[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

Lê Toàn bg

Xe đạp
Vãi nhể 2628 comment vẫn chưa hết. Có ae nào dc trả tiền trong này k vậy :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Buồn cười mấy cụ chê Thảo ngôn tình, nhưng lại trích dẫn mấy cái triết lí " ba xu" của Vũ, vốn cũng đầy rẫy trong chuyện ngôn tình. :))
Ngôn tình của 2 phía cho công bằng, người đọc có thể cân nhắc để tin cái nào hơn :))

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Vãi nhể 2628 comment vẫn chưa hết. Có ae nào dc trả tiền trong này k vậy :))
Đương nhiên là có. Ông nào nhiều cmt nhất là đc nhiều nhất. Thế nên mới cóbnhiều ông xe đạp mới toanh phi vào đấy.

dnthang2

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ có tiền làm ra sau hôn nhân thì tiền đó cụ phải chia đôi, công ty vẫn là của cụ.
Nếu cụ bán công ty được 10 tỷ thì cụ chia cho vợ cụ 5 tỷ. Còn công ty không bán thì nó vẫn là của cụ. Thậm chí cụ viết giấy cho công ty của cụ cho em cụ thì vợ cụ cũng không được ý kiến gì
cụ cũng thành người giời rồi ạ? Khôn như cụ quê e đầy nhé

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng có phá sản ko. Có.

Vậy cái tiệm cà phê đầu tiên vay cái dream nếu sập tiệm thì bà vợ có phải chung trả tiền ko. Cũng có.

Một cái dream thời điểm đó là 30 triệu. Mở một cái quán cà phê, ai đăng kí kinh doanh chồng hay vợ lúc đó có ai so đo. Chị Thảo đẻ đái nuôi con suốt 7 năm, 2005 mới ra quản lí, giấy tờ lúc đó ghi tên chị sau. Anh căn cứ vào giấy tờ để ép ngta, trong khi quá trình kinh doanh của anh mãi đến lúc cưới vợ mới có cửa tiệm đầu tiên (bằng tiền theo a nói vay mượn của bạn. Mà số tiền đó nếu sập chị Thảo cũng bị yêu cầu chi trả một nửa.)

TN quá trình phát triển là từ khi cưới chị Thảo, anh đòi 7 phần gấp 2,5 lần là vô cùng dã man.
Tòa chấp nhận chuyện giấy tờ không chấp nhận những câu chuyện ngôn lù.
Mẹ anh Vũ thì có câu chuyện nhà Vũ bán nhà và có cháu cho mượn 25 chai giúp Vũ khởi nghiệp. Cái nào đáng tin hơn chỉ người trong cuộc và thượng đế biết.
Em chỉ biết anh Vũ nhiều lần nói vợ trước tòa TN do mình tôi làm ra. Cô phải nói đúng lương tâm mình.
Tòa hỏi nguyên cáp có còn giữ giấy tờ góp vốn giai đoạn đầu 1998 không? Chị bảo không có.
Như vậy Mọi lời nói mọi câu chuyện đều không có giá trị
Chỉ giấy tờ pháp lý mới có giá trị. Cái này team anh Vũ có và nó đủ thuyết phục.

HyperSport

Xe buýt
Sao phải trù èo....Trung Nguyên là câu chuyện mà dân chuyên về kinh tế và TTCK liên tục theo sát, vì thế khi Vũ chém gió đã ko ít người cười rồi. Đâu phải bi h mới biết Vũ nhờ vk, từ chục năm trc trên 4r f319 chuyên về ck nhiều ng đã nói ko có bên nhà vk và vk thì Vũ chỉ là loại lìu tìu.

Tốt với tăng trưởng thì cụ đọc đây này:

https://news.zing.vn/giua-tranh-chap-tinh-hinh-kinh-doanh-cua-trung-nguyen-ra-sao-post878915.html

Bà Thảo ko chỉ là 1 ceo giỏi mà là 1 doanh nhân dám làm sẵn sàng startup vì máu con buôn nhà nòi. Còn Vũ là ai? Xuất thân từ đâu?

