[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

Manhchuot

Xe tải
Các cụ dạy "đi với bụt mặc áo cà sa..."
Với c hó mình chỉ có cách chửi mắng và tránh bị nó cắn trộm cụ ạ.
Ối ối lại nữa rồi, e rất hoà nhã, đang mặc cà sa, chưa mắng cụ câu nào ợ, ko biết cụ có bị sao ko?

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Còn cách nữa là cho người điên vào tù cụ ạ. Cụ Vũ nói ở toà đấy. Nhưng cụ ấy không nói rõ chi tiết sự việc ấy thế nào. Có mỗi một cái thân ông mưa thôi mà chị ấy muốn vừa điên, vừa tù thì chia thế nào.

Qua bài này em hiểu ra mấy tay đạo mạo như Oshin, HV...đều phải ăn cả. Trước em cứ hỏi hàng ngày lông bông trên fb bàn toàn chuyện trên giời thì ăn gì. Khoan bàn đến chuyện nội bộ gia đình, chỉ nói đến tư duy từ trước đến nay của HV là thượng tôn pháp luật, phân tích mọi chi tiết của tất cả các vụ việc bỏ qua mọi cảm tính đưa về lý và luật cho đến bài này. Không nhận ra tác giả nữa. Bản thân là nhà báo lại đi làm bác sĩ kết luận sức khoẻ nguời khác. Nếu ông Vũ bị bệnh, thì tất cả các bác sĩ của 3 lần khám trc phải ra toà, mỗi lần khám là một tập thể bác sĩ có chuyên môn chứ ko phải 1 cá nhân. Sau khi khám ko ra bệnh, chị Thảo còn phải đưa tiền bác sĩ để ghi chồng điên mà họ ko chịu. Vừa rồi một bác sĩ bị bắt vì ghi hồ sơ tâm thần giả cho bệnh nhân, tất cả mọi cái đều bịa được, nhưng riêng điện não đồ phải lấy của đứa điên thật ghép vào, từ đúng cái này mà công an truy ra bắt đc. Dù anh Vũ điên hay ko điên nhưng hồ sơ y tế bình thường, anh đủ tư cách công dân bước vào toà thì vẫn phải xử như bình thường. Tất cả trò thuơng mèo khóc chuột cũng chỉ là đâm sau lưng. Thứ 2, theo lý anh Vũ có làm sao thì ko thể phủ nhận tiền ở TN là của anh ấy làm ra và có quyền sở hữu một nửa. Anh ấy làm ra và phá đi vì điên thì cũng kệ mẹ anh ấy chứ éo liên quan gì đến chị Thảo khi giết nhau cũng dám làm. Thứ 3, nếu anh Vũ có hồ sơ bệnh án điên, lúc đó quyền bảo lãnh lại phải xét và tranh chấp chán vì không ai giao người ko đủ khả năng thực hiện hành vi dân sự cho đứa ko yêu thuơng gì họ. Anh Vũ chỉ có một cơ thể, lúc chị vợ muốn anh ấy vào nhà thương điên, lúc chị vợ muốn cho anh ấy vào Tù. Vậy theo chị Thảo, thực sự chồng chị là thằng ĐIÊN hay thằng TÙ, ngay luật pháp cũng chỉ bắt con người là một trong hai cái đó thôi. Thế nếu chồng ĐIÊN thật mà cho vào TÙ không sợ bọn tù ngứa mắt nó giết chồng à.Mấy lão chuyên tổ chính trị cùng lên bài một thời điểm làm em lại càng nghi có tay rất to ở trên dính vào. Nhưng thôi, kệ mẹ anh Mưa, thời buổi toàn ma với quỷ, anh nửa đời nửa đạo không theo được mất đồ ráng chịu.
Cụ chịu khó viết thế. Viết nữa cũng không thông não được một số phần tử thay cánh chuyên nghiệp đâu. Họ để im im một lát rồi lại nhao nhao vào vẫn mấy câu từ trang 1, trang 2... Mình mà muốn nói cho rõ ràng thì cứ phải nói đi nói lại.
Em giờ cứ nghe thấy tiếng sủa là quát. Quát may ra im im được lát. Nghĩ đi nghĩ lại hóa ra mình thi kêu với c hó :))

