[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

banmotnucuoi

Xe lăn
Bạc tình chỗ nào hả cụ? TN thì chia còn King coffee của riêng hoàn toàn thì mới hợp lý à? Hiển nhiên King coffee theo em là có phần riêng lớn của T trong số 1700 tỏi đã chia trong vụ vừa rồi (không là chung vì không thể vừa chặt đầu vừa treo cổ) nhưng không phải hoàn toàn vì xuất phát điểm của nó là mua lại 0 đồng từ TN :))
Em thấy luật sư bên chị ý cũng đề nghị chia King coffee nhưng a Vũ ko nhận. A ý chắc có muốn kiện tiếp

Chuyện gia đình nhà Vũ Thảo chung ta không rõ lắm.
Nhưng về chuyện thuơng trường Thảo còn kém Vũ rất xa.
Đương nhiên, Thảo chỉ hơn chồng ở khoản giữ tiền, Còn thương trường khi tập đoàn lớn đến vậy, ko phải chỉ có mình anh chị ý, bao giám đốc bán hàng, giám đốc vùng nữa cơ mà

1 năm chu cấp 10 tỉ tiền nuôi con, ko mang con ra tòa để giành giật. Còn ổng đã chết đâu mà đòi để lại cho con? Bill gates Còn sống Mà đã tuyên bố từ thiện hết để lại cho con vài củ thôi. Âu anh Bill cũng điên cmnr theo tiêu chí của cụ?
Lại cảm tính rồi.
Khú khú.
Con cái là con cái, lôi con cái vào kiếm thêm lòng trắc ẩn của cộng đồng à. Nhân quả tức thời.
Em ko tin 100% anh Vũ giữ đc tiền, với những gì anh ý nói, Trung Nguyên sắp bước vào một canh bạc mới, mà cơ hội khó như bao lô, nếu anh Thành công thì tốt, người người nhà nhà được lợi.
Nhưng anh Thất bại, các con anh ý chắc chắn phải làm lại từ đầu, như Cha mẹ nó ngày xưa, đạp xe đi giao cafe. Rất tiếc đây là Việt nam ko phải Mỹ

Longp01

Xe tăng
Vụ này Tòa xử hợp tình và cả lý! Mợ Thảo tham quá

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng, nếu thế thì a Vũ bạc tình quá, tiền anh kiếm được cũng ko để đc đồng nào cho con. Thằng liền ông như thế mà còn giao giảng đạo lý thì...
Thôi có lẽ ko trách người tâm thần
Không phải vì con bà Thảo còn lâu mới có mấy k tỉ. Tham như mõ của chồng thì chia của mình thì giữ.

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi. Qua ko cần tiền nhưng Qua đòi 7 phần tài sản chung đấy
Ra thương trường nói chuyện bằng luật bằng đầu óc bằng tài năng chứ không phải những câu chuyện ngôn lù của phụ nữ.
Chị Thảo thua về luật pháp rồi thì team Thảo chỉ có thể lôi những câu chuyện ngôn lù lên thôi.
Nhưng những câu chuyện đó vô giá trị trước toà

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thấy luật sư bên chị ý cũng đề nghị chia King coffee nhưng a Vũ ko nhận. A ý chắc có muốn kiện tiếp

Đương nhiên, Thảo chỉ hơn chồng ở khoản giữ tiền, Còn thương trường khi tập đoàn lớn đến vậy, ko phải chỉ có mình anh chị ý, bao giám đốc bán hàng, giám đốc vùng nữa cơ mà

Em ko tin 100% anh Vũ giữ đc tiền, với những gì anh ý nói, Trung Nguyên sắp bước vào một canh bạc mới, mà cơ hội khó như bao lô, nếu anh Thành công thì tốt, người người nhà nhà được lợi.
Nhưng anh Thất bại, các con anh ý chắc chắn phải làm lại từ đầu, như Cha mẹ nó ngày xưa, đạp xe đi giao cafe. Rất tiếc đây là Việt nam ko phải Mỹ
Vụ kiện kia có trước và tách riêng rồi cụ. Theo em nghĩ V cũng sẽ kiện dừng lại ở mức độ tranh chấp ts thôi chứ không nỡ cố sát để đẩy T vào tù đâu, nếu như T vào tù thì em đồng quan điểm với cụ là đối xử như vậy là quá tệ bạc vì dù gì T cũng là mẹ của con V.

