làng, mô phạm và như bạn quan toà vậy. Chị Thảo quả này cay bằng chết. Bảo sao ko nức nở ngay tại toà. Tiền ( gần 2000 tỏi) ko biển thủ đc, toà bắt chia đôi, cổ phần mất hết. Không kiện tụng gì có khi vẫn có 30% cổ phần TN. Qua chỉ cần ko phủ quyết, ngăn cản qua làm ăn thôi. Chị Thảo đủ dã tâm và thủ đoạn thua trắng cũng hơi phí.
Theo em thì chị Thảo thua đau nhưng tòa xử có lý. Để 2 vợ chồng này mà xẻ thịt chiến đấu chỉ khổ Trung Nguyên. Vẫn thấy lạ khi chị Thảo hỏi ông Vũ chuyển tiền cho vợ bao giờ chưa. Thấy cầm luôn tên mình từ lẩu lầu lâu đến 2016 rồi còn hỏi. Hồi đó chị đầu tư BĐS quay vòng thì giờ có luôn 7000 tỏi rồi.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Công ty chưa niêm yết đại chúng thì chỉ tính theo giá trị cp ghi trên mệnh giá thôi cụ. 10k/1cổ!
Chả có cái luật nào là phải bán mệnh giá nhé cụ, giá sẽ do kết quả của c.ty đó đang làm ăn thế nào. Cái mệnh giá 10k/1 cổ cũng ko đúng, theo e nhớ thì mệnh giá tối thiểu là 10k, còn trên 10k do điều lệ c.ty quy định và đăng ký với cơ quan đăng ký kd, thời kỳ trước khi niêm yết e nhớ FPT còn có mệnh giá 1tr/1cổ.
Còn khi niêm yết thì bắt buộc mệnh giá 10k/1cổ.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Tòa là việc của Tòa, tòa cũng có đúng có sai. Tòa ko phải là bố, nên vân có việc tòa bồi thường ông Chấn bắc giang.
Quyết định của tòa em tôn trọng.
Nhưng cụ bảo theo Luật? Cụ ko dẫn đc mà ăn nói hàm hồ, tỏ vẻ hiểu biết, nhưng éo dẫn ra đc là căn cứ điều nào, luật nào. Thì nên im, đừng khua môi, múa mép. Bố láo ăn cắp, biết ít thì đừng nói chữ.
Lấy đc mấy đồng cxủa các cụ này còn khó hơn lấy tiền của tulai24h ấy

longlinh2423

Xe máy
Việc lu loa trước hết là do chị T. Anh Vũ vẫn là đại trượng phu, chị T quá lắm anh V mới lên báo bật, ko bao giờ lôi con vào. Ra tòa anh luôn khảng khái ko chỉ vì tiền.

Oteconde

Xe buýt
Đến câu chữ của tòa còn không hiểu mà đòi tranh luận. Ông Vũ nhận cp và hoàn tiền nhé. "Bán" bản chất khác hẳn nhau.
Vậy đừng mở mồm ra nữa.
Nếu tài sản là vật KO CHIA ĐƯỢC ( ví dụ nhà và xe) thì đúng là bên nhận phần nhiều có thể trả tiền để ôm trọn.
Còn ở đây, cổ phần cổ phiếu chia 6-4, chứ ko có điều nào quy định bên nhận 4 phần phải bán toàn bộ cho bên 6 phần.
Cụ bảo có luật, thì cụ dẫn Điều luật ra, thế thôi. Và em ck tặng cụ 5tr, nếu luật cụ dẫn đúng và có quy định đó.
Còn em bảo éo có luật nào quy định như vậy, đã éo có thì em éo dẫn luật đc.

KVH

Xe buýt
Em thấy vụ này có dấu hiệu toà ăn tiền phe anh Vũ, phát biểu và phán quyết thể hiện rất rõ sự ủng hộ và lo lắng anh Vũ.
Chị Thảo thì có vẻ tham lam nhưng thông cảm được vì lo mất tiền cho người ngoài.
Kết quả tạm thời là chị bị anh Vũ cướp trắng Trung Nguyên, góc nhìn này thì thấy buồn khổ mà nhìn ở góc khác có khi lại hạnh phúc, thoát được cái gông tròng vào người bấy lâu nay.

