[Funland] Thót tim cảnh bé gái rơi từ tầng 12A thoát chết nhờ nam thanh niên đỡ được

k4mjkaze2

Xe buýt
những ông suy nghĩ kiểu ko cần anh Mạnh đỡ, để tự rơi vào mái tôn may ra còn sống chắc theo trường phái " ông bà ông vải gồng to tay nên mới sống"
Và sau nếu lỡ có gặp ai nhảy lầu tự tử hoặc sắp rơi, các cụ ấy mặc định đỡ thế quái nào được, cứ đứng nhìn biết đâu nạn nhân chạm đất lại bật lên và sống.
Tâm vô cảm, bản thân ko dám làm nên thấy ngươi khác làm, được khen là quay ra săm soi từng tí 1 để dìm người ta xuống ngang bằng mình. Đúng là Súc vật

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có ai ngược dòng đâu nhỉ... nhưng xem cái clip mờ ảo đó cũng không thấy thấy rõ ràng cái gì cả ngoài mấy chữ tự gắn vào đó phân tích tình huống.
Mà đã nói nhiều lần trong thớt này Mạnh xứng đáng được tuyên dương với hành động dũng cảm - quyết liệt cứu người gặp nạn, điều mà XH đầy rẫy sự vô cảm như hiện nay.
Bé con đang rơi cắm đầu. Tay a Mạnh kia đang ở trên cao bị giật xuống.
Cụ lưu ý đây là đời thực, ko phải phim nên ko ai diễn được.
Nhờ chạm tay a Mạnh nên khả năng cao bé con xoay dc người, tránh va chạm trược tiếp đầu xuống đất.
Hoàn toàn đồng tình với cụ nên biểu dương anh Mạnh.

endz

Xe buýt
Cụ sống lý thuyết quá 🙄
Và vô cảm nữa.
Sống bên cạnh những người này, cuộc đời nhạt nhẽo lắm.
May mà số này ít.

Lại còn bắt tính độ giảm tốc của cháu bé khi rơi trúng tay bạn Mạnh?
Nghĩa là họ đã thừa nhận bạn Mạnh đã đón trúng điểm rơi, tuy ko đỡ trọn.
Thế nhưng cái phần tốt đẹp nhất của hành động là ko quản khó quản nguy Cứu người thì cứ cố tình lờ đi để lôi mấy cái kiến thức Vật lý nửa mùa ra khoe.
Khoe gì ở đây? Khoe giỏi Vật lý hay khoe mình vô cảm?

Thừa kiến thức mà thiếu chữ Đức thì cũng vứt đi thôi!

raisomoon

Xe tăng
Vấn đề là đập chỗ nào vào đâu, ngã cầu thang có người sống, người chết, ngã từ giường xuống đúng chỗ hiểm còn có người chết nữa. Xem clip thì thấy tay bạn Mạnh có đỡ phía trên cháu bé còn việc này góp phần bao nhiêu vào việc giúp cháu không bị đập đầu xuống thì ai chứng minh cho nổi, nên chấp nhận toàn bộ các yếu tố mái tôn và bàn tay bạn Mạnh đi cho đầu thanh thản cụ ah.
Em hơi đâu mà nghĩ, hay chọi nhau với bọn hẹp hòi đang hạ thấp hình ảnh của em Mạnh. Mạnh đã là 1 phần để cứu mạng cháu bé, cộng thêm hành động quyết liệt của em í trong khoảnh khắc đó cho thấy em í là người mạnh mẽ để làm điều tốt - thế là hơn chán vạn chúng ta rồi

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trong khi các cụ trong OF tiếp tục vật nhau thì:

Trao Bằng khen của Thủ tướng cho người cứu bé rơi từ tầng 12A
Thứ Ba, ngày 2/3/2021 - 13:18

Phó Chủ tịch TP Hà Nội Lê Hồng Sơn đến thăm, trao bằng khen đột xuất của Thủ tướng cho anh Nguyễn Ngọc Mạnh. Ảnh: TTXVN

Thừa ủy quyền của Thủ tướng Chính phủ ****************, sáng 2-3, ông Lê Hồng Sơn, Phó Chủ tịch Thường trực UBND TP Hà Nội đã đến thăm, trao Bằng khen đột xuất của Thủ tướng cho anh Nguyễn Ngọc Mạnh (sinh năm 1990, tại xóm 4, thôn Vĩnh Thanh, xã Vĩnh Ngọc, huyện Đông Anh) về hành động dũng cảm cứu bé gái 3 tuổi rơi từ tầng 12A chung cư 60B Nguyễn Huy Tưởng, quận Thanh Xuân, vào ngày 28-2.