Thảo nói rồi, lui về sau cho Vũ làm vì sao sáng nhất....Vũ ảo tưởng mình tài. Đíu mợ, vốn 3-4k tỉ mà mua siêu xe hơn 600 tỉ thì là dân ngu kinh tế chứ giỏi ở đâu. Nghe Vũ chém siêu xe để quảng bá với lại tài sản còn đó biết là loại ko có đầu óc làm kinh tế rồi. LN giảm do hạch toán khấu hao siêu xe đó. Mà đó là tài sản ko sinh lợi, tu 5 năm xe vứt xó chứ đi đâu đâu. Hiện TN vẫn đứng vững vì có nền do Thảo xây....vài năm nữa Vũ mà nắm TN thì tiêu hết cái Thảo để lại thôi.

Đợi đi, sau li hôn mà Vũ giữ quyền điều hành TN mà ko phá sản mới lạ đó.
Đồng ý với cụ, nên đợi đi. Thảo giỏi thì cứ kinh doanh King Coffee mà hiện đang copy y nguyên của TN, giống từ hương liệu trở đi, phát triển nó theo đúng hướng Thảo muốn, cần gì mà phải bằng mọi giá chiếm bằng đc TN kể cả việc mất gia đình và tổn thương những đứa con.

Link cụ gửi trên là lợi nhuận giảm, không thể nói là không tăng trưởng. Lợi nhuận giảm vì Vũ chi phí marketing nhiều hơn trước, theo đúng tầm nhìn của Vũ. Cụ bảo Vũ bất tài bám váy vợ, nhưng tui không nghĩ thế, vì tui lại hoàn toàn bị thuyết phục bởi triết lý kinh doanh của Vũ. Ok?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đồng ý với cụ, nên đợi đi. Thảo giỏi thì cứ kinh doanh King Coffee mà hiện đang copy y nguyên của TN, giống từ hương liệu trở đi, phát triển nó theo đúng hướng Thảo muốn, cần gì mà phải bằng mọi giá chiếm bằng đc TN kể cả việc mất gia đình và tổn thương những đứa con.

Link cụ gửi trên là lợi nhuận giảm, không thể nói là không tăng trưởng. Lợi nhuận giảm vì Vũ chi phí marketing nhiều hơn trước, theo đúng tầm nhìn của Vũ. Cụ bảo Vũ bất tài bám váy vợ, nhưng tui không nghĩ thế, vì tui lại hoàn toàn bị thuyết phục bởi triết lý kinh doanh của Vũ. Ok?
Nãy em có đưa link một bài báo nói King Coffee đang lập lờ là sp của TN đấy. Thực hư không biết ntn nhưng có vẻ tin được :))

duachuot123

Xe điện
Đây là lời nói một phía bên ông Vũ trước toà, không cần tin nhưng chắc có căn cứ hơn suy diễn :))

Tại phiên toà ngày 21/2, ông Vũ to tiếng: "Đừng bao giờ nói đóng góp đồng nào vào Trung Nguyên. Tôi phải mượn từng bao cà phê, mượn rồi trả cho người ta. Người ta thương vì mình khát khao, thiện lương thiện lành nên giúp dựng Trung Nguyên bắt đầu từ năm 1996, lấy cô về là năm 1998. Không ai phủ nhận. Nhưng nói cái gì không phải của mình".

Mẹ ruột của ông Vũ – bà Lê Thị Ước, khẳng định: "Khi cô Thảo về cũng góp sức nhưng tiền bạc thì không". Bà nói, ông Vũ có mong muốn kinh doanh cà phê từ khi còn học đại học nên đã bàn với gia đình bán nhà, vay mượn của bạn để kinh doanh và khẳng định bà Thảo hoàn toàn không có mặt trên hành trình thành lập Trung Nguyên.
Sau khi kết hôn với ông Vũ vào năm 1998, bà Thảo nghỉ việc ở Bưu Điện, theo chồng vào TP.HCM để lập nghiệp, mở cửa hàng cà phê đầu tiên tại số 587 Nguyễn Kiệm, Quận Phú Nhuận.

