[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ủi cụ k phân biệt đc giữa quyền đc đặt câu hỏi với kết tội sao?
1 công ty tầm ngàn tỷ hoạt động đều đặn, k ra sp mới tự dưng tăng chị phí vận hành gấp 2, lợi nhuận giảm lại tự dưg tăng lương gấp 2. Thêm nữa k hợp tác khi có đề nghị kiểm toán từ tòa án. Mùi thì em bảo có mùi. TN muốn chứng minh vô tội dễ mà như cụ đã bảo: show bảg lương và cho kiểm toán đi. Dấu như mèo dấu c lại đi cấm ng ta đặt câu hỏi. Có phải cụ quá nhiệt tình tới vô lý hem? Cụ có thể đưa ra lý giải hay bằng chứng nhưng đừng có lái sag xúc phạm ng khác nha. Thế đâu p là tranh luận tử tế ;))
Đặt câu không sao, ai cũng đặt câu hỏi được. Nhưng từ những câu hỏi đó để nghi ngờ những thứ hết sức tốt đẹp, có lợi cho người lao động là vô cảm, nhẫn tâm. Chưa kể từ câu hỏi đó lại đặt ra thuyết âm mưu về một hội ae thiện lành nào đó. Câu hỏi không bao giờ là căn cứ để nhận định vấn đề, trừ khi sau khi hỏi thì chứng minh được nghi ngờ của mình đúng và có cơ sở. Ngay cả thuyết âm mưu của cụ về ký khống lương, tự nó đã thiếu logic và phá sản ngay từ đầu. Tại sao em đã giải thích trước rồi, nhắc lại tí: tay trong và họ hàng bà Thảo có chấp nhận ký khống lương không, nó liên quan đến pháp luật, thuế TNCN, BHXH, BHYT v.v... Nếu ký khống thật thì chị Thảo cho anh Vũ đi tù từ lâu rồi, cần gì nhà thương điên.
Nếu tòa bắt buộc kiểm toán thì ai chống lại được, TN sống trên pháp luật à? Nếu chống được thì nghĩa là đó chưa phải là mệnh lệnh bắt buộc nhé. Không ai muốn bị khám nhà, lôi huỵch toẹt sổ sách ra. Cái gì cũng có bí mật, có thông tin cần bảo mật chứ.
Nên cụ hỏi và nghi vấn về tiêu cực, cụ phải là người chứng minh. Thông lệ và luật pháp quốc tế như vậy chứ không phải riêng Việt Nam mình.

Kitcat

Xe container
Đây k phải tòa án
Bốc mùi thì bảo là bốc mùi, cụ đừng cấm ng khác nói như độc tài ủn ỉn thế. Em sợ =))
TN VÀ AE THIỆN LÀNH đã đc đề nghị chứng mình m trong sạch bằng kiểm toán từ mấy năm qua mà từ chối, qua thậm chí còn chả xuất hiện ở tòa ý. Còm của cụ mới gọi là cảm tính, phỉ báng những ng trái quan điểm và phỉ báng cô Thảo. Cô ý quản lý vận hành Cty hòa tan tn xuất khẩu sang tq mang lại 70% lợi nhuận đấy. Cụ xem lại xem chính nhữg lời cụ viết soi lại bản thân cũng hay @@
Đặt câu không sao, ai cũng đặt câu hỏi được. Nhưng từ những câu hỏi đó để nghi ngờ những thứ hết sức tốt đẹp, có lợi cho người lao động là vô cảm, nhẫn tâm. Chưa kể từ câu hỏi đó lại đặt ra thuyết âm mưu về một hội ae thiện lành nào đó. Câu hỏi không bao giờ là căn cứ để nhận định vấn đề, trừ khi sau khi hỏi thì chứng minh được nghi ngờ của mình đúng và có cơ sở. Ngay cả thuyết âm mưu của cụ về ký khống lương, tự nó đã thiếu logic và phá sản ngay từ đầu. Tại sao em đã giải thích trước rồi, nhắc lại tí: tay trong và họ hàng bà Thảo có chấp nhận ký khống lương không, nó liên quan đến pháp luật, thuế TNCN, BHXH, BHYT v.v... Nếu ký khống thật thì chị Thảo cho anh Vũ đi tù từ lâu rồi, cần gì nhà thương điên.
Nên cụ hỏi và nghi vấn về tiêu cực, cụ phải là người chứng minh. Thông lệ và luật pháp quốc tế như vậy chứ không phải riêng Việt Nam mình.