Ông Lê Hồng Sơn đã bày tỏ sự cảm phục trước hành động dũng cảm của công dân Nguyễn Ngọc Mạnh. Hành động cao đẹp, dũng cảm của anh đã thắp sáng thêm tình yêu vào cuộc sống, giúp nhiều người tin vào những điều tốt đẹp, thiện lương và tấm lòng cao quý của con người.

Ông Sơn nhấn mạnh việc làm của anh Mạnh sẽ cổ vũ cho các bạn trẻ và nhiều tầng lớp nhân dân Thủ đô thêm dũng cảm, tích cực tham gia bảo vệ sự bình yên trong cuộc sống và phong trào bảo vệ an ninh Tổ quốc, cứu hộ, cứu nạn.

Nhân dịp này, thay mặt Đảng bộ, chính quyền và nhân dân Thủ đô, ông Lê Hồng Sơn trân trọng gửi lời cảm ơn đến Thủ tướng **************** đã kịp thời động viên, ghi nhận và khích lệ việc làm dũng cảm của cá nhân anh Nguyễn Ngọc Mạnh cũng như dành sự quan tâm đặc biệt đến các hoạt động của TP Hà Nội.

Thay mặt gia đình, ông Nguyễn Văn Đức, ông nội của anh Nguyễn Văn Mạnh cho biết hành động của Mạnh là dũng cảm song còn khiêm tốn, nhưng đã nhận được sự quan tâm động viên rất to lớn của các đồng chí lãnh đạo từ Trung ương, thành phố Hà Nội, huyện Đông Anh và chính quyền địa phương.

"Hôm qua, Mạnh đã nhận được Thư khen, Bằng khen của các đồng chí lãnh đạo thành phố Hà Nội, hôm nay lại nhận được Bằng khen của Thủ tướng. Đây cũng là niềm vinh dự, tự hào của cháu nhưng cũng là sự động viên to lớn đến toàn thể gia đình" - ông Nguyễn Văn Đức xúc động nói.

Trước đó, Bí thư thành ủy Hà Nội ************** đã gửi thư khen anh Nguyễn Ngọc Mạnh, người đã có hành động dũng cảm cứu cháu bé rơi từ tầng cao một chung cư trên địa bàn Hà Nội.

Cũng trong ngày 1-3, Chủ tịch UBND TP Hà Nội Chu Ngọc Anh đã ký quyết định tặng Bằng khen cho anh Nguyễn Ngọc Mạnh...

Hanoithu

Xe tải
Và vô cảm nữa.
May mà số này ít.

Thế nhưng cái phần tốt đẹp nhất của hành động là ko quản khó quản nguy Cứu người thì cứ cố tình lờ đi để lôi mấy cái kiến thức Vật lý nửa mùa ra khoe.

Công nhận cụ nói chuẩn, xã hội đầy người tính được mấy cái lực, vận tốc gia tốc này nọ. Thậm chí một phần mềm nó còn tính nhanh gấp nhiều lần người. Nhưng một người có lòng nhân ái dám xả thân thì đâu có nhiều đâu. Đó mới chính là cái chúng ta nên ca ngợi. Cứ phân tích này nọ về sau mấy người muốn làm việc tốt cũng chùn vì không muốn bị đem ra mổ xẻ, phán xét.

phihanhgia

Xe container
Tôi bảo rồi, nếu cụ thừa nhận là dốt chưa cập nhật kiến thức PTTH, thì tôi sẽ tính hộ cụ free, để cụ nâng tầm hiểu biết.
Còn sĩ diện với thái độ bố đời như thế thì tôi mất thời gian làm gì, phỏng cụ?
Còn vận tốc rơi của cháu bé trước va chạm khoảng 80km/h thì sau va chạm mềm vận tốc giảm đi còn chưa đến 30km/h đâu. Kết luận thế cho nhanh nhé ;))
Haha thì ra cụ rất bố đời. Mời cụ tính đi.

