[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Nói về lý thì bên nào lý nặng hơn với Tòa cụ nhé. Còn Vũ hâm đòi cứu nhân độ thế thì cả làng đều biết nhá, chính mồm.Vũ nói vậy nên cụ đừng bắt bẻ em nhá. ;))
Em méo cần để ý đến đời tư của Vũ nó làm gì nói gì kệ mịa nó, vì có ảnh hưởng mịa gì mình đâu. Nó thích chém gió kiểu nó cũng như việc mình thích chém gió trên OF thôi.
Còn xem kịch và đánh giá vụ kiện thì mình cứ xem luật thôi. Cứ theo luật mà phân tích thôi, suy diễn làm gì???
Mà thấy theo luật, cũng như phần tranh luận của các luật sư và chứng cứ mà phe Vũ đưa ra thì mình thấy nó chiếm lợi thế hết. Cũng có thể nó khôn, nó điếm từ xưa cũng kệ mịa nó.
Nếu mấy cái suy diễn của cụ là hoàn toàn đúng thì trách mợ Thảo ngu thôi, mịa ngu bị thằng hâm nó lừa cho thì tự chịu thôi trách ai??? Tình ngay lý gian thì cũng phải theo luật mà xử.

1.25 ton

Xe điện
Mời cụ đưa bằng chứng lên
Các cụ buồn cười nhỉ, đây ko phải Tòa, em cũng chả phải thầy cãi mà trưng băng chứng ra cho các cụ xem. Mà các cụ cũng vậy. Tất cả chúng ta đều chém gió cả, lều báo hay người trong cuộc tung ra thông tin gì, thì chúng ta chém dựa trên cái đó. Các cụ ủng hộ Vũ, em và một số cụ khác bảo vệ Thảo. Các cụ ủng hộ sự vĩ đại, bọn em ủng hộ những thứ làm.nên sự vĩ đại ấy. Không phải bỗng dưng mà ta có danh hiệu " mẹ VN anh hùng" chứ không phải " bố anh hùng". :))

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ buồn cười nhỉ, đây ko phải Tòa, em cũng chả phải thầy cãi mà trưng băng chứng ra cho các cụ xem. Mà các cụ cũng vậy. Tất cả chúng ta đều chém gió cả, lều báo hay người trong cuộc tung ra thông tin gì, thì chúng ta chém dựa trên cái đó. Các cụ ủng hộ Vũ, em và một số cụ khác bảo vệ Thảo. Các cụ ủng hộ sự vĩ đại, bọn em ủng hộ những thứ làm.nên sự vĩ đại ấy. Không phải bỗng dưng mà ta có danh hiệu " mẹ VN anh hùng" chứ không phải " bố anh hùng". :))
Hay thật.
Vậy là lòi ra lão xiao lin

1.25 ton

Xe điện
Anh Vũ có thể đứng trước tòa hướng chị Thảo mà hỏi
20 cưới nhau tôi đã làm gì không phải với cô chưa?
Chị Thảo sao không dám trả lời mà cúi mặt lảng tránh câu hỏi.
Còn chị Thảo sao không dám trước tòa hướng về anh Vũ mà hỏi
20 năm cưới nhau tôi đã làm gì không phải với anh chưa?
Vì chị có lỗi với anh quá nhiều nên không dám hỏi chứ sao.
Hehehe cái này cụ hỏi cụ Phiendasau hộ em xem là cãi lý hay cãi tình.:)) và cụ quên đoạn Thảo đáp lại rồi đấy, cô ấy bảo ông là cái ccc gì mà bắt vợ đưng hầu cơm mình đấy.:))