michigan

Xe Cứu Trợ
Vợ chồng li hôn thì 50-50 chứ?
Bán hay ko là quyền của chủ sở hữu, tòa éo nào có quyền bắt quy CP ra tiền? Mà quy theo giá nào, bà vợ bà ấy bán 1 tỉ/ 1 cp thì sao?
Ly hôn mà 50/50, chia đôi cổ phần mà không cho quy ra tiền mặt thì đến mùa quýt cũng không xử xong. Toà đã xử thuận tình ly hôn thì phải tách bạch mọi thứ. Người này lấy cổ phần thì người kia lấy tiền mặt là đúng rồi.

taplai2012

Xe trâu
Dựa theo công sức đóng góp mà tòa phán quyết tỷ lệ 50/50, 60/40 hay 70/30 thì tòa có căn cứ, nhưng xét trên góc độ bắt buộc chị ấy phải bán 40% cho A Vũ thì đúng e chưa thấy có căn cứ gì hay e chưa đc biết.
40% của chị đc chia là quyền sở hữu của chị, có có quyền bán hay ko là quyền của chị ấy, thậm chí bán giá nào cũng là quyền của chị ấy, trong trường hợp chị ấy chào bán thì A Vũ đc quyền yêu tiên mua trước với giá chị ấy chào, còn ko đồng ý chị ấy có quyền chào bán ra bên ngoài miễn sao đc giá hơn là đc. Sau khi đc chia 40% thì chị ấy đc hưởng quyền và nghĩa vụ của cổ đông theo quy định của luật.
Đúng là ở đây e chưa hiểu tại sao tòa lại lo cho sự tồn tại và phát triển của T.Nguyên mà bắt chị ấy phải bán cp cho A Vũ.
Về câu chữ không có từ "bán" cụ nhé. "Bán" là giao dịch dân sự, thuận mua vừa bán. Ở đây tòa nói rõ ông V nhận cp , hoàn tiền ( nó là mệnh lệnh hành chính).
Còn tại sao? Thứ nhất e mượn còm của cụ trên (bôi đậm), thứ 2 VKS, Tòa nhận định ông V sáng lập, liên tục làm chủ đứng đầu và có công nhiều hơn. Chính vì vậy tòa cho phép ông Vũ được tiếp tục kiểm soát TN. Ngoài ra, toà chấp nhận đề nghị của ông Vũ, cho rằng việc chia cổ phần cho cả hai sẽ gây khó khăn cho hoạt động của doanh nghiệp, nên để ông Vũ sở hữu các cổ phần của bà Thảo. Ông Vũ có trách nhiệm trả tiền cho bà Thảo tương ứng với giá trị cổ phần sở hữu. Phương án này sẽ không gây ảnh hưởng đến hoạt động của doanh nghiệp. (Vnexpress)

Đây cụ ơi, khoản 3 điều 59 luật HNGĐ
Điều 59. Nguyên tắc giải quyết tài sản của vợ chồng khi ly hôn

1. Trong trường hợp chế độ tài sản của vợ chồng theo luật định thì việc giải quyết tài sản do các bên thỏa thuận; nếu không thỏa thuận được thì theo yêu cầu của vợ, chồng hoặc của hai vợ chồng, Tòa án giải quyết theo quy định tại các khoản 2, 3, 4 và 5 Điều này và tại các điều 60, 61, 62, 63 và 64 của Luật này.

Trong trường hợp chế độ tài sản của vợ chồng theo thỏa thuận thì việc giải quyết tài sản khi ly hôn được áp dụng theo thỏa thuận đó; nếu thỏa thuận không đầy đủ, rõ ràng thì áp dụng quy định tương ứng tại các khoản 2, 3, 4 và 5 Điều này và tại các điều 60, 61, 62, 63 và 64 của Luật này để giải quyết.

2. Tài sản chung của vợ chồng được chia đôi nhưng có tính đến các yếu tố sau đây:

a) Hoàn cảnh của gia đình và của vợ, chồng;

b) Công sức đóng góp của vợ, chồng vào việc tạo lập, duy trì và phát triển khối tài sản chung. Lao động của vợ, chồng trong gia đình được coi như lao động có thu nhập;

c) Bảo vệ lợi ích chính đáng của mỗi bên trong sản xuất, kinh doanh và nghề nghiệp để các bên có điều kiện tiếp tục lao động tạo thu nhập;

d) Lỗi của mỗi bên trong vi phạm quyền, nghĩa vụ của vợ chồng.