QuangSunlight

Xe điện
cứ thấy qua ảo ảo, không thật tính lắm, mà dạo này thần thái của qua kém quá, nhìn mặt mũi qua cứ thấy tội tội. Dự là 10 năm nữa bạn đồng tu của qua sẽ nắm hết tài sản của qua
Đừng đùa với Qua , giả khờ rình bốc xôi đấy :)

Kurumasuki

Xe container
Cái giá trị 5700 tỷ kia là tính theo giá trị thị trường hay giá cổ phần trong điều lệ hả cụ ?
Giá thị trường, do công ty thẩm định giá toà chỉ định.
Bây giờ anh Vũ phải trả 1200 tỷ cho chị Thảo, tức là phải vay hoặc bán CP cho bên thứ 3.
Chị Thảo sẽ kiện, rằng 40% CP có giá trị thị trường cao hơn định giá. Thế là lại xử tiếp, còn lâu mới xong.

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Vụ kiện kia có trước và tách riêng rồi cụ. Theo em nghĩ V cũng sẽ kiện dừng lại ở mức độ tranh chấp ts thôi chứ không nỡ cố sát để đẩy T vào tù đâu, nếu như T vào tù thì em đồng quan điểm với cụ là đối xử như vậy là quá tệ bạc vì dù gì T cũng là mẹ của con V.
Thảo vượt qua giới hạn và sức chịu đựng của Vũ.
Bây giờ là 2 đối thủ 1 mất 1 còn trên thuơng trường. Không còn là vợ chồng hay tình nghĩa gi nửa

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nó muốn đẩy qua vào chỗ thân bại danh liệt, cái này qua ko nỡ, nhưng phải coi thiên mệnh thế nào
Em vẫn tin là V sẽ cố bỏ qua mà không đẩy T đến đường cùng.
Thảo vượt qua giới hạn và sức chịu đựng của Vũ.
Bây giờ là 2 đối thủ 1 mất 1 còn trên thuơng trường. Không còn là vợ chồng hay tình nghĩa gi nửa

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giá thị trường, do công ty thẩm định giá toà chỉ định.
Bây giờ anh Vũ phải trả 1200 tỷ cho chị Thảo, tức là phải vay hoặc bán CP cho bên thứ 3.
Chị Thảo sẽ kiện, rằng 40% CP có giá trị thị trường cao hơn định giá. Thế là lại xử tiếp, còn lâu mới xong.
Công ty chưa niêm yết đại chúng thì chỉ tính theo giá trị cp ghi trên mệnh giá thôi cụ. 10k/1cổ!

banmotnucuoi

Xe lăn
Giữa việc Vũ nói và luật sư bên Vũ làm khác nhau hoàn toàn cụ ạ (cụ cứ xem clip sẽ thấy). V tin người anh em thiện lành đang bảo vệ V hơn, và chưa biết V có ký khống vài tờ cho các người anh em ko nữa.
Ở góc độ DNTN của Việt nam mình thì em thấy vụ Thảo giả mạo chữ ký là bình thường, nhiều lúc bọn em đi làm hồ sơ xếp bảo mày ký luôn chữ ký anh đi. Giờ thấy ngu thật, ông ý phản đòn kiện mình giả chữ ký thì chết chắc

QuangSunlight

Xe điện
Ấy chết, đó là mệnh trời, còn với qua, tiền nhiều để làm gì
Cái câu " tiền nhiều để làm gì " là bị trích dẫn không đầy đủ , nguyên văn cả câu của Qua thì ý nghĩa khác hẳn đấy người ae thiện lành ạ

quanggialai

Xe tăng
Thế là Xong phiên tòa ở VN, Cả 2 lại kéo nhau qua Sing tiếp tục ra tòa à.

Hai ông bà này ăn cơm tòa như cơm bữa ha.

Mycar222

Xe điện
Công nhận vc nhà này kiếm và giữ tiền giỏi phết

Civic to Merc.

Xe container
Thôi Thảo ạ, em về cày cái King Coffee là chả mấy sẽ giàu hơn ông ck ngáo của e thôi. Tiền nhiều mà làm j =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Giữa việc Vũ nói và luật sư bên Vũ làm khác nhau hoàn toàn cụ ạ (cụ cứ xem clip sẽ thấy). V tin người anh em thiện lành đang bảo vệ V hơn, và chưa biết V có ký khống vài tờ cho các người anh em ko nữa.
Ở góc độ DNTN của Việt nam mình thì em thấy vụ Thảo giả mạo chữ ký là bình thường, nhiều lúc bọn em đi làm hồ sơ xếp bảo mày ký luôn chữ ký anh đi. Giờ thấy ngu thật, ông ý phản đòn kiện mình giả chữ ký thì chết chắc
Theo em không phải V phó mặc cho LS, V chỉ quan tâm mấy điểm chính (vd như việc qđ giảm tiền 2100 tỏi xuống ~1700 tỏi trong vòng 1 nốt nhạc).

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Thoi điểm giả chữ ký thi Thảo bị đuôi khỏi TN rồi.
Và giả chữ ký chuyển giao cổ phan giá 1usd sing thì khác gi lừa đảo