Manhchuot

Xe tải
Vũ có những khát vọng rất đáng trân trọng, đó là muốn Việt Nam trở thành một nước hùng cường. Vũ gắn sự nghiệp và công ty của mình trong khát vọng đó, điều này không có gì sai. Anh nói rằng anh không cần tiền, rằng tiền để làm gì, đằng sau câu nói đó không phải không có đạo lý. Việc Vũ “thiền 49 ngày”, sau đó anh thành như bây giờ, đối với tôi đó là tự do cá nhân, không có gì đáng chê trách.

Giờ thì anh tự cho mình là một thiên sứ, chính xác như anh tự nhận là đã “Thông linh với Đức Tối cao Thượng đế", được Ngài trao “mọi khả năng tiên tri và gần như mọi hiểu biết về vạn vật và vũ trụ” và trở thành “người duy nhất thay mặt Đức Tối cao Thượng đế để giúp Người sắp đặt lại thế gian lầm lạc theo đúng trật tự và mong muốn của Người” (như lời đại diện Tập đoàn Trung Nguyên thông báo đến các người anh chị em). Theo tôi, đó cũng là tự do tín ngưỡng.

Vấn đề là, vị thiên sứ đó đang điều hành một Tập đoàn kinh tế lớn với số tài sản là sở hữu chung của hai vợ chồng. Nếu như anh không dùng tiền chung của hai vợ chồng để thực hiện sứ mệnh được Thượng đế giao phó thì không có vấn đề gì đáng nói. Nhưng vợ anh thì chưa được “thông linh”, chưa được thượng đế chọn để trao sứ mệnh như anh và chị không hề có ý định được thông linh để nhận sứ mệnh đó, trong khi anh đang dùng tài sản chung để thực hiện sứ mệnh này thì không có mâu thuẫn mới là chuyện lạ

Manhchuot

Xe tải
E copy and pết, mời các cụ xử lý truyền thông phản biện, hí hí

taplai2012

Xe trâu
Vũ có những khát vọng rất đáng trân trọng, đó là muốn Việt Nam trở thành một nước hùng cường. Vũ gắn sự nghiệp và công ty của mình trong khát vọng đó, điều này không có gì sai. Anh nói rằng anh không cần tiền, rằng tiền để làm gì, đằng sau câu nói đó không phải không có đạo lý. Việc Vũ “thiền 49 ngày”, sau đó anh thành như bây giờ, đối với tôi đó là tự do cá nhân, không có gì đáng chê trách.

Giờ thì anh tự cho mình là một thiên sứ, chính xác như anh tự nhận là đã “Thông linh với Đức Tối cao Thượng đế", được Ngài trao “mọi khả năng tiên tri và gần như mọi hiểu biết về vạn vật và vũ trụ” và trở thành “người duy nhất thay mặt Đức Tối cao Thượng đế để giúp Người sắp đặt lại thế gian lầm lạc theo đúng trật tự và mong muốn của Người” (như lời đại diện Tập đoàn Trung Nguyên thông báo đến các người anh chị em). Theo tôi, đó cũng là tự do tín ngưỡng.