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Hehehe cái này cụ hỏi cụ Phiendasau hộ em xem là cãi lý hay cãi tình.:)) và cụ quên đoạn Thảo đáp lại rồi đấy, cô ấy bảo ông là cái ccc gì mà bắt vợ đưng hầu cơm mình đấy.:))
Đâu đoạn nào đâu?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Nói về lý thì bên nào lý nặng hơn với Tòa cụ nhé. Còn Vũ hâm đòi cứu nhân độ thế thì cả làng đều biết nhá, chính mồm.Vũ nói vậy nên cụ đừng bắt bẻ em nhá. ;))
Em méo cần để ý đến đời tư của Vũ nó làm gì nói gì kệ mịa nó, vì có ảnh hưởng mịa gì mình đâu. Nó thích chém gió kiểu nó cũng như việc mình thích chém gió trên OF thôi.
Còn xem kịch và đánh giá vụ kiện thì mình cứ xem luật thôi. Cứ theo luật mà phân tích thôi, suy diễn làm gì???
Mà thấy theo luật, cũng như phần tranh luận của các luật sư và chứng cứ mà phe Vũ đưa ra thì mình thấy nó chiếm lợi thế hết. Cũng có thể nó khôn, nó điếm từ xưa cũng kệ mịa nó.
Nếu mấy cái suy diễn của cụ là hoàn toàn đúng thì trách mợ Thảo ngu thôi, mịa ngu bị thằng hâm nó lừa cho thì tự chịu thôi trách ai??? Tình ngay lý gian thì cũng phải theo luật mà xử.
Ông rõ mồm dọc rồi,ban đầu cãi lý nhưng chứng cứ không có chuyển sang cãi tình.
Ok, tình cũng được, nhưng nó toàn suy diễn và suy diễn thì có thể đúng hoặc sai.
Và quan trọng cho dù suy diễn đúng thì nó cũng không có giá trị pháp lý với toà, cùng lắm là lấy được tý thương cảm từ giang cư mận. Nó giống y bài mợ Thảo và các thầy dùi đang làm trên toà.
Tuy nhiên ngay cả suy diễn để nói chuyện tình cảm thì cũng đã bị hiện tượng phản ứng ngược trên truyền thông rồi.Vì càng ngày người ta càng phát hiện ra mợ Thảo nước mắt cá sấu, kaka.

dnthang2

[Tịch thu bằng lái]
Ai ra đường thì xem cái miếng đất ấy ai là người sở hữu, hay sở hữu chung.
Nếu sở hữu chung thì chia đôi, nếu nhà đó do vợ cụ đứng tên trước hôn nhân thì người ra đường là cụ mặc dù mỗi cụ làm ra tiền, bao nhiêu tiền vàng của cải khác hình thành sau hôn nhân cụ và vợ cụ chia đôi.
nhà e đi thuê, e có cty định giá khoảng 10 tỷ, vợ e ra đường cụ nhỉ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ nói vậy là sai rồi, sau đi gia đình đưa đi khám lần 1, bên khám người ta có kết luận là thần kinh rung rinh, khám lại lần 2 ở Biên Hòa cũng y nguyên kết luận có vấn đề. Mà vợ chồng lúc đấy đã lục đục cãi cọ chuyện điều hành rồi, nên Thảo mới kiện ra Tòa, nhà Vũ lúc đấy đưa Vũ ra Hà Nội khám lại thì mới có cái kết luận lần 3 là bình thường. Cái nội dung này, chính bà cụ thân sinh của Vũ nói trước Tòa nhé.
Tranh luận thì dùng lý lẽ chứ đừng xuyên tạc cụ nhé, em đã xem clip của bà mẹ nhưng không đúng như lời cụ nói :))

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Phụ nữ luôn có tâm lý muốn sở hữu. Ko chỉ sở hữu cả tinh thần, thể xác đàn ông, tiền bạc, quyền lực, mà còn muốn sở hữu cả thế giới.

Quan điểm cá nhân em là đã dây dưa tiền bạc là hạn chế tối đa đến người thân, bạn bè, anh em ruột thịt. Giờ thì cũng thêm 1 kinh nghiệm, nếu có kinh doanh thì cố gắng không liên quan tới vợ.

Vụ ly hôn ngàn tỷ của Đặng Lê Nguyên Vũ nhận được sự quan tâm đến kỳ lạ. Vụ cháu bán gà bị quên phút mốt rồi. Thế mới thấy người Việt mình tò mò đời tư khủng khiếp. Bàn luận cứ như thể ở gậm giường nhà người ta ấy. Sợ thật.
Em không thích bàn luận việc này. Chỉ kể mấy câu chuyện vui vui.

