[Funland] Thót tim cảnh bé gái rơi từ tầng 12A thoát chết nhờ nam thanh niên đỡ được

Xe gia đình

Xe điện
Đó là lý thuyết.
% rủi do là có thể cân đo đong đếm được. 30% rủi do nó khác 1% rủi do.
Vì thực ra có quá nhiều vụ các cháu bé rơi như thế này rồi
Nếu thực chất lập tức, BXD phải có thanh tra kiểm tra giám sát, phải có những yêu cầu cụ thể cập nhật ngay và luôn trong việc làm cái lan can nhà cao tầng....hoặc tương tự
Đó là những việc thiện cụ thể giành giật từng % rủi do cho con người mà bác
Cụ mới là đang lý thuyết :)
Trước hết bố mẹ phải tự biết lo con cái mình đừng có khoán hết trách nhiệm cho Nhà nước !
Còn cái lan can thì cụ định ra quy chế như thế nào ?

groupon

[Tịch thu bằng lái]
cụ sai rồi. đó là trách nhiệm của chủ nhà, bố mẹ có con nhỏ hoặc ng nhà có vấn đề. chả có ai yêu cầu tòa nhà, cây cầu ... fai giăng lưới chống té ngã. nhảy lầu. nếu căn hộ toàn ng lớn thì giăng lưới làm gì, mất thẩm mỹ, xấu kiến trúc
Ak thế nếu là trách nhiệm của cá nhân thì ta có nhiều cách thúc đẩy việc đó một cách gián tiếp hoặc trực tiếp
nhưng nó có ích hơn việc ngồi tranh cãi như này.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mới là đang lý thuyết :)
Trước hết bố mẹ phải tự biết lo con cái mình đừng có khoán hết trách nhiệm cho Nhà nước !
Còn cái lan can thì cụ định ra quy chế như thế nào ?
thế nào cũng được, miền là giảm % rủi do, tăng % an toàn là đã thành công rồi.\
Còn mọi việc nguyễn y vân thì chả có gì thay đổi
Ví dụ như cách nghĩ đó là trách nhiệm cá nhân thôi kệ đi. vậy là khả năng rủi do vẫn thế
Còn cách nghĩ nào ta cùng bàn xem các cách thúc đẩy thế nào, vậy là câu chuyện thay đổi theo chiều hướng tốt lên.

hai.tranhr

Xe container
Chà... không ngờ Thớt lên đến thớt 46 nuôn.

Anh Mạnh có thể bị cháu bé trọng lượng hơn 10kg rớt vào người cùng chết, anh ta cũng có thể bị đổ lỗi vì lý do gì đấy nếu tìm cách cứu cháu bất thành, anh ta cũng có thể dính vào rất nhiều rắc rối khác làm đảo lộn cuộc sống...

Đối diện với rủi ro như thế, vậy mà còn bị các MXH và lũ bỉ bôi chê bai, phân tích để dìm người đã làm mọi cách để cứu mạng cháu bé...
Haizzz có lẽ đội MXH, báo chí và một số ít cá nhân chuyên đi soi mói, phán xét này thật không có nhân tính rồi.

Xe gia đình

Xe điện
thế nào cũng được, miền là giảm % rủi do, tăng % an toàn là đã thành công rồi.\
Còn mọi việc nguyễn y vân thì chả có gì thay đổi
Sao lại nguyễn y vân nhỉ ?
Qua vụ này:
- Lại một lần nữa cảnh báo cho cha mẹ về sự an toàn của trẻ nhỏ.
- Thấy rằng trong xã hội còn nhiều người nhân ái
- Ủng hộ khuyến khích làm việc thiện
- Cuối cùng là cho thấy trong xã hội hãy còn một số kẻ sân si

damhai

Xe buýt
Tốt nhất là nên tìm cái clip gốc từ Camera quan sát, chắc là với độ phân giải HD để phân tích. Còn phân tích qua clip của clip thì không chính xác được.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Các cụ phân tích với chứng minh để làm gì đấy :D
Em nghĩ một số người vẫn đang cố phân tích, chứng minh, ý kiến đôi co... để thể hiện mình chứ không phải về việc em bé đã an toàn và anh Mạnh tiếp tục lái xe vận chuyển hàng nuôi vợ con ah!