taplai2012

Xe trâu
Cụ mất công tranh luận với đội gõ phím thuê làm gì, sau hai câu là họ tấn công, xúc phạm cá nhân ngay và luôn để cụ nhụt chí. Tốt nhất cụ cứ copy và dán cho chúng nó đọc vỡ đầu đất ra. Ha ha.
Bọn thay cánh im im được tí lại nhao nhao lên mấy cái từ đầu topic. Ong thủ với chúng nó thật cụ ạ. Chúng nó cứ nói ngu ngu để những người hy vọng thông não chúng nó mất kiên nhẫn rồi nổi nóng. Đợi cơ hội người ta nổi nóng là chúng nó la toáng lên ngay.
Cụ thấy đúng không? :))

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Được trả lương có khác, cày nhiệt tình quá :))

Hai mươi bài gần nhất cùng 1 chủ đề, cấm có thấy tham gia cái gì khác ngoài việc cãi thuê cho đội anh em thiện lành :))

Đúng là 1 bức ảnh bằng vạn lời muốn nói :))

taplai2012

Xe trâu
Đây k phải tòa án
Bốc mùi thì bảo là bốc mùi, cụ đừng cấm ng khác nói như độc tài ủn ỉn thế. Em sợ =))
TN VÀ AE THIỆN LÀNH đã đc đề nghị chứng mình m trong sạch bằng kiểm toán từ mấy năm qua mà từ chối, qua thậm chí còn chả xuất hiện ở tòa ý. Còm của cụ mới gọi là cảm tính, phỉ báng những ng trái quan điểm và phỉ báng cô Thảo. Cô ý quản lý vận hành Cty hòa tan tn xuất khẩu sang tq mang lại 70% lợi nhuận đấy. Cụ xem lại xem chính nhữg lời cụ viết soi lại bản thân cũng hay @@
Miệng lưỡi thiên hạ đáng sợ lắm, đến mẹ cô bé bán gà Điện Biên còn bức xúc không chịu nổi. Chúng nó ra ti tỉ thuyết âm mưu mà không biết đang xúc phạm nạn nhân và thân nhân cô ấy.

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Hai mươi bài gần nhất cùng 1 chủ đề, cấm có thấy tham gia cái gì khác ngoài việc cãi thuê cho đội anh em thiện lành :))

Lại tổ lái hả cụ? ở thớt này em mới vô địch kaykom nhá :))

Kitcat

Xe container
Vâng còm của cụ đang viết đây tử tế quá. Cụ đọc lại và tự áp dụng thì rất hay ạ.
Miệng lưỡi thiên hạ đáng sợ lắm, đến mẹ cô bé bán gà Điện Biên còn bức xúc không chịu nổi. Chúng nó ra ti tỉ thuyết âm mưu mà không biết đang xúc phạm nạn nhân và thân nhân cô ấy.

Manhchuot

Xe tải
Bọn thay cánh im im được tí lại nhao nhao lên mấy cái từ đầu topic. Ong thủ với chúng nó thật cụ ạ. Chúng nó cứ nói ngu ngu để những người hy vọng thông não chúng nó mất kiên nhẫn rồi nổi nóng. Đợi cơ hội người ta nổi nóng là chúng nó la toáng lên ngay.
Cụ thấy đúng không? :))
Ấy ấy, dân chuyên nghiệp là ko đc nổi nóng cụ nhé, nóng là ko đc vc, mà ko đc vc thì ko có lương cụ nhé. Cụ học e này, lúc nào cũng mát rười rượi. Hố hố

taplai2012

Xe trâu

Em thích vào thuyết giáo dạy cách làm người cho bọn thay cánh cụ ạ, nó đông quá. Nhưng mình chính nghĩa, đếch sợ :))
Cảm ơn cụ quan tâm!

taplai2012

Xe trâu
Vâng còm của cụ đang viết đây tử tế quá. Cụ đọc lại và tự áp dụng thì rất hay ạ.
Minh họa thuyết âm mưu của em đi, chém bừa không xấu hổ à. Cái gì em nói đều có cơ sở thực tiễn, cái gì chưa cơ sở đều nói rõ là nghi án nhé.