Một anh bạn khá thân, có công ty con con làm điện nước. Vù cái thành cty khá lớn, doanh thu gần ngàn tỷ/năm. Toàn làm đối tác cho các dự án lớn. Vài trăm nhân viên.

Anh bảo vợ nghỉ việc ở cty bảo hiểm lương 20 triệu, về làm văn phòng công ty nhà.

Vợ về, từ nhân viên văn phòng, đòi làm thủ quỹ. Từ đó, vợ quyết hết luôn cả tuyển nhân sự, trả lương. Em nào xinh xắn, mắt ướt, môi dày, đít cong đuổi hết. Chồng đòi tuyển trợ lý, nàng bảo “em làm trợ lý cho, ko cần tuyển”.

Công ty thì hiện vẫn thế, nhưng vợ chồng lục đục, cãi nhau suốt. Trước cãi vã suốt chuyện ở nhà, giờ lại cãi nhau cả chuyện cty.

Vợ ko những làm cái giỏ giữ hết tài khoản, còn định hướng luôn hoạt động doanh nghiệp. Anh bạn về hình thức là giám đốc, nhưng thực quyền thì dưới trướng mẫu hậu.

Phì phèo điếu cigar, anh bảo: “Ngu nhất là thằng đưa vợ về cty làm việc. Ngu nhì là thằng khởi nghiệp cùng vợ…”.

Anh bạn đang tính lập cty khác, giao luôn cty đó cho vợ, cho nó phá sản dần. Quá trình sửa sai đầy đau thương nước mắt.

Nhắc lại chuyện vợ chồng cùng khởi nghiệp, lại nhớ đến chuyện ba ông bạn. À mà thôi, vợ chồng Đặng Lê Nguyên Vũ y hệt thế, chả kể nữa.

Giới làm báo đều biết đến một đại gia, từng làm về truyền hình. Anh này làm ăn kiếm tiền thì ngàn tỷ. Anh ta ung dung một vài năm tuyển thêm một vợ chính danh. Giờ cỡ 7-8 vợ gì đấy. Giỗ chạp, có việc chị em tíu cả tít lên.

Ở dưới Quảng Ninh cũng có anh đại gia, cũng cưới đàng hoàng 5 vợ, toàn á hậu hót gơn, tài sắc vẹn toàn. Ấy thế mà đố có cô nào dám hăm he quát nạt chồng, đấu đá với nhau.

Ở Ba Vì thì anh bạn mình từng viết bài, chủ mấy khu du lịch to, nghĩa trang khủng, hồi mình gặp là 7 vợ, cứ chị em răm rắp. Thấy bảo giờ lên 9 vợ rồi. Các vợ vẫn rất ngoan hiền mẫu mực.

Ông chủ một tập đoàn hàng đầu Việt Nam thì 5 vợ. Mỗi vợ một biệt thự. Toàn dạng siêu mẫu, tài sắc vẹn toàn cả.

Hôm rồi, vào Sài Gòn, gặp ông em, sinh năm 1984. Cậu em này có cty lớn về phần mềm, doanh thu cũng cỡ ngàn tỷ/năm.

Đến nhà nhậu, thấy cô vợ hót gơn lấp ló tầng trên cứ như cung nữ trong cấm cung. Hỏi làm gì, hắn bảo “chả làm gì cả”. Mình hỏi “sao ko cho làm việc gì đó ở cty?”. Hắn bảo “có 1.000 bài học rồi”.

Quan điểm của hắn: ko bao giờ vợ chồng làm cùng nhau cả. Tốt nhất ko làm gì, còn muốn làm việc thì đi chỗ khác. Phụ nữ luôn có tâm lý muốn sở hữu. Ko chỉ sở hữu cả tinh thần, thể xác đàn ông, tiền bạc, quyền lực, mà còn muốn sở hữu cả thế giới. Đừng tin phụ nữ nói “em chỉ cần một nhành hoa”, tin là chết. Bởi, có được nhành hoa rồi, nàng sẽ muốn hái hoa cả thế giới.