3. Tài sản chung của vợ chồng được chia bằng hiện vật, nếu không chia được bằng hiện vật thì chia theo giá trị; bên nào nhận phần tài sản bằng hiện vật có giá trị lớn hơn phần mình được hưởng thì phải thanh toán cho bên kia phần chênh lệch.
Và điều 64 nữa

ngocthuong

Xe hơi
Do chị Thảo lập ra King coffe cạnh và tranh trực tiếp với Trung Nguyên.Để chị Thảo nắm cổ phần trung nguyên sẽ vi phạm luật canh tranh nên thế đó bác

taplai2012

Xe trâu
Nếu tài sản là vật KO CHIA ĐƯỢC ( ví dụ nhà và xe) thì đúng là bên nhận phần nhiều có thể trả tiền để ôm trọn.
Còn ở đây, cổ phần cổ phiếu chia 6-4, chứ ko có điều nào quy định bên nhận 4 phần phải bán toàn bộ cho bên 6 phần.
Cụ bảo có luật, thì cụ dẫn Điều luật ra, thế thôi. Và em ck tặng cụ 5tr, nếu luật cụ dẫn đúng và có quy định đó.
Đến câu hỏi còn không biết mình hỏi cái gì thì em trả lời thế éo nào được.
Ở đây không có mua bán nhé. Tòa ra mệnh lệnh hành chính : ông vũ nhận cp hoàn trả lại tiền!
Thế nên em không rỗi hơi tìm luật trả lời cụ trong khi tòa án họ mất ngần đấy tg để ra quyết định.
Cụ phải hiểu không việc gì phải chứng minh những điều đã được xác nhận bởi cơ quan thẩm quyền.
Còn cụ bức xúc tự tìm hiểu và dẫn chứng ra đây chứ đừng nhảy nhót múa may làm gì. Em không thích xem xiếc...

banmotnucuoi

Xe lăn
Tầm tuổi như chị Thảo thì khôn lõi đ ít rồi. Phi công trẻ chị nện cho đã chứ mơ mà đào đc mấy k tỏi của chị :))
Tất nhiên là ko có thằng nào đào đc, nhưng em biết nhiều vụ li hôn vài tỷ, vài chục tỷ nhưng con đóng học thì mẹ và ông bà ngoại lại bảo đt cho bố mày...

Theo em thì chị Thảo thua đau nhưng tòa xử có lý. Để 2 vợ chồng này mà xẻ thịt chiến đấu chỉ khổ Trung Nguyên. Vẫn thấy lạ khi chị Thảo hỏi ông Vũ chuyển tiền cho vợ bao giờ chưa. Thấy cầm luôn tên mình từ lẩu lầu lâu đến 2016 rồi còn hỏi. Hồi đó chị đầu tư BĐS quay vòng thì giờ có luôn 7000 tỏi rồi.
Chắc gì chị ý đã thua, mai cư dân mạng mà đa phần chị em phụ nữ lại kêu tẩy chay trung nguyên mà chuyển qua king coffee thì chị ý thắng đậm ý chứ.
Em thử thì thấy 2 loại hoà tan nó na ná như nhau, hay tại em ko tinh tường

KVH

Xe buýt
Tòa người ta lựa chọn theo thiệt hơn, tính đến hậu quả khi TN bị chia đôi làm mất việc cả ngàn người
đề nghị mấy thằng này ngày mai bổ sung vào thành phần luật sư bào chữa cho bà Thảo
Có nhất thiết phải tự chứng minh bản thân thế này không cụ?

taplai2012

Xe trâu
Em thấy vụ này có dấu hiệu toà ăn tiền phe anh Vũ, phát biểu và phán quyết thể hiện rất rõ sự ủng hộ và lo lắng anh Vũ.
Chị Thảo thì có vẻ tham lam nhưng thông cảm được vì lo mất tiền cho người ngoài.
Kết quả tạm thời là chị bị anh Vũ cướp trắng Trung Nguyên, góc nhìn này thì thấy buồn khổ mà nhìn ở góc khác có khi lại hạnh phúc, thoát được cái gông tròng vào người bấy lâu nay.
Người ta ủng hộ thì rõ rồi cả VKS, cả Tòa. Nhưng cụ nên thận trọng câu chữ "ăn tiền ". Nếu không bằng chứng là vu khống đấy.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
E cũng nghĩ như cụ, T kể cả có 1cp mà T ko thích bán thì cũng chả ai bắt T bán đc, kể cả TN có chết thật và cổ này mang ra chùi đ thì T thích T chả thèm bán, vậy mà phần này Tòa tuyên T phải bán cho V thì e ko biết Tòa áp dụng vào đâu