1.25 ton

Xe điện
Cụ nói thế nghe còn có lý luận.
Việc mâu thuẫn cách nhìn nhận, sử dụng ts của họ nên họ mới ra tòa, nhờ tòa phân xử rồi tiền ai người đấy dùng.
Còn bà Thảo, cá nhân em thấy là thảo mai. Nước mắt cá sấu khi khợp con mồi.
Lôi cả thư tình ra để chứng minh mình tham gia từ đầu, trong khi nội dung ông ấy nói rõ dù công việc bộn bề vẫn có hình bóng em (thằng nào chẳng khô vì lò, vì lò mà nai lưng ra làm). Lấy cái hình bóng đó để bảo mình có công thì các họa sĩ, nhà thơ, nhà văn sạt nghiệp hết với những "nàng thơ" của họ à. Lấy những thứ hết sức riêng tư show cho thiên hạ xem để đạt mục đích riêng là hành vi bỉ ổi, tương tự mấy thằng quay clip bạn gái tung lên mang.
Theo luật ông ấy đủ khả năng tư duy để ra tòa tranh chấp, có mấy hội đồng y khoa có thẩm quyền theo quy định pháp luật xác nhận ông ấy không bị thần kinh mà suốt ngày lôi mấy tin nhắn cá nhân show ra thiên hạ chỉ nhằm mục đích XH nghĩ ông ấy điên.
Con cái còn nhỏ, đứa lớn nhất mới 20t, biết gì cổ phần cổ phiếu mà xui chúng nó ký thư xin bố 5%. Tuổi chúng nó có xin cũng chỉ biết xin tiền, nhà, đồ vật chất là cùng.
Công lao xét kiểu gì không qua được ô Vũ, mà đòi 56.66%, ông Vũ 43.33% (chưa kể 20% đòi cho con). Nghe thấy tham lam vô độ.
Tiền 2.1 k tỏi có 2-3 năm mà ko còn đồng nào. Lý luận chuyển mẹ chồng gần ngàn k tỏi (nhưng chưa đưa ra bằng chứng như giấy biên nhận, giấy chuyển tiền). Kêu chia theo số dư hiện tại. Bạch Cốt Tinh có thật cũng phải gọi là sư tổ.
Nếu cụ cóp phết thì nên ghi chú, nêu nguồn. Như vậy không được đâu.
Theo suy luận của cụ, thì em cũng có thể suy diễn có khả năng đội đứng sau lưng anh Vũ đã chạy bệnh án cho Vũ là bình thường.:)). Cụ lưu ý lúc đưa Vũ đi khám lần 1 thì nơi khám đã kết luận là không đủ hành vi năng lực dân.sự rồi. Phía Vũ không chịu nên phải đi giám định lần 2 và lần 3.

taplai2012

Xe trâu
Ấy ấy, dân chuyên nghiệp là ko đc nổi nóng cụ nhé, nóng là ko đc vc, mà ko đc vc thì ko có lương cụ nhé. Cụ học e này, lúc nào cũng mát rười rượi. Hố hố
Cụ chuyên nghiệp, em bái phục.
Em hơi vô công rồi nghề nên vào đây chém gió thôi. Thấy chó sủa thì quát chửi tí cho sướng mồm ( có khi cụ nghĩ em đang thi kêu với chó nhỉ, ngại thế) hihi...

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Theo suy luận của cụ, thì em cũng có thể suy diễn có khả năng đội đứng sau lưng anh Vũ đã chạy bệnh án cho Vũ là bình thường.:)). Cụ lưu ý lúc đưa Vũ đi khám lần 1 thì nơi khám đã kết luận là không đủ hành vi năng lực dân.sự rồi. Phía Vũ không chịu nên phải đi giám định lần 2 và lần 3.
Thông tin mới, cụ cho cái ảnh minh họa cho xôm nào :))

taplai2012

Xe trâu
Mợ Thảo gà mờ mà để ông Vũ qua mặt. Hai lần đầu bà ấy bắt ông ấy đi khám nhé.
Nếu cụ có bằng chứng thì đưa lên đây, nói xơi xơi thế ai tin. Kết luận y khoa nó giống như xử tòa sơ thẩm-phúc thẩm-giám đốc thẩm. Cấp cao hơn phủ nhận cấp thấp hơn nhé. Cấp cuối cùng mới có giá trị và hiệu lực.

Tấn công bao giờ lực lượng cũng mạnh hơn phòng thủ cụ nhé.