mocmit

Xe tải
Bé con đang rơi cắm đầu. Tay a Mạnh kia đang ở trên cao bị giật xuống.
Cụ lưu ý đây là đời thực, ko phải phim nên ko ai diễn được.
Nhờ chạm tay a Mạnh nên khả năng cao bé con xoay dc người, tránh va chạm trược tiếp đầu xuống đất.
Hoàn toàn đồng tình với cụ nên biểu dương anh Mạnh.
Em cho rằng Anh Mạnh đã học được công phu Càn khôn đại nã di, sử dụng giống như Trương Vô Kỵ cứu quần hùng ở Vạn an tự để cứu cháu bé .
em fun một tý:))

Xe gia đình

Xe điện
Và vô cảm nữa.
May mà số này ít.

Ý của chúng nó là khi thấy em bé rơi thì trước hết phải phải tính toán thật kỹ trước khi hành động :)
Và thế là xong con ong vì tai nạn đã xảy ra mất rồi :)

Song Vịt

Xe buýt
Mạnh có tự nhận là nhờ có Mạnh, cháu bé được cứu sống không?
Không
Mạnh có ý định/mong muốn kiếm lợi từ việc này không?
Không (thậm chí còn coi là gánh nặng cho bản thân và gia đình)
Mạnh có mong muốn được nổi tiếng không?
Không (chỉ mong muốn sống bình thường, không muốn được gọi là anh hùng)
Vậy, nhiều cụ cố chứng minh Mạnh không thực sự cứu cháu bé để làm gì. Để chứng minh Mạnh không trung thực ư. Ơ kìa, có lúc nào bạn ý tự nhận công lao về mình đâu.
Sự việc đã có một kết quả mỹ mãn như thế là tổng thể của nhiều yếu tố kết hợp mà trong đó, nổi bật và đáng ghi nhận nhất là sự nỗ lực của ông bố trẻ.
Em vẫn nhớ cảm xúc khi xem clip lần đầu. Lo sợ, hoảng hốt và bất lực đến tột cùng vì đoán được kết cục nào sẽ xảy ra nếu bé rơi. Trong tâm thức, em đã nghĩ chỉ có trời mới cứu được. Nhưng Mạnh, người bố trẻ, người đàn ông đích thực, tử tế, không bằng cấp này nọ để tính toán xác xuất, lực rơi mà chỉ nghĩ đến đứa nhỏ bằng tuổi con mình đang gặp nguy hiểm, đã nhanh nhẹn lao lên cố gắng hết sức để có thể giúp cho bé dù cơ hội mong manh.
Vậy các cụ còn đòi hỏi gì nữa.
Sống trên đời cần có một tấm lòng
Để làm gì em có biết không
Để gió cuốn đi

groupon

[Tịch thu bằng lái]
vấn đề là sau thớt này, điều gì sẽ ra đời
- Ủng hộ các pha cứu người trong tình huống mạo hiểm
- Làm lưới đỡ xung quanh chân đế các nhà chung cư
- Thanh tra giám sát hàng loạt chung cư đã xây dựng để có giải pháp ngăn chặn
- Siết lại tiêu chuẩn thiết kế xây dựng nhà chung cư để các sản phâm ra đởi trong tương lai không gia tăng độ rủi do cho người sử dụng.
.....

Vì đã động đến cả cấp thủ tướng thì không thể chỉ dừng lại ở bằng khen, vì nó không thực chất, không phổ quát, không có tác dụng triệt để.....em cho là vậy

huruby

Xe hơi
chúc anh có nhiều sức khỏe

Xe gia đình

Xe điện
- Siết lại tiêu chuẩn thiết kế xây dựng nhà chung cư để các sản phâm ra đởi trong tương lai không gia tăng độ rủi do cho người sử dụng.
.....