samoclan

Xe điện
Ko phải ai trong lúc nguy cấp đó cũng sẵn sàng liều mạng nhảy lên mái tôn cứu em bé. Ngay cả khi ko bắt trúng em bé thì hành động của Mạnh cũng quá tuyệt vời rồi. Ko có Mạnh ôm bé lại thì em bé tiếp tục rớt xuống nền đường, rủi ro tăng thêm nhiều lần. Thế mà nhiều thằng thối mồm còn bới móc được. Toshiba bọn hãm!
Gato cụ ạ. Khi càu thủ sút bóng về phía khung thành thì chỉ cần quả bóng sợt qua sợi tóc thôi là nó đã đi chệch hướng cụ nhỉ.

vandatAT

Xe container
Em thấy nhiều cụ kiểu bới lông tìm vết thế nhỉ???
Hành động của bạn Mạnh là hoàn toàn từ tâm, từ bản năng cứu cháu bé của bạn ấy, và rất nhanh nhẹn, lúc đó em chắc trong suy nghĩ của bạn ấy 100% là làm sao leo lên nhanh nhất có thể để đỡ được cháu bé.
Chính cái trượt chân do mái tôn trơn, dốc đó lại may ấy chứ. Ko có dơi trúng có khi cả 2 bị nặng hơn (em xem thì vị trí bé gái rơi đúng vị trí bạn Mạnh vừa bước ra). Và khi cháu bé rơi, cậu ấy đã cố hết sức rướn người, gần như là phi vào đỡ cháu bé.
Hành động như thế là quá dũng cảm, tuyệt vời rồi.
Nói lúc nào cũng dễ hơn làm.
Ah, em còn đoán thêm chút là bé gái thêm 1 điều may mắn nữa là rơi vào khoảng tôn giữa 2 hộp sắt (hoặc v bắn vít) nên sẽ êm hơn, đàn hồi hơn. Chứ đúng giữa thanh bắn vít thì nặng hơn nhiều.

A hùng trong thời bình là đây. Tặng bằng khen cho a là đúng, để người dân cùng nâng cao tinh thần trượng nghĩa cứu người, giúp đỡ người gặp khó khăn. Dân mình ai cũng được như a thì...

thaihutvn

Xe buýt
Sao lại nguyễn y vân nhỉ ?
Qua vụ này:
- Lại một lần nữa cảnh báo cho cha mẹ về sự an toàn của trẻ nhỏ.
- Thấy rằng trong xã hội còn nhiều người nhân ái
- Ủng hộ khuyến khích làm việc thiện
- Cuối cùng là cho thấy trong xã hội hãy còn một số kẻ sân si
Kẻ sân si nhiều vđ chứ ko phải chỉ một số đâu cụ ei :))))))

Xe gia đình

Xe điện

_Minh_Nguyen_

Xe máy
Gato cụ ạ. Khi càu thủ sút bóng về phía khung thành thì chỉ cần quả bóng sợt qua sợi tóc thôi là nó đã đi chệch hướng cụ nhỉ.
Khi đá luân lưu, dù cầu thủ đá lên trời thì thủ môn vẫn có công. Trường hợp này chỉ một cái chạm nhẹ của Mạnh nhưng công đức vô lượng.

Xử lý no

Xe tải
Kẻ sân si nhiều vđ chứ ko phải chỉ một số đâu cụ ei :))))))
Thật sự các cụ dùng 1 từ gọi ae là nó là thằng rồi là hãm đã thấy rõ trình các cụ rồi ạ. Người với người mà các cụ khinh ng này tự cho quan điểm của mình là cái đúng là chung của xã hội ạ ? Em ko có vấn đề gì vs việc nhà nước khen a Mạnh anh này cũng dũng cảm chỉ ko thíc anh vì a nói hơi quá bắt đc cháu , còn cháu bé n sống đc là nhờ nhiều yếu tố từ khoa học may mắn cho tới tấm lòng của nhiều người . Còn cái việc có tôn sùng anh phong a là anh hùng k còn tuỳ thuộc sở thíc mỗi ng , em yêu sự trung thực ghét sự giả dối nên em ko thíc thế thôi , điều em ko thíc thì em là sân si ạ ? Các cụ lộng ngôn và đang hơi bị quá rồi

