[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Rồi cụ xem. Cái này phải theo luật. Bây giờ chưa niêm yết lấy cái gì để định giá. Việt Nam mình chưa định giá giá trị thương hiệu hay tài sản vô hình cụ nhé. Cứ cái gì cầm được, sờ được mới tính.
Mà giá đã được định rồi đấy, 5700 tỉ. Cứ thế 6-4 mà chia. Bà Thảo cầm 1.700 tỉ rồi.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Lại nhét chữ và miệng qua. Tiền nhiều để làm gì, nhưng trung nguyên thì chắc chắn qua ko thể giao dục. Qua muốn phát triển trung nguyên là một niềm tự hào dân tộc
Qua nói trong cái clip sáng nay đấy. Ai nhét dc chữ vào mồm Qua

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Đọc thớt này mới thấy ekip ông Vũ chi mạnh phết, seeder khắp nơi nơi, toàn tin nằm gầm giường nhà người ta, hehe

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Ra thương trường nói chuyện bằng luật bằng đầu óc bằng tài năng chứ không phải những câu chuyện ngôn lù của phụ nữ.
Chị Thảo thua về luật pháp rồi thì team Thảo chỉ có thể lôi những câu chuyện ngôn lù lên thôi.
Nhưng những câu chuyện đó vô giá trị trước toà
Cụ seeder thì cũng lí trí tí đi. E chỉ xem clip và rõ ràng ông ý nói ko cần tiền nhưng báo đăng ông ý đòi chia 7 phần. Cụ cố tình lái sang chuyện ngôn lù làm gì khi mà cụ ko hiểu ngôn lù là gì

taplai2012

Xe trâu
Vụ kiện kia có trước và tách riêng rồi cụ. Theo em nghĩ V cũng sẽ kiện dừng lại ở mức độ tranh chấp ts thôi chứ không nỡ cố sát để đẩy T vào tù đâu, nếu như T vào tù thì em đồng quan điểm với cụ là đối xử như vậy là quá tệ bạc vì dù gì T cũng là mẹ của con V.
Tha cũng được. Nhưng vẫn phải ra ngô ra khoai rồi mới tha.
Em nghĩ tòa Sing phán quyết rồi mới có động thái hành động bao dung được. Để thiên hạ biết đâu trắng đâu đen còn ủng hộ Trung Nguyên nữa chứ.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Qua nắm trung nguyên rồi nhé
Cái gì của qua là của qua
Seeder của T hôm nay có lẽ buồn lắm
E đang nói ông ý ngụy quân tử, còn những vụ khác e ko bình . e thì thấy mừng cho seeder của ông ý, làm ăn được phết ;))

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Cụ seeder thì cũng lí trí tí đi. E chỉ xem clip và rõ ràng ông ý nói ko cần tiền nhưng báo đăng ông ý đòi chia 7 phần. Cụ cố tình lái sang chuyện ngôn lù làm gì khi mà cụ ko hiểu ngôn lù là gì
Ông ấy nói không cần tiên cũng như câu chuyện ngôn lù Thảo kể.
Chỉ có trẻ con mới đi tin

Kurumasuki

Xe container
Rồi cụ xem. Cái này phải theo luật. Bây giờ chưa niêm yết lấy cái gì để định giá. Việt Nam mình chưa định giá giá trị thương hiệu hay tài sản vô hình cụ nhé. Cứ cái gì cầm được, sờ được mới tính.
Mà giá đã được định rồi đấy, 5700 tỉ. Cứ thế 6-4 mà chia. Bà Thảo cầm 1.700 tỉ rồi.
Cụ đã nghe thấy "giá trị sổ sách" bao giờ chưa?

duachuot123

Xe điện
Chia cho cô Thảo 40% mà sao lại bắt bán lại. Tòa xử gì kì vậy?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

banmotnucuoi

Xe lăn
Bình thường ưa, nó đuổi cùng giết tận qua nếu việc này rơi vào người anh em thiện lành, liệu người anh em thiện lành có xử lý đc như qua ko
Của chồng công vợ, liệu sau 5 năm qua lên núi ko có vợ liệu có còn Trung nguyên ko?