Năm 1999, vợ chồng bà Thảo bắt đầu mua lại căn nhà 268 Nguyễn Tất Thành, TP. Buôn Ma Thuột và mua thêm 6 căn nhà bên cạnh để mở rộng và xây dựng một toà nhà lớn làm trụ sở giao dịch của Công ty Trung Nguyên, biến một xưởng sản xuất nhỏ ban đầu, xây dựng thành Làng Cà phê Trung Nguyên hiện nay. Năm đó, bà Thảo mang thai đứa con trai thứ 2, vừa xây một nhà máy lớn trên diện tích 5ha ở Khu công nghiệp Buôn Ma Thuột, vừa xây một nhà máy ở Khu công nghiệp Dapark, Thị xã Dĩ An, tỉnh Bình Dương.

“Có thể nói, hầu hết các thành quả quan trọng trong quá trình xây dựng và phát triển Tập đoàn và thương hiệu cà phê Trung Nguyên đều mang đậm dấu ấn của bà Thảo”, luật sư cho biết.

https://m.bizlive.vn/kinh-doanh/chinh-xac-tu-khi-nao-ba-thao-co-ten-trong-danh-sach-co-dong-tham-gia-dieu-hanh-tap-doan-trung-nguyen-3494715.html

Trong vòng một năm sau khi cưới vợ mà mua đc 6 căn nhà, xây nhà máy. Quá bằng trúng số độc đắc. Ai mà cho vay mượn từng ấy tiền mua sắm đc như thế.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
cụ cũng thành người giời rồi ạ? Khôn như cụ quê e đầy nhé
Khôn là sao??? Cụ đang hỏi trường hợp cụ mà, mà thôi chuyện nhà cụ thì cụ cứ đem ra toà mà xử đê, đem lên đây hỏi rồi bảo khôn là sao? Ý cụ không khôn là nên làm đại trượng phu ra đi bao nhiêu để lại cho vợ con hết đúng không??? Vâng xin chúc mừng vợ con cụ
!

biahoihanoi

Xe lăn
thay đổi đăng ký kinh doanh vẫn căn cứ vào giấy phép kinh doanh cũ. tức là nó có tính kế thừa chứ không phải là làm mới.

như công ty em hiện tại. giấy phép kinh doanh thay đổi 4 lần nhưng bản chất vốn hóa vẫn vậy.

chừng nào cụ đập bỏ cái cũ làm hẳn một cái mới thì mới được. chứ còn thay đổi từ cơ sở lên công ty thì cũng chỉ là thay đổi trên mô hình. còn bản chất vẫn vậy và trên giấy phép kinh doanh ghi rõ thời điểm đăng ký lần đầu luôn
Không có nhé. Sau khi thay đổi thì vốn góp mới do 2 vợ chồng đứng tên chứ không còn 1 mình ông Vũ nhé.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mẹ anh Vũ thì có câu chuyện nhà Vũ bán nhà và có cháu cho mượn 25 chai giúp Vũ khởi nghiệp. Cái nào đáng tin hơn chỉ người trong cuộc và thượng đế biết.
Em chỉ biết anh Vũ nhiều lần nói vợ trước tòa TN do mình tôi làm ra. Cô phải nói đúng lương tâm mình.
Tòa hỏi nguyên cáp có còn giữ giấy tờ góp vốn giai đoạn đầu 1998 không? Chị bảo không có.
Chỉ giấy tờ pháp lý mới có giá trị. Cái này team anh Vũ có và nó đủ thuyết phục.
Nếu em là bà vk có bỏ vốn mà không có tên trong GPKD là không xong với em đâu :))

duachuot123

Xe điện
Thế mới nói tòa ko bảo vệ đc người yếu thế là phụ nữ ở nhà nuôi con. Thảo chỉ nói ko có giấy tờ góp vốn chứ ko phải nói ko góp. Tóm lại anh Vũ cứ nói thẳng cô ko góp xu nào đi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không có nhé. Sau khi thay đổi thì vốn góp mới do 2 vợ chồng đứng tên chứ không còn 1 mình ông Vũ nhé.
Theo lều báo đến năm 2006 (có báo 2007) bà Thảo mới có tên vì chuyển thành công ty cổ phần nên theo Luật doanh nghiệp quy định có ít nhất 3 cổ đông :))