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Em thích vào thuyết giáo dạy cách làm người cho bọn thay cánh cụ ạ, nó đông quá. Nhưng mình chính nghĩa, đếch sợ :))
Cảm ơn cụ quan tâm!
Vâng em biết cụ có chính nghĩa rồi, thế cụ đã nhìn được đốm lửa cách xa 50km và thấy sóng điện thoại bay lượn khắp nơi chưa? Cụ đã được giáo chủ thông não hay thông chỗ khác chưa? :))

Lại tổ lái hả cụ? ở thớt này em mới vô địch kaykom nhá :))
Tổ lái cho vui, Vũ Thảo em chán dồi. Em bây giờ chơi trò đoán ông nào bưng bô nghiệp dư và ông nào bưng chuyên nghiệp, hay nói cách khác là ông nào cày còm for money và ông nào for free :))

Manhchuot

Xe tải
Cụ chuyên nghiệp, em bái phục.
Em hơi vô công rồi nghề nên vào đây chém gió thôi. Thấy chó sủa thì quát chửi tí cho sướng mồm ( có khi cụ nghĩ em đang thi kêu với chó nhỉ, ngại thế) hihi...
Trên đây e ko thấy chó cụ ạ, e chỉ thấy có một cụ tự nhận đang thi với chó thôi cụ ạ. Ko biết thi với chó thì là ng hay là chó. Hí hí

Kitcat

Xe container
Minh họa thuyết âm mưu của em đi, chém bừa không xấu hổ à. Cái gì em nói đều có cơ sở thực tiễn, cái gì chưa cơ sở đều nói rõ là nghi án nhé.
=)) còm của cụ sờ sờ ra đây ai chả đọc đc cụ viết gì ạ 1 phần lý luận 7 phần văn thơ 2 phần chửi ng trái quan điểm. Thế đưa ra con số và thực tế ae thiện lành trốn ko cho kiểm toán cũng đâu có gì sai, cụ đồng ý rồi chứ?
Miệng lưỡi thiên hạ thì gớm rồi, nhìn cô Thảo tiều tụy hẳn, truyền thông còn chọn những ảnh xấu gớm đưa lên. Nhìn ảnh cũng biết ae thiện lành tất tay cho truyền thông rồi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng em biết cụ có chính nghĩa rồi, thế cụ đã nhìn được đốm lửa cách xa 50km và thấy sóng điện thoại bay lượn khắp nơi chưa? Cụ đã được giáo chủ thông não hay thông chỗ khác chưa? :))

Tổ lái cho vui, Vũ Thảo em chán dồi. Em bây giờ chơi trò đoán ông nào bưng bô nghiệp dư và ông nào bưng chuyên nghiệp, hay nói cách khác là ông nào cày còm for money và ông nào for free :))
Mấy ông đang chém em nghĩ chẳng ai đang kiếm xiền đâu nên cụ đừng tìm mất công, cứ chém đi để xả trét :))

Manhchuot

Xe tải
Nói về ông Đặng Lê Nguyên Vũ, bà Thảo vẫn một mực khẳng định khẳng bản thân tin chồng bị bệnh và luôn tìm mọi cách để đấu tranh cứu chồng: "Tôi sẽ còn tiếp tục". Trong quá diễn biến xét xử tại tòa, người phụ nữ 47 tuổi cũng nhiều lần khẳng định chồng mình thay đổi sau 49 ngày thiền định.
"Sau đó anh giống như người 'cõi trên', không cần biết đến vợ con, không cho thờ phụng ông bà tổ tiên", bà Thảo trình bày tại tòa.
E lại paste phát cho một số chú ong thủ. Mấy ae thiện lành lại trách: sao có mấy thằng cày còm free mà chúng mày ko dập dc. Hí hí

taplai2012

Xe trâu
=)) còm của cụ sờ sờ ra đây ai chả đọc đc cụ viết gì ạ 1 phần lý luận 7 phần văn thơ 2 phần chửi ng trái quan điểm. Thế đưa ra con số và thực tế ae thiện lành trốn ko cho kiểm toán cũng đâu có gì sai, cụ đồng ý rồi chứ?
Miệng lưỡi thiên hạ thì gớm rồi, nhìn cô Thảo tiều tụy hẳn, truyền thông còn chọn những ảnh xấu gớm đưa lên. Nhìn ảnh cũng biết ae thiện lành tất tay cho truyền thông rồi.
Nhà cụ có bao nhiêu tiền, bao nhiêu tài sản, cụ có bao nhiêu bồ... Cụ có muốn show cho cả xã xem không? Chẳng công ty nào muốn bị kiểm toán cả, trừ phi bắt buộc.