Vấn đề là, vị thiên sứ đó đang điều hành một Tập đoàn kinh tế lớn với số tài sản là sở hữu chung của hai vợ chồng. Nếu như anh không dùng tiền chung của hai vợ chồng để thực hiện sứ mệnh được Thượng đế giao phó thì không có vấn đề gì đáng nói. Nhưng vợ anh thì chưa được “thông linh”, chưa được thượng đế chọn để trao sứ mệnh như anh và chị không hề có ý định được thông linh để nhận sứ mệnh đó, trong khi anh đang dùng tài sản chung để thực hiện sứ mệnh này thì không có mâu thuẫn mới là chuyện lạ
Cụ nói thế nghe còn có lý luận.
Việc mâu thuẫn cách nhìn nhận, sử dụng ts của họ nên họ mới ra tòa, nhờ tòa phân xử rồi tiền ai người đấy dùng.
Còn bà Thảo, cá nhân em thấy là thảo mai. Nước mắt cá sấu khi khợp con mồi.
Lôi cả thư tình ra để chứng minh mình tham gia từ đầu, trong khi nội dung ông ấy nói rõ dù công việc bộn bề vẫn có hình bóng em (thằng nào chẳng khô vì lò, vì lò mà nai lưng ra làm). Lấy cái hình bóng đó để bảo mình có công thì các họa sĩ, nhà thơ, nhà văn sạt nghiệp hết với những "nàng thơ" của họ à. Lấy những thứ hết sức riêng tư show cho thiên hạ xem để đạt mục đích riêng là hành vi bỉ ổi, tương tự mấy thằng quay clip bạn gái tung lên mang.
Theo luật ông ấy đủ khả năng tư duy để ra tòa tranh chấp, có mấy hội đồng y khoa có thẩm quyền theo quy định pháp luật xác nhận ông ấy không bị thần kinh mà suốt ngày lôi mấy tin nhắn cá nhân show ra thiên hạ chỉ nhằm mục đích XH nghĩ ông ấy điên.
Con cái còn nhỏ, đứa lớn nhất mới 20t, biết gì cổ phần cổ phiếu mà xui chúng nó ký thư xin bố 5%. Tuổi chúng nó có xin cũng chỉ biết xin tiền, nhà, đồ vật chất là cùng.
Công lao xét kiểu gì không qua được ô Vũ, mà đòi 56.66%, ông Vũ 43.33% (chưa kể 20% đòi cho con). Nghe thấy tham lam vô độ.
Tiền 2.1 k tỏi có 2-3 năm mà ko còn đồng nào. Lý luận chuyển mẹ chồng gần ngàn k tỏi (nhưng chưa đưa ra bằng chứng như giấy biên nhận, giấy chuyển tiền). Kêu chia theo số dư hiện tại. Bạch Cốt Tinh có thật cũng phải gọi là sư tổ.
Nếu cụ cóp phết thì nên ghi chú, nêu nguồn. Như vậy không được đâu.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu

Manhchuot

Xe tải
Ở vị trí người vợ, bà Lê Hoàng Diệp Thảo tiết lộ bà đã "khẩn thiết tìm cầu sự giúp đỡ xung quanh" nhưng đều vô tác dụng.

"Lạ lùng thay, rất nhiều người, trong đó có cả người nhà và người có uy tín trong xã hội, bắt đầu tung hô rằng anh đã đạt thông linh, rồi chấp nhận quỳ lạy anh, viết cho anh những điều kỳ dị, "giam giữ" anh trong mớ ảo giác kinh khủng này. Sau đó, họ đổ tội tôi muốn đưa anh vào bệnh viện tâm thần nhằm chiếm đoạt công ty do chính 2 vợ chồng tôi gầy dựng. Các kịch bản bôi nhọ, kiện cáo, vu khống… tôi bắt đầu từ đó".

"Cực chẳng đã, tôi tiếp tục cầu xin sự giúp đỡ từ các cơ quan chức năng, chỉ mong đưa được anh đi chữa bệnh. Nhưng mọi nỗ lực đều bất thành", bà giãi bày.

Nhắc lại câu hỏi đầy đau đớn của chồng "Tiền nhiều để làm gì", bà Lê Hoàng Diệp Thảo nghi ngờ vì mục đích tiền bạc, nhóm người thao túng phía sau đã quên mất ông Vũ chỉ là "một bệnh nhân tội nghiệp cần được chữa trị kịp thời". Họ đã liên kết lại, bỏ mặc ông Vũ sống trong hoang tưởng ảo giác, từ đó tiếp sức cho những thủ đoạn kinh khủng nhằm đầu độc tinh thần chủ tịch Trung Nguyên để bòn rút chia chác tài sản, phá nát gia đình bà.

namrom2000

Xe máy
Đến cả 1 guồng máy DLV đang cùng chị Thảo đấu tố anh Vũ bị điên ở trên này mà nói : ko ai giúp chị ????