haisactigon

Xe tải
Khi bạn ấy trèo tường trèo lên mái tôn chắc chắn ý nghĩ chỉ mong cứu người. Hành động đấy đã đủ thấy cái thiện tâm. Bạn ấy ngay từ đầu cũng đã nói không muốn nhận người hùng. Xét về đâu đó về mặt vật lý cái chạm tay dù nhẹ đó cũng đã thay đổi nhiều điều. Kể cắt khi bạn ấy không leo lên đó thì có ai nhanh để kịp ôm bé đi cấp cứu không? Mọi hành động phán xét việc làm tốt của người ta đều không nên. Mọi việc tốt dù mục đích gì cũng tốt đẹp hơn những hành động xấu.

_Minh_Nguyen_

Xe máy
Thật sự các cụ dùng 1 từ gọi ae là nó là thằng rồi là hãm đã thấy rõ trình các cụ rồi ạ. Người với người mà các cụ khinh ng này tự cho quan điểm của mình là cái đúng là chung của xã hội ạ ? Em ko có vấn đề gì vs việc nhà nước khen a Mạnh anh này cũng dũng cảm chỉ ko thíc anh vì a nói hơi quá bắt đc cháu , còn cháu bé n sống đc là nhờ nhiều yếu tố từ khoa học may mắn cho tới tấm lòng của nhiều người . Còn cái việc có tôn sùng anh phong a là anh hùng k còn tuỳ thuộc sở thíc mỗi ng , em yêu sự trung thực ghét sự giả dối nên em ko thíc thế thôi , điều em ko thíc thì em là sân si ạ ? Các cụ lộng ngôn và đang hơi bị quá rồi
Hình như cụ chưa xem video Mạnh trả lời, rất trung thực và không nói quá. Mạnh chưa bao giờ nhận bắt được cháu.

Nhà nước và nhân dân cũng không tôn sùng hay phong anh hùng, Mạnh cũng không thích thế. Nhà nước chỉ kịp thời khen thưởng một hành động đẹp.

Cụ nói mình yêu trung thực và ghét giả dối, nhưng em lại thấy từ lời của cụ một suy nghĩ không hẳn là sân-si, nhưng có phần hằn học và khó chịu!

250cc

Xe tăng
Sáng nay lên face thấy có clip góc khác rõ hơn cảnh cháu bé ngã em đã đoán ngay thế nào cũng có vài thành phần vào bỉ bôi ôi dào tưởng thế lào.
Y như rằng, thấy hơi buồn và cũng rất buồn cười với 1 số người.

Hanoithu

Xe tải
Mạnh nói bắt được cháu lúc nào, ai giả dối ở đây?

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Vâng có lẽ đúng thế cụ ạ.
Ví dụ trong thớt này chúng nó đông và hung hãn vô cùng :)
Nhiều người như em, cảm phục anh ấy nhưng tàu ngầm cụ ạ.
Bọn bới lông tìm vết, thất bại trong cuộc sống thường dễ xác định số lượng vì chúng hay lộ mặt.
Còn số lượng người cảm nhận tốt về hành động trên thì thường đọc và chỉ một số có comment thôi.

Semi-auto

Xe tải
Em giống cụ này, chưa xem video trả lời phỏng vấn nhưng em chưa thấy ai nói bạn này nhận công, bốc phét hay chém gió.
Hành động của bạn này cá nhân em đánh giá là từ ý muốn cứu người không tính toán gì. Còn nếu tính toán đã không dám giơ tay ra mà đỡ.
Đến sáng nay, sau khi phòi ra cái video thì lắm người bỉ bôi, nhưng chỉ hỏi nếu vào hoàn cảnh đó anh/ông có lao lên đỡ không? Trong vòng mấy giây có dám quyết đoán như vậy không?
Nhắc đến trung thực với giả dối thật là hài.
P/s: em không có ý công kích cụ chủ comment, bốc ra đại diện thôi.