Vì đã động đến cả cấp thủ tướng thì không thể chỉ dừng lại ở bằng khen, vì nó không thực chất, không phổ quát, không có tác dụng triệt để.....em cho là vậy
Nó sẽ động viên mọi người: ""Nếu có thể, hãy làm điều thiện theo lương tri của mình !""

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Nó sẽ động viên mọi người: ""Nếu có thể, hãy làm điều thiện theo lương tri của mình !""
Đó là lý thuyết.
% rủi do là có thể cân đo đong đếm được. 30% rủi do nó khác 1% rủi do.
Vì thực ra có quá nhiều vụ các cháu bé rơi như thế này rồi
Nếu thực chất lập tức, BXD phải có thanh tra kiểm tra giám sát, phải có những yêu cầu cụ thể cập nhật ngay và luôn trong việc làm cái lan can nhà cao tầng....hoặc tương tự
Đó là những việc thiện cụ thể giành giật từng % rủi do cho con người mà bác

L.C.D

Xe container
Mạnh có tự nhận là nhờ có Mạnh, cháu bé được cứu sống không?
Không
Mạnh có ý định/mong muốn kiếm lợi từ việc này không?
Không (thậm chí còn coi là gánh nặng cho bản thân và gia đình)
Mạnh có mong muốn được nổi tiếng không?
Không (chỉ mong muốn sống bình thường, không muốn được gọi là anh hùng)
Vậy, nhiều cụ cố chứng minh Mạnh không thực sự cứu cháu bé để làm gì. Để chứng minh Mạnh không trung thực ư. Ơ kìa, có lúc nào bạn ý tự nhận công lao về mình đâu.
Sự việc đã có một kết quả mỹ mãn như thế là tổng thể của nhiều yếu tố kết hợp mà trong đó, nổi bật và đáng ghi nhận nhất là sự nỗ lực của ông bố trẻ.
Em vẫn nhớ cảm xúc khi xem clip lần đầu. Lo sợ, hoảng hốt và bất lực đến tột cùng vì đoán được kết cục nào sẽ xảy ra nếu bé rơi. Trong tâm thức, em đã nghĩ chỉ có trời mới cứu được. Nhưng Mạnh, người bố trẻ, người đàn ông đích thực, tử tế, không bằng cấp này nọ để tính toán xác xuất, lực rơi mà chỉ nghĩ đến đứa nhỏ bằng tuổi con mình đang gặp nguy hiểm, đã nhanh nhẹn lao lên cố gắng hết sức để có thể giúp cho bé dù cơ hội mong manh.
Vậy các cụ còn đòi hỏi gì nữa.
Sống trên đời cần có một tấm lòng
Để làm gì em có biết không
Để gió cuốn đi
Ko phải ai trong lúc nguy cấp đó cũng sẵn sàng liều mạng nhảy lên mái tôn cứu em bé. Ngay cả khi ko bắt trúng em bé thì hành động của Mạnh cũng quá tuyệt vời rồi. Ko có Mạnh ôm bé lại thì em bé tiếp tục rớt xuống nền đường, rủi ro tăng thêm nhiều lần. Thế mà nhiều thằng thối mồm còn bới móc được. Toshiba bọn hãm!

tourist678

Xe hơi
.....

cụ sai rồi. đó là trách nhiệm của chủ nhà, bố mẹ có con nhỏ hoặc ng nhà có vấn đề. chả có ai yêu cầu tòa nhà, cây cầu ... fai giăng lưới chống té ngã. nhảy lầu. nếu căn hộ toàn ng lớn thì giăng lưới làm gì, mất thẩm mỹ, xấu kiến trúc

Jamebonds

Xe container
Chẳng phải cá biệt, một lớp 50 học sinh thì có vài đứa bị tăng động. Nói thế để cho cụ biết là cụ không tính được hết các trường hợp có nguy cơ tai nạn, mà tỷ lệ không hề nhỏ. Cụ cứ cho có giáo dục là đủ, không cần làm lưới ở ban công, thế giáo dục con cụ rơi ngã là nguy hiểm, xong cụ có dám bỏ nốt cả lan can không?
con e là cá biệt thì đương nhiên e sẽ làm lưới