Manhchuot

Xe tải
Vấn đề ở đây là mợ Thảo ko đấu a Vũ, mà đang đấu với mấy ae thiện lành đứng nấp sau a Vũ kìa. A Vũ mất kiểm soát lý trí rồi nên thay mặt quan toà, e tuyên a ấy vô tội!

taplai2012

Xe trâu
Ở vị trí người vợ, bà Lê Hoàng Diệp Thảo tiết lộ bà đã "khẩn thiết tìm cầu sự giúp đỡ xung quanh" nhưng đều vô tác dụng.

"Lạ lùng thay, rất nhiều người, trong đó có cả người nhà và người có uy tín trong xã hội, bắt đầu tung hô rằng anh đã đạt thông linh, rồi chấp nhận quỳ lạy anh, viết cho anh những điều kỳ dị, "giam giữ" anh trong mớ ảo giác kinh khủng này. Sau đó, họ đổ tội tôi muốn đưa anh vào bệnh viện tâm thần nhằm chiếm đoạt công ty do chính 2 vợ chồng tôi gầy dựng. Các kịch bản bôi nhọ, kiện cáo, vu khống… tôi bắt đầu từ đó".

"Cực chẳng đã, tôi tiếp tục cầu xin sự giúp đỡ từ các cơ quan chức năng, chỉ mong đưa được anh đi chữa bệnh. Nhưng mọi nỗ lực đều bất thành", bà giãi bày.

Nhắc lại câu hỏi đầy đau đớn của chồng "Tiền nhiều để làm gì", bà Lê Hoàng Diệp Thảo nghi ngờ vì mục đích tiền bạc, nhóm người thao túng phía sau đã quên mất ông Vũ chỉ là "một bệnh nhân tội nghiệp cần được chữa trị kịp thời". Họ đã liên kết lại, bỏ mặc ông Vũ sống trong hoang tưởng ảo giác, từ đó tiếp sức cho những thủ đoạn kinh khủng nhằm đầu độc tinh thần chủ tịch Trung Nguyên để bòn rút chia chác tài sản, phá nát gia đình bà.
Chính bà ấy thừa nhận cả người nhà, người có địa vị XH, cả các hội đồng khoa học chuyên ngành thần kinh, cả VKS, cả tòa án ...đều không công nhận ông ấy điên như bà ấy muốn để cướp TN.
Cái lý của cướp nó thế đấy cụ ạ.

taplai2012

Xe trâu
Vấn đề ở đây là mợ Thảo ko đấu a Vũ, mà đang đấu với mấy ae thiện lành đứng nấp sau a Vũ kìa. A Vũ mất kiểm soát lý trí rồi nên thay mặt quan toà, e tuyên a ấy vô tội!
Vớ vẩn, ông ấy bị truy tố tội gì mà tuyên: vô tội
Nói ít thôi, có ai nói cụ bị sao đâu.

Manhchuot

Xe tải
Đề nghị mấy ae thiện lành thay đổi ngay mấy chú xlkhtt non nghiệp vụ, phải đội lốt cừu nói năng như e thì mới thuyết phục, chưa gì đã nhảy cồ cồ vào miệng người khác, khác j khai e là linh cẩu đây. Hố hố

namrom2000

Xe máy
Phe chị Thảo chỉ chơi 2 chiêu dưới thắt lưng :
Cả xóm đấu tố Vũ bị điên.
Đám anh em thiện lành lấy mất ts của Vũ. Nhưng chưa thấy anh em thiện lành ăn được gì : chỉ thấy biến mất 2000 tỷ, tạo ra 1 cái King coffee, và toàn bộ tài khoản đều đứng tên Thảo đến cả tiền mua giày còn không có.