biahoihanoi

Xe lăn
Quan trọng là anh vũ chứng minh được cống hiến và công sức của mình đủ lý lẽ chứng cứ thuyết phục để khẳng định 70% cổ phần TN là của anh ấy.
Còn chị Thảo ngoài mấy câu chuyện ngôn lù sến ấy không bằng chứng ra chị chả có chứng cứ gì chứng minh công sức chị bỏ ra ở TN cả.
Cái này gọi là hạt muối cắn đôi, con gà lum cả. Năm 96 khai trương thì 97 phá sản. Năm 98 cưới bà Thảo và bà Thảo bỏ bưu điện về làm cùng mới mở được cửa hàng đầu tiên. Vậy từ năm 98 đến nay với tư cách cổ đông và phó tổng giám đốc thứ nhất để làm gì? Nhất là 5 năm ông Vũ bỏ đi thì ai quản.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế mới nói tòa ko bảo vệ đc người yếu thế là phụ nữ ở nhà nuôi con. Thảo chỉ nói ko có giấy tờ góp vốn chứ ko phải nói ko góp. Tóm lại anh Vũ cứ nói thẳng cô ko góp xu nào đi.
Nói thẳng trước tòa rồi mà? :))
Đây là lời nói một phía bên ông Vũ trước toà, không cần tin nhưng chắc có căn cứ hơn suy diễn :))

Tại phiên toà ngày 21/2, ông Vũ to tiếng: "Đừng bao giờ nói đóng góp đồng nào vào Trung Nguyên. Tôi phải mượn từng bao cà phê, mượn rồi trả cho người ta. Người ta thương vì mình khát khao, thiện lương thiện lành nên giúp dựng Trung Nguyên bắt đầu từ năm 1996, lấy cô về là năm 1998. Không ai phủ nhận. Nhưng nói cái gì không phải của mình".

Mẹ ruột của ông Vũ – bà Lê Thị Ước, khẳng định: "Khi cô Thảo về cũng góp sức nhưng tiền bạc thì không". Bà nói, ông Vũ có mong muốn kinh doanh cà phê từ khi còn học đại học nên đã bàn với gia đình bán nhà, vay mượn của bạn để kinh doanh và khẳng định bà Thảo hoàn toàn không có mặt trên hành trình thành lập Trung Nguyên.

dnthang2

[Tịch thu bằng lái]
Thẩm phán mà chia e 70, vợ e 30 thì 1 là nó bị điên, 2 là nó cũng là người dời cụ nhé
Khôn là sao??? Cụ đang hỏi trường hợp cụ mà, mà thôi chuyện nhà cụ thì cụ cứ đem ra toà mà xử đê, đem lên đây hỏi rồi bảo khôn là sao? Ý cụ không khôn là nên làm đại trượng phu ra đi bao nhiêu để lại cho vợ con hết đúng không??? Vâng xin chúc mừng vợ con cụ
!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái này gọi là hạt muối cắn đôi, con gà lum cả. Năm 96 khai trương thì 97 phá sản. Năm 98 cưới bà Thảo và bà Thảo bỏ bưu điện về làm cùng mới mở được cửa hàng đầu tiên. Vậy từ năm 98 đến nay với tư cách cổ đông và phó tổng giám đốc thứ nhất để làm gì? Nhất là 5 năm ông Vũ bỏ đi thì ai quản.
Cụ chém mà chả đọc gì cả, đến năm 2006 mới là cổ đông nhé. Trước đó chắc bận đẻ và nuôi con :))

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Vậy Thảo góp bao nhiêu để trả nợ cho Vũ giai đoạn đó cụ biết không?
Hay Thảo không nhớ?
Hay thật khi chứng cứ ghi lại Thảo có tên năm 2006 lần đầu với danh nghĩa cổ đông Thảo lập tức đưa ra bằng chứng 2005 đập vô mặt bà sáu. Chứng tỏ góp cái gì Thảo giữ chứng cứ rất kĩ
Vậy mà lần 98 cứu Vũ khỏi phá sản góp bao nhiêu chị không nhớ, thậm chí đăng ký cổ đông chị không làm và giấy tờ không giữ.
Không giống bản chất con gái dân buôn vàng lắm nhỉ