Hắn bảo, một nhà thơ nổi tiếng, một nhà văn nổi tiếng, một nhà bác học nổi tiếng, một chính trị gia nổi tiếng, một đại tỷ phú… cũng chả là cái gì trong con mắt vợ. Bởi, người đàn bà ấy, biết hết ruột gan của những con người kia, trong ruột đúng là có cứt. Một vị hoàng đế hét ra lửa khi lột bỏ xiêm y thì cũng là thằng yếu sinh lý đáng thương. Một chuyên gia tâm lý xã hội, một nhà trị liệu thần kinh… có thể cũng chỉ là thằng nói phét trong con mắt vợ. Khi vợ vào cty, thì ko thể để cái thằng “ngu như bò, chuyên chém gió” đó điều hành được.

Chuyện của Vũ và Thảo, xin ko bàn luận gì cả. Chỉ kể mấy mẩu chuyện có thật trần trụi như thế mà thôi. Ông doanh nhân nào ngẫm thế nào thì tuỳ.

Kết thúc mấy mẩu chuyện, xin chia buồn với ông nào đã tuyển vợ về cty và chị nào đã tuyển chồng về làm nhân sự.
Thế này là đạo văn à? Ngộ nhỉ?
http://news.tinnhanh60.com/id-1675837603/

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nghe anh Vũ nói ba điều cha làm cho con, mới thấy anh Vũ đóng đúng vai của người cha. Ông cụ em hồi xưa cũng nói như vậy và cố gắng làm tấm gương cho con cái về đạo đức, về ý chí. Giờ ông cũ không còn nữa. Tiếc là hồi nhỏ chả hiểu gì, cứ mỗi lần ông bà cãi nhau là cụ bà lại lôi các con ra và trẻ con thì chỉ biết về phe mẹ.
Đàn ông sợ con đau vì khó xử không biết phải theo phe ai nên cứ giả vờ không quan tâm để con yên tâm theo phe mẹ :))

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Vũ tài nhỉ. Chắc thoát vụ AVG rồi

Thesun1987

Xe tải
Thứ nhất, ba tạo bệ phóng cho các con chứ không phải như ba, khởi nghiệp làm trụi cả đầu.

Thứ hai ba dạy cho các con phải có chí hướng lớn vượt người thường. Cái điều đó các con phải có và phải thấy.

Thứ ba, điểm quan trọng nhất, ba sẽ là niềm tự hào của các con sau này.
Ai bảo anh ý tâm thần! các cụ chém thì phải ngẫm câu này a ý nói

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
nhà e đi thuê, e có cty định giá khoảng 10 tỷ, vợ e ra đường cụ nhỉ?
Công ty đó cụ lập trước hay sau cưới vợ????
Cty e lập trước cụ êi
Mà cụ nói tình cảnh gia đình cụ ra 1 lần luôn đỡ lắt nhắt.
Sơ qua thì, cụ và vợ cụ đều ra đường hết nếu thằng chủ nhà nó đuổi vì không có tiền trả cho nó cho dù cái công ty của cụ được định giá 10 tỷ thì cụ vẫn cứ ra đường méo nói nhiều.

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ tòa sẽ không bao giờ xử cho chị Thảo trên 30% cổ phần TN dù đi bất cứ đâu cũng vậy.
Vì anh Vũ có đầy đủ bằng chứng lý lẽ còn chị Thảo toàn những câu chuyện ngôn lù.
Và tòa thừa biết nếu để chị Thảo trên 35% cổ phần là chị có quyền phủ quyết. Nghĩa là mọi quyết định của TN qua hội đồng quản trị chị sẽ dùng quyền phủ quyết để phá vì chị và anh Vũ đã thù nhau và chị đang nắm king đối thủ cạnh tranh của TN. như vậy TN chả làm ăn được gì và sẽ sụp.
Việc 1 tập đoàn nông sản có thương hiệu quốc tế như TN sụp vì tranh chấp nội bộ sẽ ảnh hưởng đến quốc gia đến thuế và công ăn việc làm hàng nghìn hàng chục nghìn người đặc biệt nguồn thu ngoại tệ
Cho nên khi hòa giải chủ tọa mới khuyên chị về vì ông ta thừa biết vụ kiện này chị Thảo không có cửa thắng