Chị Thảo rất tự tin không bị làm sao khi : làm biến mất 2000 tỷ và vụ con dấu King coffee. Cho thấy 1 thế lực bao trùm tất cả đang chống lưng cho chị Thảo : thế lực ấy chả mất mát gì cả nếu dụ được Thảo có khi có cả TN.
Có khi nào có đám nào đó nhảy vào trói Vũ rồi đưa đi trại tâm thần ko ta ??? Chuyện gì cũng có thể xảy ra.

taplai2012

Xe trâu
Đề nghị mấy ae thiện lành thay đổi ngay mấy chú xlkhtt non nghiệp vụ, phải đội lốt cừu nói năng như e thì mới thuyết phục, chưa gì đã nhảy cồ cồ vào miệng người khác, khác j khai e là linh cẩu đây. Hố hố
Sợ thì gọi hết đội thay cánh vào đây hoặc xin nghỉ đi.
Cụ còn non và xanh lắm, không thay cánh chị Thảo được đâu. :))

Manhchuot

Xe tải
Các cụ dân chuyên nghiệp e sợ rồi, đấu sao lại các cụ. Hí hí

Kitcat

Xe container
Ui cụ k phân biệt đc giữa quyền đc đặt câu hỏi với kết tội sao?
1 công ty tầm ngàn tỷ hoạt động đều đặn, k ra sp mới tự dưng tăng chi phí vận hành gấp 2, lợi nhuận giảm lại tự dưg tăng lương gấp 2. Thêm nữa k hợp tác khi có đề nghị kiểm toán từ tòa án. Mùi thì em bảo có mùi. TN muốn chứng minh vô tội hẻm phải đang vơ vét tiền dễ mà như cụ đã bảo: show bảg lương và cho kiểm toán đi. Dấu như mèo dấu c lại đi cấm ng ta đặt câu hỏi. Có phải cụ quá nhiệt tình tới vô lý hem? Cụ có thể đưa ra lý giải hay bằng chứng nhưng đừng có lái sag xúc phạm ng khác nha. Thế đâu p là tranh luận tử tế ;))
Cụ là người đang hoài nghi việc nâng lương và nói có mờ ám chứ không phải em.
Nên người phải chứng minh là cụ, không phải em.
Người kết tội người khác mới là người phải chứng minh nhé. Nếu không là vu khống bỉ ổi.
Giọng như chị Thảo trên tòa. Chị Thảo nói như diễn viên bi hài kịch :))
Nhắc lại cụ đọc: trong số đó kiểu j đầy họ hàng, tay trong bà thảo. Khôn quá cơ
Xin lỗi cụ nếu cụ nghĩ em chửi cụ, em chỉ chửi những đứa ngu, ăn không nói có, đặt ra thuyết này kia rồi kết luận như đấy là bằng chứng.

Manhchuot

Xe tải
Ui cụ k phân biệt đc giữa quyền đc đặt câu hỏi với kết tội sao?
1 công ty tầm ngàn tỷ hoạt động đều đặn, k ra sp mới tự dưng tăng chi phí vận hành gấp 2, lợi nhuận giảm lại tự dưg tăng lương gấp 2. Thêm nữa k hợp tác khi có đề nghị kiểm toán từ tòa án. Mùi thì em bảo có mùi. TN muốn chứng minh vô tội hẻm phải đang vơ vét tiền dễ mà như cụ đã bảo: show bảg lương và cho kiểm toán đi. Dấu như mèo dấu c lại đi cấm ng ta đặt câu hỏi. Có phải cụ quá nhiệt tình tới vô lý hem? Cụ có thể đưa ra lý giải hay bằng chứng nhưng đừng có lái sag xúc phạm ng khác nha. Thế đâu p là tranh luận tử tế ;))
Cụ mất công tranh luận với đội gõ phím thuê làm gì, sau hai câu là họ tấn công, xúc phạm cá nhân ngay và luôn để cụ nhụt chí. Tốt nhất cụ cứ copy và dán cho chúng nó đọc vỡ đầu đất ra. Ha ha.