Theo em không phải V phó mặc cho LS, V chỉ quan tâm mấy điểm chính (vd như việc qđ giảm tiền 2100 tỏi xuống ~1700 tỏi trong vòng 1 nốt nhạc).
Cái ý ko quyết mà đc à, vàng gửi ở ngân hàng, ngân hàng xác nhận là chỉ rồi nhé. Qua miệng bảo ko cần tiền nhưng đến chia cái nhà chênh nhau mấy chục tỷ cũng để cho luật sư cãi nhau sùi bọt mép và bắt Thảo phải nộp thêm phần chênh. Qua chỉ cần chốt 1 câu cái đấy xem như ngang bằng để cho cô là xong.

Thoi điểm giả chữ ký thi Thảo bị đuôi khỏi TN rồi.
Và giả chữ ký chuyển giao cổ phan giá 1usd sing thì khác gi lừa đảo
Công ty đang thua lỗ thì 1-2$ là bình thường, ko giả chữ ký Qua thì các khoản vay ngân hàng, hợp đồng đối tác chờ Qua thiền xong thì nó thua mịa Trung Nguyên

thachnhung

Xe container
Kiểu chờ tiền thế này thì còn lâu ;)) Nghe kỳ kỳ thế nào ý :))

Cụ, mợ này mới là seeder của chị T này, 7 phần TN là đứa con tinh thần của qua

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em thấy luật sư bên chị ý cũng đề nghị chia King coffee nhưng a Vũ ko nhận. A ý chắc có muốn kiện tiếp

Đương nhiên, Thảo chỉ hơn chồng ở khoản giữ tiền, Còn thương trường khi tập đoàn lớn đến vậy, ko phải chỉ có mình anh chị ý, bao giám đốc bán hàng, giám đốc vùng nữa cơ mà

Em ko tin 100% anh Vũ giữ đc tiền, với những gì anh ý nói, Trung Nguyên sắp bước vào một canh bạc mới, mà cơ hội khó như bao lô, nếu anh Thành công thì tốt, người người nhà nhà được lợi.
Nhưng anh Thất bại, các con anh ý chắc chắn phải làm lại từ đầu, như Cha mẹ nó ngày xưa, đạp xe đi giao cafe. Rất tiếc đây là Việt nam ko phải Mỹ
Còn lên Of chém gió thì ko phải nghĩ hộ người có cả cơ nghiệp hàng ngàn tỉ đâu cụ ơi =))

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Của chồng công vợ, liệu sau 5 năm qua lên núi ko có vợ liệu có còn Trung nguyên ko?

Cái ý ko quyết mà đc à, vàng gửi ở ngân hàng, ngân hàng xác nhận là chỉ rồi nhé. Qua miệng bảo ko cần tiền nhưng đến chia cái nhà chênh nhau mấy chục tỷ cũng để cho luật sư cãi nhau sùi bọt mép và bắt Thảo phải nộp thêm phần chênh. Qua chỉ cần chốt 1 câu cái đấy xem như ngang bằng để cho cô là xong.

Công ty đang thua lỗ thì 1-2$ là bình thường, ko giả chữ ký Qua thì các khoản vay ngân hàng, hợp đồng đối tác chờ Qua thiền xong thì nó thua mịa Trung Nguyên
Nếu gia chữ ký thi cứ yên tâm gia nhâp juve nhé

taplai2012

Xe trâu
Chia cho cô Thảo 40% mà sao lại bắt bán lại. Tòa xử gì kì vậy?
Có căn cứ luật đấy cụ, nôm na là:
Luật hôn nhân gđ nhằm đảm bảo việc kinh doanh sản xuất.
Luật cạnh tranh vì nếu bà T có quyền phủ quyết tại cả 2 đv kd cạnh tranh trực tiếp trong khi ông V thù ko dễ dẫn đến tiêu cực, cạnh tranh không lành mạnh.
Chi tiết - nguyên văn cụ tìm ở thớt tổng hợp TN kia. Có cụ trích dẫn cụ thể đấy ạ.